TIN TÀI TRỢ.

Cho em xin ý kiến về mẹ chồng ạ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng em mở công ty riêng. Chồng làm GĐ (kiêm TP kinh doanh rooling, vợ phụ trách nhân sự và TC. VC em ở cùng MC. Lúc nào bà cũng nói mỗi mình chồng em một mình nuôi 2 con vất vả (Không lẽ em là bù nhìn ạ:Sad:?), mà em cũng có phải là người mẹ đoảng đâu ạ. Ban ngày đi làm, tối về dọn dẹp, rồi lại 2 đứa con, đứa thì hướng dẫn cho học, đứa thì mới lẫm chẫm biết đi. MC lúc nào cũng làm như em ăn bám chồng. Theo nhận xét của nhiều người và em cũng tự nhận thấy em là con dâu ngoan, rất biết nhẫn nhịn dù MC rất rất khó tính (nói thật là em chưa thấy ai khó tính như MC em đâu ạ).

Các mẹ có cao kiến gì để MC em thay đổi suy nghĩ ấy đi không ạ?

Mà các mẹ đừng khuyên em nói chuyện với chồng chuyện này nhé. Chồng em gia trưởng lắm.

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MC nào chả thế bạn nên thông cảm người già đi, quan trọng là chồng vẫn tôn trọng bạn là được rồi mà, ko thế thì không được gọi là MC, dĩ hoà vi quý đi bạn!!
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em mẹ chồng nói gì cứ bỏ ngoài tai chị ạ. Mình biết mình là ai mà
    2hj6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

:Laughing: nói làm gì cho mệt, làm chồng thì phải nuôi cả vợ lẫn con chứ, đằgn này mới nuôi có mỗi con là may lắm rồi. vấn đề là để ý con, xem nó có bị ảnh hưởng bởi quan điểm ấy của mc ko thôi, em gái ạ, để xử lý
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 505 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

khi nào mới chấm dứt mẹ chồng và nàng dâu ....mc nào cũng vậy cả ....họ sợ con mình cực khổ .....mc nói gì mặc kệ mình ở với chồng mình chứ mình đâu có ở với mc đâu mà sợ .....chị cứ yêu tâm mà sống đi ....mc nói gì thuận tai thì nghe ..kô thuận thì làm bộ ừ cho qua chuyện ....
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ dunglise: mình ở với MC mà.
    @ all: MC em không phải chỉ nói với mình em đâu ạ. Gặp ai cũng nói vậy, lại còn chê CD hết cái nọ đến cái kia (ví dụ: em nấu 1 nồi xôi sắn, MC em chê nấu gì mà chán thế, nhưng làm 1 lèo 2 bát đầy ú ụ :Sick. Bó tay.com

Thế nên em mới nhờ các mẹ tư vấn thế nào để em đỡ stress với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 660 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Nếu công ty của vợ chồng bạn đã ổn định thì bạn có thể tìm cho mình một vị trí ở công ty khác. Lương cao hay thấp không quan trọng, quan trọng là bạn có việc làm (trong mắt mẹ chồng, bạn không còn là người ăn bám), có một môi trường làm việc thoải mái hơn (so với làm việc dưới quyền một ông GĐ gia trưởng). Ngày 8 tiếng đi làm, cộng với thời gian đi đi về về là bạn thấy đỡ căng thẳng hơn rồi đấy. Còn tuyp người như mẹ chồng bạn thì khó cải thiện tình hình lắm (con nấu xôi chê không ngon mà vẫn làm 2 bát :Laughing. Hơn nữa, bạn không dám đề cập chuyện này với chồng thì lại càng khó cho bạn, bạn vẫn có khoảng cách với chồng, có nghĩa là bạn chưa thực sự có một chỗ dựa vững chắc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Trời , chuyện nhỏ xíu , kệ đi bạn ơi . Mình cũng có thu nhập như chồng mà còn bi nói là gánh nặng của chồng nè ...hehe , nghe riết quen luôn . Mà câu nói như thế có xi nhê gì đâu , MC mình còn nhìu câu xúc phạm dã man lắm kìa , nhìu lúc mún nhảy lầu chết bà cho rùi mà ko hỉu saolâu lâu giựt mình thấy mình sống còn dc đến bây giờ đó.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

từ lúc chưa kết hôn em luôn tâm niệm mẹ nào cũng là mẹ , mình đối xử với ng ta như bố mẹ mình thì k lẽ ng ta lại k thương. Lấy chồng rùi mới thấy nhiều cái khó cái khổ nhưng em toàn nhịn thôi ạ, dù sao phận con cũng k được cãi cha mẹ. Chắc tại em hiền quá hihi.
    mẹ cũng cứ chiều MC coi sao, cụ sẽ thương mình hơn đó