Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cha chồng khó tính, chị dâu ghen tỵ phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới cưới được hơn 3 tháng. Em làm kế toán, chồng em làm việc nhà nước. Nhà chồng có 2 anh em trai, 4 người con gái. Em mới về chị dâu với ba mẹ xích mích. Chị hay nói vô lễ, chị ghen tỵ em thường hay nói xấu em với hàng xóm ba mẹ. Rồi qua nịn làm hòa với ba mẹ. Ông bà rất thương cháu. Ba chồng là người khó tính, độc quyền nên chồng em thường hay cãi lạivì 2 cha con không hợp tính. Vợ chồng em xin ăn riêng ba nói ăn riêng phải báo cáo mọi nguồn thu cho ba biết. Giờ cho đất bên nhà làm ở, còn không cho tài sản gì cả. Nếu em sinh được con trai thì cho ít đất làm (gia đình em làm nông). Còn không thì đi cưới vợ bé cho chồng.Vì anh chồng ở nhà bên cạnh sinh 3 bé gái. Em nghe mà nghẹn cổ họng k nói được lời nào. Nếu ra ngoài mua đất ở riêng thì sẽ từ cha con. Giờ em phải làm sao?Giúp em với!Cám ơn các bác nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1. Cho đất rồi bạn còn đòi tài sản gì nữa? Nếu ghét quá, thì chả thèm nhận, quyền của bạn cơ mà.
    2. Báo cao thu chi là quyền của bạn luôn. Nhẹ nhàng thì báo cáo sơ bộ cho cụ vừa ý.
    3. Lấy vợ bé ko ai đè được chồng bạn ra cho vợ bé thịt. Quan trọng là ý thức ông chồng thôi,
    • 467 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Tốt nhất là ít qua lại, nếu thuê nhà ở được thì ra ngoài ở. Quan trọng là làm ra tiền và sống tốt thì ai cũng phải nể mình hết bạn à. Mình không dựa dẫm gì thì sợ ai? Cố gắng lên. Bỏ ngoài tai những chuyện vớ vẩn nếu không thì thiệt mình thôi bạn à