TIN TÀI TRỢ.

Chia tài sản trước khi li hôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.63K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Wh?
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Mình muốn hỏi ý kiến các bạn về việc của mình.
    Chồng mình gia trưởng và bạo lực, mình muốn li hôn. Bọn mình có 1 ngôi nhà của chung hai vợ chồng trị giá khoảng 2 tỷ đồng. Có 2 con chung. Mình có công việc tốt, chồng mình có công ty nhưng lâu nay chẳng có thu nhập gì.
    Mình muốn bán nhà khi li hôn, sau khi để dành một phần tiền cho các con học hành sau này (nhờ người quản lý có VB hẳn hoi), phần còn lại sau khi trả nợ hết sẽ chia đôi.
    Ngôi nhà do mình vay mượn (2 vợ chồng đã trả gần hết nợ, số tiền đóng góp trả nợ gần như ngang nhau), và 2 vợ chồng buôn bán xây dựng nên, bây giờ ông chồng mình muốn giữ phần nhiều, nói cô góp đồng nào thì cô liệt kê hết ra. Mình bảo nếu ko thoả thuận được thì ra toà chia, ông ấy nói chẳng có toà nào ở đây cả, bố mày ko chia chác gì hết, còn ko thì cứ ở vậy tao sẽ xử cứng với mày.
    Mình muốn nuôi 2 đứa con, nhưng trước mắt cứ thoả thuận mỗi người nuôi một đứa, vì chắc chắn ông ấy ko thể lo cho con được, do hiện tại ko có việc làm và ko biết chăm sóc trẻ nhỏ.
    Mình rất lo lắng cho giai đoạn sắp tới đây khi tình hình căng thẳng mà vẫn ở chung một nhà, và quan điểm của ông ta về vấn đề tài sản...bạo lực có thể tiếp tục diễn ra trong khi mình không ở trung tâm thành phố, khó mà gọi 113 khi cần ứng cứu, cũng chẳng có anh em ở gần. Mình chỉ muốn sao cho công bằng để có tiền mẹ con mua cái nhà sống sau này, hoặc thiệt hơn một chút cũng được. Có cách nào không các bạn, để mọi việc nhanh chóng và hiệu quả, có tính đến lợi ích của bọn trẻ nữa.
    Cảm ơn các bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,366 Bài viết

• 118,864 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ bạn nên tìm đến VP Luật sư để được tư vấn chuyên nghiệp hơn.
    • Z.4
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 530 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

chả cãi nhau làm gì, chả đòi hỏi gì với ông ấy cả, nhờ luật sư họ đứng giữa hết,kể cả con cái

ông ấy có thể nói xử cứng với bạn, có thể mày tao chi tớ, bố mày, bố tao với bạn, nói là nói cho vui, chứ gặp luật sư xem ??? nhũn như chi chi

chả phải liệt kê, kể cả bạn chả có đồng tiền nào, nhưng tài sản mua trogn thời kỳ hôn nhân ( nhấn mạnh là chồg bạn bỏ 100% tiền nhá) vẫn phải chia hết.

Thời điểm nhạy cảm đừng có cãi nhau tay đôi, không giữ đuợc thì cứ để pháp luật can thiệp.chúc bạn vững vàng và mau chóng vượt qua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Wh?
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Còn một số khoản nợ do mình vay, có thể chứng minh đó ko phải là tiền từ chồng nhưng ko có giấy tờ vay, do người thân cho mượn, mình nên làm gì để lấy lại khi bán nhà đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wh? Xem bài viết
    Còn một số khoản nợ do mình vay, có thể chứng minh đó ko phải là tiền từ chồng nhưng ko có giấy tờ vay, do người thân cho mượn, mình nên làm gì để lấy lại khi bán nhà đây?
    Điều này bạn hoàn toàn có thể thực hiện nếu như bạn có thể chứng minh khoản vay đó vào việc chung của gia đình.
    Việc ly hôn và phân chia tài sản của bạn nghe có vẻ khá phức tạp, bạn cũng đang có một lợi thế khá lớn về kinh tế. Ngược lại qua tâm sự cho thấy bạn hiểu biết rất ít về luật pháp, kinh nghiệm tham gia tranh chấp tài sản. Vì vậy theo mình bạn nên thuê luật sư họ sẽ tư vấn cho bạn con đường để bạn bảo vệ được mức tối đa phần tài sản của mình. Bạn nên thuê những LS có kinh nghiệm, kinh nghiệm về ly hôn và tranh chấp tài sản là tốt nhất, bên cạnh đó bạn hãy kiên trì và thu thập các thông tin có lợi cho việc tranh tụng và thực thi quyền của bạn sau phiên tòa.
    Chúc mẹ con bạn may mắn.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên nhờ luật sư, trường hợp có tranh chấp tài sản chung tốt nhất có sự tham gia của luật sư như thế sẽ đảm bảo lợi ích cho mẹ con bạn khi li hôn.

Việc bạn bị bạo hành để dẫn đến li hôn theo mình thấy cũng trầm trọng, điều này thực sự mình không muốn nó xảy ra nhưng nếu xảy ra (nếu bạo lực tiếp diễn) thì khi đó bạn nên có ngay chứng nhận thương tích (nếu nặng), hoặc báo ngay chính quyền (tổ dân phố) lập biên bản... với những chứng cứ đó khi ra tòa, luật sư giúp bạn có thêm khả năng nuôi con.

Bình tĩnh xử lý bạn nhé :Rose::Rose::Rose:
    Xin cảm ơn gia đình, thầy cô, bạn bè đồng nghiệp đã tạo điều kiện cho tôi có thời gian để post bài này!
    Xin chân thành cảm ơn!

:Rose::Rose::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em xin lỗi chủ top, nhưng chị gái em cũng chuẩn bị ly hôn, lão anh rể cũng tẩu tán tài sản gần hết, em muốn xin mọi người tư vấn 1 số ý kiến mong mọi người giúp.
    Tài sản của anh chị khá nhiều, trc khi ra bắc chị em rút hết tiền mặt tại ngân hàng gần 2 tỷ đưa cho anh rể vì ông ấy bảo muốn ra Hà Nội mua nhà lớn hơn.
    Em nói hơi dài dòng nhưng hiện tại những tài sản mà chị em biết như sau.

1. Nhà ở Hà Nội ông anh rể mua trc khi cưới sau đó vì không có hộ khẩu nên nhờ cô em đứng tên, nhà đó vẫn đang trong quá trình làm sổ đỏ, lấy đc sổ chưa quả thực em cũng ko bit.

2. Nhà ở Vũng Tàu thì ngày xưa mua là giấy tờ viết tay ( cậu em mua hộ và cho vay tiền, hic), sau đó khi làm sổ đỏ ông anh rể để thằng em trai đứng tên, chị em ko biết gì vì đợt đó chị em ko ở Vũng Tàu.

3. Mới đây chị em lấy đc 1 cuốn sổ tiết kiệm 23.000$ của ông ấy gửi tại ngân hàng vietcombank Hà Nôi đến tháng 8 này hết hạn, nhưng hiện tại ông ấy đang công tác sài gòn.

4. Nhà và đất khắp nơi thì ông ấy ko hề đứng tên mà nhờ anh, em nhà ông ấy đứng hết.

Chị em nhu mì lại không làm đc kinh tế lắm mà 2 năm nay ly thân nuôi con 1 mình ở nhà thuê, lão anh rể ko gửi 1 đồng nuôi con, ngang nhiên cặp bồ.

Em muốn hỏi các chị xem nếu bây giờ ly hôn chị em có thể cứu vãn đc những tài sản gì để nuôi con.

Chị nào làm ở ngân hàng Vietcombank trả lời giúp em nếu anh rể gửi tiết kiệm tại Hà Nội, bây giờ chị em đang giữ sổ thì ông ấy muốn rút tiền thì phải làm thế nào, có rút được ko, ông ấy đang làm tại sài gòn.

Em muốn hỏi thêm là ông ấy có thể tẩu tán được tài sản = tiền đó đc ko, vì chị em vẫn có chứng cứ là cái sổ, nó chẳng đáng bao nhiêu so với tài sản của ông ấy nhưng là cả vấn đề với chị em.

Mong anh/chị giúp đỡ!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em muốn hỏi thêm là ngày xưa chị em đứng tên gửi ngân hàng gần 2 tỷ sau đó rút hết đưa cho anh rể ko giữ lại chút nào, hiện cũng ko có gì để minh chứng đúng ko anh/chị?
    Em cứ trách chị ấy ko bit phòng thân, bây giờ thì bẽ bàng chả biết làm thế nào. Anh/chị nào rõ về luật tư vấn giúp em với.
    Em hỏi thêm nữa là anh rể ngoại tình mà có bằng chứng rõ ràng thì khi ly hôn vợ có đc bảo vệ quyền lợi hơn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 390 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Vụ sổ tk, nếu ông anh rể bạn ra Ngân hàng ở HN báo mất sổ, thì NH sẽ cho 1 tờ đơn khai báo, ổng điền vào và ung dung chờ đến ngày ngân hàng cho phép rút tiền. Thường thì mỗi NH có 1 chính sách, em nhớ ko nhầm thì bên VIB là cho phép rút sau 1 tháng kể từ ngày đến hạn. Khi rút chắc chỉ cần CMT và cái tờ khai đó thôi. Vì sổ mang tên ổng mà. Có lẽ việc cần làm là làm đơn đến tòa án yêu cầu phong tỏa tài sản.
    Khi xưa hồi em còn làm NH, có lần nhận được trát của tòa án yêu cầu lục lại chứng từ từ chục năm trước. Đại khái là 2vc ly hôn, cần chia tài sản. Chồng và mẹ chồng nói là khoản tiền abc dùng cho việc xyz là do mẹ chồng cho tiền chồng, nên nó là của riêng chồng. Tòa yêu cầu xác minh số tiền đó có đúng là đứng tên bà mẹ chồng, được rút ra từ NH em ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,805 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

chuyen cua chu top co lien quan nều den tai san va kha rac roi vi co no chung, minh nghi la hai ben k thoa thuan duoc dau, nen yeu cau tat ca ra Toa, ban nen nho LS lam ho so cho ban day du truoc khi ra Toa.
    co gi thac mac thi ban cu YM cho minh
    vplslongxuyen@yahoo.com
    thôi đi, không ký nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Gửi bạn chủ top và csmoi:
    Việc ly hôn không thống nhất được phân chia tài sản mà để Toà phân xử thì phải đóng lệ phí 5% giá trị tài sản mang ra phân xử, Toà sẽ thu trước ( tạm ứng ) của nguyên đơn.
    Với những tài sản bị tẩu tán: phải chủ động thu thập đủ chứng cứ pháp lý nếu không khả năng bị thua là rất cao, mất tiền nhiều (nhất là với bất động sản) mà vẫn không được chia!
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi trường hợp của em:
    Trước khi cưới, chồng em vay tiền để xây nhà trên đất của bố mẹ chồng cho. Cưới xong, 2 vợ chồng oằn lưng để trả nợ. Vậy nếu li hôn, em có được chia nhà không a?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 339 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong89 Xem bài viết
    Trước khi cưới, chồng em vay tiền để xây nhà trên đất của bố mẹ chồng cho. Cưới xong, 2 vợ chồng oằn lưng để trả nợ. Vậy nếu li hôn, em có được chia nhà không a?
    Được chia nhà thôi, đất thì nghỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong89 Xem bài viết
    Bạn phải có giấy tờ hợp lệ chứng minh bạn có đóng góp tài chính trả nợ xây nhà, Toà sẽ xử chồng bạn phải thanh toán lại cho bạn những chi phí đó một cách hợp lý.
    Nếu nhà xây xong trước khi cưới thì đó là tài sản hình thành trước hôn nhân, theo mình bạn không được chia!
    • 561 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Chào chủ top
    Mình cũng đã rơi vào hoàn cảnh giống bạn và theo như mình đã tìm hiểu. Nếu bạn thuê LS thì bạn cũng mất phí khoảng 200 triệu cho luật sư đó nếu thắng, còn thua thì mình mất án phí cũng thế. Còn nếu để tài sản như vậy ra tòa, chắc chắn tòa sẽ chia 50/50 nếu hai bên không có bằng chứng gì chứng minh rằng mình góp phần nhiều hơn trong số tài sản chung đó. Nếu một bên muốn giữ nhà thì tòa định giá tài sản rồi bên giữ nhà thanh toán phần chia cho bên còn lại. Nhưng nói chung nếu ra tòa mà vẫn còn tranh chấp về tài sản thì rắc rối mà nó không còn là một vụ án xử ly hôn nữa mà thành vụ xử tranh chấp tài sản.
    Còn về giấy vay, nếu hai bên không công nhận đó là khoản vay riêng và tự nhận trách nhiệm tra, mà cho là vay chung thì phải liên đới thanh toán mặc dù bạn hoặc chồng có thể vay cho việc riêng (mình đã bị lão chồng cài như vậy hồi ly hôn)
    Tuy nhiên, nếu chồng bạn như vậy, mình nghĩ bạn nên để ra tòa xử. Còn bây giờ, nếu bạn cầm được giấy tờ nhà thì tốt, cất đi, còn nếu không thì giấy tờ nhà đứng tên hai vợ chồng, một mình chồng bạn cũng không thể bán để tẩu tán tiền thì mình nghĩ bạn nên tránh đi. Đi ở nhờ nhà người quen chẳng hạn. Tránh voi chẳng xấu mặt nào mà bạn. Còn tài sản, ra tòa bét nhất bạn cũng được 50/50.
    • 2,209 Bài viết

• 6,431 Được cảm ơn

Em xin phép hỏi mọi người tí, tài sản sau khi có quyết định của tòa án là bên vợ phải nộp đủ số tiền cho chồng thì người chồng đó có quyền hay có thể gây khó dễ gì cho bên mua khi sang tên chuyển nhượng hay không vì em đang muốn mua một cái nhà tương tự nhà chủ topic này. Tức là ly hôn xong có quyết định của tòa rồi chỉ chờ vợ trả tiền để sang thi hành án là xong, cả nhà em sợ bị lừa, sợ bị chồng của chủ nhà vác dao đuổi, hay gặp chí phèo. Thật sự là cái nhà rất hợp hướng, hợp tuổi và gần cơ quan em nên em rất muốn mua. Chỉ sợ rắc rối giấy tờ. Mong mọi người hồi âm gấp gấp để em còn quyết định với ạ. Em cảm ơn rất nhiều!

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: https://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

em lôi topic này lên mong được tư vấn ạ:
    Chả là em đang lo vụ li hôn cho ba em và bà vợ sau của ông. Ba em bỏ tiền ra mua đất và xây luôn nhà sau khi đăng kí kết hôn 1 năm với bà này (TS sau kết hôn). 2 ng dọn ra đó ở. Sau 10 năm , bà này chỉ lo kiếm tiền, cất riêng và nuôi 2 đứa con riêng đời chồng trước của bà này. 1đứa ba cho phép sống chung với 2 ng. Ba em tháng nào cũng nộp tiền ăn, tiền điện tiện nước.. nếu k sẽ bị.. đói. bệnh tật k dám đi chữa vì làm gì còn tiền mà đi, tiền mấy chị em gửi về lọt vào túi bà ta hết. Kết quả ..biến chứng mù mắt do tiểu đường và cẩu thả trong việc ăn uống vệ sinh.
    Nay mấy chị em đưa ông về nhà cũ để chăm sóc, và lo chạy vụ li dị này.
    Căn nhà ban đầu đứng tên ông. chỉ là giấy tờ viết tay khi mua đất.Nhưng khi đòi lại giấy tờ bà này k đưa mà chỉ đưa 1 giấy photto mới toe đứng thêm tên bà ta vào. Bà ta đổ cho ông giấy này do ông nhờ bà ta làm lại khi giấy mua đất cũ bị mất, dễ nhận ra vì giả chữ kí . Trong thời gian biến chứng bệnh nặng, lại k có con đẻ bên cạnh, bà ta đã ép ông làm 1 cái giấy ủy quyền với ND : cho phép sử dụng căn nhà và giải quyết tờ liên quan đến căn nhà. Nhẫn tâm vô lý k chịu nổi. Bây giờ đi hủy cũng k được vì ông k giữ giấy ủy quyền gốc
    Khi li hôn bà ta cũng k chịu kí vào đơn. e đã đưa đơn lLH lên tòa, và đơn khiếu nại gửi lên xã với sở tài nguyên môi trừong để ngăn bà ta bán nhà.
    Nay em có nỗi lo và thắc mắc như sau:
    - bà ta có lợi dụng tờ giấy giả này đem tẩu tán ngôi nhà.
    - vụ li hôn kiểu tranh chấp này diễn ra có lâu lắm k? Phí tổn tính theo chi phí nhà được chia phải k? Ba e muốn 2/3 căn nhà vì toàn ông bỏ tiền ra mua và xây thì có được k ?
    Ban đầu e nộp đơn li hôn thì rất chung chung, chỉ ghi li hôn vì k còn tình nghĩa vợ chồng. Và tài sản chia theo tòa án. Chưa kê khai chi tiết các tài sản . NayToa vừa mới có giấy triệu tập, tuần sau phải lên, lúc đó nộp lai đơn li hôn mới chi tiết hơn được k ?, đơn mới viết thêm hành vi làm giả giấy tờ, ép viết giấy ủy quyền và đề nghị chia 2/3 đất và nhà ạ
    Mong sớm có hồi âm từ các mẹ các bác có nhiều kinh nghiệm,thứ 2 tuần tới phải lên tòa rồi.
    Khổ thân ông ba nhà em, 76 tuổi rồi còn k yên ổn , muốn có người chăm sóc lúc tuổi già giờ phải lọm khọm đui mù lo dứt gánh nợ đây.
    Cám ơn đã quan tâm:Rose:
    :Rose: Life is a fight. I will fight forever to keep my life. thanks my mother give me a soul :Rose:
    • 1,240 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

cái này dính vô luật pháp, mình chẳng biết gì, thôi im lặng đi ra
    jeqiwrlhjz8b
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

@Greatdiep:
    - Về nguyên tắc, giấy tờ viết tay chỉ có tác dụng rất hạn chế, bạn cũng không nói rõ quá trình mua đất đai, ba bạn có chứng minh được thu nhập để góp tiền xây nhà, chủ cũ của ngôi nhà. Từ đó bạn hoàn toàn có thể qua chính quyền, nhờ chủ cũ làm lại hợp đồng chuyển nhượng...(bạn cần nói rõ tình trạng sở hữu,giấy tờ liên quan đến QSD đất.
    - Thời gian từ việc bắt đầu nộp đơn li dị, khởi kiện đến lúc ra bản án, rồi thi hành án phụ thuộc nhiều yếu tố, phụ thuộc cách thức bạn tác động đến cơ quan thực thi quyền xét xử...và thi hành án...thường từ vài tháng đến cả năm và lâu hơn.
    - Bạn có thể nộp bất kì giấy tờ bổ xung hay khởi kiện người khác giả mạo giấy tờ và khi đã nộp đơn lần 1 bạn nên đợi tòa gọi thì nộp tiếp.
    @Minh Hạnh HD: Bạn nói chưa rõ ràng lắm, bạn phải nói cụ thể vấn đề tòa quyết định như thế nào, chồng cũ bà chủ là người ra sao, có vị trí như thế nào thì mới tư vấn giúp bạn được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cám ơn bác ducvu đã thông qua. E xin trình bày thêm :
    - kết hôn năm 2001. Bà này về nhà này , k có nghề nghiệp gì. Tiền mua đất và xây nhà do ông buôn bán trước hôn nhân mà có, có cả của mẹ e mất năm 1999. 2002 2 vc ra riêng nhà mới, mang theo đưa con gái của bà này (con đời chồng trước). Hợp đồng chuyển nhượng đất chỉ giấy viết tay, đứng riêng tên của ba e, k công chứng của Xã , đã xin công chứng nhưng bị bác đơn rồi bắt đóng tiền phạt, nên cứ để vậy.Chỉ đảm bảo 3 người làm chứng 1 phó thôn , 1 hàng xóm , 1 ông dượng chồng người cô e . Khó là chỗ này ạ, giấy viết tay chẳng có PL bảo đảm.
    - Bà ta chỉ làm giấy tạm trú (hay KT3 gì đó) cho bà ta và con gái , còn ba em thì k có. Ông vốn rất ẩu trong chuyện giấy tờ. Cứ thế mà ở đến tháng 7-2010 thì rời khỏi đó về với chị đầu sống rồi. Hộ khẩu bà ta vẫn ở nhà cũ , là nhà người chị đang sống, nhà này đã sang tên cho các con.
    - Giấy hợp đồng giả xuất hiện có thêm bà ta thành cả 2 vc, k ghi giấy cũ bị mất mà làm lại y chang ,cũng kí vào năm 2002 luôn, nhưng e nghi giấy này làm năm 2009 ứng với ra đời của giấy ủy quyền. Chỉ có thiếu 1 người làm chứng kí tên, 2vc chủ đất cũ và người làm chứng đều kí là thật, vì bà ta lợi dụng cái giấy ủy quyền nên ai cũng tin, cộng thêm đút thêm tiền cho họ nữa . Chữ kí ba e là giả , đối chiếu thì biết. Giấy ủy quyền thì là chữ viết tay của ông, nhưng do lúc đó bị bệnh rất nặng , mắt mù nữa, viết theo yêu cầu của bà này, viết vào 9-2009,( ngừoi bệnh ốm yếu rất dẽ bị uy hiếp, tính ba e k cẩn trọng lại nhu nhược nữa).
    -Nếu khai ra chân tướng sự việc thế này liệu vụ án li hôn có biến thành vụ án hình sự k ạ, thời gian điều tra kéo dài ra phiền hà rắc rối quá, e chỉ muốn tiến hành li dị và chia tài sản cho nhanh. Nhưng k kê vào đơn thì khi đưa ra cái giấy giả cũng lại tranh cãi nữa. Thừa nhận cho xong thì thành ra mình đồng lõa dối tòa.
    Ôi, e làm cho ba mình mà mệt mỏi ghê , mong rằng k bao giờ mình lại làm cho mình cái vụ này:RollingEy:
    Mong giải đáp cho em
    :Rose: Life is a fight. I will fight forever to keep my life. thanks my mother give me a soul :Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2