TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ chuyện vợ chồng !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.33K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxayhn Xem bài viết
    Nếu cứ kéo dài ntn sẽ gây ra tâm lý ức chế và chán chường. Mình cam đoan bạn sẽ ko chịu đựng được lâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thoxayhn
    Mình cũng đã chịu được một thời gian cũng khá dài rồi, nhưng mà vẫn cứ cố gắng, nói chung cũng ức chế lắm mà mấy chuyện tế nhị như này cũng không biết phải tâm sự với ai cả
    Nói đi, đang buồn lắm phải không???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giotnuoc77 Xem bài viết
    Mình cũng đã chịu được một thời gian cũng khá dài rồi, nhưng mà vẫn cứ cố gắng, nói chung cũng ức chế lắm mà mấy chuyện tế nhị như này cũng không biết phải tâm sự với ai cả
    Nếu là người có tâm chẳng ai khuyên bạn đi bỏ ck cả. Chỉ mong muốn bạn tìm được cách nói chuyện trực tiếp với ck để ck thay đổi. Mình là đàn ông, đã từng xảy ra sự cố trong cuộc sống và từ đó mình đã thay đổi.

• 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxayhn Xem bài viết
    Nếu là người có tâm chẳng ai khuyên bạn đi bỏ ck cả. Chỉ mong muốn bạn tìm được cách nói chuyện trực tiếp với ck để ck thay đổi. Mình là đàn ông, đã từng xảy ra sự cố trong cuộc sống và từ đó mình đã thay đổi.

Cảm ơn bạn. Mình cũng biết như thế nhưng tại ngta k thể thay đổi được. vì vậy có đôi lúc mình cũng cảm thấy bế tắc. Đôi khi sự thật mất lòng, k những k thay đổi mà nó có thể trở thành 1 mối nghi ngại.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Giotnuoc77
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lại 1 lần nữa trôi qua vô vị....😑😑😑😑

• 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Người có bản lĩnh như vậy thì có lẽ cả đời vẫn ko thể khá hơn. Bởi vậy người ta mới phải ra ngoài say nắng để có trải nghiêm tốt hơn nếu may mắn găp đúng người e ơi.
    Lại 1 lần nữa trôi qua vô vị....�������������� ����������
    What should I do next?
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Người có bản lĩnh như vậy thì có lẽ cả đời vẫn ko thể khá hơn. Bởi vậy người ta mới phải ra ngoài say nắng để có trải nghiêm tốt hơn nếu may mắn găp đúng người e ơi.
    ý a gặp đúng người là như nào ạ?

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 175 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

rủ đưa đi khám để có biện pháp khắc phục
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adshome Xem bài viết
    rủ đưa đi khám để có biện pháp khắc phục
    nói ra k chấp nhận sợ chừng còn bị chửi te tua haizzz

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 175 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nói ra k chấp nhận sợ chừng còn bị chửi te tua haizzz

Hic, qhtd quyết đinh 90% sự tồn tại của hpgđ. Tôi nghĩ bạn sẽ không kìn nén đc láu đâu. Cuộc sống có lẽ không giống cuộc đời , nếu không mua 1 lần thuốc kích thích cương dương gì đó ( chắc uống 1 lần không sao) rồi lừa cho chồng uống. Khi đc 1 lần qhtd đung nghĩa khi ấy có thể bạn sẽ nói chuyện với chồng dễ hơn về tâm tư nguyện vọng. Nhưng mình thấy thế này nhé. Của nhà có khi 5-7-10-15 phút có thể chưa ra nhưng có lần ăn của lạ vừa đc khoảng 2 phút bắn tung toé luôn . Cảm giác mới lạ bị phấn khích quá. Phải đến lần 2 mới giữ lại đc phong độ. Nhỡ đâu chồng bạn có em nào là thường xuyên khi gặp bạn là gia vị nên bị giống mình chăng ? , nói vui thôi không phải có ý thêm dầu vào lửa đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của adshome
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng là cuộc sống vc không có td, k co tinh cảm khó duy trì lâu dài thật. Mình đang trong hoàn cảnh quá éo le, trượt dài trên nỗi bi thương và trống vắng 😢😢😢

• 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qhe cung co cam xuc ma ban, sao ban lai chu trong den dich don vay? Tai sao ban va ox ko danh thoi gian cho dao dau lau hon, neu ban yeu ck ban thi minh nghi van de nay giai quyet duoc , chung nao nguoi co van de la ban thi moi so ox ngoai tinh
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 175 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

"1 túp lều tranh, 2 trái tim vàng" hay là "túp lều lý tưởng" đều phải dựa trên nguyên tắc. Yêu thương, quan tâm, tôm hồn hoà quyện + Quan hệ tình dục hoà hợp + Cơm không bị đói. 3 cái này nó là quyết định sống còn của HPGĐ. nếu thiếu 1 trong 3 sẽ làm giảm đi hạnh phúc trong đó. và tuỳ trường hợp cụ thể có thể chịu đựng được. nhưng đa phần là: " Thôi em cứ đi đi.."
    Cái hạnh phúc được gia tăng khi 1 trong 3 cái kia có sự phát triển. viên mãn phải có cả 3 thứ đạt mức thượng thừa. nhưng trong xã hội hiện nay do phát triẻn nên người ta thường hay vay mượn để 3 cái ấy đầy đủ và hạnh phúc.
    1. Thiếu tình cảm: Những bạn ấy hay lên mạng chát tâm sự với những người xa lạ, để họ có thể tâm sự chia sẻ buồn vui trong cuộc sống
    2. Thiếu tình dục: họ thường đi vay mượn về cho đủ: tình 1 đêm, phi công,... Có thể thân hơn mức tình 1 đêm như: động viên, chia sẻ,...giúp đỡ nhau nhiều thứ,.....không nên cặp bồ dễ vỡ nát gia đình
    3. Nhà hết gạo: các bạn thấy đấy có ai sống được mà trong nhà lúc nào cũng túng thiếu đâu. Hôm nay, có thể anh ăn đi, em ăn đi anh không đói. nhưng câu nói này không nói mãi được đâu. khi căng mình bươm chải để kiếm sống thì 2 cái trên lại bị vơi đi ít nào.
    Haiz. cuộc sống thật là khó cân bằng. nên ứng xử và vay mượn 3 yếu tố trên phải nghệ thuật và phải hiểu đâu là cái chính đâu là phụ. Nói linh tinh chả biết đọc có ai hiểu được không?
    Gặp là cái duyên từ kiếp trước, đến với nhau là do cái phận! Trên đường đời vô tình ta lướt qua nhau ! Hãy sống tốt trọn từng giây phút ! Không nuối tiếc, không hối hận !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttieulongnu Xem bài viết
    Qhe cung co cam xuc ma ban, sao ban lai chu trong den dich don vay? Tai sao ban va ox ko danh thoi gian cho dao dau lau hon, neu ban yeu ck ban thi minh nghi van de nay giai quyet duoc , chung nao nguoi co van de la ban thi moi so ox ngoai tinh
    Thật sự rất khó để hòa hợp bạn ah 😢😢

• 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adshome Xem bài viết
    "1 túp lều tranh, 2 trái tim vàng" hay là "túp lều lý tưởng" đều phải dựa trên nguyên tắc. Yêu thương, quan tâm, tôm hồn hoà quyện + Quan hệ tình dục hoà hợp + Cơm không bị đói. 3 cái này nó là quyết định sống còn của HPGĐ. nếu thiếu 1 trong 3 sẽ làm giảm đi hạnh phúc trong đó. và tuỳ trường hợp cụ thể có thể chịu đựng được. nhưng đa phần là: " Thôi em cứ đi đi.."
    Cái hạnh phúc được gia tăng khi 1 trong 3 cái kia có sự phát triển. viên mãn phải có cả 3 thứ đạt mức thượng thừa. nhưng trong xã hội hiện nay do phát triẻn nên người ta thường hay vay mượn để 3 cái ấy đầy đủ và hạnh phúc.
    1. Thiếu tình cảm: Những bạn ấy hay lên mạng chát tâm sự với những người xa lạ, để họ có thể tâm sự chia sẻ buồn vui trong cuộc sống
    2. Thiếu tình dục: họ thường đi vay mượn về cho đủ: tình 1 đêm, phi công,... Có thể thân hơn mức tình 1 đêm như: động viên, chia sẻ,...giúp đỡ nhau nhiều thứ,.....không nên cặp bồ dễ vỡ nát gia đình
    3. Nhà hết gạo: các bạn thấy đấy có ai sống được mà trong nhà lúc nào cũng túng thiếu đâu. Hôm nay, có thể anh ăn đi, em ăn đi anh không đói. nhưng câu nói này không nói mãi được đâu. khi căng mình bươm chải để kiếm sống thì 2 cái trên lại bị vơi đi ít nào.
    Haiz. cuộc sống thật là khó cân bằng. nên ứng xử và vay mượn 3 yếu tố trên phải nghệ thuật và phải hiểu đâu là cái chính đâu là phụ. Nói linh tinh chả biết đọc có ai hiểu được không?
    Hai cái đầu còn hiểu, qua cái thứ 3 sao bấn loạn quá bạn oi 😪😪

• 47 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

-Phụ nữ VN thì vì con cái, vì điều tiếng, về cái tội nên không phải thiếu là ra ngoài dễ dàng được.
    -Còn Chuyện này đàn ông sĩ diện cao, trở lên chán trường, buông xuôi............nên cuối cùng chả tiến triển được gì
    Mình khuyên bạn nên lựa lúc nói cho ck bạn hiểu và đi khám cùng bạn, bạn có thể tìm nơi uy tín, có phòng riêng, hẹn giờ nói cho ck bạn đỡ ngại.
    Chứ VC mà không có khoản đó nó lạnh như là người xa lạ vậy chán lắm.
    -Nếu ck bạn là người hiểu chuyện ,không nóng tính hay ghen tuông hồ đồ, bạn có thể nói vui nhưng đúng lúc nhé, là nếu ck không đi trị bệnh thì ck k sợ có ngày vk sẽ say nắng hay .....
    Chúc bạn tìm hướng giải quyết tối nha!
    Chỉ có cách nói ck đi chữa trị thôi bạn ah, chứ vì chuyện đó mà bỏ hay ra ngoài thì tội cho các con lắm, mà nhịn thì cũng không được, vì đôi khi phụ nữ mình không cần chuyện đó nhiều mà chỉ cần quan tâm, âu yếm thôi, nhưng mà k có sex thì làm sao có trò chuyện quan tâm nhỉ..............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì ngược lại.Bà xã vì áp lực công việc nên chẳng còn ham muốn.Mới 33t mà tuần có một lần.Chưa thấy bao giờ bả chủ động cả.Đang tìm có loại thuốc nào giúp bả cải thiện sinh lý chứ tình trạng này mãi không ổn.
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lylytim14_18 Xem bài viết
    -Phụ nữ VN thì vì con cái, vì điều tiếng, về cái tội nên không phải thiếu là ra ngoài dễ dàng được.
    -Còn Chuyện này đàn ông sĩ diện cao, trở lên chán trường, buông xuôi............nên cuối cùng chả tiến triển được gì
    Mình khuyên bạn nên lựa lúc nói cho ck bạn hiểu và đi khám cùng bạn, bạn có thể tìm nơi uy tín, có phòng riêng, hẹn giờ nói cho ck bạn đỡ ngại.
    Chứ VC mà không có khoản đó nó lạnh như là người xa lạ vậy chán lắm.
    -Nếu ck bạn là người hiểu chuyện ,không nóng tính hay ghen tuông hồ đồ, bạn có thể nói vui nhưng đúng lúc nhé, là nếu ck không đi trị bệnh thì ck k sợ có ngày vk sẽ say nắng hay .....
    Chúc bạn tìm hướng giải quyết tối nha!
    Chỉ có cách nói ck đi chữa trị thôi bạn ah, chứ vì chuyện đó mà bỏ hay ra ngoài thì tội cho các con lắm, mà nhịn thì cũng không được, vì đôi khi phụ nữ mình không cần chuyện đó nhiều mà chỉ cần quan tâm, âu yếm thôi, nhưng mà k có sex thì làm sao có trò chuyện quan tâm nhỉ..............
    Mình đã hết cách rồi bạn ạ. bây giờ vợ chồng nhạt như nước ốc. Thật sự mối quan hệ nó trở nên quá tồi tệ khi bản thân mình và chồng không thể đồng điệu trong suy nghĩ...

• 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OxOfVk82 Xem bài viết
    Mình thì ngược lại.Bà xã vì áp lực công việc nên chẳng còn ham muốn.Mới 33t mà tuần có một lần.Chưa thấy bao giờ bả chủ động cả.Đang tìm có loại thuốc nào giúp bả cải thiện sinh lý chứ tình trạng này mãi không ổn.
    Mình thấy hầu hết phụ nữ chả có ai chủ động cả đâu bạn ạ. vì áp lực công việc, gia đình , con cái nên sự ham muốn nó kìm hãm. Chẳng qua phải chiều thôi. Mình thuộc dạng k ham muốn nhiều, nhưng cái loại người k làm gì được mà dày vò thân mình thì khó chịu lắm. Ức chế trăm lần. Thà là làm j làm cho xong cho khỏe, chứ cái kiểu gọi là dạo đầu hoài mà chẳng có cái kết nó ức chế lên tận não. Ai ở hoàn cảnh như mình thì mới hiểu được.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này bạn phải nói cho ông xã bạn biết chứ ko thì dễ cãi nhau lắm.Mình cũng nhanh ra nhưng phải biết hài hòa.Cũng nhiều hôm không thuộc thấy bả cũng khó chịu.Nên chia sẻ chuyện vợ chồng với nhau không thì dễ đổ vỡ.
    • 47 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vk bạn có uống thuốc ngừa thai không, uống cái đó giảm ham muốn bạn ah. nên thông cảm cho vk bạn nha