TIN TÀI TRỢ.

Cái kết của tình yêu 12 năm. Thật sự đau xót. Mong các mẹ chia sẻ

• 16 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Từ trước đến nay em chỉ tàu ngầm chứ ít khi post bài, chủ yếu là đọc bài các mẹ để tự rút kinh nghiệm cho bản thân mình. Đọc trên đây thấy rất nhiều hoàn cảnh các mẹ có chồng ngoại tình, bồ bịch, gái gú...nhiều mẹ khẳng định "đừng bao giờ tin tưởng hoàn toàn vào đàn ông". Đọc nhiều em cũng thấy hoang mang và lo sợ ko biết liệu đến 1 ngày mình có gặp hoàn cảnh như thế và khi xảy ra thì mình sẽ xử lý như thế nào. Không ngờ cái ngày ấy cũng đến thật và em đang trong tâm trạng hoang mang rối bời, mong các mẹ hãy chia sẻ cùng em nỗi đau này.
    Chồng em là mối tình đầu của em, 2 đứa quen và yêu nhau khi em mới học lớp 10 và anh ấy học Đh năm thứ 2. Em sẽ không nói nhiều về quãng thời gian yêu dù đó là quãng thời gian rất đẹp vì hiện em ko còn đủ sức lực để nghĩ về quãng thời gian đó, nhớ lại càng thêm đau xót. Sau 7 năm yêu nhau thì bọn em làm đám cưới, chồng em làm cho nước ngoài nên thu nhập cũng khá (so với hồi đó thôi, chứ so với tình trạng trượt giá bây giờ thì là mức lương trung bình rồi). Hiện nay bọn em đã có 1 nhóc 4 tuổi và em mới phát hiện có bầu được 1 tháng. Đúng ngày em đi khám thai, bác sĩ bảo em bị dọa sảy cũng là ngày em phát hiện ra sự thật về chồng mình. Nói qua về chồng em. Chồng em là 1 người đẹp trai, khá ga lăng với phái nữ nên từ ngày yêu nhau em đã biết chồng em có khá nhiều người thích, trong thời gian yêu em cũng đôi lúc vơ vẩn linh tinh nhưng tình yêu dành cho em vẫn lớn nhất nên em cũng bỏ qua tất cả. Khi lấy nhau về chồng em cũng khá chăm chút cho gia đình, yêu con, chăm chỉ dọn dẹp nhả cửa, mặc dù tính tình gia trưởng. Thế nên em cũng rất chiều chồng, hay mua sắm chăm chút cho chồng và luôn tạo điều kiện để chồng đi chơi bời, uống cà phê với bạn bè. Em cũng rất tin tưởng chồng, có lúc nào em cảm thấy nghi ngờ, tra hỏi chồng thì chồng em đều thề sống thế chết là ko có chuyện j cả. Như có 1 thời gian chồng em rất lơ là chuyện ấy, thậm chí cả tuần ko lần nào, em hỏi thì chồng em nói do chồng e tập thể dục nhiều nên mệt, ko có ham muốn chuyện ấy hay có lần chồng e đi uống rượu say về gọi tên 1 đứa con gái, sáng ra e tra hỏi thì chồng e gạt đi. E chả có chứng cứ gì nên muốn làm lớn chuyện cũng ko đc. Đành tự nhủ mắt ko thấy thì tim ko đau, lại tin tưởng vào chồng mình.
    Nói về cái ngày em phát hiện ra sự thật về chồng em. Bình thường ch em để máy tính ở cơ quan, nhưng hôm đó có việc nên ch em mang về nhà làm. Lúc e đi khám thai về thì ch em đi chơi, em mới tò mò vào máy ch xem, và phát hiện ra những đoạn chat kinh khủng. Đó là những đoạn chat của ch em với mấy ông bạn về việc share gái, share hàng, share rau. Nhìn theo thời gian chat thì việc đó diễn ra từ cách đây 1-2 năm rồi, thời gian đó ch em đi gái liên tục (trùng với thời gian ch em lơ là chuyện đó như e đã nói ở trên). Thậm chí ch em còn có cảm tình với 1 trong những con cave đó, ko chịu share con đó với lũ bạn và còn thường xuyên chở nó đi chơi (tên của nó trùng với tên ch em đã từng gọi khi say rượu). Nửa năm trở lại đây thi ko biết ch em còn tiếp tục ko vì em ko thấy đoạn chat vào nửa năm trở lại đây cả.
    Trời ơi, đầu óc em quay cuồng, em tưởng như ngạt thở khi đọc những dòng đó. Nếu ko có con trai e chắc em đã khuỵu ngay xuống rồi. Tối đợi ch về, e hỏi thì ch em vẫn chối. Đến sáng hôm sau khi em tra hỏi thì ch em có thú nhận là hồi đầu năm (chứ ko phải 1-2 năm trước) có đi liên hoan với bạn bè và đi 1 lần, nhưng chỉ 1 lần thôi và ko nhắc j về quãng thời gian 1-2 năm trước cả. Có lẽ chồng e chưa biết được e đã biết được mọi chuyện. Ch em khóc lóc, xin lỗi, hứa hẹn đủ kiểu và khẳng định chỉ 1 lần duy nhất thôi, trong khi cái lần đó e chưa hề biết khi đọc mấy đoạn chat đó. Tim e như vỡ thành từng mảnh, em chả biết làm j nữa. Em còn yêu ch em lắm, yêu rất nhiều. Em đã định tha thứ cho ch em nếu ch em thú nhận tất cả, thành thật với em. Nhưng ch em vẫn nhất quyết chỉ có 1 lần đó thôi. Đến tối hôm qua e ko chịu đc nữa, em quăng mây đoạn chat với mặt ch em thì ch em chối bay chối biến nói rằng thời gian đó ch em bị mất nick, ch em ko biết ai dùng nick của mình để chat. Vô lý hết sức vì người chat cùng là bạn của ch em, nói là những việc mà chỉ những người bạn quen biết nhau mới biết, có người là đồng nghiệp của ch em luôn. Khi e chỉ ra những cái đó thì ch em im lặng và vác chăn ra phòng khách nằm.
    Từ sáng đến giờ 2vc ko nói chuyện với nhau. Sáng nay e đã cầm chứng từ để đi làm thủ tục ly hôn. Đơn lý hôn thì ch em đã lý từ hôm e phát hiện ra và đòi ly hôn rồi, lúc đó còn nói rất tử tế là a biết a có lỗi ko thể cứu vãn đc, em thích làm j thì làm. Nhẹ nhàng, đơn giản quá các mẹ nhỉ.
    Em muốn làm tanh bành lên, em muốn in những đoạn chat đó ra để cho cả nhà ch em đọc, cho họ thấy bộ mặt thật của con trai họ. Từ trc đến nay lúc nào họ cũng tự hào là con trai họ ngoan hiền, lành tính, yêu vợ thương con, làm ra tiền, lúc nào cũng bảo em phải hi sinh, phải nhịn nhục. Trong khi e có xấu xí, bất tài j cho cam. Từ bé đến lớn em cũng là niềm tự hào của gia đình em vì em học giỏi, năm nào cũng là học sinh giỏi thành phố và quốc gia, em ko phải chân dài nhưng cũng khá nhiều người theo đuổi, kể cả khi e đã có người yêu. Bây giờ em lấy chồng sinh con rồi nhưng vẫn nhiều người gạ gẫm em, nhưng chưa bao giờ trong lòng em có 1 chút mảy may ý nghĩ phản bội ch em, vì e yêu ch em rất nhiều. VÌ yêu nên e chịu đựng thói gia trưởng của ch em, chăm chút cho ch từ cái bít tất trở đi. Trong công việc e cũng ko phải là người bất tài, cũng đc sếp đề bạt, cũng kiếm đc tiền đủ để chi tiêu, mua sắm những j mình thích. Em những tưởng cuộc đời như thế là đã quá hoàn hảo với mình. Em ko yêu cầu xe hơi nhà lầu, em chỉ cần 1 cuộc sống thanh bình. Thế mà bây giờ giông tố lại ập xuống cuộc đời em, ngay khi e phát hiện mình có thai đứa thứ 2.
    Giờ em vừa phải trấn tĩnh để ko ảnh hưởng đến cái thai, vừa thấy uất hận đến cùng cực. Liệu ly hôn có phải giải pháp tốt nhất cho em lúc này. Bởi lúc nào trong e cũng hiện lên hình ảnh của con người đồi bại kia đi với gái, chở gái đi chơi đến cả cơ quan đều biết, trừ em. Chắc những lúc gặp em họ thấy thương hại em lắm.
    Mong các mẹ chia sẻ cùng em, cho e những lời khuyên sáng suốt nhất. Đến tận bây giờ ch em vẫn ko thừa nhận khoảng thoài gian đĩ điếm trước kia. Em nghĩ bởi nếu công nhận là thật thì ko phải là con số 1 lần duy nhất như ban đầu ch em thừa nhận mà là con số kinh khủng em. Mấy hôm trc ch em còn buột miệng nói là dạo gần đây a chán rồi nên ko còn đi nữa. Vậy thì đâu chỉ là 1 lần đc, phải ko?? Em rất muốn tha thức cho ch em để có lại gia đình hạnh phúc, nhất là khi e đang bầu bì thế này, nhưng liệu hạnh phúc đó có là sự thật khi đến bây giờ ch em vẫn dối trá, ko chịu công nhận???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 458 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nẫu quá, li dị ở vậy cả đời thì làm, ko thì vớ phải thằng khác thì nó còn thối hơn. Đang mất bình tĩnh thì đừng làm j cả, kẻo lúc tỉnh ra hối ko kịp. Cứ từ từ ngồi xuống uống miếng nước, ăn miếng bánh rồi các chị tư vấn cho. Vào nhà EQ hỏi các chị ấy trc, rồi đọc thớt chị Lá. J thì j cứ phải bình tĩnh ko manh động nhá

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motngaythu Xem bài viết
    Nẫu quá, li dị ở vậy cả đời thì làm, ko thì vớ phải thằng khác thì nó còn thối hơn. Đang mất bình tĩnh thì đừng làm j cả, kẻo lúc tỉnh ra hối ko kịp. Cứ từ từ ngồi xuống uống miếng nước, ăn miếng bánh rồi các chị tư vấn cho. Vào nhà EQ hỏi các chị ấy trc, rồi đọc thớt chị Lá. J thì j cứ phải bình tĩnh ko manh động nhá

Chuyện của e ko giống chuyện chị Lá, ch e ko ngoại tình với 1 con nào mà có sở thích đi tìm rau, chơi gái. Chắc bản tính này ăn vào máu rồi ko sửa đc nữa. chấp nhận chuyện này tức là e phải chấp nhận chuyện chia sẻ ch mình với nhiều con cave khác, e ko thể chịu dc. e đang định chiều nay gọi điện về cho bmc để làm um lên.
    • 279 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

mẹ nó nóng quá,chuyện lớn với đàn bà nhưng chuyện nhỏ với đàn ông thôi
    • 279 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

chuyện nhà chị Lá thì ly kỳ hơn tý chút
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotnangcuoithem Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Từ trước đến nay em chỉ tàu ngầm chứ ít khi post bài, chủ yếu là đọc bài các mẹ để tự rút kinh nghiệm cho bản thân mình. Đọc trên đây thấy rất nhiều hoàn cảnh các mẹ có chồng ngoại tình, bồ bịch, gái gú...nhiều mẹ khẳng định "đừng bao giờ tin tưởng hoàn toàn vào đàn ông". Đọc nhiều em cũng thấy hoang mang và lo sợ ko biết liệu đến 1 ngày mình có gặp hoàn cảnh như thế và khi xảy ra thì mình sẽ xử lý như thế nào. Không ngờ cái ngày ấy cũng đến thật và em đang trong tâm trạng hoang mang rối bời, mong các mẹ hãy chia sẻ cùng em nỗi đau này.
    Chồng em là mối tình đầu của em, 2 đứa quen và yêu nhau khi em mới học lớp 10 và anh ấy học Đh năm thứ 2. Em sẽ không nói nhiều về quãng thời gian yêu dù đó là quãng thời gian rất đẹp vì hiện em ko còn đủ sức lực để nghĩ về quãng thời gian đó, nhớ lại càng thêm đau xót. Sau 7 năm yêu nhau thì bọn em làm đám cưới, chồng em làm cho nước ngoài nên thu nhập cũng khá (so với hồi đó thôi, chứ so với tình trạng trượt giá bây giờ thì là mức lương trung bình rồi). Hiện nay bọn em đã có 1 nhóc 4 tuổi và em mới phát hiện có bầu được 1 tháng. Đúng ngày em đi khám thai, bác sĩ bảo em bị dọa sảy cũng là ngày em phát hiện ra sự thật về chồng mình. Nói qua về chồng em. Chồng em là 1 người đẹp trai, khá ga lăng với phái nữ nên từ ngày yêu nhau em đã biết chồng em có khá nhiều người thích, trong thời gian yêu em cũng đôi lúc vơ vẩn linh tinh nhưng tình yêu dành cho em vẫn lớn nhất nên em cũng bỏ qua tất cả. Khi lấy nhau về chồng em cũng khá chăm chút cho gia đình, yêu con, chăm chỉ dọn dẹp nhả cửa, mặc dù tính tình gia trưởng. Thế nên em cũng rất chiều chồng, hay mua sắm chăm chút cho chồng và luôn tạo điều kiện để chồng đi chơi bời, uống cà phê với bạn bè. Em cũng rất tin tưởng chồng, có lúc nào em cảm thấy nghi ngờ, tra hỏi chồng thì chồng em đều thề sống thế chết là ko có chuyện j cả. Như có 1 thời gian chồng em rất lơ là chuyện ấy, thậm chí cả tuần ko lần nào, em hỏi thì chồng em nói do chồng e tập thể dục nhiều nên mệt, ko có ham muốn chuyện ấy hay có lần chồng e đi uống rượu say về gọi tên 1 đứa con gái, sáng ra e tra hỏi thì chồng e gạt đi. E chả có chứng cứ gì nên muốn làm lớn chuyện cũng ko đc. Đành tự nhủ mắt ko thấy thì tim ko đau, lại tin tưởng vào chồng mình.
    Nói về cái ngày em phát hiện ra sự thật về chồng em. Bình thường ch em để máy tính ở cơ quan, nhưng hôm đó có việc nên ch em mang về nhà làm. Lúc e đi khám thai về thì ch em đi chơi, em mới tò mò vào máy ch xem, và phát hiện ra những đoạn chat kinh khủng. Đó là những đoạn chat của ch em với mấy ông bạn về việc share gái, share hàng, share rau. Nhìn theo thời gian chat thì việc đó diễn ra từ cách đây 1-2 năm rồi, thời gian đó ch em đi gái liên tục (trùng với thời gian ch em lơ là chuyện đó như e đã nói ở trên). Thậm chí ch em còn có cảm tình với 1 trong những con cave đó, ko chịu share con đó với lũ bạn và còn thường xuyên chở nó đi chơi (tên của nó trùng với tên ch em đã từng gọi khi say rượu). Nửa năm trở lại đây thi ko biết ch em còn tiếp tục ko vì em ko thấy đoạn chat vào nửa năm trở lại đây cả.
    Trời ơi, đầu óc em quay cuồng, em tưởng như ngạt thở khi đọc những dòng đó. Nếu ko có con trai e chắc em đã khuỵu ngay xuống rồi. Tối đợi ch về, e hỏi thì ch em vẫn chối. Đến sáng hôm sau khi em tra hỏi thì ch em có thú nhận là hồi đầu năm (chứ ko phải 1-2 năm trước) có đi liên hoan với bạn bè và đi 1 lần, nhưng chỉ 1 lần thôi và ko nhắc j về quãng thời gian 1-2 năm trước cả. Có lẽ chồng e chưa biết được e đã biết được mọi chuyện. Ch em khóc lóc, xin lỗi, hứa hẹn đủ kiểu và khẳng định chỉ 1 lần duy nhất thôi, trong khi cái lần đó e chưa hề biết khi đọc mấy đoạn chat đó. Tim e như vỡ thành từng mảnh, em chả biết làm j nữa. Em còn yêu ch em lắm, yêu rất nhiều. Em đã định tha thứ cho ch em nếu ch em thú nhận tất cả, thành thật với em. Nhưng ch em vẫn nhất quyết chỉ có 1 lần đó thôi. Đến tối hôm qua e ko chịu đc nữa, em quăng mây đoạn chat với mặt ch em thì ch em chối bay chối biến nói rằng thời gian đó ch em bị mất nick, ch em ko biết ai dùng nick của mình để chat. Vô lý hết sức vì người chat cùng là bạn của ch em, nói là những việc mà chỉ những người bạn quen biết nhau mới biết, có người là đồng nghiệp của ch em luôn. Khi e chỉ ra những cái đó thì ch em im lặng và vác chăn ra phòng khách nằm.
    Từ sáng đến giờ 2vc ko nói chuyện với nhau. Sáng nay e đã cầm chứng từ để đi làm thủ tục ly hôn. Đơn lý hôn thì ch em đã lý từ hôm e phát hiện ra và đòi ly hôn rồi, lúc đó còn nói rất tử tế là a biết a có lỗi ko thể cứu vãn đc, em thích làm j thì làm. Nhẹ nhàng, đơn giản quá các mẹ nhỉ.
    Em muốn làm tanh bành lên, em muốn in những đoạn chat đó ra để cho cả nhà ch em đọc, cho họ thấy bộ mặt thật của con trai họ. Từ trc đến nay lúc nào họ cũng tự hào là con trai họ ngoan hiền, lành tính, yêu vợ thương con, làm ra tiền, lúc nào cũng bảo em phải hi sinh, phải nhịn nhục. Trong khi e có xấu xí, bất tài j cho cam. Từ bé đến lớn em cũng là niềm tự hào của gia đình em vì em học giỏi, năm nào cũng là học sinh giỏi thành phố và quốc gia, em ko phải chân dài nhưng cũng khá nhiều người theo đuổi, kể cả khi e đã có người yêu. Bây giờ em lấy chồng sinh con rồi nhưng vẫn nhiều người gạ gẫm em, nhưng chưa bao giờ trong lòng em có 1 chút mảy may ý nghĩ phản bội ch em, vì e yêu ch em rất nhiều. VÌ yêu nên e chịu đựng thói gia trưởng của ch em, chăm chút cho ch từ cái bít tất trở đi. Trong công việc e cũng ko phải là người bất tài, cũng đc sếp đề bạt, cũng kiếm đc tiền đủ để chi tiêu, mua sắm những j mình thích. Em những tưởng cuộc đời như thế là đã quá hoàn hảo với mình. Em ko yêu cầu xe hơi nhà lầu, em chỉ cần 1 cuộc sống thanh bình. Thế mà bây giờ giông tố lại ập xuống cuộc đời em, ngay khi e phát hiện mình có thai đứa thứ 2.
    Giờ em vừa phải trấn tĩnh để ko ảnh hưởng đến cái thai, vừa thấy uất hận đến cùng cực. Liệu ly hôn có phải giải pháp tốt nhất cho em lúc này. Bởi lúc nào trong e cũng hiện lên hình ảnh của con người đồi bại kia đi với gái, chở gái đi chơi đến cả cơ quan đều biết, trừ em. Chắc những lúc gặp em họ thấy thương hại em lắm.
    Mong các mẹ chia sẻ cùng em, cho e những lời khuyên sáng suốt nhất. Đến tận bây giờ ch em vẫn ko thừa nhận khoảng thoài gian đĩ điếm trước kia. Em nghĩ bởi nếu công nhận là thật thì ko phải là con số 1 lần duy nhất như ban đầu ch em thừa nhận mà là con số kinh khủng em. Mấy hôm trc ch em còn buột miệng nói là dạo gần đây a chán rồi nên ko còn đi nữa. Vậy thì đâu chỉ là 1 lần đc, phải ko?? Em rất muốn tha thức cho ch em để có lại gia đình hạnh phúc, nhất là khi e đang bầu bì thế này, nhưng liệu hạnh phúc đó có là sự thật khi đến bây giờ ch em vẫn dối trá, ko chịu công nhận???
    Đọc bài của chị xong, cũng thấy buồn quá! Mong chị sẽ tìm được hướng giải quyết tốt nhất nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hey....đọc chuyện của c ,e là ng ngoai cuộc ma cũng cảm thấy ấm ức. Là phụ nữ thì ai cũng vậy, ko thể nào chia sẽ chồng với ng khác,đằng này lại la với cave, ai ma chiệu nỗi.Nhưng nói chung lúc này c nên bình tỉnh để có quyết định sáng suốt nhất nhé...
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Đẹp trai, ga lăng, thu nhập khá ---> không tòm tem bên ngoài mới là chuyện hiếm gặp.
    Lấy người như vậy làm chồng thì bạn cố gắng chấp nhận hiện thực để thích nghi, sống chung với lũ.
    Đừng nghĩ rằng học giỏi, thi tỉnh thi quốc gia thì sẽ được người đời đánh giá cao. Tôi thấy bạn không có nhiều kinh nghiệm thực tế.
    Nếu bạn muốn li hôn thì tôi khuyên bạn đừng làm ầm lên, chẳng có lợi gì cả.
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Microthin Xem bài viết
    Đẹp trai, ga lăng, thu nhập khá ---> không tòm tem bên ngoài mới là chuyện hiếm gặp.
    Lấy người như vậy làm chồng thì bạn cố gắng chấp nhận hiện thực để thích nghi, sống chung với lũ.
    Đừng nghĩ rằng học giỏi, thi tỉnh thi quốc gia thì sẽ được người đời đánh giá cao. Tôi thấy bạn không có nhiều kinh nghiệm thực tế.
    Nếu bạn muốn li hôn thì tôi khuyên bạn đừng làm ầm lên, chẳng có lợi gì cả.
    Em kể chuyện của em ko phải để khoe bản thân mà để khẳng định 1 điều rằng ko phải e ko môn đăng hộ đối với ch em. Em cũng có thừa điều kiện để ngoại tình, tòm tem bên ngoài, để mưu cầu vật chật cho bản thân. em chung thủy và yêu ch hết mực, em nghĩ rằng em có quyền đòi hỏi ch em cũng phải chung thủy với em. Ngoài yêu thương vợ con ra thì e ko yêu cầu j khác, e ko yêu cầu phải kiếm đc nhiều tiền. Những lúc ch em gặp khó khăn, thất bại, em là người duy nhất chia sẻ, động viện ch. Vậy tại sao e phải sống chung với lũ???
    Tại sao e ko đc làm ầm lên, nếu xác định rằng đã đến lúc phải ly hôn. Em chẳng tính toán lợi hay ko lợi ở đây cả. Dù phương án nào e cũng là người mất mát, e chỉ muốn lựa chọn phương án nào tốt nhất cho con thôi, nhưng ko phải là phương án chấp nhận chồng chung như thế.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Đọc xong chuyện của bạn mình thấy buồn lây cho bạn. Nhưng m nghĩ, bạng đang sock và ko thể chấp nhận sự thật này nên mới nóng như thế, thực ra vào trường hợp này chắc ít người bình tĩnh được. Mình chỉ mong bạn nghĩ đến cái thai trong bụng mà bình tâm trở lại. Mọi chuyện đều có cách giải quyết hết. Theo mình thấy thì việc làm ầm lên với gd chồng bạn sẽ càng làm tình hình tệ hơn.
    Chúc bạn sẽ tìm ra cách giải quyết tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị nên bình tĩnh để giải quyết mọi việc... đừng làm ảnh hưởng đến cái thai trong bụng... Li dị là điều không nên lúc này chị à!!! Hi vọng chị sớm tìm được hướng giải quyết tốt nhất.
    • 197 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Đơn lý hôn thì ch em đã lý từ hôm e phát hiện ra và đòi ly hôn rồi, lúc đó còn nói rất tử tế là a biết a có lỗi ko thể cứu vãn đc, em thích làm j thì làm
    kiểu này là bắt đầu chày cối, nghĩ rằng vợ không dám ly hôn đây mà
    bạn nộp đơn đi, xong tòa còn gọi hòa giải cơ, không ly hôn thật thì cũng phải dọa cho một phen
    tạm về nhà bố mẹ ở, ly thân một thời gian, bên nhà chồng có thắc mắc thì cứ bảo hỏi lão chồng ấy
    việc quan trọng bây giờ là bạn phải giữ gìn sức khỏe vì 2 đứa con
    cố lên mẹ nó
    • 458 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hỏng hết bánh kẹo rồi, có ng đang hối hận

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đọc chuyện của bạn mình thấy buồn quá, chia sẻ với bạn!
    Bạn đang mang thai như thế thì theo mình biết là sẽ không thể li dị được thế nên bạn nộp đơn ra tòa cũng vô ích thôi. Theo mình thì trong thời gian này bạn cứ nghỉ ngơi chăm lo cho bản thân ăn uống đầy đủ để mẹ con đều khỏe mạnh. Còn chồng thì nếu bạn tha thứ được thì hãy tha thứ và yêu cầu hắn thay đổi vì bạn vẫn còn yêu hắn.Còn nếu không thể tha thứ thì bạn cứ kệ xác hắn coi như hắn không tồn tại đi, lúc nào bạn sinh xong, con lớn 1 tí nữa li dị cũng không muộn mà. Trong thời gian ấy hãy yêu bản thân yêu con.Làm như thế cả bạn và con bạn cũng đỡ khổ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình cũng vào mục Tâm sự ở WTT đọc bài. Mình thấy choáng vì có quá nhiều ông chồng lăng nhăng bồ bịch gái gú, và càng choáng hơn vì có rất nhiều người, mà đại đa số là chị em phụ nữ, coi đó là chuyện bình thường, chuyện chả có gì to tát, rằng thì là mà đàn ông có quyền được thế. Thật là vãi và thương thay thân phận phụ nữ chúng ta.

Mẹ nào đó nói ở trên là mẹ chủ top đang mang thai thì ko ly dị được là sai. Trong thời gian vợ đang có bầu thì người chồng ko được chủ động ly dị, còn nếu đó là từ phía người vợ thì thỏai mái đi.
    Tuy nhiên, việc có nên ly dị hay không, phụ thuộc rất nhiều vào khả năng tài chính của mẹ chủ top, vào thực tế gia đình mẹ nó có ủng hộ, hậu thuẫn cho mẹ nó không, và đặc biệt là vào TÍNH CÁCH của mẹ nó.

Cụ thể, nếu mẹ nó khả năng kinh tế kém xa chồng, thì khả năng cao sẽ ko giành được quyền nuôi con. Ngược lại, thì cùng với thành tích bồ bịch gái gú của chồng mẹ nó, 99% mẹ nó được quyền nuôi con.
    Sự hậu thuẫn của gia đình mẹ nó rất quan trọng, vì việc alone khi nuôi con nhỏ + đang có bầu rất mệt mỏi, cả về thể xác và tinh thần. Nếu có bà ngoại hay anh chị em giúp đỡ, chia sẻ, mẹ nó sẽ thấy đỡ hơn và dễ dàng vượt qua hơn.

Yếu tố mình thấy quan trọng nhất là TÍNH CÁCH của mẹ nó. Mẹ nó tự thấy mình là người thế nào, sống thiên về tình cảm hay lý trí? Thời gian đã qua những lúc không có chồng mẹ nó có tự tìm được niềm vui cho mình ko? Mẹ nó có thú vui sở thích gì có thể khiến mẹ nó cảm thấy hạnh phúc dù chỉ ở 1 mình ko có ai bên cạnh? Và quan trọng, mẹ nó hãy đặt lên bàn cân lòng tự trọng của mẹ nó và tình yêu với chồng xem đối với mn cái nào quan trọng hơn (nếu là mình thì ngay từ giây phút biết đc chồng như vậy tình yêu với chồng của mình sẽ chết luôn và ngay, vì chẳng có tình yêu nào dựa nổi trên cái cơ sở lừa dối nhơ bẩn đấy). Nếu quyết ly hôn thì mẹ nó hãy xác định luôn là có thể cả đời sẽ ko tìm được ai đủ tốt để chia sẻ con đường đời với mẹ nó, nghĩa là mẹ nó phải biết tìm niềm vui trong con cái, bạn bè, xã hội, và chính bản thân mình, tất tần tật từ đâu cũng được trừ từ đàn ông.

Mẹ nó cũng nên cân nhắc đến con cái. Bé có bám bố nhiều ko, nhạy cảm nhiều hay ít. Nếu quyết ly dị mn hãy nghĩ thật kỹ cách xử trí với con, sao cho bé hiểu và bị tổn thương ít nhất có thể. Trong mọi cuộc ly dị thì trẻ con bao giờ cũng đáng thương nhất. Tuy nhiên, giữa ly dị ngay bây giờ và sau vài năm sống trong ghen tuông dằn vặt nữa bạn mới ly dị thì mình nghĩ phương án thứ 1 tốt cho con bạn hơn. Nghĩa là, nếu bạn quyết ko ly dị, thì phải xác định đừng bao giờ biến không khi gia đình mình thành địa ngục với các con.

Quan trọng nhất, mình nghĩ giờ bạn không đủ bình tĩnh để quyết định đâu. Hãy ly thân vài tháng để kiểm tra tình cảm, suy nghĩ của mình, để xem khi sống 1 mình không có chồng bạn sẽ thế nào, và để xem phản ứng của chồng bạn nữa. Chúc bạn có quyết định tốt nhất có thể.

Chiều buồn len lén tâm tư
    Mơ hồ nghe lá thu mưa
    Dạt dào tựa những âm xưa
    Thiết tha ngân lên lời xưa

Quạnh hiu về thấm không gian
    âm thầm như lấn vào hồn
    Buổi chiều chợt nhớ cố nhân
    Sương buồn lắng qua hoàng hôn...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 370 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

đọc xong mà buồn quá,chồng m mới chi co tinh cảm hơn tinh bạn voi 1 người mà m đã k sống nôi rồi chứ như bạn thi m chết mất.Mn cố giữ gị sứa khoẻ.và con 1 việc nay nữa,m muốn hỏi mn co kiêm tra sức khoẻ thường xuyên k?m sợ chông bạn quan hệ với mấy loại gái nv thi dễ dính những bệnh lay qua đương td lắm,xin lỗi bạn vi m đã nghĩ vậy,nhug thật sự m sợ cho bạn.
    Thanh lý máy hút sữa bằng tay hiệu Unimom
    https://zaodich.com/forum/f2758/thanh.../#post24043994
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu bạn vẫn yêu ch thì nên tha thứ vì nhiều lý do:
    - Con cái.
    - Hạnh phúc của mình. Ly dị rồi bạn có đi bước nữa không ?, liệu có tìm được người phù hợp hơn hay không?, liệu có hạnh phúc, sung sướng hơn không ?.

Thực ra ch bạn cũng chỉ hứng chí, thể hiện mình trong nhất thời thôi. Còn nếu cho hắn sống với cô ta cả đời, chắc chắn hắn chạy mất dép ngay.

Tất nhiên bạn nên sử dụng 'lợi thế' lúc này để quản lý chặt tài chính của ch mình hơn cũng như để ch bạn có những cam kết cụ thể. Không nên làm quá. Mình khổ, con khổ, ch khổ.

Chúc bạn hạnh phúc.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em kể chuyện của em ko phải để khoe bản thân mà để khẳng định 1 điều rằng ko phải e ko môn đăng hộ đối với ch em. Em cũng có thừa điều kiện để ngoại tình, tòm tem bên ngoài, để mưu cầu vật chật cho bản thân. em chung thủy và yêu ch hết mực, em nghĩ rằng em có quyền đòi hỏi ch em cũng phải chung thủy với em. Ngoài yêu thương vợ con ra thì e ko yêu cầu j khác, e ko yêu cầu phải kiếm đc nhiều tiền. Những lúc ch em gặp khó khăn, thất bại, em là người duy nhất chia sẻ, động viện ch. Vậy tại sao e phải sống chung với lũ???
    Tại sao e ko đc làm ầm lên, nếu xác định rằng đã đến lúc phải ly hôn. Em chẳng tính toán lợi hay ko lợi ở đây cả. Dù phương án nào e cũng là người mất mát, e chỉ muốn lựa chọn phương án nào tốt nhất cho con thôi, nhưng ko phải là phương án chấp nhận chồng chung như thế.
    Em đồng ý với chị, tình yêu không phải là thứ để chia sẻ. Tại sao phụ nữ VN mình thường hay thông cảm, bảo vệ cho các ông khi làm bậy như vậy? Họ cũng là người, mình cũng là con người chứ. Bao nhiêu thiệt thòi mình chịu chưa đủ, lại còn phải tỏ ra thông cảm với sự lố bịch của họ, để nhận lại sự thiếu tôn trọng thậm tệ của họ. Để họ tưởng mình là sao trên trời. Nguyên nhân sâu sa thì người trong cuộc mới hiểu, nhưng khi đã không thể xóa bỏ cảm giác thất vọng rồi thì em nghĩ nên dừng. Dù sao lúc nóng mình thường cư xử mất bình tĩnh. Nên hy vọng chị cố gắng giữ tinh thần, vừa để cho mình không bị ảnh hưởng xấu đên bản thân, sức khỏe, vừa không ảnh hưởng đến con. Chúc em bé mọi điều tốt lành!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuyện của e ko giống chuyện chị Lá, ch e ko ngoại tình với 1 con nào mà có sở thích đi tìm rau, chơi gái. Chắc bản tính này ăn vào máu rồi ko sửa đc nữa. chấp nhận chuyện này tức là e phải chấp nhận chuyện chia sẻ ch mình với nhiều con cave khác, e ko thể chịu dc. e đang định chiều nay gọi điện về cho bmc để làm um lên.
    Mình chia sẻ và rất thuơng bạn. Nhưng mình cũng có ý ghĩ là nếu chồng bạn cặp với 1 ai đó thì có thể vì con cái vì cái nghĩa vợ chồng, vì tình yêu mà lăm lại từ đầu. Còn cái tính thích chơi gái, tìm rau thì mình thấy ko thể châp nhận. Nó ăn sâu vào máu đấy bạn ạ. Hãy cố lên thà đau 1 lần. Mà bạn nên đi ktra sức khỏe nhé, chồng bạn chơi bời thế sợ dính bệnh tật thì khổ lắm. Hãy cố gắng lên rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Chắc hẳn bạn biết câu " mất ngựa giữa đường là niềm vui cho ông già cửa ải"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn có thể chắc chắn rằng cái tính gái gú này của chồng bạn ko bao giờ thay đổi . Bây giờ bạn còn trẻ đẹp mà còn vậy , sau này nhan sắc ngày càng xuống , thân thể càng bớt hấp dẫn thì chẳng có cơ may nào cho bạn đâu .
    Bạn chấp nhận hay ko mà thôi .
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3