TIN TÀI TRỢ.

Chán

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn lắm, con gái giờ mới dc gần 13 tháng, bố nghỉ việc ở nhà chăm con cả ngày từ khi con gái mới khoảng 6 tháng đến 11 tháng tuổi. Ngày nào cũng cho con ăn, ru con ngủ, đưa con đi chơi xung quanh, đêm 2-3 lần lại dậy pha sữa cho con uống, luôn gần gũi và ở bên con. Bố quyết định đi làm lại và gửi con bên ngoại. Vậy là, khi sang bên ngoại là ngay lập tức con ko theo bố, bố bế là khóc. Thấy buồn buồn, đầu óc nhiều khi lởn vởn câu hỏi: mình có phải là bố nó hay ko nữa???
    Vợ thì sao, 2 vợ chồng khắc nhau, nhiều khi chỉ vì 1 chuyện nhỏ xíu cũng cãi nhau ngay dc. Cảm thấy vợ thiếu coi trọng chồng mình, thấy nản lắm. Những lúc như thế này chỉ muốn ly di luôn cho xong.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 304 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết có phải con mình hay không thì anh đi thử ADN một cái là hết lởn vởn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,755 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

thôi anh hãy bình tâm. TRẻ con nó ko như người lớn, ai gần bé nhiều bé sẽ theo. đó là tâm lý bình thường
    Anh đừng cả nghĩ. còn chuyện vợ, lấy nhau thì ráng hòa hợp, 1 người lên, 1 người xuống. đàn ông nhiều lúc cũng cần sự bao dung anh ah.
    Mamacare làm đẹp sau sinh uy tín hàng đầu Việt Nam
    Giảm cân sau sinh, giảm mỡ bụng sau sinh với 100% nguyên liệu tự nhiên
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 51 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em ơi, tình yêu của trẻ con nó lớn dần theo năm tháng. Ngay bây giờ nó không biết ai là người thương nó đâu. Đừng nghĩ ngợi gì.

Còn vợ em thiếu tôn trọng, có thể là vì em nghỉ làm ở nhà chăm con (chị đoán thế). Bây giờ em cứ đi làm hết mình chăm chỉ, dù em là trình độ gì, nghề nào, hãy tạo cho mình một vị trí vững chắc mà mọi người cần đến ở công ty. Ở công ty mà tôn trọng em thì về vợ sẽ tôn trọng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 225 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Con nhóc nhà mình bình thường thì ko sao, nhưng cứ sang bà ngoại chơi, về thế nào cũng nói với bà nội: "cháu ko yêu bà, cháu chỉ yêu bà ngoại" haizz, chỉ hi vọng là do bà ngoại chiều cháu hơn bà nội, nên nó nói thế, haizz
    • 272 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

anh có sinh con đâu mà có dấu hiệu stress sau sinh vậy?
    Anh đửng buồn thế chứ, lớn lên chút nữa thì bố là tất cả bố ơi bố ơi ý mà
    Mèo Mun NB : 3,8kg - 1M : 5 kg - 2M : 6,8kg - 3M : 7 kg 4M: 8kg 5M: 8,5kg
    6M: 9kg
    CẢ NHÀ TA ĐỀU THƯƠNG YÊU MUN

sieuthiNHANH2012051313319mwvhndy3zt524150
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhbee Xem bài viết
    Không biết có phải con mình hay không thì anh đi thử ADN một cái là hết lởn vởn.
    Đi thử thì đơn giản lắm, cái chính vẫn là niềm tin với vợ, nểu mọi người biết đi thử thì kiểu gì cũng sứt mẻ nhưng đúng ko thử thì cũng phân vân (vì bản thân mình đã dùng các phương pháp tránh thai nhưng vẫn có con). Nên đành chấp nhận, thà để mình bị đau còn hơn để ngươi khác bị tổn thương.

Trích dẫn Nguyên văn bởi shu_jin Xem bài viết
    thôi anh hãy bình tâm. TRẻ con nó ko như người lớn, ai gần bé nhiều bé sẽ theo. đó là tâm lý bình thường
    Anh đừng cả nghĩ. còn chuyện vợ, lấy nhau thì ráng hòa hợp, 1 người lên, 1 người xuống. đàn ông nhiều lúc cũng cần sự bao dung anh ah.
    Cái chính là con khi vừa rời tay bố là đã thế rồi nên mới tủi thân. MÌnh có thể nhẹ nhàng lúc đầu dc, nhưng ko thể giữ thế dc khi vợ ngay lập tức cao giọng với mình.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sycamo Xem bài viết
    Em ơi, tình yêu của trẻ con nó lớn dần theo năm tháng. Ngay bây giờ nó không biết ai là người thương nó đâu. Đừng nghĩ ngợi gì.

Còn vợ em thiếu tôn trọng, có thể là vì em nghỉ làm ở nhà chăm con (chị đoán thế). Bây giờ em cứ đi làm hết mình chăm chỉ, dù em là trình độ gì, nghề nào, hãy tạo cho mình một vị trí vững chắc mà mọi người cần đến ở công ty. Ở công ty mà tôn trọng em thì về vợ sẽ tôn trọng thôi.
    Nói thật là em công việc ko ổn định, thu nhập thấp, bằng cấp ko bằng so với vợ, nhưng cũng ko phải thế mà mình tự ti. Mình có sức khỏe, có khả năng, có nhận thức, năng động và ko thiếu việc để làm ra tiền. Ko kiếm dc tiền nhiều thì cũng ko tiêu nhiều để vợ phải nói. Cái chính vẫn là... có lẽ, hiền lành quá chăng??? vì gia đình quá chăng??? vì vợ con quá chăng???

Trích dẫn Nguyên văn bởi VeeBee Xem bài viết
    Con nhóc nhà mình bình thường thì ko sao, nhưng cứ sang bà ngoại chơi, về thế nào cũng nói với bà nội: "cháu ko yêu bà, cháu chỉ yêu bà ngoại" haizz, chỉ hi vọng là do bà ngoại chiều cháu hơn bà nội, nên nó nói thế, haizz
    Trẻ con giờ khôn trước tuổi nhiều... nhưng bản năng..... con mình nó như ko cần có bố ngay khi nó vừa rơi tay bố. (gần như ngay lập tức vậy.)

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhieu191 Xem bài viết
    anh có sinh con đâu mà có dấu hiệu stress sau sinh vậy?
    Anh đửng buồn thế chứ, lớn lên chút nữa thì bố là tất cả bố ơi bố ơi ý mà
    Stress uh? chắc chưa đến nỗi thế, nhưng buồn vì bố yêu con, mà con và mẹ vô tình làm trạch lòng.
    • 2,217 Bài viết

• 5,587 Được cảm ơn

Thôi anh đừng buồn nha, con nít tuổi này nó mau quên lắm anh à. Chuyện vợ chồng từ từ tính nha anh. Vì mình mà cũng vì con nữa. Chắc đôi khi anh áp lực trong cuộc sống quá nên stress đó. Cố lên anh nha.
    • 2,217 Bài viết

• 5,587 Được cảm ơn

)
    Trẻ con giờ khôn trước tuổi nhiều... nhưng bản năng..... con mình nó như ko cần có bố ngay khi nó vừa rơi tay bố. (gần như ngay lập tức vậy.)
    Không có đâu anh ơi, con nít nó mau quên lắm, má em đi làm xa, đưa em chăm 3 đứa em em, lâu lâu má về thăm mà tụi nó chẳng quý gì cả, chỉ đeo em thôi. Anh đừng nghĩ lung tung nha anh.

Còn chuyện công việc và sự chênh giữa anh và vợ thì có gì đâu hả anh? anh hảy hãnh diện khi có vợ giỏi giang như thế chứ, nếu chị ấy thương anh chắc chị ấy sẽ dung hòa đươc không khí gia đình mà.
    Còn không anh hãy tâm sự cho chị ấy hiểu nỗi lòng của anh để không khí gia đình đầm ấm hơn.

Em thấy anh là 1 người đàn ông tốt lắm, em hy vọng là anh sẽ có hạnh phúc thật sự. Đừng buồn nữa nha anh, buồn quá dễ bị nỗi mụn lắm á
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Nói thật, con người của anh cứ hay buồn chán vẩn vơ theo thời gian. Con nít nó không theo mà cũng chán nản này kia. Đến mình đọc cũng còn chán con người cậu nữa là vợ.

Có còn cái tuổi ẩm ương 17- 18 nữa đâu mà thế chứ.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

- bạn là đàn ông đừng cả nghĩ những điều củ chuối thế. Thương con là đúng rồi, nhưng phải dứt khoát tư tưởng về thời gian làm việc, thời gian cho gia đình con cái. Dù bạn có thương và chăm con tốt đến máy thì người ta ko ai hiểu cho bạn đâu, mà họ chỉ nhìn vào sự chán nản của bạn thôi, đấy là chưa nói đến công việc của bạn bị ảnh hưởng ...Đã gửi con bên ngoại rồi thì tập trung đi làm đi, 1,2 năm nữa chăm con ko muộn, bé cũng lớn và biết yêu bố hơn. Cho tớ thêm một câu nữa là cảm thấy con vợ bạn đúng là loại vô tâm mới để chồng bất mãn luẩn quẩn như thế này .... có gì làm bạn cáu thì lại xin lỗi vậy