TIN TÀI TRỢ.

Cách đơn giản để Vợ Chồng giảng hòa nhanh nhất

• 4 Lượt chia sẻ
  • 28.8K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em nghĩ khi đang căng thẳng thì 1 điều nhịn là chín điều lành, chờ cả 2 cùng bĩnh tĩnh để phân tích vấn đề. Sai thì nhận lỗi, đôi khi nũng nịu 1 chút để trách cũng là 1 cách hay ... Ko nên giận nhau nhiều_ điều này sẽ làm lạnh mối quan hệ vợ chồng đấy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 466 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Tính mình nóng như lửa nên mỗi khi cãi nhau, chồng đểu chủ động né chờ khi nào qua 1 ngày hoặc đến tối thì 2 vc ngồi tâm sự, "kể tội" nhau cho thỏa rồi sau đó là hòa bình. Theo mình thì nên dành thời gian buổi tối trước khi đi ngủ tâm sự với chồng, cái gì không vừa lòng cũng không để bụng chủ trương của 2vc mình là như thế. Chứ nếu sáng hôm sau vác cái mặt sưng húp vì khóc hoặc nặng như chì đi làm cũng mất hay, gây không khí căng thẳng nặng nề lắm. Một việc nữa là tuyệt đối không ngủ riêng, dễ gây từ chuyện nhỏ như con thỏ thành to như con bò lắm.
    0_6667MTMyODUxODk5Mw
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muabuont5 Xem bài viết
    Hjx, jo mới hóng hớt các mẹ tý. Cacxs mẹ cho e hỏi là chồng e cũng hay gây ra chuyện và e lại nói, nói rùi chồng lại bảo là vợ hay nói nói qua nói lại thành cãi nhau mà chồng e lại ít khi nói từ Xin lỗi lắm.Có hum cãi nhau tanh bành cũng chẳng ai đúng ai sai cả nhưng cũng chẳng có từ XL nào,rồi mọi chuyện lại bình thường và ko còn nói chủ đề đó (vì nói lại cãi nhau nữa, mà ko nói thì e ấm ức lắm).Có mẹ nào cao kiến chỉ e với. Việc chồng e hay gây ra lỗi để 2 vc giận nhau (em tức, e giận trước) nhưng chồng lại ko XL mà nhìu lúc còn được nước làm ngang nữa. Nhìu lúc chán lắm. Mà e ko sai nên ko thể nói XL hay làm hòa với chồng trước dc.
    Mẹ nào chỉ giáo cho e với. Thanks các mẹ nhìu.
    mẹ nó chờ ông ý nói xin lỗi trc ah ? chắc lâu lắm hoac ko bao giờ . cũng chả cần mẹ nó nói xin lỗi ( vì thực ra có lỗi đâu mà xin ) . Cứ nuốt giận tý , nhẹ nhàng tý , rồi khi chiến tranh đã qua, vừa bông đùa vừa vạch tội chồng, thì mẹ nó cũng nhẹ nhàng ( nói ra đc mà ), còn chồng thì cũng sẽ nhận ra lỗi của mình mà sửa thôi . Các cụ dạy " cơm sôi bớt lửa" và " lạt mềm buộc chặt " là thế
    • 825 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sian289 Xem bài viết

Mình vừa mới kết hôn được 1.5 tháng. Cuộc sống gia đình dường như rất mới mẻ với rất nhiều việc và vấn đề gặp phải.

Cách này có hiệu quả 100% với vợ chồng mình (ít nhất cũng hơn 5 lần rồi), nếu thấy hợp mọi người cứ thử nhe.
    Mới kết hôn có 1,5 tháng = 45 ngày mà bạn áp dụng cách này ít nhất cũng hơn 5 lần, vậy chi 45/5 = 9 ngày thì vợ chồng bạn giận nhau một lần à? Khiếp thế! Cứ đà này chẳng mấy chốc "kế" làm hòa của bạn sẽ "phá sản"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cưới nhau dược gần 4 nam rồi. có 1 baby cải nhau thường xuyên, đánh nhau 3 lần. ox hơn mình 8t nên luôn cho mình là bề trên để dạy dỗ vợ. mỗi lan giận nhau là mình tuyệt thực nên ox lục đục mua thức an về làm lành. mỗi lần nổi giận mình chỉ muốn đánh nhau các mẹ ạ . mình ko thể nhịn nổi cái mặt vênh váo của õ khi giận nhau.....thế là choãng nhau. nhưng từ khi sanh baby mình yếu sức ko dám choãng vì sợ đau. các mẹ chỉ mình cách nguôi khi đang nổi giận với....
    • 155 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebibin. Xem bài viết
    mình cưới nhau dược gần 4 nam rồi. có 1 baby cải nhau thường xuyên, đánh nhau 3 lần. ox hơn mình 8t nên luôn cho mình là bề trên để dạy dỗ vợ. mỗi lan giận nhau là mình tuyệt thực nên ox lục đục mua thức an về làm lành. mỗi lần nổi giận mình chỉ muốn đánh nhau các mẹ ạ . mình ko thể nhịn nổi cái mặt vênh váo của õ khi giận nhau.....thế là choãng nhau. nhưng từ khi sanh baby mình yếu sức ko dám choãng vì sợ đau. các mẹ chỉ mình cách nguôi khi đang nổi giận với....
    trời ơi mẹ này hổ báo quá à nhưng chị cũng giống em ở khoản đã điên lên là k làm sao kiềm chế nổi, chỉ muốn làm tung hoăng lên, em đã từng ném cái Iphone 4 mới mua của chồng vào cửa kính vì nổi giận đấy. mà cái Ip đó ox cưng như con ý chị, khỏi nói chồng e (lúc ấy vẫn là người yêu) cú thế nào, thế mà ông ý nhịn.
    bọn em mới cưới chưa được nửa tháng nhưng thú thật đã sống cùng nhau gần 3 năm rồi, cũng trải qua đủ các cung bậc, giai đoạn rồi các mẹ ạ. em phải cái rất xấu tính là thế này, khi cãi nhau, giận nhau là mặt sưng mày xỉa,đòi đi ngủ,không ăn không chơi gì hết, đợi chồng vỗ về,hỏi han an ủi. nhưng sau 1 hồi an ủi em càng làm quá,giãy đạnh đạch là hắn lại tức lên k thèm dỗ nữa, nằm xem tivi làm em lại càng bực >"<
    thế là dù đòi đi ngủ nhưng em nằm giãy dụa các kiểu, thở phì phò (tức mà các mẹ)
    cũng may xong ông ấy lại quay sang dỗ tiếp nên mình cũng xuôi,rứa là ôm nhau xem tivi tiếp. quả tình là em cũng biết em xấu tính, toàn tự cáu mà, nhưng khó sửa lắm. tuy nhiên sau nghĩ lại em cũng biết mình sai ( không xin lỗi đâu ạ) nên bù lại bằng việc chiều chồng, nấu ăn ngon,đưa đi mua quần áo theo ý thích của chồng mà thực ra tiền của chồng ạ nhưng tuyệt đối đừng oánh nhau các mẹ nhé, mình phụ nữ đừng làm điều gì quá, kẻo các con nó nhìn vào, sau này nó lớn sẽ nghĩ không hay. mebibin nhớ nhé, nhiều khi đùa thành thật đấy chị ạ,những lúc ấy chị cố gắng kìm lại,làm việc khác hoặc đi đánh nhà vệ sinh bằng bàn chải của chồng chẳng hạn hoặc lên wtt đọc chia sẻ của chị em mình nè,sẽ nguôi giận ngay thôi
    • 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

dù to hay nhỏ, gay gắt hay không miễn là vợ nói làm lành trước là ngày mai trời lại sáng ngay. Đàn ông họ k chịu làm lành trứoc bới họ là chồng.
    • 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

còn 1 cách đó là khi vc mình giân nhau, nằm tren giường mình khóc, chông quay sang bắt chuyện trước là hết luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hicic, mẹ huongmiss giống tình trạng của mình, tức không buồn nói nữa.
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cưới nhau được 5 năm rùi. Đọc topic các mẹ thấy buồn cười quá, mà nghĩ cũng tủi thân lắm. Nói chung, ox còn yêu thương nhiều thì cỡ nào cũng sớm làm lành nhau thôi. Chứ lúc trước 2 vc mình có khi giận nhau hơn cả tháng mà chả ai nói ai câu nào. 2 vc có Kucon nó nói cho nhau nghe thui. Tính ox mình gia trưởng, phải theo ý anh ấy không chiều theo thì nói mình cứng đầu, cãi chồng. Mình thì buồn không có tâm sự được ai hết, có mỗi buồn hay tức là khóc thôi, mấy hôm lại mất ngủ, đa phần chẳng được dỗ dành đâu. Buồn lắm các mẹ à. Vậy đó mà lại hay suy nghĩ cứ nhớ toàn chuyện buồn. Ức chế lắm . Hic... Nhiều khi mình mệt mỏi lắm. Nghĩ đến con nên thôi thì cố gắng học hỏi thêm các mẹ
    • 100 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Đúng rùi đóa,gặp em á..em nhẹ nhàng đến từ phía sau...ôm lấy kái eo của ảnh...2 tay mân mê...thía là xong!
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cuộc sống vợ chồng khôngg phải lúc nào cũng màu hồng các mẹ ạ, hôm nay hai vợ chồng mình giận nhau vì những cái không đâu rất trẻ con, trước khi đi chợ mình có bảo chồng "ở nhà anh cất giúp em quần áo không trời tối sương nhiều quần áo lại ướt hết" khoảng 1 tiếng sau mình đi chợ về thấy anh nhà mình vẫn nghich máy tính, quần áo chưa thu ướt hết mình rất bực vì chẳng mấy khi mình bảo anh ấy cất quần áo giúp mình, mình vẫn nhẹ nhàng trách,lời qua tiếng lại hai bên đôi co một lúc xong mình tự ái mình thu hết quần áo của con và mình còn quần áo ông ấy mình vứt hết ra ghế một số cái rơi cả xuống đất, đang sẵn cơn bực mình khôngg thèm nhặt lại mà cứ để nguyên như vậy, ông ấy vào và nói 'làm cái trò gì thế" mình cũng điên tiết lên cao giọng nói của ai người ấy làm" ông áy rất tức và phóng xe đi ra ngoài ăn cơm" mình ở nhà ăn cơm với con xong ngồi nghĩ lại hành động ném hết quần áo của chồng không thu dọn thật là trẻ con, mình đã gọi điẹn cho anh ấy định xin lỗi nhưng anh ấy không thèm nghe máy, mình lại chờ đợi ạnh ay về, anh về nhà mình đã chạy ra hỏi anh ăn cơm chưa ? anh không nói gì mình bỏ đi,một lúc sau mình chạy vào nói lời xin lỗi với anh ấy và còn ghé sát vào ôm hôn nhưng anh không phản ứng gì mình đã có cảm giác trơ trẽn rồi nhung mình vẫn hạ mình nhún nhường chạy vào lần nữa và hỏi anh rất nhẹ nhàng anh ăn cơm chưa em xin lõi anh vì hành động của em, nhưng hình như anh ấy càng thể được làm già thì phải, không trả lời vợ mặt vẫn hầm hầm xát khí, mình cũng không nghĩ là anh ấy lại thù dai và chấp mình như vậy mình đã giận thật sự khi nghĩ rằng mình đã quá ba lần làm hòa trước va xin lỗi, hơn nữa mình nghĩ lại những tháng ngay khi hai đứa săp lấy nhau, có những chuyện tưởng như mình không bao giờ tha thứ cho anh ấy vậy mà vì tình yêu mình vẫn bỏ qua cho anh, trước khi cưới khoảng hai tuần mình đã phát hiện cuốn nhật kí cùng những bức ảnh của ngưởi yêu cũ anh ấy cất giấu trong tủ, mình đã vô tình dọn dẹp quần áo cho anh để chuẩn bị về chung một nhà, mình đã chết lặng đi khi thấy cuốn nhật kí , mình đã rất bực và mất niềm tin vì chỉ còn khoảng hai tuần nữa mình là vợ của anh mà anh ấy nói dối mình "tất cả nhưng gì của người yêu cũ anh đã đốt hết và chôn vào kí ức rồi, em yên tâm", mình đã suy sụp và buồn vì nghĩ nếu có lấy nhau mình cũng chỉ là cái bóng của người yêu cũ anh ấy thôi,anh ấy đã xin lỗi và vì tình yêu của mình đã dành cho anh quá lớn nên mình đã tha thứ cho anh ấy, mình nghĩ đôi khhi lòng vị tha sẽ làm sống dậy cảm xúc yêu đương va cho một kết thúc có hậu cho những cuộc tình , nếu ngày ấy mình không tha thứ cho anh liệu bây giờ mình và anh ấy sẽ có một tổ ấm như hiện tại có đứa con trai kháu khỉnh như bây giờ hay không? nghĩ lại mình buồn và chỉ khóc thôi, cứ nghĩ lại chuyện cũ mình lại chảy nước mắt vậy mà chỉ có một chuyện rất nhỏ nhặt anh ấy đã giận dỗi mình mặc dù mình đã xuống nước xin lỗi,còn rất nhiều lần anh làm mìh giận hờn những lúc đó anh ấy nói một câu trước thôi mình đã bắt chuyện luôn và không giận nữa, lúc này mìinh đang nghĩ giá ngày xưa mình đừng có hào phóng lòng vị tha cho anh thì giờ mình không phải buồn và hậm hực như lúc này, theo các mẹ giò mình phải làm gì, nhà mình cứ như địa ngục ấy mọi ngừoi ạ , buồn lắm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lifelucky Xem bài viết
    Phải làm sao mà cho nó dậy chứ . Vợ chồng giận vậy thôi , không tính những thằng đàn ông tính đàn bà ra thì số đông còn lại vẫn yêu vợ và chiều vợ lắm
    Bạn ơi, tức lên là chửi vợ bằng những câu từ vô văn hóa nhất thậm chí nhảy vào dúi đầu dúi cổ ném dép vào vợ dù có học hành tử tế sáng mã nhé mà tuổi gần 4 sọi chứ chả ít thì làm thế nào

Ghét đến mức chả thiết nhìn mặt, chả có nhu cầu ôm vì đặt lưng là ngáy rồi, chuyện kia có cũng chỉ là gq phần con không quá 5p trong im lặng thì cả nhà khuyên mình thế nào?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhoa1984 Xem bài viết
    mẹ nó chờ ông ý nói xin lỗi trc ah ? chắc lâu lắm hoac ko bao giờ . cũng chả cần mẹ nó nói xin lỗi ( vì thực ra có lỗi đâu mà xin ) . Cứ nuốt giận tý , nhẹ nhàng tý , rồi khi chiến tranh đã qua, vừa bông đùa vừa vạch tội chồng, thì mẹ nó cũng nhẹ nhàng ( nói ra đc mà ), còn chồng thì cũng sẽ nhận ra lỗi của mình mà sửa thôi . Các cụ dạy " cơm sôi bớt lửa" và " lạt mềm buộc chặt " là thế
    Mình đồng ý vụ này, kinh nghiệm xương máu cho mọi người nhất là chị em nhưng đấy là còn tôn trọng nhau còn quan tâm nhau bạn ơi chứ nếu mở đài ra là mày tao là con nọ con kia thậm chí lôi cả mả nọ mả kia ra chửi thì bạn có "buộc chặt" với "bớt lửa" được k, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,634 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Nhà mình thực ra nếu là chuyện cãi nhau từ ng.nhân 2vc thì gần như rất ít. Nhưng vì con vì cái mà cãi nhau thì có mà như cơm bữa. Chưa có con thì đúng là chả khi nào cãi nhau, con cái vào nào là chuyện ăn uống, ngủ nghỉ, học hành.. dồ ôi cái gì cũng rắc rối đc, và cuối cùng kết lại toàn cãi nhau vì những vđ của con...
    BN0Vp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 924 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Em và bạn trai quen nhau hơn 1 năm, cũng nghĩ đến chuyện cưới hỏi. Nhưng anh là người gia trưởng, ghen tuông và muốn kiểm soát mọi thứ về em. Nhưng ngặt nỗi, ngta bảo em cốt trước là đàn ông còn bạn trai em là công chúa, khi cãi nhau, bạn trai em thường muốn ngkhac hạ mình, vuốt ve. Em thì cãi nhau cực hăng máu, càng cãi càng hăng. Kinh nhất là khi cãi nhau, bạn trai em khóc hụ hụ hụ, còn em mặt tỉnh queo. Có lúc còn buông luôn câu: thôi, thấy yêu ko đc thì chia tay đi, quen nhau mà sao khổ quá, chả thấy tương lai gì cả. Bạn trai em khóc to hơn nữa. Huhu. Chết em rồi. Em càng ngày càng menly, bf em thì thành girly dễ vỡ rồi
    • 62 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

đọc nhìu chuyện thây xả xì trét ghê , e với bạn trai cũng hay giận nhau , tính e đành hanh , ông Ấy làm lành Là em lại được thể ăn vạ thêm , càng bù lu bù loa lên ý , nhìu khi ông tức không thèm dỗ . sau thây e ko thiết ăn uống gì Là mua nhiêu đồ ăn ngon về dỗ e ăn , e thây thương nên đành ăn và thế Là hết giận luôn , nhiều khi ông trêu e giận đòi ăn đây mà . chắc cố sửa Cái tính cố chấp hiếu Thắng thôi Chứ Đàn bà như vậy về lâu dài chỉ có thiệt thôi
    • 442 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

hihi..cách làm lành của vợ chồng chủ top dễ thuơng quá..ox em mỗi lần vợ giận là cứ ôm hun miết..mún giận cũng khôngn được
    Tiếng con khóc oà, mắt mẹ lệ nhoà. Cám ơn vì con đến bên mẹ
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình cũng vậy giận là không nói gì...mình phai làm hòa trước có khi còn không trả lời lại. Mình buồn quá làm phụ nữ thật khổ, khi có chồng rồi vì muốn gia đình êm ấm phải cố chịu đựng, nhường nhịn chồng...thới gian và năm tháng mức độ của chồng càng tăng lên.
    Chồng nói mình được nhưng khi mình nói lại thì bị cho là " coi thường chồng"
    Làm riêng với chồng thì bị cho là không hiểu chồng...mấy NV làm chung hiểu hơn mình biết gì mà nói.
    Khi làm chung rồi thì đủ mọi thứ trên đời để xảy ra mâu thuẫn, chồng nói cứ nói sao thì làm vậy. Tự ái không chứ???
    Mỗi lần chồng giận là bỏ đi bụi vài ngày, mình ở nhà chồng mà có tức cũng ráng, mình đi bụi lá co chuyện
    Làm sao bây giờ mấy mẹ ơi, mẹ nào co kinh nghiệm giúp mình với....
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thật vô phước khi lấy mấy ông có tình đàn bà giận dai, chỉ để phụ nữ lên tiếng trước...chán quá
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5