Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng đi công tác nước ngoài với sếp nữ, chỉ có hai người. Phải làm sao đây???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Đây là lần đầu tiên em post bài lên diễn đàn, cũng vì đây là lần đầu tiên em chưa biết giải quyết tình huống mà em gặp phải thế nào. Mong các mẹ cho em lời khuyên.

Chồng em ( hơn 30 tuổi) làm việc tại một công ty tư nhân do một sếp nữ kém chồng em 2 tuổi làm chủ. Kém tuổi nhưng luông xưng chị với tất cả nhân viên. Chồng em rất hay kể với em về công việc ở công ty hay về gia đình của Sếp này (do cty đặt trụ sở tại nhà riêng của Sếp nên nhân viên biết nhiều việc riêng của Sếp). Sếp này vừa li dị chồng, nguyên nhân là Sếp ngoại tình với người yêu cũ, bỏ công việc, bỏ 2 đứa con gái nhỏ (1 đứa bị ốm) để ra nước ngoài du lịch với nhân tình. Anh chồng không chịu nổi đã đâm đơn li dị. Cũng theo lời kể của chồng em thì Sếp này tính khí hơi bị dở hơi, tính toán và lăng nhăng.

Vì hay nghe chồng kể như thế nên em có ý nghĩ rằng chồng em không ưa bà Sếp này cho lắm. Nên khi nghe chồng thông báo chuẩn bị đi nước ngoài lấy hàng với Sếp (đây là lần đầu tiên anh ý đi), em hơi lăn tăn, nhưng rồi vì ý định muốn đi theo Sếp để tiếp cận nguồn hàng, lấy kinh nghiệm làm ăn để sau này tách ra làm riêng của chồng cộng với thái độ không ưa bà Sếp của chồng mà em không phản đối chồng đi.

Sáng hôm nay, mẹ em nghe được từ một người bạn (có làm ăn với cty này và biết về gia cảnh của Sếp này) kể về việc Sếp này vừa li dị, mẹ em liền cảnh tỉnh em rằng cần không cho chồng đi riêng với Sếp như thế. Chắc gì thái độ không ưa Sếp mà chồng em thể hiện trước đây là đúng, hoặc nếu có đúng thì chỉ hai người đi với nhau có trời mới biết chuyện gì sẽ xảy ra. Nghe mẹ nói vậy tự dưng em lại thấy em đang tin tưởng chồng quá. Mặc dù biết để yêu nhau lâu bền phải có lòng tin. Em tin chồng em không dễ có ý định ngoại tình, nhưng có lẽ em không tin bản năng của người đàn ông trước sự chủ động cám dỗ của đàn bà (em đang ngồi tưởng tượng các tình huống, điên đầu mất :Worried: )

Bây giờ, trong thâm tâm em không hề muốn chồng đi, nhưng nghĩ đến tương lai em lại không biết có nên không cho chồng đi hay không (hiện tại gia đình em sống không dư dả gì nên anh ý có ý định xoay tiền kinh doanh riêng chứ không làm thuê mãi và khi nói đến cơ hội tiếp cận nguồn hàng lần này, thái độ của chồng em rất phấn khích và quyết tâm)
    Em đang phân vân không biết nên làm thế nào đây. Mong các mẹ cho em lời khuyên.
    Em xin chân thành cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,552 Bài viết

• 3,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob's Mom Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Đây là lần đầu tiên em post bài lên diễn đàn, cũng vì đây là lần đầu tiên em chưa biết giải quyết tình huống mà em gặp phải thế nào. Mong các mẹ cho em lời khuyên.

Chồng em ( hơn 30 tuổi) làm việc tại một công ty tư nhân do một sếp nữ kém chồng em 2 tuổi làm chủ. Kém tuổi nhưng luông xưng chị với tất cả nhân viên. Chồng em rất hay kể với em về công việc ở công ty hay về gia đình của Sếp này (do cty đặt trụ sở tại nhà riêng của Sếp nên nhân viên biết nhiều việc riêng của Sếp). Sếp này vừa li dị chồng, nguyên nhân là Sếp ngoại tình với người yêu cũ, bỏ công việc, bỏ 2 đứa con gái nhỏ (1 đứa bị ốm) để ra nước ngoài du lịch với nhân tình. Anh chồng không chịu nổi đã đâm đơn li dị. Cũng theo lời kể của chồng em thì Sếp này tính khí hơi bị dở hơi, tính toán và lăng nhăng.

Vì hay nghe chồng kể như thế nên em có ý nghĩ rằng chồng em không ưa bà Sếp này cho lắm. Nên khi nghe chồng thông báo chuẩn bị đi nước ngoài lấy hàng với Sếp (đây là lần đầu tiên anh ý đi), em hơi lăn tăn, nhưng rồi vì ý định muốn đi theo Sếp để tiếp cận nguồn hàng, lấy kinh nghiệm làm ăn để sau này tách ra làm riêng của chồng cộng với thái độ không ưa bà Sếp của chồng mà em không phản đối chồng đi.

Sáng hôm nay, mẹ em nghe được từ một người bạn (có làm ăn với cty này và biết về gia cảnh của Sếp này) kể về việc Sếp này vừa li dị, mẹ em liền cảnh tỉnh em rằng cần không cho chồng đi riêng với Sếp như thế. Chắc gì thái độ không ưa Sếp mà chồng em thể hiện trước đây là đúng, hoặc nếu có đúng thì chỉ hai người đi với nhau có trời mới biết chuyện gì sẽ xảy ra. Nghe mẹ nói vậy tự dưng em lại thấy em đang tin tưởng chồng quá. Mặc dù biết để yêu nhau lâu bền phải có lòng tin. Em tin chồng em không dễ có ý định ngoại tình, nhưng có lẽ em không tin bản năng của người đàn ông trước sự chủ động cám dỗ của đàn bà (em đang ngồi tưởng tượng các tình huống, điên đầu mất :Worried: )

Bây giờ, trong thâm tâm em không hề muốn chồng đi, nhưng nghĩ đến tương lai em lại không biết có nên không cho chồng đi hay không (hiện tại gia đình em sống không dư dả gì nên anh ý có ý định xoay tiền kinh doanh riêng chứ không làm thuê mãi và khi nói đến cơ hội tiếp cận nguồn hàng lần này, thái độ của chồng em rất phấn khích và quyết tâm)
    Em đang phân vân không biết nên làm thế nào đây. Mong các mẹ cho em lời khuyên.
    Em xin chân thành cảm ơn
    Hay bạn thử cố gắng sắp xếp để đi cùng chồng, coi như là một chuyến du lịch vậy
    UoeSp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 161 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thật ra, điều bạn lo lắng là hoàn toàn đúng. Chồng bạn ko ưa sếp ko có nghĩa là 2 người sẽ ko có chuyện gì xảy ra, huống chi sếp của anh ấy là người PN đã có gia và hiện đang độc thân. Mình nghĩ bạn nên bàn với chồng xem VC cùng đi có được ko, và tìm hiểu thật rõ về chuyến đi này?Còn nếu ko được chắc phải chịu thôi, vì trong chuyện làm ăn cơ hội ko đến với mình nhiều lần đâu.Khi chồng bạn đi bạn nhắc nhở anh ấy về sớm khi xong việc và sau này nên thận trọng chú ý đến họ hơn.
    • 1,385 Bài viết

• 3,762 Được cảm ơn

Em thấy nếu chị lo lắng như vậy rùi thì tốt nhất là nên làm công tác tư tưởng với chồng chị trước ạh ! Còn như ko muốn cho chồng chị đi cũng không được vì chồng sẽ nghĩ chị ko tin tưởng ở chồng rùi gây cản trở công việc này kia.Nghĩ cũng khó cho chị nhỉ,làm sao để giữ chồng trước 1 bà sếp như vậy đây? Nhưng lo quá đâm ảo tưởng mất chị ơi ! cứ xác định là tin chồng thì đừng nghĩ ngợi gì nữa.Chuyện gì đến sẽ đến !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ vài cái BCS vào vali cho chồng, lỡ có gì cũng không đem bệnh về cho mình. Khi chồng đi công tác về thì theo dõi rồi tính tiếp.
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,539 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thật sự thì cách vợ cùng theo chồng đi công tác đợt này k hay lắm, vì đâu nhất thiết là chỉ có lần này mà k có lần sau.:Smiling:

Vấn đề khá nan giải và có lẽ nhìu gia đình mắc phải những tình huống tương tự. Bà sếp đã có "thành tích" lăng nhăng như vậy thì khả năng chồng bạn chịu đựng khi bà ấy quyến rũ (nếu có) khoảng 30 - 40%. Tuy nhiên mình nghĩ là k có chuyện gì hết, thậm chí khi tình huống xấu nhất có xảy ra thì cũng chỉ 1 lần duy nhất, nếu bà ấy hấp dẫn và chồng bạn thích thì 2 người đã thành cặp "lén lút" từ lâu rùi, k cần phải đợi đến đợt này.

Có lẽ bạn quá nhạy cảm và hơi lo xa.. Nếu bạn tin vào chồng trước giờ "k có gì" vs bà sếp này thì mình nghĩ chẳng có gì bạn phải lo lắng cả.

Đừng bao giờ bỏ bcs vào giỏ của chồng, điều này càng khiến a ấy cảm thấy bạn cũng đồng tình, và a ấy dễ ngoại tình hơn.
    Những hẹn hò từ nay khép lại
    Thân nhẹ nhàng như mây
    Chút nắng vàng giờ đây cũng vội
    Khép lại từng đêm vui...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,424 Được cảm ơn

Đối với mình hoàn cảnh lần này dễ khiến chồng chủ top "vào tròng" nhất... Mình nghĩ là báo động đỏ rồi. Là mình mình sẽ phòng bệnh hơn chữa bệnh, những lần nào mình không biết nhưng lần này rõ là mình phải đi cùng hoặc chồng từ chối chuyến công tác này. Nói thật mình sẽ khó lòng thuận cho chồng làm việc với bà sếp lẳng lơ như vậy... mất chồng như chơi... Mình chả dại.
    Nguy hiểm quá!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,285 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Hay tìm cách đánh dấu vào chỗ nào quan trọng vậy. Theo mình thì tô mực kín vào chỗ đấy đấy, nếu chồng về mà hết sạch màu thì chứng tỏ làm gì rồi. Nhớ dặn chồng k đc tắm để k lấy lý do tắm trôi mất màu nhé.
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 951 Bài viết

• 2,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TÌnh huống này là nguy hiểm đấy, bà này li dị chồng rôi, lại là người lăng nhăng nên đảm bảo nhu cầu ko ít đâu, chồng chị có thể ko thích bà nhưng nếu bà ấy chủ động thì em nghĩ chồng chị ko từ chối đâu, đàn ông nên ko quan trọng chuyện yêu hay ghét mới lên giường đc đâu chị ạ.
    • 1,605 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trán Dô Xem bài viết
    Hay tìm cách đánh dấu vào chỗ nào quan trọng vậy. Theo mình thì tô mực kín vào chỗ đấy đấy, nếu chồng về mà hết sạch màu thì chứng tỏ làm gì rồi. Nhớ dặn chồng k đc tắm để k lấy lý do tắm trôi mất màu nhé.

ÔI trời ơi, mình cười sặc cả nước vào màn hình rồi đây này:Laughing:.:Laughing: Công nhận mẹ này có chiêu này hơi bị.....độc.

Chủ top: gớm, mai mốt chồng chị đi ct với đồng nghiệp nữ, chị cũng xin lon ton đi theo à? Nếu mà lão chồng mà có ý định muốn nt thì đâu cần phải đi đến nn mới ngoại tình.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 5,015 Được cảm ơn

bạn thử thuê thám tử theo dõi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo dõi làm gì cho mệt. Cuộc sống vợ chồng phải dựa trên cơ sở tin tưởng lẫn nhau. Nếu bạn làm thế chắc chắn chồng nghi ngờ dẫn tới phản ứng bạn. Các bạn nên suy nghĩ rằng ngày nay đàn ông đã đi làm bên ngoài có chút ít thu nhập rất khó kiểm soát hết tất cả các mối quan hệ đâu.
    • 304 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Không lẽ lần nào chồng đi công tác với sếp hoặc đồng nghiệp nữ thì vợ cũng ...xin đi theo??? Muốn ngoại tình thì thiếu gì chỗ, cần gì phải chờ đến khi đi công tác chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,424 Được cảm ơn

Các mẹ nói chuẩn. K phải lần này mới là cơ hội và cũng k phải là các ô ý thiếu cơ hội... Nhưng vấn đề ở chỗ lần này nó "nguy hiểm" quá, cơ hội lần này dễ hiện thực hóa quá, lần này nó nhạy cảm quá... Hơn nữa, người phụ nữ ấy không có tý bảo hành nào và đặc biệt là mình đã thấy nguy cơ tiềm ẩn...
    Tùy chủ top quyết chứ phải tui là tui cắt...
    • 196 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Bỏ ảnh vợ con vào ví chồng. Viết mấy message mùi mẫn và để vào tứ lung tung trong va li, túi áo sơmi của chồng...
    Tóm lại, chồng đi công tác, nhìn mấy thứ này chắc chả lòng dạ nào đâu.Ngoài ra, cũng nghiến răng mỗi ngày gọi điện cho chồng vào giờ cao điểm, thăm hỏi thống thiết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm ạ. Một số lời khuyên của các mẹ em cũng đã nghĩ qua: đi cùng chồng - nhưng lại thấy không tiện, vì đây là chuyến công tác chứ không phải du lịch của công ty chồng, và em còn có con nhỏ hơn 2 tuổi nữa; không cho chồng đi - nhưng lại sợ chồng nghĩ mình ghen tuông dẫn đến "phá hoại" cơ hội làm ăn của chồng; bỏ BCS vào ví chồng - em ko hề thích phương án này vì cũng sợ chồng nghĩ mình đồng tình, nhg cứ sợ nhỡ đâu 2 người abc thật mà ko có BCS thì... Trời ơi em nổ tung đầu mất.

Em là người khó có thể chấp nhận chồng mình ngủ với người khác. Nhưng em cũng hiểu rằng bản năng của người đàn ông nhiều khi sẽ lấn át lý trí và chồng mình từ giờ đến cuối đời (nếu 2 vợ chồng ăn đời ở kiếp được với nhau) chắc chắn sẽ có lần (thậm chí không ít lần) sẽ ngủ với người đàn bà khác. Vì vậy, trong cuộc sống vợ chồng em luôn bắt chồng em dùng BCS khi quan hệ với mình (mặc dù 2 vợ chồng chẳng bệnh tật gì, và luôn dùng kể cả trong những ngày em không bị dính bầu), em tạo thói quen cho chồng rằng không có BCS thì không được quan hệ. Em không chấp nhận nhưng đành phòng tránh bệnh tật cho mình và cho chồng

Mặc dù nghĩ sẽ có lúc như vậy nhưng em lại không hề muốn nó xảy ra sớm khi 2 vợ chồng mới cưới nhau vài năm. Rồi trong chuyến đi này, nhỡ đâu đang đêm bà Sếp kia quyến rũ chồng, không biết chồng có đủ tỉnh táo mà đi mua BCS không?? Chẳng lẽ em lại nói thẳng với chồng là "Anh phải mang BCS đi, mang đi ko phải là tùy nghi sử dụng vì em không chấp nhận chồng mình ngủ với người khác. Nhưng nếu anh bị người khác quyến rũ, anh sa ngã thì trong cái lúc sung sướng ấy anh hãy nhớ đến em và con trước đã rồi sau đó hẵng quyết định có nên xé vỏ BCS để mà sử dụng hay không" ??
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,424 Được cảm ơn

Hỏi thật chủ top nhé! Đặt ngược lại một mình bạn đi công tác nước ngoài vài ngày với một anh Sếp trăng hoa bỏ vợ thì chồng bạn có sẵn sàng đồng ý hay không? Mình từng ở hoàn cảnh chồng bạn bây giờ, cả chồng và BMC đều không cho đi, cuối cùng mình đành ở nhà mặc dù rất tiếc... Nhưng biết làm sao đc vì chính bản thân mình cũng thấy chuyến đi đó nhạy cảm quá!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng có ý đánh vào tâm lý yêu vợ thương con của chồng. Gợi ý của chị emhochong thật là hay. Em sẽ áp dụng, hy vọng giữ cho chồng được "trong trắng" :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U2BMW Xem bài viết
    Hỏi thật chủ top nhé! Đặt ngược lại một mình bạn đi công tác nước ngoài vài ngày với một anh Sếp trăng hoa bỏ vợ thì chồng bạn có sẵn sàng đồng ý hay không? Mình từng ở hoàn cảnh chồng bạn bây giờ, cả chồng và BMC đều không cho đi, cuối cùng mình đành ở nhà mặc dù rất tiếc... Nhưng biết làm sao đc vì chính bản thân mình cũng thấy chuyến đi đó nhạy cảm quá!!!
    Cũng tùy vào chuyến đi có đem lại lợi ích gì cho mình hay không nữa chị ạ. Nếu là em chắc em cũng sẽ không đi. Nhưng đấy là em, là chị, và là những người vợ , người đàn bà khác luôn đặt gia đình lên trên thì chúng ta mới có thể đưa ra quyết định như thế. Nhưng với người đàn ông, họ quan tâm nhiều đến sự nghiệp hơn người đàn bà và nhiều khi nếu có ăn phở họ cũng nghĩ là vẫn chẳng phản bội vợ bởi họ vẫn yêu thương vợ con và ko có ý định bỏ vợ (Đấy là em đọc trên sách báo về tâm sinh lý của người đàn ông, chứ em - một người đàn bà - thì bao giờ cũng nghĩ ăn phở là phản bội cơm rồi)
    • 106 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Coi như là cái giá để học kinh nghiệm làm giàu đi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5