TIN TÀI TRỢ.

cần các mẹ tư vấn ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 601 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các cô ạ tình hình gia đình nhà con đang có chuyện như thế này mà con không biết phải giải quyết thế nào ạ các cô có thể tư vấn cho con được không ạ
    tình hình là ba của con cứ suốt ngày nhắn tin vơi bà nào ấy nhắn xong rồi xóa hết tn luôn, mấy lần đi gặp bã nói chuyện thân thiết lắm, chuyện này chỉ có con vs em của con biết thôi. h phải làm thế nào để có thể giải quyết được chuyện này ạ làm sao để ba con có thể bỏ được bà đó, vì chuyện này mà có lần ba mẹ con xích mích tới nỗi uống thuốc sâu rồi, con mới thi đại học xong h mới có thời gian để xử lí chuyện này, con sợ lúc sau con đi rồi ở nhà sẽ tệ hơn nên mọng mọi người giúp con với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thôi cháu cứ bình tĩnh. Có thể đó là bạn của ba cháu thôi. Cháu thử gần gũi tâm sự với bố xem bố cháu đang suy nghĩ cái gì trước đã? Con gái mà thủ thì tâm sự thì bố sẽ dễ chia sẻ.

Nhiều khi chuyện người lớn không hiểu hết được uẩn khúc. Tuy nhiên, cứ mềm mỏng nhắc nhở bố còn gia đình và chúng con...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dạ cháu con trai bác ạ vs lại đó ko phải bạn gì hết ạ bạn gì mà trưa nào cũng đi gặp @@ cháu lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cháu, theo chú cháu cứ thẳng thắn nói với bố rằng con muốn nói chuyện riêng với bố. Bố nếu có thời gian thu xếp để hai ba con tâm sự. Cháu cũng nên đánh tiếng để ba cháu biết rằng cháu muốn trao đổi với ba cháu những chuyện gì, để ba cháu suy nghĩ và cân nhắc trước khi hai ba con tâm sự với nhau.

Khi có cơ hội để ba con ngồi hàn huyên, cháu nên đặt câu hỏi cụ thể và lắng nghe ba cháu trình bày. Cố gắng ghi nhận toàn bộ thông tin trên quan điểm khách quan nhất. Cố gắng giữ không khí nhẹ nhàng như hai người đàn ông trưởng thành nói chuyện với nhau.

Mọi cái đều có nguyên nhân sâu xa của nó, cháu hãy cố gắng tìm hiểu rõ mọi việc. Dù theo quan điểm của cháu là đúng hay sai, thì trước khi tranh luận hay lên án người đối diện, hãy cố gắng đặt mình vào hoàn cảnh của họ để có cách nhìn khách quan hơn. Sau khi hiểu rõ mọi chuyện, cháu hãy nói với bố quan điểm của mình và suy nghĩ cũng như những phản ứng khi anh em cháu biết sự việc.

Hãy cứ thực hiện từng bước một, đánh giá sự việc bằng cái đầu tỉnh táo và cái tâm trong sáng, trước sau gì cháu cũng sẽ nhẹ nhõm dù kết quả ra sao.

Chúc cháu và gia đình luôn bình an.
    • 475 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chào em!
    Hồi chị học năm nhất, bố chị cũng nhắn tin vs một cô. Và nhắn xong là xóa hết các tin. Mẹ chị cũng là người rất tinh nên đã phát hiện ra, bố chị chối bay ngay. Thực ra anh em chị cũng ko phải dạng vừa, cũng biết chút it về Cn nên đã lấy lại tất cả các tin nhắn bố chị và cô kia nhắn qua lại.
    Ba mẹ con chị đã nhẹ nhàng nói chuyện vs bố, còn mẹ chị thì cũng vừa mềm mỏng vừa quyết liệt sau này bố chị đã cắt đứt hoàn toàn vs cô ta.
    Em ạ, em nên nhẹ nhàng nói ra suy nghĩ của mình vs lại khuyên mẹ e tránh cãi nhau vs bố mà cần nhu có cương có. Cãi nhau càng khiến bố em chán mà theo bà kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dạ vâng nhưng em không biết phải bắt chuyện với bố như thế nào ạ trước h hai bố con ít nói chuyện vs nhau lắm bố có hỏi thì cũng chỉ dạ dạ vâng vâng thôi từ hồi nào tới h chưa có 1 lần nào 2 bố con nói chuyện quá 10 phút cả nên h em không biết cách nào để nói hết