Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chỉ giùm em thủ tục xin ly hôn

• 13 Lượt chia sẻ
  • 2.18K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 246 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

may em bi loi font moi nguoi thong cam nha. Em moi lay chong duoc 4th thoi nhung em thay chan lam, gio moi cuoi ma da nham chan the nµy thi sau nay ra sao nen em muon ly hon (bon em chua co be nen se do phien phuc hon). Hom qua em da noi voi chong em nhu vay roi, anh ay ko y kien gi ca. Vay nen hom nay em lap topic nay mong chi em nao co kinh nghiem trong viec lam thu tuc ly hon chi giup em voi. Em cam on moi nguoi truoc!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mới có 4 tháng mà đã vội ly hôn sao bạn? Hãy cố thay đổi mình để thích ứng với cuộc sống mới để sau khi quyết định không phải hối tiếc. Việc li hôn không nên nói trước, khi nào quyết thì chìa giấy ra thôi. Cố lên nhé huongqn272
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongqn272 Xem bài viết
    may em bi loi font moi nguoi thong cam nha. Em moi lay chong duoc 4th thoi nhung em thay chan lam, gio moi cuoi ma da nham chan the nµy thi sau nay ra sao nen em muon ly hon (bon em chua co be nen se do phien phuc hon). Hom qua em da noi voi chong em nhu vay roi, anh ay ko y kien gi ca. Vay nen hom nay em lap topic nay mong chi em nao co kinh nghiem trong viec lam thu tuc ly hon chi giup em voi. Em cam on moi nguoi truoc!
    Cuộc sống vợ chồng vốn vĩ là như vậy mà, nếu chồng bạn không có lổi lầm gì thì sao lại ly hôn chỉ vì một lý do là "chán" ,thì nói thật bạn chứ ai cũng giống bạn thì có lẻ không có cặp vợ chồng nào sống với nhau đến cả năm được quá...Rồi bạn bỏ chồng rồi lại lấy chồng khác lại thấy chán tiếp thì sao...????. Nhiều mẹ đây chồng có bồ nhí phụ rẩy vậy mà còn không muốn bỏ chỉ vì sợ cảnh ly tán, vẫn mong một ngày níu kéo hạnh phúc quay về...Mình chỉ nói lên suy nghĩ của mình thôi, quyết định vẫn là bạn thôi...Chúc may mắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 246 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cam on ban nhung ve cac van de khac thi co the thay doi de thich nghi nhung khi thay ko co tinh cam thi kho song lam. Bon minh moi cuoi duoc 4th, le ra day la khoang thoi gian hanh phuc nhat cua 2vc nhung minh thay cuoc song tinh cam cua bon minh lam sao ay. Vi du nhu chong minh ve nha bo me tu chieu t7, den sang t2 moi len nhung luc ngu trua chong ko he om ap minh, den toi cung vay khien minh nam khoc ca dem, chang nhe xa vo 1ngay 2dem ma chong minh ko nho minh, ko muon om ap minh sao, day la minh chi ke mot chuyen moi nhat, chu tu sau khi cuoi duoc khoang 1th minh da cam nhan duoc dieu do. Minh khang dinh ko co ng thu 3 trong chuyen bon minh nhung minh cung ko chiu duoc neu vo chong ma ko yeu thuong nhau, gio da the thi 5, 10 hay 20 nam nua vc minh thanh nguoi dung ah? va minh se khoc tham tung ay nam? minh dang dau kho lam nhung van phai quyet tam thoi, tha dau mot lan con hon.
    • 413 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đến văn phòng luật thuê tư vấn là nhanh nhất bạn ạ. Moi có 4 tháng, nên thu tuc chac se nhanh thôi!
    -Muốn-Cần-Có-Đủ-
    YM:divangxx73
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng đang nung nấu ý định ly hôn. Ngay sau khi cưới chúng tôi đã phát sinh mâu thuẫn rồi. Tôi cố gắng chịu đựng đến nay là 3 năm. Con trai được 16 tháng. Cuối tuần vừa rồi chúng tôi cãi nhau khủng khiếp. Chồng tôi gọi tôi là đồ chó, xưng mày tao, chửi cả dòng họ tôi....Tôi nghĩ không còn gì để níu kéo, nhưng tôi thương con tôi quá. Không có cha rồi nó sẽ như thế nào. Việc ly hôn sẽ ảnh hưởng đến tính cách của con, đến cuộc sống của con sau này như thế nào. Dù anh ta như vậy nhưng lại rất thương con, Thằng bé cũng rất theo cha. Tôi cứ vướng mắc hoài chỗ đó nên kéo dài tới bây giờ. Con cái có lỗi gì đâu. Tôi không bao giờ ngờ cuộc hôn nhân của mình sẽ tới nông nổi này. Tôi đang rối tung, cứ muốn ly hôn ngay để giải phóng mình nhưng cứ nghĩ đến con lại không nỡ.
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Vợ chồng bạn lấy nhay vì yêu hay vì cái gì mà không có tình cảm. Chồng không ôm mình thì mình ôm chồng chứ nằm khóc làm gì bạn ơi.
    2hj6p7
    • 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thương con trai 3 tuổi nửa đêm giật mình thức dậy: Ba đi đâu mà giờ này chưa về?
    Sáng dậy không thấy ba: Ba đi đâu mà lâu quá vậy mẹ?

Tự nhủ cố gắng, dù mình muốn hỏi câu như chủ topic đã lâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy nhau là vì tình yêu đấy chứ. Nhưng giờ nguội lạnh hết rồi. Nếu tiếp tục cố gắng, chấp nhận sống như vậy thì coi như phải từ bỏ những nguyên tắc, lối sống của mình, từ bỏ hy vọng, ước mơ và hạnh phúc cho riêng mình. Phải làm sao?
    • 62 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misa2008 Xem bài viết
    Tôi cũng đang nung nấu ý định ly hôn. Ngay sau khi cưới chúng tôi đã phát sinh mâu thuẫn rồi. Tôi cố gắng chịu đựng đến nay là 3 năm. Con trai được 16 tháng. Cuối tuần vừa rồi chúng tôi cãi nhau khủng khiếp. Chồng tôi gọi tôi là đồ chó, xưng mày tao, chửi cả dòng họ tôi....Tôi nghĩ không còn gì để níu kéo, nhưng tôi thương con tôi quá. Không có cha rồi nó sẽ như thế nào. Việc ly hôn sẽ ảnh hưởng đến tính cách của con, đến cuộc sống của con sau này như thế nào. Dù anh ta như vậy nhưng lại rất thương con, Thằng bé cũng rất theo cha. Tôi cứ vướng mắc hoài chỗ đó nên kéo dài tới bây giờ. Con cái có lỗi gì đâu. Tôi không bao giờ ngờ cuộc hôn nhân của mình sẽ tới nông nổi này. Tôi đang rối tung, cứ muốn ly hôn ngay để giải phóng mình nhưng cứ nghĩ đến con lại không nỡ.
    Em cũng có hoàn cảnh giống chị. Vợ chồng em đã nhiều lần cãi nhau, đã ký đơn rồi, đã ly thân được gần 1 năm rồi. Nhưng vẫn chưa giải quyết dứt điểm....cũng vì còn nghĩ đến con. Nhưng quả thực níu kéo cũng không ích gì, vì 2 người trở nên xa lạ với nhau từ bao giờ rồi. Không ai quan tâm đến ai cả. Anh ta thì có hàng tá các em chát trên mạng, đêm ngày nhắn tin cho nhau. Em cũng không khuyên chủ tóp là nên ly hôn. Khi nào là đường cùng thì hãy nghĩ đến chuyện đó. Còn níu kéo được, còn thay đổi được thì nên cố gắng. Còn nếu thực sự em muốn ly hôn thì sang mục CLB Cha mẹ đơn thân, bên đó có topic Thủ tục ly hôn. Các mẹ bên đó cũng vào hoàn cảnh này nên hiểu lắm. Em cứ đọc những tâm sự bên đó, biết đâu...em sẽ thay đổi ý định thì sao. Chúc em sớm tìm được con đường đúng nhất. Thương
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mới 4 tháng mà đã vậy rồi ah.. bỏ gấp đi bạn..

phía trước còn nhiều cây cao bóng cả mà
    • 746 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Em mới cưới 4 tháng, có lẽ em cũng còn trẻ đúng ko? Đã là vợ chồng rồi, ko phải muốn bỏ nhau là bỏ được đâu em à. Bực tức, nóng giận thì nói vậy thôi, chứ thật sự muốn bỏ nhau là cả 1 vấn đề, ko chỉ với vợ chồng em mà còn với cả gia đình 2 bên.

Ngay từ hồi yêu nhau, em cũng nhận ra tính chồng mình là hơi vô tâm rồi, thế sao em vẫn cưới, để rồi 4 tháng sau lại vì cái tính vô tâm đó mà em đòi li dị? Chị biết trong 1 phút nóng giận và bất mãn khi chồng vô tâm với em mà em nói vậy thôi. Hy vọng khi em bình tĩnh lại, em sẽ có suy nghĩ lạc quan hơn.

Mới cưới nhau 4 tháng, chưa có con cái, vẫn trong thời kỳ vợ chồng son, mà chồng vô tình, thiếu quan tâm và hời hợt vậy đúng là buồn thiệt em à. Nhưng mỗi người mỗi tính, vả lại em cũng biết tính chồng em là vậy rồi mà, nhiều khi anh ko tỏ ra bên ngoài mà trong lòng anh em vẫn là người mà anh yêu nhất. Theo chị thấy khi gặp vấn đề gì em cũng nên tìm hiểu, phân tích sâu sa xem nguyên nhân từ đâu rồi hẳn quyết định em à.

Như chuyện mới xảy ra đây, anh về quê mấy ngày mới lên, anh lăn ra ngủ mà ko ôm ấp, quan tâm em... thế sao em ko thử nghĩ lại xem chồng mình đi xa về như vậy có mệt ko? về quê có gặp chuyện gì căng thẳng ko vui ko? ... Ngoài ra trong cuộc sống, đàn ông là nổi tiếng vô tâm mà em, nhất là khi đã làm chồng làm cha, trách nhiệm trụ cột của họ rất nặng, nên đôi khi những điều nhỏ nhặt trong gia đình người đàn ông ít quan tâm để ý lắm. Làm vợ, làm mẹ, là người giữ lửa trong gia đình, em nên quan tâm và chia sẽ để anh được cởi mở và nhìn nhận để mà quan tâm ngược lại với mình , cũng như thẳng thắn góp ý để anh rút kinh nghiệm. Đừng nóng vội để hư bột hư đường hết.

Gì chứ khi nghe chính người vợ/chồng tuyên bố đòi li dị, dù chuyện lớn hay nhỏ cũng là 1 sự tổn thương cho người kia em à.
    img0184img0335img0326img0316img0273
    • 475 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

cam on ban nhung ve cac van de khac thi co the thay doi de thich nghi nhung khi thay ko co tinh cam thi kho song lam. Bon minh moi cuoi duoc 4th, le ra day la khoang thoi gian hanh phuc nhat cua 2vc nhung minh thay cuoc song tinh cam cua bon minh lam sao ay. Vi du nhu chong minh ve nha bo me tu chieu t7, den sang t2 moi len nhung luc ngu trua chong ko he om ap minh, den toi cung vay khien minh nam khoc ca dem, chang nhe xa vo 1ngay 2dem ma chong minh ko nho minh, ko muon om ap minh sao, day la minh chi ke mot chuyen moi nhat, chu tu sau khi cuoi duoc khoang 1th minh da cam nhan duoc dieu do. Minh khang dinh ko co ng thu 3 trong chuyen bon minh nhung minh cung ko chiu duoc neu vo chong ma ko yeu thuong nhau, gio da the thi 5, 10 hay 20 nam nua vc minh thanh nguoi dung ah? va minh se khoc tham tung ay nam? minh dang dau kho lam nhung van phai quyet tam thoi, tha dau mot lan con hon.
    Sao em vội vàng vậy, chồng chị nhá, hồi chưa có bé cũng về quê cuối tuần, lên cũng thế, lăn đùng ra ngủ, chả sao đâu em, lão chả ôm mình thì mình gác chân lên lão mà ngủ cho ngon, có gì đâu, chị thấy em hay suy nghĩ quá thôi, chồng em thấy vợ thế mà cũng ừ thì kể hơi lạ nhỉ, mới có 4 tháng thì đâu có nhiều, em thử làm mới cuộc sống vợ chồng bằng cách đi đâu đó chơi xem, thay vì khóc hay suy nghĩ thì em đi shopping, tụ tập bạn bè này, lôi cả lão í vào nếu không về quê, chứ chị nói thật, giờ li dị hơi phí nhá, lấy lão khác có khi cũng thế thôi rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình nghĩ có lẽ khi chồng bạn về nhà bố mẹ cuối tuần mà không có bạn đi cùng đã giận hờn bạn nên không muốn ôm bạn. Bạn thử cuối tuần về nhà bố mẹ chồng sum vầy vui vẻ cùng mọi người xem chồng bạn có đối xử khác đi không nhé. Còn việc ngủ mà ôm thì do ý thích mỗi người thôi, mình ngủ mà ai ôm là thở không nổi. Nếu bạn muốn chồng ôm bạn khi ngủ thì bạn cứ rúc vào nách Ox, kéo tay Ox ôm bạn là xong. Chúc bạn sớm tìm được hướng giải quyết tốt nhất.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của mẹ Susu 's Mami. Yêu và tìm được ngừoi yêu mình đã khó và tiến tới hôn nhân với người đó còn khó hơn. Mà bạn đã trải qua được rồi thì cần phải trân trọng và gìn giữ chứ. Chồng không ôm thì mình ôm. Và có thể nói với chồng mà " Anh ơi em thích nhất là được anh ôm đấy " đã là vợ chồng cái gì chưa thông thì cùng nhau làm cho thông chứ hén. :Smiling:
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ, trước khi cưới các bạn đã tìm hiểu nhau và đã xác định tình cảm cuả nhau rồi mới quyết định đi đến hôn nhân có đúng không nào? Quyết định này là quan trọng lắm và chồng bạn cũng phải suy nghĩ nghiêm túc mới quyết định đi suốt cuộc đời cùng với bạn, mình nghĩ là thế. Cuộc sống hôn nhân sẽ không như lúc các bạn còn yêu nhau, trong cuộc sống sẽ có những khác biệt và những áp lực khiến người bạn đời của bạn sao nhãng những cử chỉ âu yếm như hồi còn yêu nhau. Bạn đã nói chuyện với chồng mình về cảm giác cuả bạn như thế nào khi chồng bạn không có những cử chỉ yêu thương đối với bạn chưa? Mình cũng đã từng có cảm giác giống như bạn không chỉ sau một tháng cưới nhau đâu mà chỉ sau vài ngày về ở với nhau thôi. Mình cũng đã từng tủi thân và nằm khóc thầm đấy, trách chồng mình vô tâm và suy diễn lung tung. Và mình quyết định nói ra tất cả với chồng về những ấm ức của mình. Nhận được sự giải thích của chồng mình đã được giải toả. Thật ra phụ nữ thiên về cảm xúc và nhiều khi cái cảm xúc ấy lại làm khổ mình đấy bạn ạ. Hãy nói chuyện với chồng xem sao trước khi quyết định bạn ạ. Nếu chỉ vì chuyện như thế này mà các bạn chia tay nhau thì mình thấy không đáng một chút xíu nào và thấy tiếc lắm đấy bạn ơi.
    • 152 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng trải qua tâm trang như bạn hồi mới cười. Cảm thấy đang từ thiên đang rơi xuống địa ngục vậy. Đã làm đơn ly hôn hẳn hỏi... chồng ghét lắm-nhớ mãi vụ đó. Nhưng sau một năm, thấy mọi thứ lại ok. Và giờ có khi lại thấy mình yêu chồng hơn hồi chưa cưới - không biết chồng có như vậy không. Mình đã lấy chồng được hai năm rùi.
    Bạn àh phải vừa câm, vừa điếc, vừa mù... vì đàn ông thường là vô tâm ấy mà. Họ không biết họ làm gì đâu, có khi gây tổn thương cho người mình yêu mà họ không biết. Hay nói chuyện với chồng, mọi thứ sẽ được gỡ bỏ. Chỉ khi nào cảm thấy hết tình cảm, hoặc người kia "ngoài vợ - ngoài chồng" thì hãy tính đến việc đó nhé.
    Chúc bạn hạnh phúc.
    :570:
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Ví dụ như mình, lắm hôm cứ 15 -20p lại quay ra "Anh ơi ôm em cái đi, cả tỉ năm rồi chả thấy ôm hôn vợ gì cả" Mặc dù vừa ôm cách đấy 15p vì bị mình ăn vạ. Chồng lại quay ra cười hề hề vừa ôm vợ vừa bảo vợ điêu thế cơ chứ. Tự mình hâm nóng tình cảm 2 vợ chồng đã đi chứ chưa gì đã ly hôn, không ai hoàn hảo đâu bạn ạ.
    clRnn3cKp1
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Em yêu... thời gian đầu mới cưới thường hay xảy ra xung đột mà bé. Chuyện chưa có gì, vợ chồng son ngồi lại tâm tình với nhau xem sao cưng nha. Đừng buồn mà em :Rose: :Rose: :Rose: Nếu 1 tí giận hờn mà phải ly hôn thì có lẽ phụ nữ phải bỏ chồng hết sao em gái?

Chúc em chóng vượt qua bé nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 124 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào bạn, nghe tâm sự của bạn mình cũng rất hiểu và thông cảm. Thường phụ nữ mình rất đa cảm, nhất là tình yêu thương của chồng dành cho mình. Nhưng mọi người mọi tính bạn ạh, người thì thể hiện ra bên ngoài, người thì để trong lòng, vì vậy khi đã lập gđ rồi bạn phải chấp nhận tính cách đó của chồng mình vì đó là quyết định của mình mà. cái quan trọng là hãy giữ gìn được tổ ấm của riêng mình, đừng đánh mất nó một cách quá dễ dàng bạn nhé, nhất định không được nói lời chia tay tùy tiện. Có chuyện gì 2vc ngồi bàn bạc, thống nhất , đến lúc không thể ngồi nói chuyện được với nhau thì mới đưa ra quyết định cuối cùng bạn nhé! Hiện tại mình với OX đang giận nhau nè, chuyện của mình còn buồn phiền hơn bạn rất nhiều đó, nhưng mình cũng phải chấp nhận thôi. Trong khi mình đang mang bầu bé đầu tiên cần phải mua sắm, ăn uống đẩy đủ...và vc mình cũng mới mua căn hộ, đang vay mượn chồng chéo thì xã mình lại bị thất nghiệp 4 tháng nay rồi, tất cả cá loại tiền đều trông chờ vào lương của mình, mình thì đang nghén mà cũng ko dám nghỉ ngơi, chỉ vì làm việc để kiếm tiền đó bạn. Trong khi mình lo lắng mất ăn, mất ngủ thì OX mình vẫn bình thường, chả chịu đi kiếm việc gì cả, lại còn muốn mở cty với ông anh trai, mình chả hiểu thế nào nữa? CV hiện tại cảu OX mình đưa đón vợ đi làm, nấu cơm nước cho vợ, Có Bà vợ nào muốn có ông chồng như vậy không? chả ai cả, vậy mà mình vẫn phải chấp nhận, vẫn vui vẻ với chồng, chỉ có điều trong thâm tâm mình suy nghĩ rất nhiều, vừa nghén vừa sn nhiều nên rất mệt mỏi, ko ngủ được, còn OX mình vẫn ngủ ngon giấc bạn ạh???:Sad:, Hiện tại bạn bè của mình nhìn vào tưởng 2VC mình sung sướng, HP lắm , mới cưới lại mua được nhà, có baby, nhưng có ai hiểu cho mình đâu (bạn bè mình vẫn tưởng chồng mình đang đi làm ở cty lớn, 2bên nội ngoại đều chưa biết anh ý đã nghỉ việc), Hnay mình tâm sự với bạn vì mình muốn nói với bạn 1 điều rằng, cuộc sống gđ là như vậy đó bạn ạh, mình phải biết chấp nhận để vun đắp cho gđ mình bạn nhé! Chúc bạn luốn vui vẻ và HP!:Rose::Rose::Rose: bạn mở topic bên này mình lại post bài này qua đây nhé!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:Hạnh phúc bất ngờ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2