TIN TÀI TRỢ.

Chồng làm nghề tài xế ham chơi không quan tâm tới gia đình! Ai có hoàn cảnh chồng giống em thì vô đây bàn luận với em nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e còn khá nhỏ tuổi, lúc trước em và ox yêu nhau bằng 1 tình yêu nông nỗi ,chồng em hơn em 3 tuổi, làm nghề tài xế xe cont ạh...e bắt đầu ở dưới quê lên đi học ở sài gòn, ba mẹ em gửi gắm cho anh chị họ ở chung để đi học cao đẳng, lúc đó e còn dại dột, chồng em vì nghe lời bà chị dâu em xúi dục nói rằng em rất dễ dụ và bảo anh ta dụ em đi nói chung em cũng cả tin nên cũng tin vào cái tình yêu mà anh ta trao cho em, quen nhau khoảng 6 tháng thì e có thai và.... xin 2 gia đình cho cưới...e nghỉ học lun hjxhjx...anh ta nói a ta có tình yêu thật sự với em chứ không chỉ đơn giản chỉ là dụ giống như lời bà chị xúi giục...đám cưới e nhà trai đi đc 2 quả thui ah, e phải bước vào từ cửa bếp nhà chồng vs ko thắp nhang hoặc bày bàn thờ để mời tổ tiên về chứng, bên nhà e vẫn thắp nhang đàng hoàng nhưng ko đốt đèn thui, chú rể ở lại nhà e khi đám cưới bên nhà e xong vs ngày hôm sau cô dâu chú rể nhà gái cùng đi về nhà trai, ko rước dâu lun. Nhà chồng em ở Bình Dương, nhà em ở Vũng Tàu, còn công việc của ox là ở Sài Gòn, mới cưới vợ chồng trẻ nên chồng em xin phép cha mẹ chồng cho 2 đứa ra riêng tại phòng trọ (chưa có đất xây nhà ạ)... hjxhjx,thời gian ở đây thì tụi e cũng có cự cãi nhưng e vẫn cảm thấy hạnh phúc... sáng dậy chúng em đổi bàn chải để đánh răng, đôi khi ngày hum nào làm kha khá thì ox e hay rủ e đi ăn, e mún ăn gì thì sẽ đc mua cho, e mún đi đầm sen , suối tiên ox e cũng đưa đi, nhưng lúc đó chỉ có vấn đề là ox e đi làm, có khi cả tuần về 1-2 lần vậy mà đi làm lại ít khi gọi điện hỏi thăm em lắm, khi nào về thì về, lúc đó e cũng tủi thân vì e vẽ nên 1 màu hồng cho gia đình khi hạnh phúc bên người chồng biết quan tâm yêu thương gia đình. nhưng nó cũng ko đáng với e lúc đó, đến lúc e sinh kon ,e về nhà mẹ sinh, sinh đc 5 tháng ox e nói về ở phía chồng, bắt đầu từ đây bao nhiêu chuyện xảy ra...làm em khổ tâm vô cùng,gia đình e nghèo nhưng rất biết điều với gia đình ảnh thì cũng vì mục đích mún kon mình ko khổ sở khi ở nhà người ta thui, nhưng ngược lại gia đình chồng e cũng có của cải có vẻ hơi khinh khi gia đình em, e còn nhỏ dại, dù sao hùi xưa ở nhà ba mẹ thương kon đầu tắt mặt tối làm mọi thứ chỉ dành thời gian cho con ăn học vs chơi thui, hjc về nhà chồng em chẳng biết làm j cả ạ, kon em còn nhỏ, e chỉ biết chăm kon khi ở nhà mẹ mẹ đẻ chỉ dạy thui, mẹ e cũng có dạy dỗ khá nhìu khi về nhà chồng, mẹ chồng em bị mổ khớp đang trong thời gian hồi phục, ba chồng em lo mọi việc trong nhà, có điều đàn ông mà nên các chị cũng hiểu là nhà cửa bề bộn, hjc ko mún nói là dơ dáy... từ đây e chăm kon là chủ yếu, còn mọi việc cha chồng em làm, tuy nhiên năm đó là năm tam tai chồng em nên gặp nhìu xui xéo, thế là ox e ở nhà ăn không ngồi rồi ko đi làm...e đang học dở dang cũng ko có công việc ổn định, ăn bám vào gia đình chồng, chồng em hay lấy cớ đi tìm công việc rùi đi từ sáng đến tối có khi đi wa đêm, e cũng mệt con, mẹ chồng cũng khó tính, hay xét nét em, vs mắng vốn cha mẹ em, chồng còn bỏ bê chơi bời, sau này nhờ vợ của bạn chồng em gọi điện khuyên e quản lí lại chồng thì chị ý nói rằng chồng em chơi "đập đá" cùng với chồng chỉ, các chị có bít cái đấy không ah? và rất thường xuyên chơi,... e ko bít đó là gì, nhưng e bắt đầu tìm hiểu và biết nó là 1 thứ ma tuý...e hụt hẫng vs đau khổ thế nào... đi thì qua đêm, có lúc e gọi về thì nghe nhạc xập xình, còn nói nếu e gọi nữa thì khỏi về lun,ở nhà thì chơi game máy tính hoặc điện thoại, đôi khi e nhờ vả giúp em kái này kái kia thì im lặng lơ đi, còn mẹ chồng nhờ thì sẽ đứng lên làm ngay, đến lúc e thấy mệt mỏi wá rồi, e xin phép về nhà mẹ để bình tâm lại thì mẹ chồng em phán 1 câu " tao rất ghét hở kon dâu về nhà mẹ đẻ, nếu bỏ chồng lun được thì hãy về", e cũng nghĩ là mới cưới 1 sớm 1 chiều mà đã ra nông nổi này thì e cũng chỉ có thể buông xuôi, nên e sắp xếp hết đồ đạc về nhà mẹ, hum đó e đã có 1 trận cãi nhau nảy lửa vs cả gia đình chồng, trong khi e kể tội chồng về kái khoản kon mình bỏ bê vợ kon đi đêm hôm không về còn đi vũ trường đi bả vs chơi kái thứ ma tuý kia với mẹ chồng nhưng bà không hề trách tội kon mình mà còn ngược lại trách e làm vợ mà không biết bảo ban chồng, trong khi cũng khoản thời gian đó vợ chồng gây hấn cãi nhau chồng e có nói 1 câu với e rằng: " mẹ chỉ có 1 còn vợ ko có kon này thì sẽ có kon khác..." e bùn nhìu lắm các chị ạ, nên e mới nói ra để mong mẹ chồng khuyên lơn, cuối cùng thì vậy đấy, còn trách ngược lại e là thứ kon gái dễ dãi, về nhà ko lo nhà chồng mà để cha chồng làm, hjx các chị trách e khoản này e cũng chịu, vì giờ suy nghĩ lại thì e cũng thấy mình vô trách nhiệm thật ạ, mẹ chồng e đã khoảng 60 cũng tóc bạc phơ hết rùi, nhưng đồ của bà , bà ko mặc lại bảo e mặc, ngậm ngùi nhưng mún mẹ chồng vui lòng, nhà cửa yên ấm nên e vẫn mặc các chị có tưởng tượng đc ko ah? hjxhjx e chỉ mới có 20t thui mà, e nghĩ thui kệ mình cũng ở nhà thui chứ có đi đâu mà mặc đại cũng đc, nói thật, e còn tôn trọng mẹ chồng hơn cả cha mẹ e nữa đấy vậy mà... đợt đó e cũng ức chế e mới nói ra 1 câu mà có lẽ giờ e cũng thấy ân hận, " kon ko thắp nhang ra mắt tổ tiên họ Trần nên kon ko phải dâu nhà này" bắt đầu từ đây mẹ chồng em bắt đầu trách cứ e đủ điều, chịu không nổi e ẵm kon ra giữa đường,nhà chồng e ngay mặt đường (nhưng đường hẻm lớn) , lúc đó nhìu xe wa lại nhưng họ tránh 2 mẹ kon e, lúc đó e hụt hẫng khóc lóc, vs chỉ mún ôm kon chết thui các chị...chồng em nằm trên võng cắt móng tay móng chân ko 1 phản ứng, mẹ chồng e trong nhà vẫn ngồi chì chiết, cha chồng thì cùng những thằng trong phòng trọ ( gia đình chồng e cho thuê phòng trọ) đứng cười cợt.... lúc đó e chẳng bjk phải thế nào, nhìu ngưới đi ngang nhìn chằm chằm vào 2 mẹ kon e và chửi e bị điên, lúc đó e điên thật rồi còn gì... đến lúc e bình tĩnh lại thì e bước vào nhà và quyết định ra đi thật sự, lúc này e mới nhận thấy kái sự vô tâm của kon người là như thế nào...và ít nhìu cũng hiểu đc gia đình chồng e sống ra sao...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Dài quá em gái.
    Em nói em còn khá nhỏ tuổi mà chồng e hơn em 3 tuổi. Chắc chồng em cũng đang còn ở tuổi suy nghĩ chưa thông.
    Thủ thỉ với chồng, quan tâm đến chồng 1 chút e nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenbaanh Xem bài viết
    Dài quá em gái.
    Em nói em còn khá nhỏ tuổi mà chồng e hơn em 3 tuổi. Chắc chồng em cũng đang còn ở tuổi suy nghĩ chưa thông.
    Thủ thỉ với chồng, quan tâm đến chồng 1 chút e nhé.
    dạ... e chỉ mới kể 1 phần mà dài wá nên e tam thời dừng lại ạ, để hum nào rảnh rỗi e kể thêm hjchjc... còn dài dòng lắm ah... nhưng e vẫn cảm ơn nhìu lắm ... e cũng thủ thỉ vs wan tâm rùi ah
    • 268 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Mình thông cảm với hoàn cảnh của bạn. Đọc bài viết của bạn mình thấy rằng bạn đã rơi vào một hoàn cảnh eo le. Chồng bạn vô công dồi nghề lại chơi bời nghiện ngập. Bố mẹ chồng vốn cũng đã không coi bạn là gì khi bạn bước về làm dâu bầu bí đòi cưới. Bản thân bạn đã có phần không ổn khi học hành không tử tế mà dễ dãi cơm kẻng thiếu kỹ năng làm dâu trong gia đình, lại cộng thêm vào gia đình chồng như vậy thì những chuyện tai họa sụp xuống cũng là đều có thể thấy trước. Tuy nhiên nếu nói ra điều này thì dễ bị chửi là trù ẻo, đâm ra rước vạ vào thân.
    Tôi nghĩ một người chồng nghiện ngập chơi bời như vậy, bố mẹ chồng như vậy bạn đừng nên hi vọng có được điều gì từ họ. Hãy tự tìm lối thoát cho cuộc đời mình. Bạn hãy quên đi một cái ước mơ màu hồng về một gia đình hạnh phúc mà nhìn vào thực tế cuộc sống bạn đang có, như vậy sẽ tốt hơn. Mỗi con người có một số phận, số phận ấy có thể là do ngoại cảnh đưa đẩy đến, nhưng cũng có phần là do chính những quyết định sai lầm mà tự mình tạo ra.
    N/S: Thêm một thông tin nữa là mỗi năm ở VN có thêm 15.000 người bị nhiễm HIV, số người bị các bệnh xã hội khác còn lớn gấp nhiều lần. Việc bạn dùng chung bàn chải đánh răng với chồng bạn là điều vô cùng nguy hại. Không chỉ là nguy cơ lây bệnh qua đường máu mà còn nguy cơ lây các bệnh về răng miệng khác.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 182 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Bạn nên tìm kiếm một con đường tương lai khác ngoài việc về sống với gd chồng,bạn còn trẻ còn nhìu cơ hội cố gan bạn nhé,hãy giải thoát cho bản thân mình bang việc tự lập và nuôi con một mình nếu người chồng ko thay đổi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kennyha85 Xem bài viết
    Mình thông cảm với hoàn cảnh của bạn. Đọc bài viết của bạn mình thấy rằng bạn đã rơi vào một hoàn cảnh eo le. Chồng bạn vô công dồi nghề lại chơi bời nghiện ngập. Bố mẹ chồng vốn cũng đã không coi bạn là gì khi bạn bước về làm dâu bầu bí đòi cưới. Bản thân bạn đã có phần không ổn khi học hành không tử tế mà dễ dãi cơm kẻng thiếu kỹ năng làm dâu trong gia đình, lại cộng thêm vào gia đình chồng như vậy thì những chuyện tai họa sụp xuống cũng là đều có thể thấy trước. Tuy nhiên nếu nói ra điều này thì dễ bị chửi là trù ẻo, đâm ra rước vạ vào thân.
    Tôi nghĩ một người chồng nghiện ngập chơi bời như vậy, bố mẹ chồng như vậy bạn đừng nên hi vọng có được điều gì từ họ. Hãy tự tìm lối thoát cho cuộc đời mình. Bạn hãy quên đi một cái ước mơ màu hồng về một gia đình hạnh phúc mà nhìn vào thực tế cuộc sống bạn đang có, như vậy sẽ tốt hơn. Mỗi con người có một số phận, số phận ấy có thể là do ngoại cảnh đưa đẩy đến, nhưng cũng có phần là do chính những quyết định sai lầm mà tự mình tạo ra.
    N/S: Thêm một thông tin nữa là mỗi năm ở VN có thêm 15.000 người bị nhiễm HIV, số người bị các bệnh xã hội khác còn lớn gấp nhiều lần. Việc bạn dùng chung bàn chải đánh răng với chồng bạn là điều vô cùng nguy hại. Không chỉ là nguy cơ lây bệnh qua đường máu mà còn nguy cơ lây các bệnh về răng miệng khác.
    Dạ thật ra thì lúc quen và đến với nhau chồng e cũng hứa hẹn nhiều điều mà e cũng cả tin nên mới có những chuyện sau này, chồng e công việc cũng có chứ ko phải vô công rồi nghề, vì khoảng thời gian đó chồng e gặp nhìu xui xẻo, làm cũng chẳng được gì, tốn công nhưng lại tay trắng, vì nghề tài xế mà, cũng gặp nhìu nguy hiểm, gặp tai nạn đền khoản hư hỏng xe cho chủ xe,lương thì ko nhìu nhưng cũng ko đến nỗi để mẹ kon e phải thiếu thốn, mà thấy ox đi làm mệt mỏi cũng thương, còn chuyện nghiện ngập thì kái thứ mà chồng e chơi không phải thứ gây nghiện vì e tìm hiểu rùi,chỉ là nó tạo ra cảm giác dễ chịu thích thú cho người chơi thui ạh, nhưng có vấn đề là sau khi đã phê thì nhu cầu tình dục rất cao vs có thể quan hệ tình dục tập thể ( kái này e phải công nhận là khả năng lây bệnh cho vợ kon rất cao, thì bản thân e cũng có lòng tự cao ko cho phép mình là người bị phản bội dù là thể xác nên e mới quyết định ra đi như vậy đó ạh,về nhà cha mẹ e cả e vs gia đình e đều khổ tâm, khuyên e nếu đã như vậy thì đành dứt khoát li dị, khi e quyết định li dị thì chồng e lại ăn năn vs hối hận xin cơ hội, e nghĩ vì kon vì mình vì cha mẹ mình, với lại lúc đó chồng e tỏ ra suy sụp sau vụ mất hết tiền vàng giành giụm nên e thấy cũng thương, dù sao cũng còn tình cảm vs đôi lúc những kỉ niệm đẹp tràn về khiến mình hối tiếc nên e đã cố gắng đấu tranh tư tưởng bỏ wa vs làm lại từ đầu, khi e đồng ý trở về ox hứa ko chơi kái đó nữa...e lại trở về nhà chồng, lúc này chỉ còn mỗi mẹ chồng, từ đó đến giờ e cũng ko phát hiện ra chồng chơi kái đó nữa, ko biết rằng bỏ thật chưa hay là chơi sau lưng e thì e cũng ko biết, vì công chuyện làm ăn của chồng e vs bạn bè quá phức tạp và e cũng ko biết nhìu về bạn chồng, mỗi lần e hỏi chồng đang ở đâu làm j thì chỉ nói đang ở nhà bạn, e ko biết đâu mà nói hjx, thui thì chồng nói vậy e cũng chả hỏi nhìu làm gì nữa... còn e thấy vấn đề và mọi hậu quả thì e ko biết trc đc như anh ỏ chị nói đâu ạ,nếu e biết có ngày đó thì e đã ko chịu đựng, chỉ vì e ko nghĩ đc là kon người mà sao có thể sống vô tâm và ích kỉ đến thế, cho dù cha mẹ chồng ko ưng ý đi chăng nữa, thì cũng phải biết kái j phải trái mà phân xử cho 2 vợ chồng e,(mẹ chồng e cũng mang thai a 2 4 tháng mới tiến đến đám cưới, vậy mà không hiểu cho e cùn hoàn cảnh, lấy đó cứ trách e là lạoi kon gái dễ dãi, nhưng e cũng đồng ý là e dễ đãi thật,về phần sau này e có xin mẹ chồng cho đi học tiếp nhưng mẹ chồng e không cho còn nói rằng "ai bỏ tiền ra nuôi cho mà đi học", đồng thời nói với chồng e rằng: "nếu mày cho vợ mày đi học koi chừng nó đi với trai"... hjx ko cho e học tiếp nhưng lại bắt e phải đi làm để phụ thêm, đỡ đần cho chồng, lúc này con e đc 1tuổi ,và còn trách e rằng lúc có bầu ở trọ ăn không ngồi rồi mà ko biết đi kím việc làm phụ chồng, người ta có bầu vẫn đi làm cho đến lúc 8-9 tháng mới nghĩ để sinh thôi, và chưa từng thấy đứa kon dâu nào như e..." hjxhjx... do e không nghĩ trước đc hoàn cảnh mình sẽ như thế hay là do mẹ chồng e quá độc đoán vậy ạ? e cảm thấy ức chế với bà nhưng biết cũng 1 phần do mình thui...từ lúc này e bắt đầu cảm thấy ngày càng ngột ngạt, e cũng góp ý mẹ chồng nàng dâu như vậy để chồng e hiểu chồng e tìm cách phân xử nhưng chồng e cứ nói : mẹ nói vậy là có lí do thế này thế kia, có nghĩa là ox e luôn luôn bênh mẹ vs cho ý kiến của bà lun lun là đúng, còn nhìu chuyện xảy ra nữa nên e góp ý ox xin ra mẹ cho ra riêng,nhưng mẹ chồng e ko cho, nói rằng bà già cả không có ai chăm nom, lỡ có chuyện gì 1 mình ko xoay sở đc ... thế là chồng e vs e cũng ở lại với bà (sau khi e bỏ đi cha chồng e vs mẹ chồng cũng luôn có nhiều xích mích từ trước, hôm e đi thì chồng cũng bỏ đi chơi cả đêm ko về, mẹ chồng thì về quê, ở nhà cha chồng đã cạy két sắt lấy hết sạch tiền vàng của 2 vợ chồng e + tiền vàng của 2 ông bà rồi bỏ đi, vàng cưới 2 bên e nghe lời mẹ đẻ gửi lại hết nhà chồng nên giờ ba chồng lấy hết cũng trắng tay lun rùi, nhà chồng e có 4 đứa kon chồng e là thứ 2, còn 1 kon trai trưởng vs thêm 2 em gái, nhưng 3 người con đó ở căn nhà trên sài gòn tiện cho việc đi học đi làm, chỉ có 2 vợ chồng già về đây xây nhà ở Bình Dương rùi trông koi dãy phòng trọ, a 2 cũng lấy vợ sau tụi e 1 năm, nhưng mà vợ a 2 hơn ổng tới 8 tuổi, làm kế toán trưởng lương cũng khá cao, a 2 thì làm nhân viên công nghệ thui, 2 vợ chồng ở trên sài gòn cùng 2 đứa e gái nhưng cũng chẳng yên ổn vs mẹ chồng e nữa, chị dâu về sửa sang nhà cửa sắm sửa tiện nghi đầy đủ cho nhà trên sài gòn, nhưng mẹ chồng e ko ưng ý ở chỗ chị lớn tuổi nhưng lấy đc người chồng trẻ đẹp trai phong độ như kon trai của mẹ... tội nghiệp chỉ cũng đảm đang chu toàn hơn e nhiều mà còn ko đc vừa ý mẹ chồng, mẹ chồng e tính tình rất hay xét nét, sau vụ cha chồng ôm toàn bộ tài sản đi thì mẹ kêu gọi a -e trong nhà về vs trong lúc tức giận mẹ đã kể tội hết, cự cãi 1 hồi thì bà đã đuổi a chị 2 đi, tính a 2 chồng e cũng ngang bướng nên đã đi, tới giờ lun ạ, nên chỉ còn 1 mình bà ở nhà, cũng may dì 2 chồng e ở bên mỹ nên có gửi về ít tiền sau này mẹ chồng e nhờ tiền phòng trọ vs tiền bên mỹ sửa sang lại nhà cửa sạch sẽ cao ráo hơn, lúc này bà cũng đi lại đc sau vụ mổ rùi) , hoàn cảnh của gia đình chồng e như thế đó, sau này mẹ chồng e hay có câu: "đẻ ra kon trai làm gì để nó nghe vợ bỏ mẹ,chả nhờ vả đc gì",hjxhjx e thấy oan ức vì thực chất chồng e kái j cũng vì mẹ,cũng mẹ là wan trọng, vs thay vào đó đối xử vs vợ kon chẳng ra sao hết...vì thời gian ox e ức chế mẹ vs vợ thay phiên "mách tội" nhau nên ox e chán nản vs nảy sinh ngoại tình, thời gian này e đã tìm đc việc làm, 2 e gái cùng về ở, e nấu cháo cho kon e để e đi làm, nhưng nó cứ bám riết e, e chẳng làm j đc , nên e nói õ đang ngổi chơi game máy tính đứng dây trọng kon để e làm, nhưng mẹ chồng lại nói để cho nó làm j làm và kêu đứa e gái trông kon hộ, e thấy lạ thiệt, thời gian ở nhà e cha mẹ mình thương kon chăm cháu đôi khi còn giặc giũ cơm nước sẵn, về gia đình chồng chủ yếu mình làm mọi việc rùi ,chăm kon,còn phải đi làm, vậy mà cứ trách ở ngoại ông bà chăm cháu không tốt, e xin hỏi các a chị khi bà nội hỏi cháu mình có ăn cứt gà ko vs nói kon mình là đồ ngu, thì e biết là giỡn với cháu rùi nói vậy thui nhưng sao e nghe thấy thế nào ấy ah...e viết rồi kể ra đây để giải toả mọi thứ, vs luôn mong đc các a các chị chia sẻ với e để e biết đc thế nào là đúng là sai ạ!
    • 603 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

như vậy em cũng còn may đấy ở chỗ chị chủ nhật tới này có 1 đám cưới anh ta là tài xế còn cô kia CB CNVC sắp cưới mà anh kia hơn cô ta đến cả 13 tuổi kia, đằng này chồng em hơn em có 3 tuổi vậy là em còn hên đó, nói chung là tài xế xe nhỏ hay xe tải đều họ trăng hoa bay bướm, vì họ nghĩ là mình là dân tài xế thì phải quan hệ rộng mà nhất là gái gú thì nhiều vô kể đi đến đâu cũng có cả từ bắc vào nam chị thì thừa biết đều ấy vì chị cũng gặp thường xuyên mà, nên gia đình anh ta coi là nhà tạm thậm chí không bao giờ đem tiền về cho vợ con, có tiền anh ta cho mấy con mụ gái, đĩ điếm.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayxuanyeudau Xem bài viết
    như vậy em cũng còn may đấy ở chỗ chị chủ nhật tới này có 1 đám cưới anh ta là tài xế còn cô kia CB CNVC sắp cưới mà anh kia hơn cô ta đến cả 13 tuổi kia, đằng này chồng em hơn em có 3 tuổi vậy là em còn hên đó, nói chung là tài xế xe nhỏ hay xe tải đều họ trăng hoa bay bướm, vì họ nghĩ là mình là dân tài xế thì phải quan hệ rộng mà nhất là gái gú thì nhiều vô kể đi đến đâu cũng có cả từ bắc vào nam chị thì thừa biết đều ấy vì chị cũng gặp thường xuyên mà, nên gia đình anh ta coi là nhà tạm thậm chí không bao giờ đem tiền về cho vợ con, có tiền anh ta cho mấy con mụ gái, đĩ điếm.
    Làm sao mà gọi là may đc chị, chị có đọc hết những lời e tâm sự ko ạ, e viết có hơi dài dòng nhưng nếu nói vê hoàn cảnh e thấy có nhìu mẹ cũng có người chồng biết quan tâm và yêu thương chăm sóc chứ có phải là ai cũng như chị nói thế cả đâu,e thấy e ko đc may như nhìu mẹ khác, và e mong muốn chỉ 1 chút yêu thương thôi, nếu như trường hợp chị nói thì ko biết chừng chị ấy lại sướng, vì thường là người đàn ông già cưới vợ trẻ thì sẽ biết yêu thương trân trọng hơn,huống hồ người đàn ông đó lớn tuổi, suy nghĩ cũng sâu sắc, ko ham chơi vs có suy nghĩ độc đoán như chồng e thì sao ạ? mà dù có trăng hoa nhưng người đàn ông đó phải nghĩ lại mình có trăng hoa với đc người nào trẻ hơn để thay thế người vợ của mình hay ko? và nếu người đàn ông đó ko tốt thì làm sao chị ấy đồng ý cưới 1 người già hơn mình nhìu mà còn phải chịu khổ như thế chứ đúng ko chị?