TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ chuyện vợ chồng !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Em là thành viên mới gia nhập vào trang web cộng đồng phụ nữ này đây, mong moij người chia sẻ giúp đỡ cho tâm sự về hôn nhân gia đình của em ạ.
    Em năm nay 33 tuổi, kết hôn được 7 năm và có được 1 cậu trai kháu khỉnh 5 tuổi rồi ạ. Vì công việc nên vợ chồng em k ở cạnh nhau mà cách nhau tận 100km. Mỗi 2 tuần hoặc 3 tuần thì chồng em mới vè thăm nhà một lần.
    Tình cảm vợ chồng nói chung thì vẫn bình thường ( bình thường theo cách nghĩ của em ấy ạ, còn người ngoài nhìn vào thì em k biết sao). Người ta thường nói chồng đâu vợ đó (chồng ở sài gòn em ở quê) nhưng e thì lại không muốn làm gánh nặng cho chồng vì phải gồng gánh lo tiền ăn tiền thuê nhà, tiền học hành của con, trong khi công việc của chồng bấp bênh không ổn định ...
    Còn về sinh lý vợ chồng: e thì không có nhu cầu cao lắm, từ khi sinh con xong em càng có cảm giác không có ham muốn gì nữa cả. Còn chồng em thì thuộc dạng chắc là yếu sinh lý vì chồng em mới vừa dạo đầu thôi đã không kiềm chế được bắn ra mất tiu rồi!!! có cho vào thì chưa được 10s là cũng xong luôn ạ. Bao nhiêu năm nay mà vẫn không thay đổi gì thì chắc là bệnh rồi. mà bệnh mà còn thêm cái sỉ diện nữa thì khó chữa lắm ạ, mà như vậy thì thú thật cảm xúc tuột ghê gớm lắm ạ, riết chẳng có chút gì muốn gần gữi nhau luôn ạ.
    Chồng em thì thuộc dạng hiền lành, hiền đến độ chả tự giác để phụ giúp e việc gì, phải đợi kêu sai nhờ thì mới đi làm. Mà chã lẽ kêu hoài mệt lắm thôi tự làm cho xong cho rồi.
    Giờ em cảm giác e chỉ sống vì trách nhiệm, vì con, chứ còn tình cảm thì coi như là phải tạo lại từ đầu, nhưng em không biết tương lai sẽ ra sao, sao mờ mịt quá. Ôi em buồn quá mà không biết phải tâm sự với ai.
    Mong mọi người cho em lời khuyên với ạ!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

• 50 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Đọc qua bài viết và tôi cũng hiểu 1 phần cho hoàn cảnh hiện tại của bạn.
    Tôi thấy hiện tại bạn đang có 1 cuộc sống khá ổn, không phải lo lắng quá nhiều và cũng không có sóng gió gì quá lớn đang diễn ra...tuy nhiên vấn đề tôi nghĩ là bạn đang tìm kiếm cho mình 1 cái gì đó mới mẻ, đúng không?
    Sagi
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dạ vâng đúng rồi ạ. Thật sự là k có gì lớn nhưng mà nó quá nhàm chán. Nhàm đến phát chán 😪😪😪

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Giotnuoc77
    • 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giotnuoc77 Xem bài viết
    Dạ vâng đúng rồi ạ. Thật sự là k có gì lớn nhưng mà nó quá nhàm chán. Nhàm đến phát chán ���������������� �
    Nhàm chán thì đừng lập lại nó e ơi. Đổi gió, tìm cái gì đó mới để làm.
    What should I do next?
    • 591 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể cũng buồn. Có thể sống nghèo nhưng phải biết được một lần sex ra sex nó tuyệt vời thế nào...
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoinhaque Xem bài viết
    Kể cũng buồn. Có thể sống nghèo nhưng phải biết được một lần sex ra sex nó tuyệt vời thế nào...
    Vâng ạ😂😂😂. Vẫn đang cắn răng chịu đựng đây ạ, đến khi nào hết răng thì khỏi cắn nữa😆😆😆

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,978 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ck yếu sinh lí, vk lãnh cảm, có gì để phàn nàn nữa e @@

E nhu cầu ít chứ ko phải ko có, còn ck thì ko phải ko có nhu cầu, mà là sinh lí kém nên ngại thể hiện ( sĩ diện đó mà )

2vc sắp xếp đổi gió đi chứ ( du lịch trăng mật chẳng hạn ) ko lẽ để hạn hán kéo dài đất đai cằn cỗi mãi sao ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao lại có chuyện cho vào tí 10s là ra nhỉ. Mình nhớ lần đầu tiên dc chạm vào người phụ nữ thi đúng là thế. Chứ sau vai ba lần quen rồi thi phai khác chứ. Nếu dc vài phút thì sao vợ có cảm xúc dc. Mà cứ lặp lại vai lần thì vợ lãnh cảm mất. Vợ mình thuộc top ít nhu cầu. Tuần chi cho 2 hay 3 lần. Nhưng khi làm thi ít nhất 30-45p vợ mới thỏa mãn. Chứ vài phút vợ chưa kịp sướng
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Ck yếu sinh lí, vk lãnh cảm, có gì để phàn nàn nữa e @@

E nhu cầu ít chứ ko phải ko có, còn ck thì ko phải ko có nhu cầu, mà là sinh lí kém nên ngại thể hiện ( sĩ diện đó mà )

2vc sắp xếp đổi gió đi chứ ( du lịch trăng mật chẳng hạn ) ko lẽ để hạn hán kéo dài đất đai cằn cỗi mãi sao ?
    Cái quan trọng là cảm hứng í ạ😣😣
    Hứng nó tuột luốt rồi giờ tìm lại rất khó, ám ảnh chuyện chăn gối lắm luôn😩😩😩😩😩😩

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,978 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cái quan trọng là cảm hứng í ạ������������
    Hứng nó tuột luốt rồi giờ tìm lại rất khó, ám ảnh chuyện chăn gối lắm luôn��������������� ���������������� ����

thay đổi hoàn cảnh, thay đổi diện mạo của cả 2 thì có ok hơn ko ?
    vd như ko sex ở giường ngủ quen thuộc mà ở ks chẳng hạn
    ngoại hình thì có thể thay đổi phong cách khác, vd như thường ngày ko đeo kính thì giờ đeo kính, ăn mặc sexy hơn , ck thì phải phong trần hơn....v..vv
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muahang1102 Xem bài viết
    Sao lại có chuyện cho vào tí 10s là ra nhỉ. Mình nhớ lần đầu tiên dc chạm vào người phụ nữ thi đúng là thế. Chứ sau vai ba lần quen rồi thi phai khác chứ. Nếu dc vài phút thì sao vợ có cảm xúc dc. Mà cứ lặp lại vai lần thì vợ lãnh cảm mất. Vợ mình thuộc top ít nhu cầu. Tuần chi cho 2 hay 3 lần. Nhưng khi làm thi ít nhất 30-45p vợ mới thỏa mãn. Chứ vài phút vợ chưa kịp sướng
    Nếu vài 3 lần mà quen rồi thì mình đâu có chuyện buồn để tâm sự hay phàn nàn? Nếu nói là do nó k quen, chả lẽ 7 năm trời mà k quen được là thế nào? Mỗi lần vừa chạm vào của mình là xuất ngay lập tức. Mà lặp lại riết thì mình đâm ra chán, chán thì sợ ức chế khi ngta đụng vào mình. Thà ngta tự hiểu tự xử luôn cho mình khỏe thì hay biết mấy 😭😭😭😭

• 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Nếu vài 3 lần mà quen rồi thì mình đâu có chuyện buồn để tâm sự hay phàn nàn? Nếu nói là do nó k quen, chả lẽ 7 năm trời mà k quen được là thế nào? Mỗi lần vừa chạm vào của mình là xuất ngay lập tức. Mà lặp lại riết thì mình đâm ra chán, chán thì sợ ức chế khi ngta đụng vào mình. Thà ngta tự hiểu tự xử luôn cho mình khỏe thì hay biết mấy ���������������� �������

Cô bạn người Columbia của a gặp một a ck giống hệt như vầy. Đó là bệnh của a ta và a ta chẳng thèm quan tâm tới cảm xúc của vk. Cho tới một ngày a ta điên khùng vì biết vk mình tìm cân bằng sinh lý ở bên ngoài. E chịu đựng cũng giỏi đó, nhu cầu sinh lý thấp nên chịu lâu mà ko ra ngoài say nắng.
    What should I do next?
    • 565 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Cô bạn người Columbia của a gặp một a ck giống hệt như vầy. Đó là bệnh của a ta và a ta chẳng thèm quan tâm tới cảm xúc của vk. Cho tới một ngày a ta điên khùng vì biết vk mình tìm cân bằng sinh lý ở bên ngoài. E chịu đựng cũng giỏi đó, nhu cầu sinh lý thấp nên chịu lâu mà ko ra ngoài say nắng.
    đấy xưa nay e vẫn ngưỡng mộ mấy a tây đen, vậy tây cũng có dăm loại tây hự, các cô chú ý nhá
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipcoi35 Xem bài viết
    đấy xưa nay e vẫn ngưỡng mộ mấy a tây đen, vậy tây cũng có dăm loại tây hự, các cô chú ý nhá
    Tây ta gì cũng có dăm bảy loại đấy ạ🤣🤣🤣🤣
    Chỉ nghe thôi mà chưa thấy thì ai cũng như ai 😆😆😆

• 2,159 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Tây ta gì cũng có dăm bảy loại đấy ạ��������������� ��������
    Chỉ nghe thôi mà chưa thấy thì ai cũng như ai ���������������� �
    Đúng rồi, Tây hay ta cũng là người mà tỷ lệ pn trải nghiệm leo tới đỉnh hình như chỉ vào khoảng 20-22%. Ở Vn thì có thể tỷ lệ còn thấp hơn. Chuyện tế nhị này ở nn ng ta có thể trao đổi cởi mở hơn và dễ tìm đến bác sỹ hay giải pháp khác để giúp qhvc được cải thiện. Ở Vn mấy ông mắc bệnh này thường e ngại ko dám thú nhận với bs hay bất kỳ ai khác. Vk cũng ngại ko dám nói với ck hay với bạn bè người quen thân vì lý do này nọ. Chế độ ăn uống và môi trường xung quanh ô nhiễm độc hại cũng ảnh hưởng tới sức khỏe và khả năng qhtd của vc.
    What should I do next?
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Đúng rồi, Tây hay ta cũng là người mà tỷ lệ pn trải nghiệm leo tới đỉnh hình như chỉ vào khoảng 20-22%. Ở Vn thì có thể tỷ lệ còn thấp hơn. Chuyện tế nhị này ở nn ng ta có thể trao đổi cởi mở hơn và dễ tìm đến bác sỹ hay giải pháp khác để giúp qhvc được cải thiện. Ở Vn mấy ông mắc bệnh này thường e ngại ko dám thú nhận với bs hay bất kỳ ai khác. Vk cũng ngại ko dám nói với ck hay với bạn bè người quen thân vì lý do này nọ. Chế độ ăn uống và môi trường xung quanh ô nhiễm độc hại cũng ảnh hưởng tới sức khỏe và khả năng qhtd của vc.
    Em thấy là đúng y chang như vậy ạ. Thôi sống chung với lũ thì giờ cũng ráng mà thích nghi thôi ạ
    Nói đi, đang buồn lắm phải không???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy là đúng y chang như vậy ạ. Thôi sống chung với lũ thì giờ cũng ráng mà thích nghi thôi ạ
    Sao bạn không thử nói chuyện trưc tiếp với ck để cải thiện
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxayhn Xem bài viết
    Sao bạn không thử nói chuyện trưc tiếp với ck để cải thiện
    Cũng có nói nhưng ngta kệ bỏ ngoài tai mà k có thay đổi gì cả. Riết nản k muốn nói tới nữa bạn ah 😑

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có nói nhưng ngta kệ bỏ ngoài tai mà k có thay đổi gì cả. Riết nản k muốn nói tới nữa bạn ah 😑

Nếu cứ kéo dài ntn sẽ gây ra tâm lý ức chế và chán chường. Mình cam đoan bạn sẽ ko chịu đựng được lâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thoxayhn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3