TIN TÀI TRỢ.

Chồng chửi và đánh vợ, mẹ mình biết chuyện rất ghét chồng mình ra mặt. mệt mỏi quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.77K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 101 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chuyện nhà mình là thế này. Mình sinh con được hơn một tháng. vợ chồng mình có chút lời qua tiếng lại, chồng uống ruợu vào tát mình và đuổi mình cút đi. Đây là lần đầu tiên chồng mình tát mình nhưng khi uống ruợu vào cũng vài lần xúc phạm mình mà tính mình rất mềm mòng. Do mình nhịn mấy lần nên hôm đó mình bực mình cãi lại. Mình hoàn toàn bất ngờ ( các mẹ biết đấy sinh con mới được hơn một tháng). Chồng mình cho rằng mình nói câu cãi câu nhưng khi chồng xúc phạm mình không thể im được. Cái mình tức mãi là câu nói "cút đi", mà đây là nhà đi thuê. Sáng hôm sau, chồng mình có xin lỗi và nói là rất yêu thương vợ con do hôm đó nóng lên. xin lỗi và hứa sẽ không có chuyện đó xảy ra nữa ( nhưng mình thật sự không biết sẽ có phải là lần cuối cùng không).Mình có nói với chồng là: anh vừa bạc vừa phũ, đây là nhà đi thuê chứ nhà anh mua thi có lẽ mình đứng đường lúc nào khôngbiết. Thật ra mà nói, thời gian mình sinh con, không có ông ba nội ngoại giúp ( thuê người giúp việc) chồng mình cũng giứp mình nhiều, pha sữa đêm rồi con ỉa, đái đều giúp mình xoay xở. Con bé ốm cũng thức đêm trông con. Nhưng mẹ mình nói, cái thứ chồng mà uống ruợu vào đánh vợ, đuổi vợ ra khỏi nhà nhất là khi vợ đang thời gian ở cữ là thằng không ra gì, rồi sau này còn khổ nũa và ghét chồng mình ra mặt. Mình thấy khổ tâm quá, không biết thế nào nữa. Chồng mình lại cũng hay uống rượu. liệu tính tình con nguời ra có thay đổi được không? chông mình như vậy là cục tính

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

thì đó là cái giá mà chồng chị phải trả cho hành động nông nỗi của mình. Nếu chồng chị trong thời gian tới có những chuyển biến tích cực thì mẹ chị sẽ thay đổi thái độ lại. Còn mẹ chị đã cảm gác ghét thì sau này chị nhớ đừng nói việc gì ko hay ( ko cần thiết) về chồng cho mẹ chị nghe nữa, có thể kể công hoặc khen chồng 1 tí nhưng đừng lộ liễu quá với mẹ chị.
    Chuyện về cảm giác là phải từ từ chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,295 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Chồng đánh đc lần này thì sẽ có lần sau và n lần. Sẽ không hy vọng thay đổi đc bản tính của chồng, em nên tự học cách bảo vệ bản thân, chăm lo tiết kiệm đề phòng có bất trắc sau này.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::cool:
    Tình yêu như bát bún riêu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 101 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Merangsun Xem bài viết
    Chồng đánh đc lần này thì sẽ có lần sau và n lần. Sẽ không hy vọng thay đổi đc bản tính của chồng, em nên tự học cách bảo vệ bản thân, chăm lo tiết kiệm đề phòng có bất trắc sau này.
    Mình cũng rất buồn và suy nghĩ rất nhiều. Vợ chồng sống với nhau mà phải đề phòng thì cũng mệt mỏi lắm nhưng tính mình không chấp nhận có lần thứ 2. Vậy tính cách lo cho tương lai . Mà sao mình buồn thế, mới lấy chồng, con còn nhỏ mà lúc nào cũng phải nghĩ đến chuyện đề phòng lúc chia tay.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

mình cũng đang trong tâm trạng của bạn, nhưng không thể làm gì, có điều như bạn merangsun nói đó, không phải đề phòng mà là mình phải lo cho tương lai sau này , nếu có gì thì chỉ có hai mẹ con thôi nên bạn phải giữ cho bản thân một ít nhé , chào bạn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 215 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng bình thường thôi,cầu toàn quá cũng không được.Chả ông chồng nào hoàn hảo cả,mức độ như vậy bạn mềm mỏng chút là ổn cả thôi mà.
    chúc bạn vui
    Hạnh phúc thì giống nhau nhưng bất hạnh mỗi nhà mỗi khác...
    • 305 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmi Xem bài viết
    Nhưng mẹ mình nói, cái thứ chồng mà uống ruợu vào đánh vợ, đuổi vợ ra khỏi nhà nhất là khi vợ đang thời gian ở cữ là thằng không ra gì, rồi sau này còn khổ nũa và ghét chồng mình ra mặt. Mình thấy khổ tâm quá, không biết thế nào nữa. Chồng mình lại cũng hay uống rượu. liệu tính tình con nguời ra có thay đổi được không? chông mình như vậy là cục tính
    Em có thắc mắc, 2 VC cãi nhau khi có bà ngoại ở đó hay k ạ? Nếu có thì mẹ chị ác cảm với chồng chị là đương nhiên vì xót con, chị lại đang ở cữ yếu đuối. Mà hành động đấy cũng là k tôn trọng mẹ nữa.

Nếu mẹ chị k ở đấy thì là chị kể. Em xin lỗi, nhưng đáng ra chị k nên kể cho mẹ nghe, vì sẽ gây một sự ác cảm sâu sắc với con rể và lo lắng từ mẹ, chứ k giải quyết được vấn đề. Mẹ chị sợ sau này anh có thể bạo hành chị nữa, chị khổ, và mẹ chị sẽ rất rất lo và buồn.

Đối với anh nhà chị mà nói, em nghĩ cũng k thể đánh giá anh ấy xấu mà thuộc dạng thiếu kiềm chế, nhìn nhận của anh ấy đối với thời gian ở cữ của phụ nữ có lẽ k được bằng mẹ chị nên nhất thời hồ đồ. Việc nói "cút đi" là do đang tức giận quá, chị đừng nên chấp mà mang suy nghĩ vào người cho mệt chị ạ. Trước đây có lần em với ox cãi nhau khi đang ở quê nhà anh ấy, em cũng nóng nảy mà lúc đó lại trc khi đi ngủ, 2 VC trong phòng thôi thế là anh ấy cũng dằn hắt "em đi đâu thì đi đi, ra KS mà ngủ với mẹ ấy!" (khi đó bố mẹ em về đó chơi anh ấy sắp xếp ks ở gần nhà để 2 ông bà ngủ) nhưng em k đi (thực ra cũng biết nói thế thôi, chứ nhà đóng cửa, chắc chả ai xuống mở ra mở vào cho). Em sau đó thi thoảng cũng nghĩ lại và thấy buồn lắm, nhưng có lẽ mình k nên chấp nhất lời nói quá thì mọi việc sẽ nhẹ nhàng hơn chị ạ. VC sống với nhau tuy gần gũi nhưng mình cũng nên có khoảng cách, vì dù sao cũng chỉ là người dưng, mãi 2 mấy 3 mấy mới ở với nhau nên cũng k thể biết rõ chân tơ kẽ tóc người ta ngay được.

Chị có thể nhẹ nhàng thay đổi chồng bằng các biện pháp tâm lý (cái này phải có thời gian dài), nay việc gần nhất là xoa dịu mẹ bằng cách thi thoảng khoe anh ấy giúp thế này thế kia... (em hay làm thế vì trc khi lấy mẹ em cũng ý kiến với ax em lắm, chê anh ấy già, xấu trai này nọ, chỉ bố em thì thích thôi).
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 101 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình không kể mà bà giúp việc kể . bố mẹ mình già rồi. mình không muốn bố mẹ mình buồn và lúc nào cũng lo lăng vì con. Nhiều lúc nghĩ thôi thì lúc đó chồng nóng tính nhưngnhieeuf lúc thì nghì đàn ông vậy là vũ phu và bạc, sau này không biết thế nào nữa
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 224 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thôi bổ qua đi bạn ơi, rượu vào mình thây sko ông nào còn giữ được sáng suốt đâu, không chỉ riêng chồng ban. Nên, mình nghĩ là quan trọng làm sáo từ nay chông không bia rượu say khướt nữa là ok thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 526 Bài viết

• 1,144 Được cảm ơn

sẵn chuyện này, làm nghiêm khắc 1 lần luôn, chứ im lặng bỏ wa, thì sẽ có lần 2, nói với chồng, vì rượu mà như thế này, nên đề nghị bỏ rượu từ từ, hạn chế uống, và khi uống mà con xúc phạm vợ dù ko đánh nữa, thì em và gd em sẽ ko tha thứ nữa... trong gd này anh ta đang hối hận và bị áp lực bên mẹ vợ, và vì lần đầu tiên do nóng giận bộc phát nên mình còn cơ hội , chứ giờ bỏ wa, để lần thứ 2 xảy ra, thì mình nói hay làm đều ko có tác dụng, nếu chồng thật sự biết lỗi thì wa lần kiên quyết của vợ, anh ta sẽ biết mình nên làm gì và cần làm gì
    • 79 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chung quy cũng do rượu mà ra. Gì chứ có rượu vô người rồi thì hắn sẽ ko nhớ có yêu thương bạn hay đã từng xin lỗi và hứa hẹn gì gì với bạn đâu.