TIN TÀI TRỢ.

Chồng "bỏ đói" vợ 2 năm, em có nên ly hôn không?

• 3.84K Lượt chia sẻ
  • 86.7K Lượt đọc
  • 185 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lấy nhau được 3 năm, năm đầu anh hay đi công tác, 1 tuần về với em 1 lần thì mọi sinh hoạt vẫn đều đặn. Mọi chuyện xảy ra khi anh bắt đầu ổn định, không phải công tác nhiều nữa, sau 9 tháng cưới nhau thì em mang bầu.
    Ba tháng đầu anh không chạm đến vợ vì anh bảo lo cho con. Đến tháng thứ 4 em mang bầu, anh có động đến em một lần và bảo không thoải mái và cảm khác không an tâm.

Hết sức tin tưởng vào chồng, em cũng không màng đến chuyện ấy cho đến khi em bé được 3 tháng tuổi. Giật mình thì cũng đã hơn 8 tháng, em hỏi tại sao anh lại thế, anh bảo anh muốn tốt cho em, kiêng cho em 6 tháng sau khi sinh. Nghĩ lại thì cũng rất nhiều lần em mon men âu yếm chồng (và cực thích xờ ti ông xã ) nhưng hình như từ lâu rồi, em xờ ti là anh buồn, giãy nảy lên rồi cáu. Em có chút bực mình rồi lại quên, và nó cứ lặp đi lặp lại nhiều lần như vậy).

Và đến giờ đã là sắp 2 năm kể từ khi em mang bầu đẻ con, vợ chồng em chỉ ân ái thêm 1 lần duy nhất, mà cũng là do em hết sức chủ động. Sau lần ấy, hôm sau anh vòng tay qua eo em, thì thầm hẹn tối nữa nhé. Tưởng mọi chuyện êm ấm từ đây nhưng thực ra lúc này con sóng trong lòng em mới bắt đầu trỗi dậy. Em chợt nhớ là đã lâu lâu lắm rồi em không được một cái chủ động ôm hôn, cái cầm tay, cái âu yếm nào. Thật tự ái và tủi thân! Và từ lâu lâu lắm rồi, anh hay làm việc đêm đến sáng.

Em theo dõi điện thoại anh, có vẻ như anh ko có bồ (anh có 2 điện thoại, em chỉ theo dõi được 1 chiếc nên ko chắc). Em rình lúc anh làm việc, thấy anh chơi game online với bạn (khoảng 1-2 tiếng mỗi đêm), thấy máy tính anh đầy clip khiêu dâm.

Em nói chuyện với anh, em hỏi anh có vấn đề gì không, đi gặp bác sỹ tâm lý đi. Anh nói anh đi rồi, họ khuyên là phải từ từ, có thời gian mới giải quyết được. Tại anh căng thẳng về tiền nong kinh tế thôi. Em dọa anh: "Anh cứ để vợ thế này,ko đáp ứng nhu cầu tối thiểu cho vợ thì vợ anh có đi ngoại tình thì cũng chẳng trách ai được đâu". Anh bảo thư thư cho anh 2 tuần anh giải quyết xong mấy công việc ổn định đã.

Bắt anh chơi game ít thôi, cấm chơi khi ở nhà, bắt đi ngủ trước 10pm, em rất quyết liệt: anh mà làm việc kiểu này thì một là anh bỏ việc, hai là em bỏ anh. Nhưng con em hay ốm, em chăm con không có thời gian mà quản lý anh được nữa, được 1 hôm thì lại như cũ. Giờ thì cho cháu về nhà ông bà cho cháu có không gian vui chơi khỏe mạnh, thì anh ở suốt một mình trên nhà em (cách nhà ông bà tầm 20km), nói là làm đêm nhiều việc về không làm được, rồi lại bảo tuần sau đi công tác cả tuần.

Cái hạn 2 tuần anh hẹn em đã xa lắc xa lơ rồi, bây giờ em cũng đã chán nản quá. Đã là vợ chồng thì sinh hoạt vợ chồng là cái tối thiểu để níu giữ tình cảm, khoảng cách. Vậy mà... Giờ em đâm ra cáu bẳn mọi thứ, 2 vợ chồng mặc ai làm của người nấy, anh đi đâu làm gì em bỏ mặc, em không muốn nói bất cứ chuyện gì với chồng. Có nói đến cái gì thì cũng cãi nhau thôi. Anh thì được tự do chắc là sướng lắm, 1 tuần thì qua nhà ông bà 3 lần mỗi lần 30 phút để âu yếm con thôi.

Liệu em có nên ly hôn không????

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn nói thế làm mình cũg chán. Mình đag mag thai đc 6 thág. Từ lúc có chửa đến giờ mình hết hứg thú chuyện chăn gối. Chồng mình cũg vì an toàn cho baby nên nhịn 6 thág rồi ( thág đầu mình dọa sảy). Giờ càg ngày mình càg quen vs cản giác k chăn gối này . Mìh lo quá @@
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình có tham khảo ý kiến mọi người, các mẹ bảo chẳng ông nào như thế cả, trong lúc bầu thì còn chấp nhận chứ đẻ xong thì vồ vập ngay, không thì 99% có vấn đề.
    Có một chị bạn thì bảo chồng chị cũng bị quen "tự xử" nên lâu thành quen, đấy là bệnh phải cho gặp bác sỹ. Mình có khuyên mà anh ko nghe. Và bảo đàn ông cũng hay tự ti nếu ko được "khỏe khoắn" nên mặc cảm ấy. Vậy phải từ từ.

Mình cũng từ từ, nhưng 3 năm ở với nhau thì bỏ đói 2 năm là từ từ quá rồi. Nghe có vẻ chua chát nhưng đang cảm thấy rất giận và tự ái vì lúc nào mình cũng le ve với chồng như mèo con quấn chủ trong khi chủ đá ra, chỉ khi nào chủ cần để thỏa mãn hay để duy trì nòi giống thì mới gọi đến phục tùng ấy.
    Trong khi ngày còn yêu thì bám riết 5 năm, tuần nào cũng xe máy bon bon 100km thăm người yêu, có khi ngồi được vài tiếng là lại 100km phi về. Hay trưa nắng gắt nào cũng vừa đi vừa về là 60km chỉ để qua chỗ người yêu nghỉ 1 tiếng. Giờ á, làm gần nhà đi có 15p thì nắng lắm mệt lắm anh ko về trưa đâu... bla...bla... Phũ thế không biết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,997 Bài viết

• 4,479 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ko lẽ ck bạn nghiện phim sex & tự thỏa mãn đến nỗi ko cần đối tác ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Theo em hiện giờ cả chị và chồng nên cùng đi bác sĩ để kiểm tra, cả bác sĩ nam khoa và bác sĩ tâm lý, chứ đừng để chồng đi một mình như thế. Mà thông thường em thấy thì sau khi vợ bầu bí đáng lẽ anh chồng phải càng đòi hỏi hơn chứ. Trường hợp chồng chị đúng là khó hiểu. Chị cố tìm cách giải quyết chứ đừng ly hôn tội nghiệp con, chỉ li hôn khi mà ck có bồ, lừa dối chị thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 727 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể nào anh ấy gay ko chủ top?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Nhiều đấy ư em, mấy tuổi rồi?
    Hai mươi! Ừ nhỉ, tháng năm trôi!
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Gay thì ít có khả năng vì anh ấy toàn clip khiêu dâm của nữ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 727 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wannaleave Xem bài viết
    Gay thì ít có khả năng vì anh ấy toàn clip khiêu dâm của nữ.
    Vậy ox bạn có khả năng "lên" được ko?

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh bạn ơi. Hãy tin tưởng chồng bạn. Dùng tình yêu để thay đổi chồng. Làm việc đôi lúc ham ko cần gì. Trụ cột trong gia đình mà bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của devtoannh
    • 30 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bình tĩnh bạn ơi, hoàn cảnh của minh cũng giống bạn, nhưng mình ko cáu gắt và bỏ mặc ox như bạn đâu,vợ chồng mình vẫn đối xử tình cảm với nhau chỉ trừ là ko sex thôi, đàn ông họ hay tự ái lắm, cứ tìm hiểu kỹ đã xem thế nào đã. Nếu chắc chắn ox ko bồ bịch là dc rồi. Mình cũng đã hỏi mọi người và quyết định bồi bổ, chăm sóc xã để lấy lại sức, ko biết xã bạn bao tuổi rồi, cố găng chịu đựng và khắc phục bạn ah. Mình cũng 2 năm rồi đấy. hic
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Mấy người khuyên bình tĩnh, chắc đợi tiếp 20 năm mới đủ hay sao?
    Nếu ng chồng khỏe mạnh ở cái tuổi ấy tuần phải ôm vơ mấy lần mới đúng, sao mà bình với tĩnh được nhỉ? Ko thần kinh thì phải hỏi chập mạch ở đâu?
    Ck có vấn đề về tâm sinh lý, chắc ko ham hố với đàn bà nữa mà chỉ nghiện coi phim.
    Vậy chồng đòi thời gian thì cho thoải mái thời gian mấy năm cũng cứ vô tư, còn mình thì tự xử hay ra ngoài vui vẻ.
    Đã cảnh báo ck và với a này chắc ko có tưc giận vợ nếu ra ngoài say nắng vì bản thân a đâu có còn nhu cầu gần vợ.
    Mấy bạn ném đá thoải mái nhé, mình ko phải thánh nhân đâu, thích gì nói vậy, thích làm là làm. Đối tác mình phải hiểu mình như vậy. ko chấp nhận thì next.
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ATuanTran Xem bài viết
    Mấy người khuyên bình tĩnh, chắc đợi tiếp 20 năm mới đủ hay sao?
    Nếu ng chồng khỏe mạnh ở cái tuổi ấy tuần phải ôm vơ mấy lần mới đúng, sao mà bình với tĩnh được nhỉ? Ko thần kinh thì phải hỏi chập mạch ở đâu?
    Ck có vấn đề về tâm sinh lý, chắc ko ham hố với đàn bà nữa mà chỉ nghiện coi phim.
    Vậy chồng đòi thời gian thì cho thoải mái thời gian mấy năm cũng cứ vô tư, còn mình thì tự xử hay ra ngoài vui vẻ.
    Đã cảnh báo ck và với a này chắc ko có tưc giận vợ nếu ra ngoài say nắng vì bản thân a đâu có còn nhu cầu gần vợ.
    Mấy bạn ném đá thoải mái nhé, mình ko phải thánh nhân đâu, thích gì nói vậy, thích làm là làm. Đối tác mình phải hiểu mình như vậy. ko chấp nhận thì next.
    ý anh là li hôn chồng rồi kiêm thằng khác có thể sex được, sauo khoảng tầm 10 năm ( ah ko thậm chí có người phụ nữ sau khi sinh xong 2 đứa con , bao nhiêu việc mệt mỏi nữa khi đấy nhu câu ít hoặc ko có nhu cầu nữa) ko đáp ứng được lại bỏ nhau tiếp ah. Đấy là chưa kể người sau ngoài sex ra chưa chắc đã tốt hơn người trước nhé. ox ngoại tình nhiều người còn bỏ qua vì con cái, gd, huống hồ là chuyện này, hôn nhân ko phải trò chơi. Nên mới khuyên bạn ấy bình tĩnh suy xét thật kỹ, còn nhiều cách khác để giải quyết chứ ko phải cứ li hôn là xong cả.
    sorry vì nếu có gì chưa phải.
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lên ầm ầm ấy, mỗi hiệp có thể kéo dài 1h
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thật ra nhu cầu về sex của mình không cao, nên mình mới cứ tin anh và không để ý, bẵng cái thì chợt nhận ra tình trạng ngày càng tồi tệ. Nhưng không nhiều thì ít, sex làm vợ chồng gần gũi nhau hơn. Người ta nói khi tình yêu hết thì lấy tình dục kéo lên. Tự mình nhận thấy rằng, khi chồng ko muốn sex với vợ, thì anh ta cũng ko còn âu yếm vợ chứ đừng nói là lãng mạng tình cảm. Từ đó mọi xung đột xảy ra thường xuyên và không còn những tâm tình trò chuyện. Sống như kiểu vợ chồng đang ly thân ấy, còn ko bằng vợ chồng già, việc ai người ấy lo, giờ giấc lung tung (cũng một phần do công việc của anh, và sau này nó càng lung tung).
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trên WTT rất nhiều người lo nghĩ cho tương lai 10 năm mà quên đi thực tai mới là vẫn đề cần giải quyết. 10 năm nữa có khi đi về thế giới bên kia rồi.
    Ko ai nói phải ly hôn, vì chẳng thế ly hôn 1 người chỉ vì họ hết khả năng xxx.
    Thế nhưng cũng ko thể đòi hỏi người kia phái chấp nhận ko xxxx theo.
    Trong trường hợp bí bức đa phần đàn ông ra ngoài ăn bánh trả tiền.
    Rất may bây giờ chị e say nắng cũng nhiều.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimthoi13 Xem bài viết
    ý anh là li hôn chồng rồi kiêm thằng khác có thể sex được, sauo khoảng tầm 10 năm ( ah ko thậm chí có người phụ nữ sau khi sinh xong 2 đứa con , bao nhiêu việc mệt mỏi nữa khi đấy nhu câu ít hoặc ko có nhu cầu nữa) ko đáp ứng được lại bỏ nhau tiếp ah. Đấy là chưa kể người sau ngoài sex ra chưa chắc đã tốt hơn người trước nhé. ox ngoại tình nhiều người còn bỏ qua vì con cái, gd, huống hồ là chuyện này, hôn nhân ko phải trò chơi. Nên mới khuyên bạn ấy bình tĩnh suy xét thật kỹ, còn nhiều cách khác để giải quyết chứ ko phải cứ li hôn là xong cả.
    sorry vì nếu có gì chưa phải.
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 727 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wannaleave Xem bài viết
    lên ầm ầm ấy, mỗi hiệp có thể kéo dài 1h
    Vậy bạn xem lại mình xem. Ngoại hình bạn thế nào, ko cần hấp dẫn như mấy quả bom sex showbit nhưng ít nhất phải gọn gàng, sạch sẽ. Làm đẹp, trang điểm cho mình một chút. Lăn khử mùi cẩn thận kèm chút nước hoa loại xịn nhẹ nhàng cuốn hút. Chú ý răng miệng cho thơm tho nữa. Kèm bộ đồ ngủ khoe mông tròn eo thắt mềm mượt, ox vẫn thờ ơ thì mình cũng bó trym.

• 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

E nghĩ là cái này do tâm lý của a ấy là nhiều thôi chị ạ. Chị có thể chủ động ôm hôn a ấy, làm những cử chỉ yêu thương hàng ngày thôi chứ ko nhất thiết là chuyện kia. Để a ấy dần tự tin lại thì hai vc dẫn nhau đi khám chị à. E mà như chị chắc cũng khóc ròng quá
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AKhoai Xem bài viết
    Vậy bạn xem lại mình xem. Ngoại hình bạn thế nào, ko cần hấp dẫn như mấy quả bom sex showbit nhưng ít nhất phải gọn gàng, sạch sẽ. Làm đẹp, trang điểm cho mình một chút. Lăn khử mùi cẩn thận kèm chút nước hoa loại xịn nhẹ nhàng cuốn hút. Chú ý răng miệng cho thơm tho nữa. Kèm bộ đồ ngủ khoe mông tròn eo thắt mềm mượt, ox vẫn thờ ơ thì mình cũng bó trym.

nếu bàn về ngoại hình thì ox 30, mình 70. Cao 1m60, nặng 52kg, tóc dài làm xoăn nhẹ đến thắt lưng, luôn mặc quần áo túi sách hàng hiệu, son đắt tiền. Gương mặt khả ái gần như ko kém ai ở cơ quan. Chưa kể đến công ăn việc làm cực ổn định mà vẫn có nhiều thời gian cho gia đình. Ox cày mặt cả đêm ngày chỉ bằng mình làm 2 tiếng/1ngay, về kinh tế mình ko quá lo và muốn ox phấn đấu nên cũng ko cũng kiếm đủ bằng ox thôi. Học hành thì ko thua ai, bằng cấp các ngành, cao học.
    Vậy thì ox mới cày mặt bám riết theo đuổi suốt 5 năm. Giờ chả hiểu sao nữa. Sinh con xong là thế này
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neverland111 Xem bài viết
    E nghĩ là cái này do tâm lý của a ấy là nhiều thôi chị ạ. Chị có thể chủ động ôm hôn a ấy, làm những cử chỉ yêu thương hàng ngày thôi chứ ko nhất thiết là chuyện kia. Để a ấy dần tự tin lại thì hai vc dẫn nhau đi khám chị à. E mà như chị chắc cũng khóc ròng quá
    Mình chủ động le ve nhiều rồi, ko đưowjc đáp lại rồi có lúc bị hất ra, rồi bực mình cãi nhau. Giờ minh đang rất tự ái, éo thèm rồi, vậy là họ càng thoải mái hay sao ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 727 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khó nhỉ. Ko gay, ko liệt, vợ ko xấu. Vậy còn nguyên nhân nào nữa, hóng cao thủ.