TIN TÀI TRỢ.

Cha rũ bỏ vợ con đi theo người tình, giờ bị đá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 116 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cha anh ấy bỏ rơi mấy mẹ con trong lúc nghèo khó để chạy theo người tình Việt kiều vào Sg (đã có gia đình bên Úc), được 1 thời gian thì bị đá. Ông ấy ko có nghề nghiệp ổn định, ko có nhà cửa. Anh ấy vừa mới ra trường có việc làm, lương ko cao, lại vừa nuôi đứa em ăn học, lại thuê nhà trọ rước cha về nuôi (3 anh em ở với ông ấy ở SG, mẹ ở tận Cà mau) . Mỗi tháng chẳng để dành được gì hết. Định năm sau cưới vợ mà không thể để dành được. Ông ấy đi dạy đàn mỗi tháng được khoảng 2,5tr. Tuy nhiên, số tiền này chỉ để nhậu, và gửi về quê cho mấy người em (bên nội tưởng vẫn còn quen bà kia nên xin, còn ông ấy sĩ diện, xin là cho ), chứ không đóng góp gì phụ giúp con trai hết. Người anh lấy vợ trước, dọn ra riêng với vợ, em gái sẽ theo chồng. Sau này bạn trai em đám cưới nữa thì ông ấy không biết sẽ tính sao cho vẹn toàn. Cũng vì chuyện này mà e thấy lo lắm. Các mẹ nghĩ sao về người cha này và nếu các mẹ rơi vào trường hợp như em và bạn em thì các mẹ sẽ tính sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo mình thì đơn giản thôi, công khai câu chuyện, đối diện sự thật, bảo cha về xin lỗi mẹ, gương vỡ lại lành. Nếu không thì.....kệ ông ta muốn làm gì thì làm.