Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chán chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Có ai như mình không? Mình chán chồng mình, chẳng thấy hấp dẫn gì nữa cả.
    Chồng đẹp trai, ăn nói có duyên, khối em chết.
    Mình thì mẹ xề 2 con, hình thức trung bình, chẳng anh nào chết mà mình cũng chẳng chết anh nào nhưng lại chán chồng.
    Chồng ra làm ăn riêng được 7 tháng nay rồi mỗi tháng đưa cho mình được 1,5T trong khi chi tiêu gia đình mình là khoảng 15T/ tháng chưa kể tiền vui chơi giải trí picnic nọ kia. Thực ra mình chẳng phải vì stress lo chi tiêu gia đình mà chán vì mình vẫn đủ khả năng chi tiêu nếu chồng chẳng đưa đồng nào nhưng chán vì chồng dấu mình không cho mình biết thu nhập của chồng và luôn kêu hết tiền mặc dù vẫn có TK ở ngân hàng.
    Chồng dấu mình mua đất rồi cho em chồng đứng tên, thế rồi có lúc không kìm được lại kể ra với mình. Mình chán lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic như vậy là chồng bạn ko thật thà rồi. Nhưng dù sao vẫn ko phải tệ lắm đâu. Chỉ là mâu thuẫn về cách quản lý tiền bạc chi tiêu thôi. Bạn và chồng phải ra điều kiện và chấn chỉnh lại là ổn mà.
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Về lại phố xưa Xem bài viết
    Chào các bố mẹ,
    Mình thì mẹ xề 2 con, hình thức trung bình, chẳng anh nào chết mà mình cũng chẳng chết anh nào nhưng lại chán chồng.
    Chồng ra làm ăn riêng được 7 tháng nay rồi mỗi tháng đưa cho mình được 1,5T trong khi chi tiêu gia đình mình là khoảng 15T/ tháng chưa kể tiền vui chơi giải trí picnic nọ kia. Thực ra mình chẳng phải vì stress lo chi tiêu gia đình mà chán vì mình vẫn đủ khả năng chi tiêu nếu chồng chẳng đưa đồng nào nhưng chán vì chồng dấu mình không cho mình biết thu nhập của chồng và luôn kêu hết tiền mặc dù vẫn có TK ở ngân hàng.
    Chồng dấu mình mua đất rồi cho em chồng đứng tên, thế rồi có lúc không kìm được lại kể ra với mình. Mình chán lắm.
    Có lẽ tui chưa hiểu rõ lắm về hoàn cảnh của bác nên chưa tể tư vấn đầy đủ được, nhưng có 1 vài điều như thế này:

+Chi phí 15T/tháng có phải là quá lớn hay k? Bác thuyết minh thêm phần này nhá. OX đưa 1.5T.tháng - chi phí 15T/tháng =-13.5T/ tháng. Phần thiếu này đã được bù như thế nào?

+Có tìm hiểu tại sao OX dấu bác mua đất không? Làm sao bác biết được điều đó?

Mong reply của bác!
    • KLV
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đôi khi đàn ông thấy vợ hơn mình và làm ra được tiền là ỷ lại đấy. Nên phải khéo léo tế nhị
    • 191 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cũng có nhà vì vợ tiêu hoang nên chồng phải là người tay hòm chìa khoá. Nhưng mua đất mà không bàn bạc với vợ thì không hiểu nổi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 215 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Oài, chắc ngày nào bác cũng ăn tiệm chắc, tiêu gì dữ thía :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yongfu Xem bài viết
    Có lẽ tui chưa hiểu rõ lắm về hoàn cảnh của bác nên chưa tể tư vấn đầy đủ được, nhưng có 1 vài điều như thế này:

+Chi phí 15T/tháng có phải là quá lớn hay k? Bác thuyết minh thêm phần này nhá. OX đưa 1.5T.tháng - chi phí 15T/tháng =-13.5T/ tháng. Phần thiếu này đã được bù như thế nào?

+Có tìm hiểu tại sao OX dấu bác mua đất không? Làm sao bác biết được điều đó?

Mong reply của bác!
    Cám ơn tất cả mọi người đã chia xẻ với mình nhé.Thực ra với chi phí như hiện nay thì thu nhập của mình vẫn đủ để bù vào bạn ạ. Vấn đề là mình chán thái độ của chồng mình về vấn đề tiền bạc thôi.Bọn mình lấy nhau được 6 năm rồi. Khi lấy nhau thì 2 đứa hoàn toàn tay trắng. Gia đình bố mẹ mình thì khá giả nhưng vì các cụ lo xa sợ mình lấy phải anh đào mỏ nên không hỗ trợ gì về tiền nong hết. Nhà chồng thì nghèo kinh khủng, gia đình chị Dậu thế nào thì gia đình chồng mình như thế vì bố mẹ chồng mình rất lười lao động, thà có gì ăn nấy còn hơn phải làm việc vất vả.Lại nói về lúc chúng mình mới lấy nhau : Chồng mình thì không 1 xu dính túi, mình thì có đâu khoảng 50T là tiền dành dụm trước khi lấy chồng nên 2 đứa quyết định làm ăn ở ngoài mà không đi làm thuê nữa. Cũng nhờ làm ăn có lộc và chồng mình chăm chỉ chịu khó làm việc nên bọn mình dần cũng mua được nhà riêng và cuộc sống khá dần lên. 2 vợ chồng làm cùng nhau nhưng mình là người đưa ra các quyết định còn chồng mình thì là người thực hiện các quyết định này và chồng mình đã làm khá tốt các phần việc của anh ấy.Chồng mình là người vô cùng tham công tiếc việc nên trong quá trình làm việc với nhau anh ý cũng tự kiếm được 1 vài mối riêng nhưng vì mình thấy nó nhỏ quá và lại thương chồng vất vả nếu ôm cả nên mình không đồng ý làm. Ai ngờ đâu chồng mình vẫn làm nhưng dấu không cho mình biết và mọi chi phí cho việc riêng đấy vẫn hạch toán vào công việc chung còn phần lãi thì chồng mình dấu biến đi để mua mảnh đất mình nói ở trên.Giá trị của mảnh đất đấy không lớn nhưng vẫn thiếu 1 ít tiền và chồng mình phải đi vay nặng lãi để trả phần thiếu đó. Sau này do cần tiền để trả số tiền vay lãi nên chồng mình đã nói với mình và đề nghị mình trả nốt số tiền còn thiếu kia và mình đã trả hết rồi, tuy nhiên giấy tờ thì vẫn đứng tên em chồng mình.Qua chuyện này mình đã thấy hụt hẫng về chuyện chồng mình tính toán với mình rồi.Từ trước đến nay làm gì, tiền nong thế nào mình đều bàn bạc rõ với chồng và những tài sản lớn bao giờ cũng cả 2 vợi chồng đứng tên mặc dù nếu nói thẳng ra mình có thể giữ tiền riêng cho mình khá nhiều chứ không cần phải show hết ra như vậy.Rồi khi chồng mình cảm thấy đủ khả năng tách ra làm ăn độc lập thì tách ra làm riêng và 1 tháng đưa mình có 1,5T đấy. Còn mình vẫn tiếp tục công việc của mình.Thự sự mình cũng hiểu kiểu làm ăn của chồng mình cò con lắm, kiếm cũng chẳng ra được nhiều nhưng cứ dấu diếm làm mình khó chịu và cảm thấy vợ chồng mà thế này thì làm sao để xây dựng gia đình đây?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh&ha Xem bài viết
    Oài, chắc ngày nào bác cũng ăn tiệm chắc, tiêu gì dữ thía :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    Bạn nói cũng chẳng sai đâu vì mình tầm khoảng 7h tối mới về đến nhà, mệt lắm bạn ạ.2 đứa con mình cũng phải ngồi ở trường tới tận giờ đấy mới được bố mẹ đón về. Ông bà thì không ai giúp được gì, nhà chẳng có osin nên .... bất đắc dĩ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 339 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả mọi người đã chia xẻ với mình nhé.Thực ra với chi phí như hiện nay thì thu nhập của mình vẫn đủ để bù vào bạn ạ. Vấn đề là mình chán thái độ của chồng mình về vấn đề tiền bạc thôi.Bọn mình lấy nhau được 6 năm rồi. Khi lấy nhau thì 2 đứa hoàn toàn tay trắng. Gia đình bố mẹ mình thì khá giả nhưng vì các cụ lo xa sợ mình lấy phải anh đào mỏ nên không hỗ trợ gì về tiền nong hết. Nhà chồng thì nghèo kinh khủng, gia đình chị Dậu thế nào thì gia đình chồng mình như thế vì bố mẹ chồng mình rất lười lao động, thà có gì ăn nấy còn hơn phải làm việc vất vả.Lại nói về lúc chúng mình mới lấy nhau : Chồng mình thì không 1 xu dính túi, mình thì có đâu khoảng 50T là tiền dành dụm trước khi lấy chồng nên 2 đứa quyết định làm ăn ở ngoài mà không đi làm thuê nữa. Cũng nhờ làm ăn có lộc và chồng mình chăm chỉ chịu khó làm việc nên bọn mình dần cũng mua được nhà riêng và cuộc sống khá dần lên. 2 vợ chồng làm cùng nhau nhưng mình là người đưa ra các quyết định còn chồng mình thì là người thực hiện các quyết định này và chồng mình đã làm khá tốt các phần việc của anh ấy.Chồng mình là người vô cùng tham công tiếc việc nên trong quá trình làm việc với nhau anh ý cũng tự kiếm được 1 vài mối riêng nhưng vì mình thấy nó nhỏ quá và lại thương chồng vất vả nếu ôm cả nên mình không đồng ý làm. Ai ngờ đâu chồng mình vẫn làm nhưng dấu không cho mình biết và mọi chi phí cho việc riêng đấy vẫn hạch toán vào công việc chung còn phần lãi thì chồng mình dấu biến đi để mua mảnh đất mình nói ở trên.Giá trị của mảnh đất đấy không lớn nhưng vẫn thiếu 1 ít tiền và chồng mình phải đi vay nặng lãi để trả phần thiếu đó. Sau này do cần tiền để trả số tiền vay lãi nên chồng mình đã nói với mình và đề nghị mình trả nốt số tiền còn thiếu kia và mình đã trả hết rồi, tuy nhiên giấy tờ thì vẫn đứng tên em chồng mình.Qua chuyện này mình đã thấy hụt hẫng về chuyện chồng mình tính toán với mình rồi.Từ trước đến nay làm gì, tiền nong thế nào mình đều bàn bạc rõ với chồng và những tài sản lớn bao giờ cũng cả 2 vợi chồng đứng tên mặc dù nếu nói thẳng ra mình có thể giữ tiền riêng cho mình khá nhiều chứ không cần phải show hết ra như vậy.Rồi khi chồng mình cảm thấy đủ khả năng tách ra làm ăn độc lập thì tách ra làm riêng và 1 tháng đưa mình có 1,5T đấy. Còn mình vẫn tiếp tục công việc của mình.Thự sự mình cũng hiểu kiểu làm ăn của chồng mình cò con lắm, kiếm cũng chẳng ra được nhiều nhưng cứ dấu diếm làm mình khó chịu và cảm thấy vợ chồng mà thế này thì làm sao để xây dựng gia đình đây?
    Mình nghĩ bạn và chồng bạn phải hết sức rõ ràng minh bạch trong chuyện tiền bạc. Nếu không cứ tiếp tục cảnh này thì chính bạn là người đau đầu nhất. Mình nghĩ cũng không nên vì bạn kiếm được nhiều tiền mà dễ dàng thanh toán những khoản chi phí rất vô lý mà chồng bạn đưa về (VD: mua đất cho em chồng). Nếu chồng bạn không thể rõ ràng minh bạch với bạn, thì phải yêu cầu: chi tiêu gia đình mỗi tháng 15 triệu, 2 vợ chồng mỗi người chịu 1 nữa, đó là trách nhiệm để nuôi con và trách nhiệm với gia đình.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BenBen Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn và chồng bạn phải hết sức rõ ràng minh bạch trong chuyện tiền bạc. Nếu không cứ tiếp tục cảnh này thì chính bạn là người đau đầu nhất. Mình nghĩ cũng không nên vì bạn kiếm được nhiều tiền mà dễ dàng thanh toán những khoản chi phí rất vô lý mà chồng bạn đưa về (VD: mua đất cho em chồng). Nếu chồng bạn không thể rõ ràng minh bạch với bạn, thì phải yêu cầu: chi tiêu gia đình mỗi tháng 15 triệu, 2 vợ chồng mỗi người chịu 1 nữa, đó là trách nhiệm để nuôi con và trách nhiệm với gia đình.
    Mình cũng nói với chồng mình rồi nhưng chồng mình bảo anh chỉ có khả năng đến thế thôi, với lại chồng mình vẫn biết rõ công việc của mình có thu nhập thế nào mà. Không biết làm thế nào hơn nữa đây?Mà cứ như bây giờ thì mình chán lắm. Không phải chán vì số tiền 1,5T kia đâu mà vì tình hình thế này nên mình cũng bắt đầu phải đề phòng các mẹ ạ. Bây giờ giả sử có kiếm được món nào lớn lớn 1 tý muốn đầu tư vào nhà đất chẳng hạn thì làm thế nào bây giờ? Mình kiếm được bao nhiêu cho hết vào tài sản chung nhỡ ra mà cơm không lanh canh ko ngọt nữa thì làm sao? Trong khi chồng kiếm tiền thì có quỹ riêng mình không được biết???Mà cứ để tiền ăn chơi cho sướng thân mình thì mình cũng chẳng thích thế. Không lẽ nhờ bố mẹ đẻ đứng tên giùm? Nếu chồng biết thì cũng chẳng ra gì. Tuần trước mình cũng vừa lấy thêm 1 căn chung cư, cứ nghĩ đi nghĩ lại mãi rồi thì cũng để 2 vợ chồng đứng tên rồi. Nhưng cứ thế này thì đến 1 lúc nào đó mình sẽ phải nhờ bố mẹ mình đứng tên khi mua bán BDS, lúc đấy có khi mình sẽ là người bỏ chồng mất.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 275 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Bạn cứ lăn tăn áy náy nọ kia, thế chồng bạn có nghĩ cho bạn không, có lăn tăn nọ kia như bạn không? Tổ ấm thì phải cả hai cùng xây chứ, một mình bạn thì làm được gì dù bạn có kiếm được nhiều tiền chăng nữa? Kể ra cũng mâu thuẫn thật, nhưng nói thật nếu mình khuyên bạn nên lo lấy thân bạn thì nhiều người bảo tính toán, nhưng công sức bạn bỏ ra thì phải có kết quả xứng đáng chứ... đằng này nhìn thấy nhãn tiền là nếu có gì xảy ra thì bạn là người thiệt thòi đầu tiên, cái này bạn cũng biết. Thôi hay là AQ cái nhỉ, cứ cho rằng nếu có chuyện không hay xảy ra (phỉ thui), bạn mất một phần tài sản - là công sức của bạn - thì với tài năng của bạn vẫn có thể kiếm được tiếp, nên bạn vẫn cứ tiếp tục sống với cái lương tâm trong sạch của bạn đi, có gì cũng cho cả tên chồng vào nhé, bọn mình cũng chả mất thời gian tiếc cho bạn làm gì. Sợ chồng bạn quá đấy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn Lilomi nhé, bạn cứ mắng mình đi, nó sẽ làm mình đỡ cảm giác áy náy nếu bây giờ mình cứ rạch ròi ra. Kệ thôi bạn nhỉ? Chồng mình chắc chắn sẽ phải tự hiểu tại sao mình làm thế, Còn không hiểu thì muốn ra sao thì ra.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các cụ nhà chị tinh ý đấy, nhận xet không lần người. Loại người bẩn tính như vậy ở không bền đâu. Có khi còn nhục vào thân nữa.
    Tiền là chuyện nhỏ. Làm sao có tiền mới là chuyện lớn.:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

VC mình thì từ khi lấy nhau về đã phân công nhau rõ ràng, tiền lương của vợ thì để chi tiêu tiền chợ, tiền sinh hoạt hàng tháng. Còn tiền lương của chồng thì lo cho con, còn lại thì tiết kiệm. Mình tự biết mình tiêu khá hoang nên không dám nhận nhiệm vụ giữ "tay hòm chìa khóa" trong gia đình, việc đó mình để dành cho ox vì ox là người rất cẩn thận trong chi tiêu. Chính vì thế mà mỗi khi có chuyện gì cần tiêu lớn thì đã có ox đứng ra gánh vác, mình chỉ tham mưu thôi. Như thế mình vừa khỏe người, lại tài chính công minh, ox cũng được vợ tín nhiệm nên rất vui.
    Tuy nhiên cũng còn tùy vào từng người nữa, điều này tùy thuộc vào sự trung thực của 2 vc nữa đó. Nếu 2 vc không công khai các khoản thu nhập của nhau thì cũng khó để mà quản lý các ông các bà tiêu gì, chi gì đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 366 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Có cảm giác bạn này nói rất thật và không hiểu sao mình hình dung được rất cụ thể tình hình nhà bạn.
    Phát biểu thì bảo mới nghe một chiều không khách quan, nhưng cứ nói, là rất ác cảm với nguời như anh chồng này.
    Chi tiêu 1 tháng 15 triệu cho 1 gia đình 2 con: nếu những tháng gần đây mình không tổng kết các khoản chi tiêu hàng tháng thì có khi đã kêu ầm lên: sao nhiều thế. Nhưng may đã tự chuẩn bị tinh thần rồi vì chính mình đã giật mình nhìn đi nhìn lại các con số, cứ tưởng máy tính cộng sai. Kết luận: cũng chẳng có gì là xa xỉ ở mức tiêu đó cả.
    @ chủ topic: tốt nhất là tự thu vén phòng xa cho mấy mẹ con, phòng khi phải "về lại phố xưa".
    Tiền là chuyện nhỏ - Hết tiền mới là chuyện lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,188 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng bạn đã có ý tích tiền riêng thì bạn nên nói chuyện thẳng thẳn. 1 là anh góp vào chi tiêu gia đình 7tr5, còn ko thì anh bỏ việc làm ăn riêng (vì làm ăn riêng mà ko kiếm được tiền thì làm làm gì) để về làm chung lại. Tiền bạn kiếm được, 1 phần công khai mua bảo hiểm cho bạn và con bạn, người thụ hưởng là bạn, 1 phần cất riêng, 1 phần đầu tư nên để chồng biết. Chồng đã thế mà vợ cũng bắt chước dấu điếm theo thì đâu còn giống vợ chồng. Nhà đứng tên em chồng dứt khoát phải yêu cầu chuyển lại tên của vc bạn, vì 2 người cùng bỏ tiền ra mua mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 262 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

[quote=Bluewish;4378891]Chồng bạn đã có ý tích tiền riêng thì bạn nên nói chuyện thẳng thẳn. 1 là anh góp vào chi tiêu gia đình 7tr5, còn ko thì anh bỏ việc làm ăn riêng (vì làm ăn riêng mà ko kiếm được tiền thì làm làm gì) để về làm chung lại. Tiền bạn kiếm được, 1 phần công khai mua bảo hiểm cho bạn và con bạn, người thụ hưởng là bạn, 1 phần cất riêng, 1 phần đầu tư nên để chồng biết. Chồng đã thế mà vợ cũng bắt chước dấu điếm theo thì đâu còn giống vợ chồng. Nhà đứng tên em chồng dứt khoát phải yêu cầu chuyển lại tên của vc bạn, vì 2 người cùng bỏ tiền ra mua mà.[/quot
    em cũng đồng ý với chị . em cũng buồn lắm chị à . vc em làm ăn chung nhưng chồng em nhiều lúc hỏi về chuyện tiền nong ,có lần chông em mở két ra và bảo thiếu 300 chồng em hỏi là 300 hôm qua đâu , em bảo em ko biết , thế là chồng em bảo nhà co 2 vc ko biết thì ai biêt , chị bảo xem thế có khác gì bảo vợ ăn trộm đâu cơ chứ . vơi lại em tiêu gì chông em cũng soi xét , cứ có cảm giác mình ko có quyền đông vào tiền ý . nhiều lúc chán chẳng buồn nói nữa.:Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Kỳ quá. chồng em mà thế này em cũng chán. Vc mà còn giấu diếm nhau như thế thì chán thật. Chắc lương chị cũng cao, đủ chi tiêu cho gd nên ax ỷ lại đấy.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị ơi chị góp cho anh ấy hẳn 2triệu/tháng để anh ấy lo chuyện chi tiêu cho gia đình chị ạ. Vợ chồng thì phải chia sẻ chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 172 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình chán lắm.
    "...Mình chán chồng mình Có ai như mình không.."? có đây!
    Chồng mình chẳng đẹp trai nhưng lại ăn nói có duyên, trong CV và mqh xã hội nếu em nào chưa chồng (thậm chí đã có chồng) nếu chồng mình mà đã hót thì kiểu gì cũng runh rinh.
    Mình cũng mẹ xề 2 con, hình thức trung bình, cũng có A le ve bên cạnh nhưng mình sống theo tiêu chí "chồng E áo rách E thương" và tuyên bố : Khó khăn về tài chính E có thể bỏ qua nhưng nếu A đi ngoại tình thì chúng ta sẽ ly hôn.
    Vấn đề của mình là vừa về Tài chính vừa về tình cảm.

Tình cảm:
    Trước khi lấy nhau mình biết chồng đã từng yêu nhiều người.
    Lấy nhau được khoảng 2 năm thì chồng đi chồng đi học khoá học đào tạo nâng cao chuyên ngành và à ơi luôn với cô giáo đang dạy, cô giáo đó bằng tuổi mình chưa chồng, thời gian đó mình mang bầu và sinh con. Vẫn chăm sóc vợ đầy đủ chỉ có điều hay đi về muộn, tin nhắn tình cảm đầy máy, chồng mình sd ĐT chỉ là để nghe gọi và nhắn tin các chức năng khác ko quan tâm, ko biết, nên mình đọc được hết. Bực quá mình nói chuyện nghiêm túc với chồng, sau đó cũng giãn ra vì cô giáo đi nước ngoài làm LS Tiến sĩ và quan hệ mới chỉ ở mức thích nhau. Tuy chưa có gì ghê ghớm nhưng TC của mình cũng có vết rạn nhỏ.

Lấy nhau được khoảng gần 5 năm chồng đi học lớp ngoại ngữ chuyên nghành và tán tỉnh luôn cô giáo chưa chồng. Biết A giai đã có vợ con vậy mà cứ lao vào thậm chí noel còn gửi cả quà cho con mình (điên thật) sau đó mình cũng nghiêm túc nói chuyện thì lại thôi. Khổ thân cô kia vẫn cứ nhắn tin gọi điện.
    Thời gian này mình sinh tiếp, thuê e sin ô 18 tuổi đến làm, đêm đến chồng mình lò mò vào giường ngủ của cô bé, mình tóm được, giải tán ô sin, và sinh con mới được 18 ngày đã phải làm hết mọi việc từ A-Z. May sau đó có bà ngoại đến hộ.
    Trước tết mình có nhờ 2 đứa cháu gái ruột đang là sinh viên, đến trông em hộ mấy ngày (vì con nghỉ học sớm). Tối đến lại có hành vi ko đàng hoàng với cháu. Làm 2 đứa sợ chạy mất, chỉ dám đến trông em hộ dì vào ban ngày.
    TC vợ chồng là vậy, nhưng chồng lại cực kỳ yêu 2 con và biết cách chăm sóc con, 2 đứa nhỏ cũng rất quấn bố.

Tài chính: Lấy nhau đã 8 năm. Nhà ngoại có căn hộ đầy đủ tiện nghi ko dùng đến vậy là sau khi cưới 2VC đã sống ở đó cho tới nay. Chồng có mảnh đất thừa kế ngay từ đầu A giai nói " có đất rồi E kiếm tiền xây nhé" (hu hu... trách nhiệm đây). Cuộc sống gia đình qua thời gian phải mua sắm trang trải sinh hoạt, rồi nuôi 2 con... tất tật toàn bộ đên 95% chi phí đều do mình chi trả. Số lần chồng đưa tiền cho mình tính trên đầu ngón tay. Mình nghĩ con người ta giàu nghèo có số nên ko gắt gao áp đặt mỗi tháng chồng phải đưa bn bởi chồng thành lập 1 VP riêng còn phải có nhiều chi phí. Vấn đề ở chỗ hàng tháng nếu chồng có đưa 5-7 trăm ngàn cũng ok để mình thấy trách nhiệm của chồng đối với GĐ, nhưng đây lặn ko thấy sủi tăm, mặc dù nhiều lần mình đưa bản chi tiêu GĐ hàng tháng cho chồng xem, chồng bảo “nhiều nhỉ” nhưng sau đó lại mất hút. Ko có tiền ko đưa thì ko sao. Nhưng nhiều khi kiểm tra thấy có tiền cũng chẳng đưa cho vợ hoặc có đưa thì chỉ đưa ¼ số tiền trong ví (tệ thật).
    Đến bg Mình muốn mua ô tô (bằng thu nhập của mình) để đi làm và để đưa 2 con đi học thì chồng phản đối ầm ầm và lên kế hoạch chuẩn bị làm nhà trên mảnh đất của chồng, chồng đã chuẩn bị được khoảng 50% tổng mức đầu tư còn 50% còn lại chồng tỉnh bơ bảo: “E lo nốt nhé’ (có nghĩa là đừng mua ô tô nữa mà hãy bỏ tiền vào làm nhà)

Giải pháp của mình hiện tại: Việc mua ô tô mình vẫn cứ mua. Chồng muốn làm nhà cứ làm. Các công việc chuẩn bị cho làm nhà mình vẫn làm: như đi xem ngày khởi công, nhờ vẽ thiết kế…. mình vẫn thực hiện nhưng tiền thì hiện tại là ko tham gia. Mình sợ Mình đổ dồn hết vào đó, xong sau này VC ko ra sao thì mình và các con chỉ có nước đứng đường.
    Mình ko sợ chồng bỏ mà mình chỉ sợ mình ko chịu nổi chồng mà phải ra đi thì chẳng giữ được gì để nuôi con. Chẳng biết mình có tỉnh quá ko, nhưng thực sự mình thấy chán hơn bao giờ hết. Mình cũng xác định dù VC có ra sao thì mình đi đâu 2 con theo đó. Chả lấy chồng nữa làm gì cần thì cặp bồ cho nó nhàn thân ko vướng bận. Về Tài chính mình hoàn toàn độc lập được không bị phụ thuộc nên trong mọi hoàn cảnh mình vẫn sống được.
    Hôm qua 8/3 ko hoa, ko quà, ko lời chúc, và chồng đi họp lớp với các bạn tuổi sồn sồn.
    Sự thật thường phũ phàng. Mình chán chồng!....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2