TIN TÀI TRỢ.

Chênh lệch hình thức (đàn ông béo - phụ nữ trung bình) có là vấn đề trong hôn nhân?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.44K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có dự định lập gia đình trong năm nay. Hiện nay có một ứng cử viên sáng giá nhất, hiền thành, chân thành, tốt tính, nhưng duy nhất có một nhược điểm làm mình lăn tăn là anh ấy hơi béo: 1m75, nặng hơn 80kg.

Đi cạnh nhau hình thức chênh lệch mình cũng ko ngại, tuy nhiên mọi người bảo rằng đàn ông béo thường sức khoẻ ko tốt, khả năng đàn ông kém và còn chuyện nòi giống nữa. Mọi người khuyên nên check, nhưng mình ko dám, ko biết cách nào tế nhị, còn anh ấy cũng chưa bao giờ đề nghị chuyện đó.

Mong mọi người cho ý kiến để mình sớm quyết định. Mình cảm ơn trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinto Xem bài viết
    Mình có dự định lập gia đình trong năm nay. Hiện nay có một ứng cử viên sáng giá nhất, hiền thành, chân thành, tốt tính, nhưng duy nhất có một nhược điểm làm mình lăn tăn là anh ấy hơi béo: 1m75, nặng hơn 80kg.

Đi cạnh nhau hình thức chênh lệch mình cũng ko ngại, tuy nhiên mọi người bảo rằng đàn ông béo thường sức khoẻ ko tốt, khả năng đàn ông kém và còn chuyện nòi giống nữa. Mọi người khuyên nên check, nhưng mình ko dám, ko biết cách nào tế nhị, còn anh ấy cũng chưa bao giờ đề nghị chuyện đó.

Dự định lập gia đình trong năm, ứng cử viên sáng giá...không thấy nhắc tới chuyện yêu.

"Anh ấy chưa bao giờ đề nghị chuyện đó" - chắc chắn có vấn đề về sinh lý.

Tóm lại ca này chưa thể cưới nhau được.
    • 220 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình cũng béo, cao khoảng 1m85, nặng gần 90kg, bề ngang chắc gần như anh chàng của bạn. Nhưng chồng mình sức khỏe rất tốt, khả năng kia cũng tốt nốt. Béo có nhiều kiểu, béo mà chắc, nhanh nhẹn thì không đáng lo ngại lắm. Còn béo mà ục ịch, nặng nề, chậm chạp thì thường sức khỏe không tốt hoặc tiềm ẩn nhiều nguy cơ bệnh tật.

Bạn có yêu người ta không mà băn khoăn chuyện này nhỉ?
    kb3mp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 367 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Mình cảm giác bạn chưa yêu ứng cử viên đó thì phải. Mà có vẻ là hai người cũng mới tìm hiểu chứ chưa yêu nhau lâu thì phải.
    Kinh nghiệm của mình là con người và bản chất của người đàn ông mới là quan trọng. Còn về hình thức thì nhìn mãi cũng thành quen. Mà có người trước khi lấy vợ thì gầy, lấy vợ xong thì béo cun cút, rụt cổ ấy chứ. Lúc đấy thì có bỏ được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 295 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình có dự định lập gia đình trong năm nay. Hiện nay có một ứng cử viên sáng giá nhất, hiền thành, chân thành, tốt tính, nhưng duy nhất có một nhược điểm làm mình lăn tăn là anh ấy hơi béo: 1m75, nặng hơn 80kg... anh ấy cũng chưa bao giờ đề nghị chuyện đó.

Theo tôi thì tốt nhất là check "hàng" trước đi thì hơn. Thông thường những người "béo" thì sẽ ngại "vận động" hơn là những người bình thường.
    :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Hf5nqXPDp7
    :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Co^' le^n con trai !!!

• 1,163 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là con người và bản chất của người đàn ông mới là quan trọng. Còn về hình thức thì nhìn mãi cũng thành quen. Mà có người trước khi lấy vợ thì gầy, lấy vợ xong thì béo cun cút, rụt cổ ấy chứ. Lúc đấy thì có bỏ được không?[/QUOTE]

Bác này hóm quá! :Laughing: :Laughing:
    Gió âm thầm không nói mà sao núi phải mòn,
    Anh đâu phải là chiều mà nhuộm em đến tím...?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận mọi người tinh ý. Mình và anh này quen nhau đã lâu, gần đây bỗng dưng chuyển hướng vì cả hai đều muốn lập gia đình, nhìn quanh quất ko thấy ai nên quay về người quen cũ vậy. Tóm lại là mình thấy ổn, chưa có yêu đương gì đặc biệt, nhưng lấy cũng được (cuống rồi).

Chỉ tăn lăn mỗi chuyện kia thôi vì mọi người bảo chuyện đó quan trọng trong hôn nhân. Đang từ bạn bè mà lại bạo dạn quá chuyện test thì mình rất ngại.

Hiện tại hắn đang chăm chỉ luyện tập, nhưng vẫn béo lắm. Mình bảo bao giờ giảm 8-10kg thì nói chuyện tiếp.
    • 2,993 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Công nhận mọi người tinh ý. Mình và anh này quen nhau đã lâu, gần đây bỗng dưng chuyển hướng vì cả hai đều muốn lập gia đình, nhìn quanh quất ko thấy ai nên quay về người quen cũ vậy. Tóm lại là mình thấy ổn, chưa có yêu đương gì đặc biệt, nhưng lấy cũng được (cuống rồi).

Chỉ tăn lăn mỗi chuyện kia thôi vì mọi người bảo chuyện đó quan trọng trong hôn nhân. Đang từ bạn bè mà lại bạo dạn quá chuyện test thì mình rất ngại.

Hiện tại hắn đang chăm chỉ luyện tập, nhưng vẫn béo lắm. Mình bảo bao giờ giảm 8-10kg thì nói chuyện tiếp.
    Quan trọng là tình cảm để ăn đời ở kiếp cùng nhau chứ ko fải vì béo hay gầy hay do sợ ế wá mà ưng đại em ạ. Nếu yêu nhau chắc em ko lên forum để hỏi câu này. Nền tảng của cuộc sống VC là tình yêu. Em hãy suy nghĩ kỹ lại đi. :Thinking:
    hinhcanha02
    Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: giadinhrongcon :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: https://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ko yêu mà cưới đại thật là khổ, chẳng thà ko cưới thì hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu yêu đương say đắm thì chả nói làm gì. Đằng này chưa, mà mình cũng băm rồi nên phải quyết nhanh.

Chỉ sợ ko xem xét kỹ càng mà cưới đại xong rồi lại ân hận.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,506 Bài viết

• 1,130 Được cảm ơn

chị ơi, ax em 1m74, nặng cũng xấp xỉ 80kg đấy, em thấy đẹp lắm, đáng yêu lắm, chả có gì là béo cả. Sức khỏe thì ok, khoản kia cũng chả có vấn đề gì. Tất nhiên là người béo thì nguy cơ mắc các bệnh như tiểu đường, mỡ trong máu, huyết áp cao, mỡ nội tạng,... là khá cao, nhưng lấy nhau rồi chị chú ý chuyện ăn uống, bảo anh ý luyện tập thể dục thể thao là ok mà. ax em bị bác sĩ bắt giảm cân, em chỉ cho ăn uống khoa học chút (không ăn nhiều như trước), mà 3 tháng nay đã giảm được 5kg rồi, đó là còn chưa có thời gian tập thể dục, nếu tập thì kết quả chắc khả quan hơn.
    Tóm lại, theo em thì:
    1. Béo thì không phải đồng nghĩa là xấu, yếu, kém
    2. Béo thì vẫn có phương pháp cải tạo thành không béo
    Chuyện anh kia chưa gợi ý chị bao giờ, có thể có người nghĩ là do anh ý kém, nhưng theo suy nghĩ của em, áp dụng trên trường hợp của em, thì là do ngoan và tôn trọng đối phương, hoặc theo như trường hợp của chị, theo ý chị, có thể do ngại. ^^
    Nhiều người cưới do có tình yêu, nhưng em cũng nghe nói nhiều là TY sau độ 2,3 năm sẽ tàn dần, còn lại là tình thương và trách nhiệm. Nếu đối phương là người có trách nhiệm và có nhiều bản tính tốt thì cũng đáng để suy nghĩ đó chị. Có tình yêu thì sau khi lập gia đình rồi, còn lo chuyện họ hàng 2 bên, chuyện cuộc sống, con cái, ... cũng cần nhường nhịn và trách nhiệm là nhiều. Anh chị nếu tiến tới hôn nhân thì chú ý mặt này hơn những người khác, chắc sẽ vui vẻ và bền lâu chăng.
    Chúc chị có lựa chọn hợp lý và hạnh phúc! ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 672 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này cứ như chuyện nhà mình í. Người yêu tớ cũng nặng >80kg, béo hơn anh chàng của đằng ấy nhiều, còn tớ thì bé tẹo. Lúc đầu thì nhiều người cười lắm, bảo kẻ tám chục lạng người nửa cân. Nhưng riết rồi họ cũng quen mắt, chẳng buồn chọc ghẹo nữa. Còn tớ thì có được 1 anh chàng yêu tớ hết mức, chuyện xxx thì mỹ mãn, chung thủy hơn 4 năm trời rồi. Mong bạn đừng lăn tăn chuyện béo hay gầy, mà phải nghĩ kỹ xem có yêu người ta thật lòng hay ko nhé bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn ý kiến mọi người. Mình cảm thấy đỡ lăn tăn hơn rồi.

Có nhà nào cũng chồng to vợ bé thì làm ơn cho thêm ý kiến với.
    • 1,934 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

CHồng em 1m75, nặng 70 cân, em lúc cưới 1m55, nặng 43 cân.
    Ai cũng bảo 2 vc lệch nhau.. thế mà chả sao cả.. 2 vc em về cs gia đình cũng biết nhường nhịn nhau, chồng to nên 1 số việc sẽ fair làm rùi. Còn chuyện vc trong fong ngủ.. thì em thấy...chồng cao lớn thì cái gì cũng lớn... tru khi anh i' beo qua.. thi phai giam can, se ko tot cho SK vaf SKSS nua
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,002 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

tình yêu là quan trọng nhất, chuyện đấy có ok hay k tùy thuộc vào việc có yêu hay không? Yêu mới có cảm xúc mà hành sự ngon lành chứ. Chồng chị nặng 100kg cao 1,83m béo ú mà vẫn ngon lành có sao đâu. đấy là lúc thấy yêu thương nhau chứ còn đã không yêu thì nhìn đã ngán roài,
    hê hê mà thử dùng đê rồi hãy lấy tội gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình rủ ông ấy đi liên hoan với tụi bạn, bọn nó cũng chê béo quá. Quả thực ông ý béo trông cũng lộ vì ko chịu tập thể thao gì. Ông này ko uống được rượu bia, làm 2 vại đã mặt đỏ tía tai, người ngợm phê phê --> điều này có chứng tỏ là ko khoẻ ko cả nhà ơi?

Còn chuyện thử thì thực sự mình chưa dám, mà cũng chả biết cách thức thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

...Còn chuyện thử thì thực sự mình chưa dám, mà cũng chả biết cách thức thế nào.
    HJ và BJ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Anh - Vinh Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình là con người và bản chất của người đàn ông mới là quan trọng. Còn về hình thức thì nhìn mãi cũng thành quen. Mà có người trước khi lấy vợ thì gầy, lấy vợ xong thì béo cun cút, rụt cổ ấy chứ. Lúc đấy thì có bỏ được không

Bác này hóm quá! :Laughing: :Laughing:
    Hì hì,nhà mình ở đây nè. Mà chồng mình cũng ko bia rượu nhé. Ai cũng kêu, mẹ vợ còn ngại anh ý bị tiểu đường nhưng nhất quyết chẳng nghe ai mà thay đổi chế độ ăn uống cả, hic hic.

Ơ nhưng mà chồng em em yêu chứ, mọi thứ khác đều tuyệt. Bằng chứng sống ở dưới chữ ký nè :Battin ey: :Thinking:

Ac1gEJpAc1gp7
    • 352 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hôm qua mình rủ ông ấy đi liên hoan với tụi bạn, bọn nó cũng chê béo quá. Quả thực ông ý béo trông cũng lộ vì ko chịu tập thể thao gì. Ông này ko uống được rượu bia, làm 2 vại đã mặt đỏ tía tai, người ngợm phê phê --> điều này có chứng tỏ là ko khoẻ ko cả nhà ơi?

Còn chuyện thử thì thực sự mình chưa dám, mà cũng chả biết cách thức thế nào.
    Chiện bia rượu ko nói lên được điều gì bạn à!!! Nhiều khi ko uống được lại càng mạnh mẽ nếu chỉ nếm chút ít.
    Test thử thế này: lựa chỗ nào kín đáo... tạo điều kiện cho anh í khám phá bạn, sau đó bạn chủ động khám phá lại. Nếu thấy cái đó vẫn y sì hoặc mềm mềm nhủn nhủn thì coi như bỏ... Đa số đàn ông chưa vợ, chưa có kinh nghiệm... thì ngồi gần người yêu ... như ngồi trên khúc củi vậy đó!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi dào, lo hão.

Tớ 1,6m nặng 84kg vẫn vô tư. Đi qua bệnh viện bác sĩ (nữ) chỉ biết nhìn theo mà liếm mép.

Chưa vợ, nhưng trong những lần sa đọa vẫn ngon lành. Tình hình ra đường nhìn thấy gái đẹp mà vẫn mắt tròn mắt dẹp như bây giờ, đang còn lo phải lấy vợ...sớm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2