chào mọi ngưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 374 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chưa lập gia đình nhưng vẫn thích vào webtretho.
    em là thành viên mới, có chuyện muốn mọi người đóng góp ý kiến.
    năm nay mẹ em mới mất, thành ra một mình em phải lo chuyện tết tư.
    mà em lại chẳng biêt làm thế nào, cứ lóng ngóng.
    mọi người ai có kinh nghiệm chỉ em với!
    cảm ơn mọi người trước!!!!!!!!!
    Khánh Vân

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chào em, trước hết là chia buồn cùng em và gia đình, chúc cho em và gia đình năm mới an lành và nhiều may mắn hơn năm cũ!
    Em gái ạ, em không nói rõ xem hoàn cảnh thế nào và tùy nơi em sống nên có lẽ em tham khảo ý kiến cô dì chú bác hoặc hàng xóm.
    - Riêng cho mẹ có lẽ là đơn giản thôi, em dều đặn thắp hương cho mẹ(nhưng nhớ giữ không gian đủ thoáng để đảm bảo sức khỏe nhưng đủ kín để thấy ấm cúng), giữ sạch sẽ và trang nghiêm nơi thờ cúng, nếu mẹ thích hoa thì em chăm chỉ mua hoa đơn giản thôi.
    - Về tết: Em chuẩn bị hoa quả để thắp lên bàn thờ mẹ và bàn thờ tổ tiên, tùy thuộc hoàn cảnh. Đơn giản là em mua 2 nải chuối 1 bên mẹ, 1 là bàn thờ giữa cùng với 2 quả bười, bên cạnh đó thì tùy điều kiện của em. Em cũng có thể gói bánh trưng hoặc mua. Trước tết quét dọn lau chùi mọi thứ sạch sẽ. Về thực phẩm thì em cân nhắc xem mua gì, thịt cho tủ lạnh, giò cả, gà cúng đêm 30, gạo nếp và 1 hoặc vài quả gấc. Em mua một ít giấy tiền, rượu cúng, nếu em không thắp hương thường xuyên có thể mua hương vòng....Nói chung là em chỉ cần đu đủ và trong khoảng ngân sách, cái quan trọng thì ưu tiên đủ, cái khác có thể tính sau. Nhớ tàm tạm vậy đã.
    Chúc em gái có cái tết vui.