TIN TÀI TRỢ.

Chị chồng ăn cắp tiền, không bằng chứng, em nên giải quyết ntn ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị chồng em ở Phú Quốc vào chơi, em thì rất thoải mái để chị ấy tự nhiên như nhà của mình. Ai ngờ, hôm qua em đi tắm, để quên tiền trong toilet, thì bị chị ấy lấy mất. Mà không phải em cố tình đổ thừa cho chị ấy đâu, hồi ở dưới quê ảnh, nhiều người cũng nói chị ấy có tật ăn cắp vặt rồi, mà chồng em không lấy, em bị mất, thì chỉ còn chị ấy thôi. Số tiền không quá lớn, nhưng cũng chẳng nhỏ, có cách nào để giải quyết chuyện này không các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 91 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biết tính chị chồng như thế mà bạn lại ko cẩn thận, coi như là mất rồi bạn ơi, vì có bằng chứng đâu. Nói ra vừa ko lấy lại tiền dc vừa mất tình chị em. Coi như của đi thay người vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuaYuki Xem bài viết
    Biết tính chị chồng như thế mà bạn lại ko cẩn thận, coi như là mất rồi bạn ơi, vì có bằng chứng đâu. Nói ra vừa ko lấy lại tiền dc vừa mất tình chị em. Coi như của đi thay người vậy
    Chuẩn, cứ coi như mất toi rồi. Sau này cẩn thận hơn hoặc để một vài trăm lại trong toilet để kiểm chứng xem căn sao cho sau khi biết bà chị vừa ở trong toilet ra thì bạn vào nếu mất thì kết luận chính xác, biết chỉ để biet thôi chứ ko làm gì được cả.
    Vouloir, c'est pouvoir
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,979 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    biết tánh ngta hay tối mắt vì tiền mà e lại ko cẩn thận như vậy thì tiền mất tật mang chứ còn có thể làm gì.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 30 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có cách nào ngoài im lặng và cẩn thận hơn nhỉ?.
    • 807 Bài viết

• 4,113 Được cảm ơn

Ko có cách nào hơn là phải đề phòng dù là ng thân.
    Người quen tui nè. Để quên cái bóp mà một giây sau quay lại là bị bà cô rút lõi rồi. Bít là ai lấy mà đừnh ngậm đắng nuốt cay.
    Họ mạc nó vậy đó ko làm j đc đâu chỉ có buộc thật chặt iền vào người thoai
    • 44 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nói thật với bạn, hồi đó cậu mình mới lấy vợ (mình gọi là mợ), tức là em dâu của mẹ mình, gọi mẹ mình là chị chồng. Cũng tương tự chuyện của bạn.
    Hồi đó nhà mình nghèo, nợ nần chồng chất. Mẹ mình hay xuống nhà bà ngoại chơi (cậu mợ ở với bà), rồi mợ ấy bị mất tiền. Khoảng 2tr. Xong mợ ấy bảo mẹ mình lấy trộm tiền của mợ ấy. Hôm đó mình ko biết chứ nếu mình mà biết thì mình vả vào mặt.
    Nay đọc truyện của bạn mình rất ngứa mắt, bạn có bằng chứng gì mà nói chị chồng bạn lấy trộm tiền của bạn. Mà nếu chị chồng bạn có lấy thật thì là chuyện chẳng tốt đẹp gì mà lên WTT kể lể. Mà nghe kiểu kể của bạn chắc bạn cũng chẳng ra gì.
    Mất tiền thì coi như của đi thay người, lần sau cẩn thận. Chứ đừng đổ tội cho chị chồng, vừa phải tội với chồng mà lỡ chị chồng bạn ko lấy thì bạn nhục lắm đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 787 Bài viết

• 2,706 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không có bằng chứng, bạn dựa vào đâu mà khẳng định chị chồng ăn cắp? Luật pháp còn suy đoán vô tội, nữa là với người thân của mình. Mặt khác thì cũng nên cẩn thận, đừng để người gian có cơ hội trở thành kẻ ăn cắp thực sự, và đừng để người ngay phải khó nghĩ khi bạn mất thứ nọ thứ kia.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trados Xem bài viết
    Không có bằng chứng, bạn dựa vào đâu mà khẳng định chị chồng ăn cắp? Luật pháp còn suy đoán vô tội, nữa là với người thân của mình. Mặt khác thì cũng nên cẩn thận, đừng để người gian có cơ hội trở thành kẻ ăn cắp thực sự, và đừng để người ngay phải khó nghĩ khi bạn mất thứ nọ thứ kia.
    chị ấy lên chơi, em thì mất đồ, chồng em không lấy thì cũng chỉ còn mỗi chị ấy thôi, em cũng chẳng dám nghi ngờ lung tung gì cả, nhưng giờ cũng chẳng còn bất kỳ ai hay lý do gì để em ko nghi ngờ cả.
    • 183 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Biết mà tránh mà cẩn thận thui mn ạ, chứ bít sao dc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 200 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Túm lại là phải "nói có sách , mách có chứng ". Bạn biết người ta như thế mà còn sơ hở để mất tiền thì lỗi trước tiên là do bạn kg cẩn thận . Thôi xem như của đi thay người , lần sau cẩn thận hơn , khỏi suy nghĩ nữa cho mệt đầu .
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện đã rồi, số tiền lại ít, ko bằng ko chứng nên đừng nói làm gì. Từ giờ nên cẩn thận để tiền đâu khoá lại và đừng để chị ta biết, có khi mất số tiền lớn hơn thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần sau cẩn thận hơn thôi em à, đừng nói gì hết nhé.

Ngày trước nhà chị có cô cháu gái bên chồng từ tỉnh lên học ĐH, hôm đó hình như nó mất chìa nhà trọ hay thế nào đó, bạn thì chưa về, nên ghé qua nhà chị ngồi nhờ, vì nhà chị gần chỗ trọ. Được một lúc thì mẹ chồng chị bận đi vắng, chị cũng có việc phải ra khỏi nhà 2h, nên cứ để cô bé ở trg nhà thôi. Lúc chị về mẹ chị về rồi, đang tiếp đãi cô bé. Đến tối mẹ nói với chị là chết rồi mẹ không thấy bọc tiền 10tr trong tủ quần áo đâu hết, có khi nào là con H nó lấy không. Chị hỏi mẹ tìm kĩ chưa, mẹ chị bảo tìm kĩ rồi, mà lúc chiều mẹ thấy nó bảo đang định mua điện thoại mới, có khi nào nó lấy không. Chị bảo mẹ cứ bình tĩnh, nếu thật thì coi như là bài học, lần sau con sẽ thu xếp chứ không bao giờ để cô ý ở nhà mình mà ko có ai cả.

Một thời gian sau đúng là cô bé thay điện thoại mới thật, thế là mẹ chị chắc như đinh đóng cột bảo thôi chết rồi, mẹ tiếc quá, từ sau nhớ đề phòng con H, chị cũng gật gù. Ai dè đến khi đổi mùa, mẹ chị xếp lại tủ quần áo, đổi hết đồ mùa đông thành mùa hè, thì lại thấy cái bọc tiền 10tr kia =.= Tủ to rộng, chắc lúc lấy đồ cái bọc đấy rớt xuống góc mà mẹ chị không để ý, đâm ra lúc tìm ở chỗ quen thuộc lại tìm không thấy.

May ngày đấy không làm ầm lên không thì chả còn mặt mũi nào, cũng mất tình họ hàng luôn.
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ko có bằng chứng thì chịu thôi, từ giờ cất tiền cho cẩn thận chứ ko lại mất số tiền nhiều hơn đó.