TIN TÀI TRỢ.

Cách ứng xử với nhà chồng " ở bẩn "

• 3.51K Lượt chia sẻ
  • 53.2K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao mà nhiều người lại có chung cảnh ngộ thế này...haizz ( tôi cũng đang buồn cho số phận đây)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gớm khổ, e đang gặp chuyện này mong các mẹ cho giúp e ý kiến với. Chả là bà nội lên chơi vs cháu ms đc 2 tháng, đi xe từ 4 h sáng r lại còn đi bộ hơn 1km mới đến nhà e ( vì lạc đường ). Đến nơi e có nói khéo cho bà đi tắm trc r hãy bế cháu ( thằng ki nhà e da nhạy cảm nên rất hay nổi mụn ) thì bà nói là đi xe có bụi bặm j đâu mà phải tắm. Bảo đi tửa chân tay cũng k đi xong đòi lên bế cháu luôn. E k làm sao đc đành để bà bế cháu. Đến tối ăn cơm xong bà cũng chẳng đi rửa chân tay, lau miệng đi mà cứ hôn hít thằng bé ( tay dùng để gỡ thịt gà và có mắm nữa ). Gần đến giờ ngủ e bảo bà đi tắm đi r đi ngủ nheng lại bảo trời lạnh k tắm r ôm nựng thăngf bé tiếp. Bà chơi nhà e 2 ngày 1 đên thì k thấy bà đi tắm rửa chân tay lần nào. Tối bà nằm chơi thì đưa tay vào trong quần gãi từ trc ra sau xong lại đưa tay lên vuốt ve thằng bé. E nhìn mag nổi da gà, cảm thấy ức chế lắm mà k làm j đc vì k phải như bố mẹ mình. E đang lo thởi gian tới đây lên trên quê chồng chơi khoảng 3 tháng mà bà cứ kiểu này e k biết thằng bé nhà e ra sao. Thấy bà kể là tới đây bà sẽ nuôi rất nhiều ngan, gà , vịt mà bà thế này bọ gà , vịt bám vào ng mà ôm thằng bé thì ngứa chết. E nên làm sao bây giờ hả các mẹ????
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mc e thì thôi khỏi nói, ở cũng bẩn mà ăn cũng bẩn, ko nói ko dc, mà nói thì mang tiếng nói xấu này nọ. kho thịt kho cá hay chiên, nấu bất cứ cái gì thì ko bao giờ rửa nồi, chảo... nắp đậy thì đóng chục lớp dầu mỡ, nhìn muốn nôn ra. chén dĩa ăn xong để cả tuần mới rửa. chế biến thức ăn thì dơ phải nói. rửa chén thì bằng omo, gội đầu bằng xà bông lifeboy, nhà thì rộng mà cứ lượm đồ ve chai về chất đầy nhà, đồ ăn thì để 2-3 ngày ăn tiếp mà k cất tủ lạnh, cũng chẳng hâm... người ngợm thì lúc nào cũng nghe mùi chua... nấu ăn thì theo kiểu có cái j thì nấu, nhìu khi chế ra những món chưa bao giờ có, bắt cả nhà ăn. ôi... e chán lắm, e nấu cơm thì bàn luận này nọ, e ghét lắm, vì thương chồng nên e nhịn. chồng e cũng bít mc e ntn nên ngậm bồ hòn, bảo là e nhịn mẹ đi, mẹ già rồi. thật sự bế tắc... muốn dọn ra riêng nhưng vì ck e là con út, chị lớn thì lấy ck ra riêng rồi.. huhuhu
    • 88 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trời ơi. nhà ck mình cũng vậy. gầm bàn gầm giường chất đầy đồ linh tinh. soong chậu, bao bì vất tùm lum ra phòng khách. cả những cái vỏ thùng cát tông, vỏ chai nc mắm mc cũng đề lại trong kẽ tường bảo là để bán đồng nát. ai ăn xong cái gì là vứt toẹt ra nhà mình toàn phải đi nhặt. hôm nào mình đi làm về cũng thấy rác rưởi đầy nhà. vỏ hướng dương rải khắp nơi. ruồi bâu kiến đỗ. mình phải vác chổi ra quét và lau luôn rồi mới đi nấu cơm. chiều đi làm thì tối về lại cái cảnh đó. k khác tí gì lại lụi hụi lau lau rọn rọn. ngày mình chưa về làm dâu là em chồng rọn nhưng giờ có mình rồi em ck k làm gì nữa. thành ra còn mỗi mình mình. mc thì k bao giờ động việc nhà. cứ tối đến lại sai mình mang rác thừa đi đổ. mà toàn bắt mình đổ ra chợ mới chết chứ. mình có ý bảo chồng đem ra bãi rác nhưng mc k cho bảo là đổ ra đường cho bọn quét rác nó rọn. nhiều lần mình đi đổ mà cứ lén lén lút lút sợ ngta nhìn thấy người ta chửi.
    bếp núc nhà tắm nhà vệ sinh thì thôi rồi các kiểu bừa bộn.soong nồi cũ hỏng rồi chai lọ thì đầy rA. túi bóng các thứ.có cái chai gì đen xì xì hôi mù ra mà mc vẫn để. mình thì dâu mới cũng chỉ dám rọn cho sạch thôi chứ sợ chả dám vứt đi.mình bảo ck thì ck bảo kệ mẹ. vứt đi mẹ lại chửi đấy. mà lúc rọn mình thấy đầy những con đỉa bé đang bơi lúc nhúc ở trong bếp mình tí nôn mửa phải chạy đi mua vôi rắc vào.
    tủ lạnh chất đầy đồ ăn nhưng toàn là đồ của đám cưới mình để đến tận tháng rưỡi rồi mà k ai ăn dc cũng k vứt đi.
    hoa quả thì mình mua từ hôm mùng 1 mà để tủ lạnh đến 20 mc mới lôi ra cho cả nhà ăn.
    đồ ăn bình thường cứ để tầm 1 tuần là nhẹ k thì nửa tháng. có khi mốc trắng ra mà mc vẫn đun lên cho cả nhà ăn.
    nấu canh riêu ăn k hết thì cất đi khi nào nấu canh mới thì đổ cả cái cũ vào đun lên.sau đó ăn k hết lại cất đi. mai lại đun lên
    su hào sào thừa để 2,3 ngày rồi lại cho vào nồi riêu nấu lên ăn.
    ăn k dc nữa thì đem cho hàng xóm họ cho thợ của họ ăn. rồi thì hành tỏi khoai tây mọc mầm dài rồi mình bảo với mc thì mc bảo vẫn ăn dc.
    rau rút thì ng ta vứt cái gốc già ở chợ mc mình cũng nhặt về nấu. còn mua toàn những thứ rau củ quả bầm dập ,trứng vỡ cho nó rẻ. mà mình góp tiền ăn 3 triệu cũng đâu phải ít.
    nói chung mình sợ lắm nhưng vẫn phải sống vậy. chẳng dám nói ra.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của honghoa.93
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sao em k thấy các bình luận khác vậy ạ???
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho e dat gach voi ah, nhieu luc stress luon ay, co don dep roi thi mc cung lai bay ra theo y ba, roi lai gian hon, du kieu, nhung ck e la con ut, va rat nge loi ba nen viec ra rieng chac la khong rui, hichic...
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6