Chồng đã từng ngoại tình 5 năm trước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.66K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã từng rất tự hào với đời vì mình được chồng yêu, chồng chiều và quan tâm hết mực. Các chị em trong nhà cứ đùa cợt, giả vờ hậm hực khi em được chiều chuộng và coi trọng !
    Chuyện của em thì nó dài lắm, chỉ có thể nói tóm gọn ck e bản chất hiền lành nhg sa ngã vào chơi bời . Nhưng e vẫn nắm tay ck , động viên vượt qua. Và Ck e thể hiện rất yêu thương vợ con, hơn rất nhiều người đàn ông khác.
    Phải nói riêng về bản thân e đã hy sinh rất rất nhiều vì anh ấy : đói nghèo có, tủi nhục có , nguy hiểm có. Vì chuyện kể thì dài lắm vì đã 10 năm kết hôn rồi nên e tóm tắt vậy thôi .
    Run rủi cách đây 3 ngày e đổi đt với ck , và e đọc đc đoạn chat messenger từ 10/ 2017 của ck e với 1 cô bé. Trong đó có vài lời nhớ nhung của ck e. Nhg cô bé nói ck e không nên như thế, hãy nghĩ đến vk và 2 con. Thì ck e có vẻ xấu hổ và hỏi thăm . Nhg có câu cô bé đó nói " đừng để e hận a" thì mối nghi ngờ của e rất lớn. Cách đây 2 3 năm e đã có linh cảm và đặt ra rất nhiều sự nghi ngờ với 1 cái tên trong danh bạ mặc dù e chưa phát hiện ra bất cứ điều gì, và e có lời cảnh báo a. Và đến hôm nay thì cái tên trong danh bạ lại chính là cô bé này.
    Cuối cùng E cũng đi vào vết xe đổ của bao người phụ nữ khác, đã cố thỏa mãn tính tò mò của mình để rồi ân hận . Bằng mọi cách e biết được cách đây khoảng 4 năm ck e đã lừa dối e và cô bé đó. Cô bé nghĩ a ta chưa có gia đình và hết mực yêu thương dâng hiến, khi đó em ấy chỉ 18 19 tuổi nên rung động trước 1 ng chững chạc, lại quân phục quân hàm là điều đương nhiên (ck e trước là bộ đội) E chưa biết chính xác là thời gian bao lâu thì chấm dứt. Nhưng có lẽ khoảng 2015 thì dừng lại, vì món nợ của anh quá lớn buộc phải ra quân thì anh ta thú nhận đã có gia đình thì e ấy đã rất đau khổ và bỏ đi xa. Những thông tin này là e lấy đc từ cô bé.Ck e thì cuống lên liên lạc với cô bé đó để dặn đừng nói j với e. Cô bé vì rất sợ e nói với ck hiện tại và gia đình nên đã kể hết. Còn ck e thì vì công việc phải đi xa nên e cũng chưa đối diện. Chỉ biết rằng khi e đã biết mọi việc thì đã nhắn tin nhận hết và xin em tha thứ.
    Hôm qua là 14.2,người ta khoe hoa khoe quà, còn em nhận được nhát dao do chính ck mình đâm. Mặc dù chuyện xảy ra đã lâu , nhưng với em là mới. Em k hiểu cảm giác của mình thế nào nữa, em không khóc và đau đớn quá nhiều, chỉ cảm thấy buồn và tiếc cho những gì mình đã hy sinh vì a ta.
    Bao nhiêu năm đến nay mới ngóc đầu lên được 1 chút sau bao khó khăn, em tưởng giờ mình sẽ đc hạnh phúc, ai ngờ lại phát hiện ra điều này.
    Các chị bảo em phải làm thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

A
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,194 Bài viết

• 5,906 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm bạn với chị, chị có cả hơn 20 năm còn bị đâm chí mạng từ tinh thần tới vật chất cơ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế mới biết dù đàn ông có yêu thương, chiều chuộng mình đến mấy rồi cũng sẽ có lúc thay lòng đổi dạ. Bản thân em lấy ch gần 4 năm rồi còn chưa một ngày nào, em có quà, hay được chúc mừng này nọ nữa ấy. Em thì đi làm cũng bận còn ch em kd ở nhà, không biết có gian díu với ai không nữa
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Làm bạn với chị, chị có cả hơn 20 năm còn bị đâm chí mạng từ tinh thần tới vật chất cơ.
    C ơi. Giờ em nên làm gì ? Mặc dù bây giờ em biết anh ta đã chấm dứt , và không có mối quan hệ nào , thậm chí bóc bánh trả tiền cũng không. Nhưng e cảm thấy khó tha thứ lắm c ạ !
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyDungxinhgai Xem bài viết
    Thế mới biết dù đàn ông có yêu thương, chiều chuộng mình đến mấy rồi cũng sẽ có lúc thay lòng đổi dạ. Bản thân em lấy ch gần 4 năm rồi còn chưa một ngày nào, em có quà, hay được chúc mừng này nọ nữa ấy. Em thì đi làm cũng bận còn ch em kd ở nhà, không biết có gian díu với ai không nữa
    Ck e chăm sóc e từng ly từng tý, khi ốm đau a xách nước vào tận giường gội đầu cho e, đi làm về có cơ hội là a kể tỉ mỉ chi tiết từng tí về công việc, cần gì a đều bàn và hỏi ý kiến e. Vậy cho nên e đã tin tưởng quá nhiều mà không hề biết a ấy đã lừa dối e , đến giờ là 5 năm khi bắt đầu mối quan hệ đó cho đến kết thúc vẫn lừa dối. Thời điểm ck e yêu cô bé này cũng là còn trong quân đội, 2 vc xa nhau. Nhưng để có thể về với cô bé đó thì còn phải đi qua cả nhà em nữa cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lợi dụng lần này nắm lấy 1 số quyền lợi về kinh tế và đưa ra vài yêu sách, nếu anh ta chấp nhận thì cho thêm cơ hội.
    Nắm kinh tế trong tay thì có xảy ra chuyện vẫn độc lập được. Nhưng theo bạn kể thì 2017 anh ta nợ 1 đống phải ra quân chẳng biết còn lợi thế kinh tế nào cho bạn nắm giữ không.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

cuộc sống mà sự thật đôi khi nó phũ phàng vậy đó. Mình yêu tin tưởng và hi sinh cho ck gđ ck nhưng kết quả nhận đc nhiều khi nó đắng ngắt ra bạn à. Mình nè bố ck chết đc mấy tháng gì đó cty cho đi du lịch tuần mình ko đi về ở với mẹ ck cho bà đỡ buồn. hajj!! tạo cơ hội ck ở nhà hú hí với bồ. nghĩ đau ko tả đc nhiều lắm kể ra ko biết nhiêu mà kể . Nhưng rồi sao bỏ qua tất cả để sống hạnh phúc và lo cho con cái . Đừng gặm nhấm làm gì cho thêm mệt mỏi và đau khổ ra. ck biết sai quay ra lụy mình , mình lựa thời cơ nắm mọi thứ trong tay. yêu cầu ck đưa hết tiền lương cho mình nhà đất xe cộ đứng tên mình luôn. Mình thấy tin tưởng vào tình cảm của ck hãy tin vào tài sản nằm trong tay mình hơn.
    nhiều mẹ nói ck ngoại tình thấy bẩn và ghê tởm. thật sự ra bây giờ kiếm một thằng sạch hiếm vô cùng. chê ck rồi cặp với thằng có vk thì khác gì nhau. nếu còn yêu ck thương con ck biết hối lỗi cải tạo đc thì hãy cho nhau cơ hội. quên tất cả đi làm lại từ đầu con người ko ai hoàn hảo tương đối một chút thôi. Đừng nghĩ đến làm gì cho mệt người

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muontimloidi Xem bài viết
    cuộc sống mà sự thật đôi khi nó phũ phàng vậy đó. Mình yêu tin tưởng và hi sinh cho ck gđ ck nhưng kết quả nhận đc nhiều khi nó đắng ngắt ra bạn à. Mình nè bố ck chết đc mấy tháng gì đó cty cho đi du lịch tuần mình ko đi về ở với mẹ ck cho bà đỡ buồn. hajj!! tạo cơ hội ck ở nhà hú hí với bồ. nghĩ đau ko tả đc nhiều lắm kể ra ko biết nhiêu mà kể . Nhưng rồi sao bỏ qua tất cả để sống hạnh phúc và lo cho con cái . Đừng gặm nhấm làm gì cho thêm mệt mỏi và đau khổ ra. ck biết sai quay ra lụy mình , mình lựa thời cơ nắm mọi thứ trong tay. yêu cầu ck đưa hết tiền lương cho mình nhà đất xe cộ đứng tên mình luôn. Mình thấy tin tưởng vào tình cảm của ck hãy tin vào tài sản nằm trong tay mình hơn.
    nhiều mẹ nói ck ngoại tình thấy bẩn và ghê tởm. thật sự ra bây giờ kiếm một thằng sạch hiếm vô cùng. chê ck rồi cặp với thằng có vk thì khác gì nhau. nếu còn yêu ck thương con ck biết hối lỗi cải tạo đc thì hãy cho nhau cơ hội. quên tất cả đi làm lại từ đầu con người ko ai hoàn hảo tương đối một chút thôi. Đừng nghĩ đến làm gì cho mệt người

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    C nói rất đúng, nhưng em không biết sẽ đối diện thế nào. Từ hôm e biết sự thật là 2vc chưa gặp nhau do cv. A có nt xin lỗi hôm đầu tiên nhưng thấy thái độ của e thì a cũng im lặng
    • 130 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

haizzzzzzzzzzzzz
    bùi tiến dũng hihi2Chdm4a
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 185 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ai cũng có góc khuất, đôi khi càng mò ra càng thối, tốt nhất là giả vờ đôi khi lại hay. Còn không chịu được thì chia đôi đường.
    Wish for the best, prepare for the worst...
    • 199 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Đàn ông nào cũng vậy bạn ơi, cố mà sống vì con thôi
    • 121 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienBinh0210 Xem bài viết
    C nói rất đúng, nhưng em không biết sẽ đối diện thế nào. Từ hôm e biết sự thật là 2vc chưa gặp nhau do cv. A có nt xin lỗi hôm đầu tiên nhưng thấy thái độ của e thì a cũng im lặng
    Bạn nên hẹn gặp bạn bè thân, rủ nhóm bạn đi chơi để đầu óc k nghĩ nhiều về chuyện đó nữa. Hãy cân bằng tâm lý trước khi ck bạn về, mình tĩnh tâm xử lý mọi việc mới chuẩn theo ý mình được. Đừng nặng nề, đừng suy nghĩ nhiều nữa mệt mình ra, bạn cố gắng lên hãy nghĩ về những điểm tốt của chồng để tha thư cho anh ta. Giờ yêu bản thân hơn đi, chăm lo cho mình, thích gì trong khả năng cứ mua. Rồi bạn sẽ thấy yêu đời và chồng k còn là trung tâm của mình nữa. Cẩn thận thì bạn gặp chuyên gia tâm lý họ tư vấn cho bạn.
    • 104 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Đúng là phụ nữ chúng ta càng tin yêu thì khi biết mình bị phản bội càng đau, càng hận. Nhưng mọi chuyện cũng qua lâu rồi. Có thể t thứ được thì t thứ bạn ạ. Mình thì t thứ nhưng ko thể quên.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của PhuongLinh1979
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi đàn bà, rõ khổ. Em còn vướng vào mối quan hệ tay 3 ( em không biết) với một thằng giẻ rách nát với một con đàn bà cắm sừng chồng, lừa chồng nuôi con tu hú 3-4 năm mà không biết gì. 2 kẻ giẻ rách đó dán díu ngay trước mặt mà k biết. Đến khi biết em chỉ muốn chém cho lũ chúng nó 1 đao, nghĩ đến việc hít thở 1 bầu không khí với họ em đã thấy thối rồi. Nghĩ mình quan hệ cùng một thằng đàn ông với một con đàn bà mất hết lương tâm em đã thấy buồn nôn không chịu nổi. Dẹp hết. Nhưng đau thì đau chỉ muốn chết
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng đã được 1 tháng sau khi xảy ra chuyện các c ạ. Khi chưa gặp thì e cũng không quá đau khổ, nhưng khi a ấy đi công việc về thì a ấy im lặng. E không chịu đựng được khi mà mình đang đau khổ, cần được tựa vào vai chồng biết bao nhưng không thể vì chính a là người gây nên nỗi đau cho mình. Cho nên e đã khóc, khóc và dằn vặt rất nhiều. A xót e (do em mang bầu bé 2 bị bệnh và hỏng 1 bên mắt) nên chỉ biết ôm e và xin lỗi, xin e đừng khóc và xin lỗi.
    Rồi a kể là chuyện cách đây khoảng 5 năm, 1 em lính cho sdt của cô bé này, thấy dễ nên a cứ trêu không ngờ lại được ăn cả. A ân hận và thừa nhận với cô bé đó việc mình có gia đình nhưng sau khi mắt e bị như vậy a đã k dám thú nhận với e nữa. A nói chuyện đã qua lâu rồi, a không còn nhớ nữa. A chấp nhận tất cả, nhg xin e đừng ly hôn. Còn nếu muốn ly thân thì a sẽ thuê nhà bên cạnh , đừng bắt a xa e và xa con. E cũng không nói gì. Nhưng thực sự, muốn bỏ qua và tha thứ, nhưng hàng đêm khi cứ vừa chớm vào giấc nhủ thì tự dưng nó cứ ùa đến, khiến e lại giật mình tỉnh giấc, tim đập thình thịch lại nhói đau.
    Thực sự trước xem phim , nghe những lời này thấy nó sến súa kinh khủng, mà sao khi vào trường hợp mình nó lại đúng từng chữ thế .
    E cố gắng tha thứ, vì nhìn vào những cái anh đã từng và hiện tại đang đối với e và con. Nhưng thực sự không quên được .
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn lên eva đọc sẽ thấy nhiều đàn ông khốn nạn hơn rất nhiều. Nếu chồng bạn thực sự hối cải thì bạn xử lý khéo léo 1 chút là anh ta vẫn tiếp tục làm 1 người chồng tốt hơn 70% số đàn ông còn lại.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legends2 Xem bài viết
    Bạn lên eva đọc sẽ thấy nhiều đàn ông khốn nạn hơn rất nhiều. Nếu chồng bạn thực sự hối cải thì bạn xử lý khéo léo 1 chút là anh ta vẫn tiếp tục làm 1 người chồng tốt hơn 70% số đàn ông còn lại.
    A ấy vẫn tốt c ạ. Thậm chí tốt hơn ngày mới cưới nhiều lần. Thực sự ít có người đàn ông nào chăm chiều vợ như thế. Ngoại trừ chuyện cũ của a ấy là e k thể xóa bỏ đi khỏi đầu. Mỗi lần nó kéo đến là mình nghẹt thở .
    • 361 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế e có báo cho con đàn bà cắm sừng ck biết ko? Nên làm phúc báo cho a ta biết ko tội a ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nên tha thứ, chuyện cũng qua lâu rồi bạn à.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2