TIN TÀI TRỢ.

Chồng đi bia ôm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.85K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, thật sự mình rất buồn và đau lòng chẳng biết tâm sự với bất kỳ một ai cả, mong rằng mọi người cho mình một lời khuyên chân thành , để mình cảm thấy tâm trạng bớt căng thẳng mệt mỏi và tìm ra hướng giải quyết , cảm ơn cả nhà nhiều nhiều
    Hôm thứ 6 vì con mình ốm nên mình phải về quê gấp, chồng mình trên này đi uống bia với 2 anh bạn thân và họ cùng nhau đi hát karaoke, chồng mình mời mọi người, rồi rủ 1 em vào hát chọn bài và xờ mó, hic lần đầu tiên mình phát hiện ra điều này, mình cảm thấy như sụp đổ hoàn toàn ( mình xem trộm video trong máy bạn chồng mình )
    Người chồng mình hết mực yêu thương chăm xóc, người mà từ xưa đến nay rất yêu thương vợ con, chăm chỉ giúp vợ con làm việc nhà, luôn đi về đúng giờ , chẳng bao giờ la cà quán xá mà nay trở nên mất dậy như vậy
    Tối hôm qua mình đã nói với chồng , chồng mình hứa sẽ ko bao giờ như vậy nữa, mình thấy buồn, chán nản, mệt mỏi, chẳng có tâm trạng làm việc gì cả, cảm giác mất hết niềm tin vào đàn ông rồi, chẳng còn cảm giác gì với chồng mình nữa, muốn bỏ đi thật xa, thật xa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi chị,
    Em nghĩ rằng sự thật này có thể rất khó chấp nhận, nếu hoàn cảnh đó rơi vào bản thân em thì có lẽ cũng khó để vượt qua.
    Nhưng vì lý do này mình cũng không thể nào bỏ chồng, vì vậy 1 mặt chị nên nói chuyện với chồng bày tỏ quan điểm để anh ấy bỏ hẳn cái kiểu ăn chơi này (như chị đã làm) và mặt khác chị nên nghĩ tích cực theo hướng sẽ tha thứ cho chồng bởi vì cũng chẳng thể bỏ nhau vì nguyên nhân này được. Nếu cứ suy nghĩ dằn vặt bản thân mình sẽ là người khổ nhất. Chị nên nghĩ đến con để sống tốt hơn và nghĩ cho mình nhiều hơn 1 chút.
    Chúc chị sớm tìm lại được niềm vui trong cuộc sống nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao tự nhiên mình thấy mất hết niềm tin quá bạn ạ, yêu nhau 8 năm, 2 người là mối tình đầu của nhau ,cưới gần 3 năm rồi, chưa bao giờ làm gì có lỗi với mình, thế mà giờ đây...
    mình nói rõ quan điểm với chồng mình hôm qua rồi, anh ý cũng hứa rằng sẽ ko bao giờ làm những kiểu đó nữa, nhưng thật lòng mình ko tin , mất niềm tin rồi bạn ạ
    Sáng nay mình vẫn nấu ăn sáng bình thường, vẫn vui vẻ cho gia đình ko căng thẳng, nhưng cứ 1 mình là nước mắt lại rơi,
    Cảm ơn bạn thật nhiều vì lời khuyên chân thành, mình sẽ cố gắng
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Khổ thân cô vợ lành, cái thằng bạn đáng ghét, đúng là thằng khốn, tới chỗ nhạy cảm lại ghi hình cho vợ ng ta coi.
    Hay nó cố tình hại ck e nên dàn dựng vụ này rồi, nó có tính thiệt hơn với ck e ko vây?

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebong189 Xem bài viết
    Sao tự nhiên mình thấy mất hết niềm tin quá bạn ạ, yêu nhau 8 năm, 2 người là mối tình đầu của nhau ,cưới gần 3 năm rồi, chưa bao giờ làm gì có lỗi với mình, thế mà giờ đây...
    mình nói rõ quan điểm với chồng mình hôm qua rồi, anh ý cũng hứa rằng sẽ ko bao giờ làm những kiểu đó nữa, nhưng thật lòng mình ko tin , mất niềm tin rồi bạn ạ
    Sáng nay mình vẫn nấu ăn sáng bình thường, vẫn vui vẻ cho gia đình ko căng thẳng, nhưng cứ 1 mình là nước mắt lại rơi,
    Cảm ơn bạn thật nhiều vì lời khuyên chân thành, mình sẽ cố gắng
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nghĩ thoáng lên. Nghiêm túc với a xã. Có thể trong lúc bia vào nên không làm chủ được hành động của mình nên mới có hành động đấy. A ấy đã hứa thay đổi rồi, thì tin và bỏ qua cho anh ấy.
    Đừng nghĩ ngợi nhiều làm khổ tâm. k gì khổ bằng khổ tâm. K chữa được.
    Bỏ qua đi mẹ nó.
    Chúc mẹ nó sống vui.
    • 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

ờ ha, tổ sư cái thằng bạn ck mất nết!
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Niềm tin bị vỡ vụn, biết rằng giờ 10 người thì 9 người đàn ông đi hát karaoke mà ko có chị em là gọi các em xinh tươi ngay đc, nhưng sao mà em ko thể chấp nhận đc , thà em đc nghe mn kể đỡ đau lòng, đằng này lại đc chính mắt xem , tận mắt chứng kiến, thật sự cảm thấy nhục nhã và ghê tởm, ngày trc em hết lòng vì gia đình, hy sinh tất cả, E là 1 người phụ nữ đi làm thì đc mn yêu quý, ở nhà thì đc gia đình chồng tất cả mn đều hài lòng, xinh đẹp , biết lo cho gia đình, thực sự chẳng hiểu tại sao nữa , chán quá ATuanTran ạ
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoicuabe2013 Xem bài viết
    Mẹ nó nghĩ thoáng lên. Nghiêm túc với a xã. Có thể trong lúc bia vào nên không làm chủ được hành động của mình nên mới có hành động đấy. A ấy đã hứa thay đổi rồi, thì tin và bỏ qua cho anh ấy.
    Đừng nghĩ ngợi nhiều làm khổ tâm. k gì khổ bằng khổ tâm. K chữa được.
    Bỏ qua đi mẹ nó.
    Chúc mẹ nó sống vui.
    cảm ơn mn nhiều, mình cũng hy vọng thế, nhưng cứ nhắm mắt là mình lại hình dung ra cái cảnh bẩn thỉu ấy, hhic làm sao mình có thẻ quên đc đây
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi. bạn nhìn vào bản chất anh ấy mà đánh giá rồi bỏ qua đi. Bản chất anh ấy tốt đúng k? Chẳng may có 1 lần thì coi như tai nạn vậy.
    Ck tớ trước cũng có 1 lần. Lão ý tự kể là có hôm đi ăn uống, có anh cũng mời đi matxa, matxa lành mạnh thôi. Thế mà vào đấy cũng sờ ti em ý 1 cái. Kêu chả mất gì. Đàn ông thằng nào cũng thế.
    T lúc đấy cũng tức lắm. đánh đấm đủ thể loại. Nhưng tớ biết bản chất ck tớ k phải loại lăng nhăng, vớ vẩn nên tớ bỏ qua nhanh lắm. K nghĩ ngợi gì nhiều làm hỏng hạnh phúc vợ chồng cả.
    Nếu xác định là bỏ qua thì Bạn bỏ qua luôn và ngay đi. sống được mấy tí đâu mà nghĩ ngợi. k vui vẻ.
    T nghĩ thế này này, sống là để tận hưởng những ngày vui vẻ, bên nhau. Đời mình ngắn ngủi lắm. Vậy nên tớ AQ lắm. Có khi vừa nói nhau phút trước, phút sau bọn tớ lại hòa rồi. Nếu như trước kia với cùng câu nói đấy, t giận ít nhất phải qua đêm. Nhưng khó ngủ lắm. thiệt mình mà làm a/h đến quan hệ vc. Nên tớ thay đổi suy nghĩ. thay đổi quan điểm nhìn nhận. Làm thế nào để m vui là được. Mình vui thì sẽ làm ck vui. mà khi cả 2 vui rồi thì chả có gì phải buồn cả. .
    Cố lên mẹ nó, đừng nghĩ đến nó nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn, tôi hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Tôi mạn phép đưa ra một vài ý kiến cá nhân để bạn tham khảo thêm. Chồng bạn đi hát karaoke cùng bạn bè, rồi có thêm các em tới hát cùng, đó cũng là điều mà thường thì phụ nữ đa phần không ai chấp nhận được cả. Nhưng bạn à, ở một số hoàn cảnh, con người ta đứng giữa làn ranh của đúng và sai mỏng manh lắm. Nhất là đang vui vẻ thư giãn cùng anh em bạn bè, cách suy nghĩ cũng không được chín chắn. Các ông đều nghĩ, mình vẫn luôn là một người chồng có trách nhiệm với gia đình, yêu thương vợ con. Bữa nay cứ xả láng với anh em, mọi người say thì mình cũng say, mà không hề nghĩ tới cảm nhận của người vợ.

Còn những người vợ khi vô tình biết được, chắc chắn đều đau khổ dằn vặt, chửi rủa và lên án chồng. Tại sao có vợ xinh đẹp, giỏi giang, tháo vát, thương yêu chồng như thế mà hắn ta vẫn làm điều có lỗi với mình. Có bỏ qua được hay không, câu trả lời này đối với mỗi người phụ nữ sẽ có những câu trả lời cũng như cách giải quyết vấn đề khác nhau.

Trong trường hợp của bạn, chúng ta cùng phân tích như sau. Trước giờ bạn luôn tin tưởng chồng, đặt niềm tin tuyệt đối vào anh ấy. Bạn có thể rơi vào số phần trăm rất nhỏ có được người đàn ông của mình luôn có bản lĩnh kiên định để vượt qua cám dỗ. Nếu kém may mắn hơn chút, bạn sẽ rơi vào nhóm tỷ lệ chiếm cao nhất, tức là bạn đã có một người chồng tuy tốt tính, sống có trách nhiệm với gia đình, nhưng đôi khi vấp ngã trước những cám dỗ rất đời thường. Kém may mắn nhất là những người vợ lấy phải những ông chồng ăn chơi sa đọa, sống thiếu trách nhiệm với vợ con gia đình, tỷ lệ này thật ra cũng không nhiều trong xã hội. Theo cảm nhận của tôi, bạn rơi vào nhóm thứ hai, suy cho cùng, đằng nào chồng bạn cũng đã phạm sai lầm rồi, chỉ là bạn có nên tha thứ hay không, và nếu tha thứ thì sẽ phải làm thế nào để tâm mình trở lại như trước.

Đối với bản thân tôi, tôi chỉ biết khuyên bạn rằng, cuộc đời luôn không được chọn vẹn như mình mong ước, hãy cứ hạnh phúc với những gì mình đang có. Khi gặp những đau buồn, cay đắng hãy đối diện với nó như một điều mình đã lường trước được, để rồi công tâm đánh giá xem lý do tại sao, vấn đề do đâu, và điều cần nhất là gì. Nếu là người phụ nữ bạn, tôi cũng đau khổ, thất vọng về người chồng. Nhưng như tôi phân tích như trên, chồng bạn cũng chỉ là những người đàn ông bình thường như phần nhiều người đàn ông khác. Đúng là rất đáng tiếc khi anh ấy không phải nằm trong số tỉ lệ ít ỏi đủ bản lĩnh để dừng lại. Đó là cuộc đời bắt bạn phải chấp nhận bởi chồng là người bạn đã chọn.

Giờ tôi chỉ phân tích tiếp khía cạnh bạn tha thứ cho chồng bạn, bởi tôi nghĩ đó là giải pháp mà đa phần những người vợ chọn lựa khi rơi vảo hòan cảnh này. Tại sao đa số họ lại chấp nhận tha thứ? Điều đầu tiên họ là những người Phụ nữ, những người giữ lửa cho mái ấm gia đình. Thiên chức làm vợ, làm mẹ luôn thôi thúc họ bảo vệ ngọn lủa đó, dù biết rằng có người đang tâm muốn thổi tắt nó đi. Thứ nữa, phụ nữ thường hay mủi lòng và mềm yếu trước sự ăn năn của chồng con (tất nhiên chồng con có thành tâm hay không thì phụ nữ cũng khó mà biết được, phải cần thời gian và thử thách để kiểm chứng). Thế nên bạn hãy hòa mình vào số đông phụ nữ ấy, hãy thử tha thứ cho chồng bạn. Bạn cứ thẳng thắn nói rõ quan điểm của mình, những gì bạn không thích chồng bạn gây ra cho bạn, hay cứ thẳng thắn trao đổi. Đồng thời lắng nghe quan điểm của chồng, nếu cảm thấy chấp nhận được thì nên tha thứ.

Nếu bạn thật sự không muốn để xảy ra chuyện ly hôn, tôi cũng khuyên bạn đừng bao giờ đẩy chồng bạn ra khỏi mối quan hệ gia đình. Có nhiều người phụ nữ sau khi biết chuyện như vậy, đã trì chiết chồng, chửi mắng và xua đuổi chồng. Vô hình chung, họ đã đẩy chồng họ ra xa gia đình hơn, tạo cho người chồng cảm thấy bị tổn thương và áp lực. Nhiều người đâm ra chán nản, nghĩ rằng vợ đối xử bất công với mình. Nếu ai kém bản lĩnh, có thể sẽ ngã vào vòng tay của người phụ nữ khác. Thế là thành ngọai tình, bệnh gia đình trầm trọng hơn, có khi còn hết thuốc chữa.

Xin lỗi bạn khi tôi quá dài dòng. Có thể bạn và mọi người cho rằng tôi đang biện minh cho cánh đàn ông chúng tôi. Vâng, một phần tôi nghĩ như vậy, nhưng điều tôi muốn nhất đó là mong các bạn hãy nhìn công tâm hơn, theo nhiều hướng và đưa ra những giải pháp hợp lý nhất. Bởi có tội là có chứ không thể đổi trắng thay đen được. Nhưng cuộc sống có muôn sắc thái, hãy chọn cho mình những sắc thái phù hợp.

Chúc bạn sẽ sớm vượt qua được giai đọan này và tiếp tục vun đắp hạnh phúc gia đình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoviba Xem bài viết
    Chào bạn, tôi hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Tôi mạn phép đưa ra một vài ý kiến cá nhân để bạn tham khảo thêm. Chồng bạn đi hát karaoke cùng bạn bè, rồi có thêm các em tới hát cùng, đó cũng là điều mà thường thì phụ nữ đa phần không ai chấp nhận được cả. Nhưng bạn à, ở một số hoàn cảnh, con người ta đứng giữa làn ranh của đúng và sai mỏng manh lắm. Nhất là đang vui vẻ thư giãn cùng anh em bạn bè, cách suy nghĩ cũng không được chín chắn. Các ông đều nghĩ, mình vẫn luôn là một người chồng có trách nhiệm với gia đình, yêu thương vợ con. Bữa nay cứ xả láng với anh em, mọi người say thì mình cũng say, mà không hề nghĩ tới cảm nhận của người vợ.

Còn những người vợ khi vô tình biết được, chắc chắn đều đau khổ dằn vặt, chửi rủa và lên án chồng. Tại sao có vợ xinh đẹp, giỏi giang, tháo vát, thương yêu chồng như thế mà hắn ta vẫn làm điều có lỗi với mình. Có bỏ qua được hay không, câu trả lời này đối với mỗi người phụ nữ sẽ có những câu trả lời cũng như cách giải quyết vấn đề khác nhau.

Trong trường hợp của bạn, chúng ta cùng phân tích như sau. Trước giờ bạn luôn tin tưởng chồng, đặt niềm tin tuyệt đối vào anh ấy. Bạn có thể rơi vào số phần trăm rất nhỏ có được người đàn ông của mình luôn có bản lĩnh kiên định để vượt qua cám dỗ. Nếu kém may mắn hơn chút, bạn sẽ rơi vào nhóm tỷ lệ chiếm cao nhất, tức là bạn đã có một người chồng tuy tốt tính, sống có trách nhiệm với gia đình, nhưng đôi khi vấp ngã trước những cám dỗ rất đời thường. Kém may mắn nhất là những người vợ lấy phải những ông chồng ăn chơi sa đọa, sống thiếu trách nhiệm với vợ con gia đình, tỷ lệ này thật ra cũng không nhiều trong xã hội. Theo cảm nhận của tôi, bạn rơi vào nhóm thứ hai, suy cho cùng, đằng nào chồng bạn cũng đã phạm sai lầm rồi, chỉ là bạn có nên tha thứ hay không, và nếu tha thứ thì sẽ phải làm thế nào để tâm mình trở lại như trước.

Đối với bản thân tôi, tôi chỉ biết khuyên bạn rằng, cuộc đời luôn không được chọn vẹn như mình mong ước, hãy cứ hạnh phúc với những gì mình đang có. Khi gặp những đau buồn, cay đắng hãy đối diện với nó như một điều mình đã lường trước được, để rồi công tâm đánh giá xem lý do tại sao, vấn đề do đâu, và điều cần nhất là gì. Nếu là người phụ nữ bạn, tôi cũng đau khổ, thất vọng về người chồng. Nhưng như tôi phân tích như trên, chồng bạn cũng chỉ là những người đàn ông bình thường như phần nhiều người đàn ông khác. Đúng là rất đáng tiếc khi anh ấy không phải nằm trong số tỉ lệ ít ỏi đủ bản lĩnh để dừng lại. Đó là cuộc đời bắt bạn phải chấp nhận bởi chồng là người bạn đã chọn.

Giờ tôi chỉ phân tích tiếp khía cạnh bạn tha thứ cho chồng bạn, bởi tôi nghĩ đó là giải pháp mà đa phần những người vợ chọn lựa khi rơi vảo hòan cảnh này. Tại sao đa số họ lại chấp nhận tha thứ? Điều đầu tiên họ là những người Phụ nữ, những người giữ lửa cho mái ấm gia đình. Thiên chức làm vợ, làm mẹ luôn thôi thúc họ bảo vệ ngọn lủa đó, dù biết rằng có người đang tâm muốn thổi tắt nó đi. Thứ nữa, phụ nữ thường hay mủi lòng và mềm yếu trước sự ăn năn của chồng con (tất nhiên chồng con có thành tâm hay không thì phụ nữ cũng khó mà biết được, phải cần thời gian và thử thách để kiểm chứng). Thế nên bạn hãy hòa mình vào số đông phụ nữ ấy, hãy thử tha thứ cho chồng bạn. Bạn cứ thẳng thắn nói rõ quan điểm của mình, những gì bạn không thích chồng bạn gây ra cho bạn, hay cứ thẳng thắn trao đổi. Đồng thời lắng nghe quan điểm của chồng, nếu cảm thấy chấp nhận được thì nên tha thứ.

Nếu bạn thật sự không muốn để xảy ra chuyện ly hôn, tôi cũng khuyên bạn đừng bao giờ đẩy chồng bạn ra khỏi mối quan hệ gia đình. Có nhiều người phụ nữ sau khi biết chuyện như vậy, đã trì chiết chồng, chửi mắng và xua đuổi chồng. Vô hình chung, họ đã đẩy chồng họ ra xa gia đình hơn, tạo cho người chồng cảm thấy bị tổn thương và áp lực. Nhiều người đâm ra chán nản, nghĩ rằng vợ đối xử bất công với mình. Nếu ai kém bản lĩnh, có thể sẽ ngã vào vòng tay của người phụ nữ khác. Thế là thành ngọai tình, bệnh gia đình trầm trọng hơn, có khi còn hết thuốc chữa.

Xin lỗi bạn khi tôi quá dài dòng. Có thể bạn và mọi người cho rằng tôi đang biện minh cho cánh đàn ông chúng tôi. Vâng, một phần tôi nghĩ như vậy, nhưng điều tôi muốn nhất đó là mong các bạn hãy nhìn công tâm hơn, theo nhiều hướng và đưa ra những giải pháp hợp lý nhất. Bởi có tội là có chứ không thể đổi trắng thay đen được. Nhưng cuộc sống có muôn sắc thái, hãy chọn cho mình những sắc thái phù hợp.

Chúc bạn sẽ sớm vượt qua được giai đọan này và tiếp tục vun đắp hạnh phúc gia đình.
    Chẳng biết nói ntn , chỉ biết nói lời cảm ơn chân thành nhất tới bạn và mọi người đã chia sẻ và giúp đỡ, động viên mình trong giai đoạn khó khăn này
    Bọn mình yêu nhau 8 năm và cưới 3 năm , tổng là 11 năm rồi nhưng luôn hạnh phúc, chồng con ngoan ngoãn, mạnh khỏe, 2 vợ chồng mình nhà gần nhà nhau nên biết nhau từ nhỏ, 2 vc đi lên từ 2 bàn tay trắng nên mình rất trân trọng điều đó, nói bạn ko tinb chứ 11 năm qua chúng mình chưa bao giờ xảy ra cãi nhau bao giờ, có lẽ vì tình yêu toàn màu hồng thế nên giờ mình với sốc nhiều như thế này
    Hôm qua mình ko trì triết, ko trách móc, ko chửi bới, mình chỉ bảo với chồng mình 1 câu rằng 2 vợ chồng mình quen nhau cũng đc 11 năm rồi, đều là những người cha người mẹ cả rồi , thật sự em rất sốc khi xem đc đoạn video đó, E cứ nghĩ là 1 ai khác chứ ko phải là anh, rồi chồng mình xin lỗi giải thích, mình bảo rằng để vun đắp cho 1 gia đình thì khó nhưng để làm tan nát 1 gia đình thì rất dễ, E tin Anh và hy vọng đó là lần cuối cùng A có lỗi với E, E chỉ mong sao gia đình mình luôn vui vẻ, 2 vợ chồng mình là một tấm gương sáng cho con sau này học tập, E sẽ tha thứ cho ANh, rồi E bảo chồng đi ngủ,
    Sáng dậy mình vẫn nấu phở cho chồng ăn rồi 2 VC đi làm, Mình bề ngoài coi như ko có chuyện gì xảy ra, để không khí gia đình đỡ căng thẳng mệt mỏi
    Nhưng mỗi khi một mình Mình lại khóc hic, cái hình ảnh đó nó ám ảnh mình quá bạn ạ, chắc phải mất 1 thời gian mình với nguôi ngoai đc, nhưng sẽ cố gắng vui vẻ nhất có thể
    Cảm ơn rất nhiều lời khuyên chân thành từ bạn và tất cả mọi người
    Yêu mn nhiều nhiều
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi. bạn nhìn vào bản chất anh ấy mà đánh giá rồi bỏ qua đi. Bản chất anh ấy tốt đúng k? Chẳng may có 1 lần thì coi như tai nạn vậy.
    Ck tớ trước cũng có 1 lần. Lão ý tự kể là có hôm đi ăn uống, có anh cũng mời đi matxa, matxa lành mạnh thôi. Thế mà vào đấy cũng sờ ti em ý 1 cái. Kêu chả mất gì. Đàn ông thằng nào cũng thế.
    T lúc đấy cũng tức lắm. đánh đấm đủ thể loại. Nhưng tớ biết bản chất ck tớ k phải loại lăng nhăng, vớ vẩn nên tớ bỏ qua nhanh lắm. K nghĩ ngợi gì nhiều làm hỏng hạnh phúc vợ chồng cả.
    Nếu xác định là bỏ qua thì Bạn bỏ qua luôn và ngay đi. sống được mấy tí đâu mà nghĩ ngợi. k vui vẻ.
    T nghĩ thế này này, sống là để tận hưởng những ngày vui vẻ, bên nhau. Đời mình ngắn ngủi lắm. Vậy nên tớ AQ lắm. Có khi vừa nói nhau phút trước, phút sau bọn tớ lại hòa rồi. Nếu như trước kia với cùng câu nói đấy, t giận ít nhất phải qua đêm. Nhưng khó ngủ lắm. thiệt mình mà làm a/h đến quan hệ vc. Nên tớ thay đổi suy nghĩ. thay đổi quan điểm nhìn nhận. Làm thế nào để m vui là được. Mình vui thì sẽ làm ck vui. mà khi cả 2 vui rồi thì chả có gì phải buồn cả. .
    Cố lên mẹ nó, đừng nghĩ đến nó nữa.
    Cam ơn mn nhiều nhiều nhé, 1 lời khuyên rất chân thành, cũng chỉ vì 11 năm qua tình yêu chúng mình toàn màu hồng nên giờ với sốc như này,Sẽ lấy lại tinh thần
    Chúc bạn và mn luôn vui vẻ và hạnh phúc nhé
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi. Nhà tớ cũng trải qua 8 năm yêu đương + hơn 3nam cưới đây. Tạm gọi là hạnh phúc theo quan điểm của mình cho tới thời điểm này. Tuy k được như nhiều bạn khác, nhưng mình cứ AQ gọi thế là hạnh phúc cho sung sướng.
    Chúc tất cả chúng mình đều hạnh phúc cả vật chất lẫn tinh thần.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hii, Mn giống mình nhỉ, hy vọng mình cũng sẽ đc may mắn như bạn,
    He he mong rằng phụ nữ chúng mình hạnh phúc về tinh thần trc rồi vật chất sau
    Sốc lại tinh thần thôi nào
    Cảm ơn nhiều nhiều nhé, chúc mn luôn xinh đẹp, và hp trọn vẹn nhé,
    Klq nhưng mà bé con bạn cũng sinh năm 2013 ah, bé con mình cũng 2013 liệu có trùnllawoppj ko nhỉ

Hihi. Nhà tớ cũng trải qua 8 năm yêu đương + hơn 3nam cưới đây. Tạm gọi là hạnh phúc theo quan điểm của mình cho tới thời điểm này. Tuy k được như nhiều bạn khác, nhưng mình cứ AQ gọi thế là hạnh phúc cho sung sướng.
    Chúc tất cả chúng mình đều hạnh phúc cả vật chất lẫn tinh thần.
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi. May mắn hơn ý chứ. Ck tớ " lởm" lắm nhưng tớ vẫn chấp nhận được. hehe. Bé nhà mình sinh 2013. Tháng 4 mẹ nó ạ. Con gái. Xinh lắm. Cứ cái gì đẹp tớ cho bố nó nhận hết. Còn xấu nhận về mình. Nhưng ở mức độ funny, nịnh nọt ck tí thôi.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hii bé nhà mình T10, công chúa, mà hình như cái năm 2013 toàn công chúa hay sao ý nàng ạ,
    Nó thì yêu bố nó lắm, ai hỏi cún nhà tớ rằng con yêu ai, y như rằng chỉ có bố nó, về đến nhà là bố ơi, rồi chỉ có bố, mẹ ra rìa bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,319 Được cảm ơn

Ôi ca khó nhỉ, nhưng nói chung tuỳ quan điểm, cứ thoải mái nhẹ nhàng thanh thản cho đời nó vui, chồng bóc bánh mà lỡ biết dù là việc ko nên nhưng có lẽ cũng ko nên quá căng thẳng để dẫn đến đổ vỡ mà hãy tìm hiểu sao anh ấy lại đi bia ôm.

Nói thật tớ cũng đã từng đi bia ôm, karao ôm đủ cả nhưng tớ là tớ tởm mấy em đó nên tớ ko có xài nhưng mà tình trạng khá phổ biến là nhiều đàn ông thích, thay vì căng thẳng thì cợ nhả rồi mua bia về uống cùng chồng và bảo ôm thoải mái khi nào muốn thì khỏi mất công đi , tại nhà luôn mà vui vc
    Vouloir, c'est pouvoir
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hii bé nhà mình T10, công chúa, mà hình như cái năm 2013 toàn công chúa hay sao ý nàng ạ,
    Nó thì yêu bố nó lắm, ai hỏi cún nhà tớ rằng con yêu ai, y như rằng chỉ có bố nó, về đến nhà là bố ơi, rồi chỉ có bố, mẹ ra rìa bạn ạ
    Nhà tớ cũng có thêm một thành viên mới, cũng sanh năm 2013 giống hai nhóc nhà hai mẹ này, mỗi tội hơi khác tí là con trai, lại sinh đầu năm nên vẫn thuộc năm con rồng. Bố tướng nhất nhà, bố hay hai thằng anh đều ra rìa hết. Nhưng ban ngày ở nhà với mẹ, thỉnh thoảng lại hỏi bố với các anh đâu. Tưởng là cu cậu nhớ, hóa ra là chỉ mong về để hắn bắt nạt. Tại ở nhà với mẹ, lơ mơ là vợ tớ chỉnh đốn ngay nên cu cậu cũng ái ngại

Mấy hôm nay công việc cũng hơi căng thẳng nên vào xả stress. Mong các mẹ thông cảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chỉ có sờ mó thôi sao, ko thuê ks rồi đâm chém nhau trong đó à ? thường mấy thằng bạn khốn nạn nó sẽ rủ luôn đến Z cơ đấy. NHớ kĩ mặt mấy tên đó, về sau đừng hòng rủ ck bà đi đâu, ko là bà lôi cổ từng thằng ra bà xử , bà ko xử đc thì bà cho phu nhân của mấy tên đó xử. Định "cá mè 1lứa " hử ? dập cho nó te tua từ lúc sơ sinh, chớ ở đó mà nể nang, bạn bè tốt ko ai cư xử như vậy, con bệnh con sốt là lúc cần có cha mẹ bên cạnh, thằng khốn nào rủ đi ăn chơi rồi sắc dục là thằng mất dạy ( xin lỗi nếu có quá lời nhé mn )
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ừ, bạn bè mình cũng đa số đẻ em bé gái vào năm đó. hihi. Bạn ý đã biết nói rồi à. Giỏi thế.

Bé nhà mình thì yêu bố bình thường. Bét nhà. 1 mẹ, 2 ông, 3 bà, 4 bố. Bố cứ về là chạy trốn trêu bố là: không theo bố. Cơ bản là bố bé đi làm suốt ngày. Tối thì hôm nào sớm thì 8h về nên k có time cho con gái mấy. Dạo này còn chịu khó dậy sớm trông con cho mình. Chứ ông ck mình lười hơn hủi ý. hihi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2