TIN TÀI TRỢ.

Chồng à! chúng mình k ngủ với nhau đã 2 tháng rồi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 97 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hôm nay nhân ngày rảnh rỗi viết 1 chút cho nhẹ lòng.Chúng tôi đã có với nhau 2 cô con gái thật xinh đẹp và từ lúc sinh bé thứ 2 chúng tôi đã phải ngủ riêng.Bé lớn nằm với bố ở dưới còn em bé nhỏ thì nằm với mẹ.
    Cũng từ lúc đó mọi chuyện dần xa cách hơn,k còn những đêm nằm tâm sự,cả 2 đã quá mệt sau 1 ngày làm việc.Tắt đèn cho đứa bé ngủ thì cả 2 cũng k còn sức để leo lên giường nằm ôm nhau như ngày trước.Mọi ngày cứ thế trôi đi,thỉnh thoảng 1 tháng 1 lần khi tôi nhắc hoặc anh đi uống rượu có nhu cầu thì quan hệ 1 lần.Đối với tuổi của chúng tôi mà nói như vậy là quá ít vì chúng tôi đang ở cái tuổi sung sức nhất,thôi thì chất lượng hơn số lượng,tôi cũng k có nhu cầu nhiều,chỉ cần vợ chồng vẫn quan tâm nhau,vẫn làm cho nhau vui là được.
    Bẵng đi 2 tháng nay chúng tôi như những người bạn đúng nghĩa,k ôm ấp,k nằm cạnh nhau,chuyện trò xã giao.... mặc dù tôi có nhắc ý là chồng ơi đã 2 tháng nay rồi vợ chồng mình k gì cả,anh chỉ cười,chấm hết.Buổi tối khi các con ngủ say,tôi nằm trên giường vẫn thức đợi anh lên,nhưng anh chỉ nằm nghe nhạc sau đó là đi ngủ.Tôi tự hỏi rằng thân hình tôi sồ sề quá nên chồng tôi chán rồi ư,nhưng k phải vì nếu chán thì phải chán ngay từ tập 1 rồi chứ k phải bây h.Việc lên giường nằm cùng vợ 1 lúc thôi cũng được khó với anh đến thế sao? ngượng ngịu đến vậy à?
    Vài ngày liên tiếp tôi hỏi đi hỏi lại anh,nhu cầu của vợ cao lắm à?việc đòi hỏi chồng ngủ với vợ khó đến thế à? Chồng bị yếu sinh lý phải k? 2 tháng nay rồi k bình thường chút nào đâu chồng nhé,nếu vợ biết được chuyện gì đó thì k xong với vợ đâu nhé,anh chỉ cười và bảo điên à làm gì có chuyện gì.
    Tôi vẫn đợi,nếu ai đó có bảo chồng k lên thì vợ xuống nằm cũng được chứ sao.Thật sự 1 phần là do tự ái,ngày trước tôi vẫn chủ động nhưng do lâu ngày vợ chồng k gần gũi,k ôm ấp nên tôi tự ái,tôi cứ để xem xem bao lâu thì anh ôm tôi,bao lâu thì cả 2 hòa làm 1. Vậy mà vẫn k có 1 lúc nào hết,tôi thật sự rất buồn,tôi k phải người có nhu cầu cao,bắt anh là 1 tuần phải vài lần,nhưng 2 tháng nay rồi ở cái độ tuổi 28 thì quả là có vấn đề phải không???
    Tôi chưa kiểm tra được điện thoại của anh nên k biết được rằng anh có gái gú hay k?nếu có thật thì đúng là hơi sốc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

quyết định ngủ riêng là sai lầm lớn nhất của bạn. vc mình lúc sinh bé thứ 2 thì bé lớn tròn 3 tuổi. vì mình sinh mổ lên về nhà được bà ngủ cùng 1 tuần rồi ck mình lại vào ngủ với 2 mẹ con. ku lớn ra ngủ với bà riêng. nhưng được 1 tháng ku lớn ko chịu ngủ với bà đòi ngủ cùng bố mẹ. thế là cả nhà 4 người chen nhau vào 1 cái giường. 2vc mỗi đứa dỗ 1 thằng đi ngủ. 2 con ngủ cí hôm 2 vc cũng ngủ, có hôm tâm sự và tất nhiên cả qhe nữa. vc ko thể thiếu chuyện ấy được. mới cưới ngày nào cũng qh, có ngày 2.3 lần. 1 năm sau sinh thằng lớn vẫn đều như vậy, sau 2 năm cưới thì tuần cũng 5 lần, sau sinh cu thứ 2 cho tới bây giờ là 5 năm có giảm chút vì bận bịu thêm nh việc, mệt mỏi hơn, ít tg hơn tuần vẫn 3 lần.
    Bạn xem cải thiện đi nhé. vc mà ko có tình dục mình e ko hp lâu dài được

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TiengvToan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 503 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cải thiện là quan trọng, nhưng quan trọng hơn tại thời điểm này bạn nên tìm hiểu xem tại sao chồng lại không muốn/ lảng tránh chuyện đấy. Nếu anh ấy quá mệt/ bất lực/ yếu sinh lý mà bạn cứ ngày nào cũng gợi ý rồi mát mẻ mỉa mai thì tội cho anh ấy quá. Nếu anh ấy có người khác ở ngoài thì không quan hệ càng tốt, tránh bệnh tật. Còn người khoẻ mạnh bình thường thì ắt phải có nhu cầu vì tích tụ lại thì phải cho ra ngoài bằng cách này hay cách khác chứ không tích mãi được đâu.

Vợ chồng mình cũng là người có nhu cầu thấp. Trong suốt thời gian mình mang bầu cho đến lúc bé 3 tháng chúng mình mới quan hệ lại. Tức là 1 năm hơn gì đó không hề quan hệ. Nhưng mình giải toả cho chồng bằng cách khác. Bây giờ, dù không quá bận bịu nhưng vợ chồng mình chỉ 1 lần/ tuần, thậm chí ít hơn vì không có nhu cầu. Với lại hơi ngại, vì vợ chồng mình mỗi lần lâm trận là 2, 3 tiếng còn dạo đầu âu yếm đủ kiểu. Giống như bạn nói là chất hơn lượng. Quan hệ ít nhưng vợ chồng rất khăng khít vì hoà hợp. Không phải cứ quan hệ nhiều mới là tốt đâu. Chủ yếu là phải cùng tần suất với nhau.

Bạn nên tự tìm hiểu xem chồng làm sao, có thể anh ấy có điều khó nói. Nói chuyện thẳng thắn và với tinh thần cảm thông cho chồng. Cũng nói rõ với chồng chuyện này rất quan trọng với bạn và với cuộc hôn nhân của bạn nên cần cả 2 cùng giải quyết.
    • 79 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

VC mẹ này giỏi nhỉ, mỗi lần lâm trận những 2-3 tiếng, ngưỡng mộ quá. Nhưng mà như vậy thì mệt chết.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Moulin Xem bài viết
    Cải thiện là quan trọng, nhưng quan trọng hơn tại thời điểm này bạn nên tìm hiểu xem tại sao chồng lại không muốn/ lảng tránh chuyện đấy. Nếu anh ấy quá mệt/ bất lực/ yếu sinh lý mà bạn cứ ngày nào cũng gợi ý rồi mát mẻ mỉa mai thì tội cho anh ấy quá. Nếu anh ấy có người khác ở ngoài thì không quan hệ càng tốt, tránh bệnh tật. Còn người khoẻ mạnh bình thường thì ắt phải có nhu cầu vì tích tụ lại thì phải cho ra ngoài bằng cách này hay cách khác chứ không tích mãi được đâu.

Vợ chồng mình cũng là người có nhu cầu thấp. Trong suốt thời gian mình mang bầu cho đến lúc bé 3 tháng chúng mình mới quan hệ lại. Tức là 1 năm hơn gì đó không hề quan hệ. Nhưng mình giải toả cho chồng bằng cách khác. Bây giờ, dù không quá bận bịu nhưng vợ chồng mình chỉ 1 lần/ tuần, thậm chí ít hơn vì không có nhu cầu. Với lại hơi ngại, vì vợ chồng mình mỗi lần lâm trận là 2, 3 tiếng còn dạo đầu âu yếm đủ kiểu. Giống như bạn nói là chất hơn lượng. Quan hệ ít nhưng vợ chồng rất khăng khít vì hoà hợp. Không phải cứ quan hệ nhiều mới là tốt đâu. Chủ yếu là phải cùng tần suất với nhau.

Bạn nên tự tìm hiểu xem chồng làm sao, có thể anh ấy có điều khó nói. Nói chuyện thẳng thắn và với tinh thần cảm thông cho chồng. Cũng nói rõ với chồng chuyện này rất quan trọng với bạn và với cuộc hôn nhân của bạn nên cần cả 2 cùng giải quyết.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 503 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Autumn2016: Thế nên 1 tuần nhà tớ cũng chỉ afford được 1 lần thôi đấy.

Ý mình với thớt là ít chưa chắc đã là điều tệ, quan trọng là không lệch pha (chồng ít vợ nhiều hoặc ngược lại). Còn cùng nhiều thì tốt, mà cùng ít cũng chẳng sao cả.
    • 97 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tối qua rình lúc chồng đi tắm,tôi mở điện thoại của anh ra kiểm tra,chắc anh k bao h nghĩ rằng tôi biết pass,may sao vẫn để pass là ngày cưới của 2 vợ chồng. Kiểm tra thì k thấy có gì cả,vài tn cho bạn bè linh tinh,tình hình thì vẫn k cải thiện.Đôi khi là tệ hơn vì tự nhiên tôi hay cáu bẩn( có phải k có chuyện đó lâu ngày nên thế k hả các mẹ?? vợ chồng cũng vì thế 3 ngày chưa nói với nhau câu nào rồi.
    Mọi chuyện càng chán hơn,đi hay về cũng k cần nói với nhau cầu nào hết. Nhà như cái nhà trọ,chúng tôi ở cùng với bố mẹ chồng,ông bà rất tốt và thương con dâu.Tôi nghĩ đó là 1 điều may mắn với mình vì ít ra còn có đồng minh mỗi khi bát đũa xô.Ngày trước tôi có yêu cầu chồng hay cả nhà mình nằm trên giường đi,chật cũng được nhưng nằm thử được 1 hôm thì lại phải leo xuống dưới,theo lời anh là chật quá k có chỗ duỗi chân. Đúng là tôi có sai khi ngủ riêng như thế,lâu dần thành quen các mẹ nhỉ,bây h chẳng biêt làm sao để cải thiện tình hình đây,tôi chỉ biết chờ khi bạn thứ 2 lớn hơn 1 tí,2 chị em nó ngủ chung thì 2 vợ chồng mới được nằm cạnh nhau.
    Ngày trước mỗi lần qh xong lại như kiểu ăn xong xuôi tất cả lại về ý chán lắm,muốn nằm ôm nhau 1 tí thì tự dưng con bé lớn chồm dậy tìm bố,vậy là lai lóc cóc xuống.Bản thân 2 vợ chồng kể cả lúc mới lấy nhau cũng đã qh ít rồi,1 tuần khoảng 2 lần sau đó dần dần ít dần đi.Vậy 1 vài tuổi nữa chắc ngủ chay quá
    ErR8p7
    • 79 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tò mò quá, bt kể cả dạo chán chê nhà mình cũng chỉ tối đa 1 tiếng, vậy mà mẹ nó dc những 2-3 tiếng. Có khi nào đang qh rồi nghỉ giữa chừng ko?
    @Autumn2016: Thế nên 1 tuần nhà tớ cũng chỉ afford được 1 lần thôi đấy.

Ý mình với thớt là ít chưa chắc đã là điều tệ, quan trọng là không lệch pha (chồng ít vợ nhiều hoặc ngược lại). Còn cùng nhiều thì tốt, mà cùng ít cũng chẳng sao cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 503 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Autumn2016 Xem bài viết
    Tò mò quá, bt kể cả dạo chán chê nhà mình cũng chỉ tối đa 1 tiếng, vậy mà mẹ nó dc những 2-3 tiếng. Có khi nào đang qh rồi nghỉ giữa chừng ko?
    Ôi bạn Autumn hỏi thế làm loãng top. 2 vợ chồng nhà tớ bị cái (hay "được cái" nhỉ) rất thích hôn nhau, nên hôn nhau rất "mất thời gian". Hehe. Thời gian thật sự "lao động nặng" tổng cộng chắc khoảng 30 - 45'. Có nghỉ giữa 2 hiệp (hôn nhau âu yếm nhau tiếp, hihi). 2 vợ chồng khá cởi mở trong chuyện này, nên bọn mình biết tư thế nào thì giữ được lâu, tư thế nào thì không giữ được. Mỗi lần lâm trận là tha nhau hết trên giường xuống đất, vào phòng đọc sách. Nhiều lúc có giường không thích cứ quăng cái gối xuống đất quần nhau. Đến lúc mệt quá thì chuyển sang tư thế "kết thúc nhanh". Trước khi vào trận, bao giờ cũng có rượu vang, vợ mặc váy ngủ thật đẹp, để đèn vàng lung linh, thích thì cho thêm tí nhạc (cái này nguy hiểm à nha vì nhịp điệu của chồng đôi lúc bị cuốn theo nhạc, haha), cả 2 vợ chồng tắm rửa thơm tho mới có hứng chứ. Nhiều lúc chồng tớ cứ hít hà vợ đến 5-10' ý. Xong việc thì nằm ôm nhau thủ thỉ, hỏi xem có thích không, có làm tốt hơn được không, rồi nhâm nhi thêm 1, 2 li rượu. Tôn chỉ của vợ chồng mình là phải enjoy mới làm mà đã làm là phải enjoy.
    • 79 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

VC mẹ Moulin thích nhỉ, đáng ngưỡng mộ.
    Ôi bạn Autumn hỏi thế làm loãng top. 2 vợ chồng nhà tớ bị cái (hay "được cái" nhỉ) rất thích hôn nhau, nên hôn nhau rất "mất thời gian". Hehe. Thời gian thật sự "lao động nặng" tổng cộng chắc khoảng 30 - 45'. Có nghỉ giữa 2 hiệp (hôn nhau âu yếm nhau tiếp, hihi). 2 vợ chồng khá cởi mở trong chuyện này, nên bọn mình biết tư thế nào thì giữ được lâu, tư thế nào thì không giữ được. Mỗi lần lâm trận là tha nhau hết trên giường xuống đất, vào phòng đọc sách. Nhiều lúc có giường không thích cứ quăng cái gối xuống đất quần nhau. Đến lúc mệt quá thì chuyển sang tư thế "kết thúc nhanh". Trước khi vào trận, bao giờ cũng có rượu vang, vợ mặc váy ngủ thật đẹp, để đèn vàng lung linh, thích thì cho thêm tí nhạc (cái này nguy hiểm à nha vì nhịp điệu của chồng đôi lúc bị cuốn theo nhạc, haha), cả 2 vợ chồng tắm rửa thơm tho mới có hứng chứ. Nhiều lúc chồng tớ cứ hít hà vợ đến 5-10' ý. Xong việc thì nằm ôm nhau thủ thỉ, hỏi xem có thích không, có làm tốt hơn được không, rồi nhâm nhi thêm 1, 2 li rượu. Tôn chỉ của vợ chồng mình là phải enjoy mới làm mà đã làm là phải enjoy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

cái gì mà 2,3 tiếng cho việc quan hệ vậy
    dành 2,3 tiếng tập thể dục thể thao còn có ích hơn
    quan hệ vừa đủ lại thòm thèm mới thấy thích hihi k nên lạm dụng "abuse" hại hết máy móc
    • 2,233 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Có thời gian mà enjoy 2-3 tiếng là tuyệt. Đây là môn thê thao tốt nhất trong các môn thể thao. Ngày nào cũng luyện leo núi thì cơ thể càng dẻo dai chứ kiểu lâu ngày gặp lại no dồn đói góp mới thực sự là đau ê ẩm nhiều ngày và nên tránh :-)

Trích dẫn Nguyên văn bởi iwannafly Xem bài viết
    cái gì mà 2,3 tiếng cho việc quan hệ vậy
    dành 2,3 tiếng tập thể dục thể thao còn có ích hơn
    quan hệ vừa đủ lại thòm thèm mới thấy thích hihi k nên lạm dụng "abuse" hại hết máy móc