TIN TÀI TRỢ.

Cách đơn giản để Vợ Chồng giảng hòa nhanh nhất

• 4 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 224 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Phụ nữa làm gì sai chạy lại rúc rúc đầu vào ngực chồng là ảnh có muốn tức cũng không tức được nữa.. Hjhj, e đoán thế thôi ạ...
    "Đời không trả cát xê...
    Vì đam mê mà vẫn phải diễn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe mấy mẹ kể kinh nghiệm hình như ai cũng thuộc dạng mới cưới thôi, 5-7 năm sau,cư nói mãi, hiền thì nó vác xe đi, vũ phu thì nó lại tẩn cho vài cú..... hic, có mà...
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ý kiến của tôi có thể bị coi là bảo thủ, cổ hủ, xong các cụ ta có câu: " chồng to tiếng thì vợ bớt lời, cơm sôi nhỏ lửa chẳng rơi hạt nào ". Trong cuộc sống vợ chồng, nếu quá rạch ròi ai đúng, ai sai đôi khi là quá cứng nhắc. Có thể bản chất của người phụ nữ á đông nói chung, VN nói riêng là cam chịu ( thế mới có bà mẹ VN anh hùng) và phần lớn đàn ông VN gia trưởng, hiếu thắng. Gần 20 năm làm vợ, tôi thờ chữ "nhẫn" và nhận ra rằng mình thiệt thì ít nhưng được thì cũng nhiều. Đàn ông, khi thấy có lỗi với vợ họ cũng tự biết ăn năn. Nếu phụ nữ mình quá hiếu thắng nó ra ngoài làm gì thì ai thiệt?
    Gia đình là số 1
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đọc bài viết của chủ top mà thấy buồn cười, các bạn thật hạnh phúc! hãy cố gắng giữ được như thế nhé. Hôm nay tớ cũng đang giận chồng lang thang trên mạng thấy chủ đề hay vào học tập kinh nghiệm,hóa ra cũng nhiều đôi giận nhau đấy chứ. Vợ chồng mình lấy nhau đã gần 4 năm, có một nhóc rồi nhưng khổ là vợ chồng bằng tuổi nên hễ có chuyện xích mích mình nói quan điểm của mình thì anh bảo dạy người, hỗn với chồng. mình thấy nản lắm nhiều khi nghĩ bậy ly hôn mỗi người một đường cho khỏe. Mỗi khi giận là cả hai người không ai chịu nói cần việc gì thì trả lời cộc lốc không ngọt ngào tý nào cả các bạn ạ, thấy chồng thế mình cũng chán, càng lỳ hơn cũng không cần làm lành. Vợ chồng không nói chuyện chồng ôm gối đi ngủ riêng! Vợ chồng vẫn yêu nhau nhưng mỗi lần giận nhau thế này tớ thấy tình yêu của mình cứ mai một dần. không hiểu đến một ngày nó về số 0 thì làm sao đây!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

[QUOTE=KimKe2000;25481038]Ý kiến của tôi có thể bị coi là bảo thủ, cổ hủ, xong các cụ ta có câu: " chồng to tiếng thì vợ bớt lời, cơm sôi nhỏ lửa chẳng rơi hạt nào ". Trong cuộc sống vợ chồng, nếu quá rạch ròi ai đúng, ai sai đôi khi là quá cứng nhắc. Có thể bản chất của người phụ nữ á đông nói chung, VN nói riêng là cam chịu ( thế mới có bà mẹ VN anh hùng) và phần lớn đàn ông VN gia trưởng, hiếu thắng. Gần 20 năm làm vợ, tôi thờ chữ "nhẫn" và nhận ra rằng mình thiệt thì ít nhưng được thì cũng nhiều. Đàn ông, khi thấy có lỗi với vợ họ cũng tự biết ăn năn. Nếu phụ nữ mình quá hiếu thắng nó ra ngoài làm gì thì ai thiệt?[QUOTE]
    Thực sự đọc 1 comment của cô cháu thấy rất có ý nghĩa cháu có 1 vấn đề, mình nhịn nhưng chồng ko cần biết là mình nhịn, mà vớ phải 1 người chồng tính khí nhỏ nhặt, hay chấp vặt và để bụng cháu xin hỏi với kinh nghiệm của mình cô sẽ xử lý thế nào ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 839 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình thấy đàn ông cho dù có lỗi ít người nào chịu nói câu xin lỗi lắm toàn là ôm vợ nói "thôi đừng giận nữa mà". Khi vợ chồng gây nếu thấy tình hình căng thẳng quá tốt nhất là mình ráng nhịn đi. Khi nào mà dịu xuống thì mình nói chuyện lại với chồng. Thường thì đàn ông thích ngọt ngào. Đôi khi mình cũng áp dụng cách này trong đời sống vợ chồng thấy cũng có hiệu quả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vấn đề là làm sao nuốt giận để nói được cái câu chồng yêu hay vợ yêu ấy hả mẹ nó?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sian289 Xem bài viết
    Gửi các chị, các mẹ trong diễn Diễn dàn,
    Với vợ chồng, khi đã sống cùng nhau chắc chắn không tránh khỏi lúc "tiếng to, tiếng nhỏ" với nhau, dẫn đến giận nhau rồi chẳng ai nhìn ai, ít nhất cũng 1 tiếng, 2 tiếng thậm chí cả ngày trời. Rồi chuyện gì xảy ra sau đó thì cũng năm bảy kiểu, có người hòa nhau, nhưng cũng có người càng căng thẳng hơn, suy nghĩ nhiều hơn rồi lại làm tình hình phức tạp hơn nữa.

Mình vừa mới kết hôn được 1.5 tháng. Cuộc sống gia đình dường như rất mới mẻ với rất nhiều việc và vấn đề gặp phải.
    Tuy nhiên, 2 vợ chồng đã chuẩn bị sẵn kế hoạch làm sao để sống chung với nhau một cách vui vẻ và thoải mái nhất. Nên với chuyện làm hòa với nhau, vợ chồng mình có 1 cách đơn giản thế này: Hễ khi cãi nhau, dù bên nào có lỗi thì chỉ cần 1 câu nói của vợ "Chồng yêu của vợ" thì chồng phải đáp lại liền "Vợ yêu của chồng"; ngược lại nếu chồng chủ động nói trước thì vợ phải đáp lại.Nếu người nào nghe xong mà không đáp lại sẽ phải tặng 1 voucher 500k cho người kia. Hi.
    Nghe thì đơn giản, nhưng thực tế cũng không đơn giản đâu ạh. Vì lúc nóng giận cãi nhau, ai lại muốn mình "hạ vế" trước bên kia đúng ko nào. Tuy nhiên, nếu thực hiện được thì hiệu quả vô cùng:
    - Lúc cãi nhau, giận thiệt giận, tự nhiên chồng mình nói câu "Vợ yêu của chồng" thì mình thấy buồn cười, chẳng biết giận dỗi gì nữa, phải đáp lại "chồng yêu của vợ". Cười huề !
    - Chồng mình cũng thừa nhận: đang giận nhau thấy "ghét" vợ, tự nhiên vợ nói "chồng yêu của vợ" xong, thấy tội tội thương thương, ko giận vợ nữa
    Cách này có hiệu quả 100% với vợ chồng mình (ít nhất cũng hơn 5 lần rồi), nếu thấy hợp mọi người cứ thử nhe.

Nếu các chị và các mẹ có cách nào nữa thì chia sẻ cùng nhau nhé ! Cảm ơn cả nhà !
    • 261 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. ....Mỗi người mỗi tính, Nói chung mình là phụ nữ nên nhẫn nhịn và tất nhiên ở một giới hạn nào đó thôi. Nếu hiểu được tính anh xã thì cũng không khó. Mình cũng may mắn "kết duyên" được với anh xã hiền nên sống với nhau gần 5 năm rồi được 2 cô công chúa nhưng chưa bao giờ xảy ra chuyện cãi vã nặng lời cả. Còn tất nhiên những " xích mích" nho nhỏ chỉ là để hâm nóng tình yêu và để hiểu nhau hơn thôi. Mình mong rằng tất cả chúng ta sẽ đều được hạnh phúc trong gia đình nhỏ của mình.
    • 60 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hehe bạn chủ top mới cưới có khác! vợ chồng son có khác! Tớ đây thì thấy kinh nghiệm có giận nhau thì sex là nhanh hòa giải nhất,không làm thì cũng đè cổ đối phương ra mà làm cưỡng bức luônKhông thì ôm hôn thắm thiết cũng được, cười xòa 1 cái, hết.Xong xuôi là hết giận ấy mà, lúc ấy lại bảo, anh/em ơi em/anh muốn 2 ngày mình giận nhau 1 lần Tuy nhiên chỉ thường vậy thôi,chứ có những mối giận không thể đơn giản chỉ là hòa giải, mà cần có thời gian để nguôi ngoai, rồi mới đến cái bước cưỡng bức hay rủ nhau đi du lịch,bất ngờ nấu 1 món ngon mới mình học được, hay thậm chí nói thẳng: thôi, giận thế đủ rồi, làm lành nhé, có phải trẻ con nữa đâu mà Hoặc đôi khi chỉ cần 1 cái ôm nhẹ nhàng từ phía sau bất ngờ,ôm thật chặt để cảm thấy gần nhau hơn, ấm áp hơn,không cần nói gì nữa cả. Tớ đây thì không mấy khi làm gì được nhẹ nhàng, chỉ thích bạo lực: Này, lại đây em bảo: sao giận lâu thế?có thích giận lâu ko?thích cao ngạo ngông cuồng không? Tất nhiên là tất cả những bài ấy mình đã áp dụng hết rồi và nó thành công,tùy hoàn cảnh thôi, khi mà hết lãng mạn rồi, vợ chồng già 1 nách 2 con rồi,có khi sẽ không thèm giận nhau ấy chứ, không hợp thì chia tay, giận dỗi mất thời gian
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn chủ top mới cưới mà, chứ vợ chồng cứ sống với nhau đến lúc được 5 năm sẽ biết thôi. Với lại khi vợ chồng giận nhau thì tùy hoàn cảnh mà làm lành, chuyện nhỏ thì còn bỏ qua được chứ chuyện lớn thì không khéo lúc đó còn không muốn nhìn thấy mặt nhau ấy chứ. Hơn nữa mỗi người mỗi tính mỗi nết, gặp ông chồng lại gia trưởng nóng tính đến khi giận nhau thì chẳng có đâu mà "Vợ yêu của chồng"...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có thể năm đầu mới cưới thì còn kiểu "lạng mạn" này được, và mâu thuẫn này cũng chỉ là nhỏ nhặt thôi.
    Chờ vài năm đi sẽ thấm thía, khi đó đang dầu sôi lửa bỏng mà gọi được câu "chồng yêu của vợ "thì khác nào bị hâm (sorry vì nói hơi thẳng quá). khi đó vợ phải luôn là người mở lời trước, dù đúng hay sai, rồi bình tĩnh ngồi trao đổi cùng nhau quan điểm về vấn đề để tìm cách tháo gỡ.
    Vợ chồng mình cưới nhau dc 7 năm, có những lúc tưởng chừng sẽ đổ vỡ nhưng cũng may là "bà hỏa" không ám vào suy nghĩ và hành động của mình nên đến giờ vẫn còn vui vẻ cùng nhau.
    Khi vợ chồng mình có mâu thuẫn, cả hai sẽ không nói gì, chờ một vài ngày cho bình tĩnh (có khi là cả tháng ấy chứ) rồi mới nói chuyện, nhắn tin hoặc email cho nhau :-) hơi sến chút, nhưng các bạn có thể thử.
    Vợ chồng là duyên nợ nên mình mong tất cả chúng ta đều biết trân trọng và giữ gìn nha!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình chẳng bao giờ giận được lâu. Nhiều khi giận quá, bảo sẽ làm bộ mặt dài ra cho bõ ghét nhưng khi chồng nói câu gì đó là mình lại phì cười rồi huề. Còn khi chồng giận thì mình toàn phải làm lành trước kiểu" Thôi, chồng đừng giận nữa, giận nhăn nheo, xấu lắm". Chồng mình thường đáp lại: "Chồng buồn vợ lắm, chồng không đùa với vợ đâu". Nhà mình hồi còn yêu nhau thì không bao giờ giận được quá 3h nhưng giờ lấy nhau thì có khi cả ngày. Thường thì tối trước khi đi ngủ kết thúc vì hai vợ chồng mình tranh nhau cái gối ôm. Đó cũng là lý do chồng mình đòi mua 2 cái mà mình nhất định không cho
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Đúng đấy, sự lãng mạn, ngọt ngào nó nhạt bớt đi theo thời gian dù có thể tình cảm không nhạt.
    Hồi mới cưới, xã tớ cũng hay xin lỗi mỗi khi giận nhau nếu ổng sai, nhưng giờ không có khái niệm xin lỗi nữa chỉ có bé con nghịch là phải vong tay xin lõi thôi. He he
    Giờ mà giận nhau kiểu gì tớ cũng phải làm lành trước, tớ mà sai thì tớ ôm ông từ đầu hôm, ông ma sai thì tớ nằm im, ông gác ngược gác xuôi tớ cũng kệ, cả 2 đứa cựa chán đến gần sáng tớ cũng quay sang ...ôm. Hòa ... hi hi.Tại ông đi lam cả tuần mới về nên cũng thương, nhưng bữa nào giận quá đi làm tớ cũng chả hỏi nữa, nhắn tớ cũng chả nhắn lại, ông lại giả vờ nhắn những việc quan trọng ma tớ hay quan tâm, hết tuân về tự dưng cũng lành thôi...
    • 33 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haizzzzzz Xem bài viết
    Hehe bạn chủ top mới cưới có khác! vợ chồng son có khác! Tớ đây thì thấy kinh nghiệm có giận nhau thì sex là nhanh hòa giải nhất,không làm thì cũng đè cổ đối phương ra mà làm cưỡng bức luônKhông thì ôm hôn thắm thiết cũng được, cười xòa 1 cái, hết.Xong xuôi là hết giận ấy mà, lúc ấy lại bảo, anh/em ơi em/anh muốn 2 ngày mình giận nhau 1 lần Tuy nhiên chỉ thường vậy thôi,chứ có những mối giận không thể đơn giản chỉ là hòa giải, mà cần có thời gian để nguôi ngoai, rồi mới đến cái bước cưỡng bức hay rủ nhau đi du lịch,bất ngờ nấu 1 món ngon mới mình học được, hay thậm chí nói thẳng: thôi, giận thế đủ rồi, làm lành nhé, có phải trẻ con nữa đâu mà Hoặc đôi khi chỉ cần 1 cái ôm nhẹ nhàng từ phía sau bất ngờ,ôm thật chặt để cảm thấy gần nhau hơn, ấm áp hơn,không cần nói gì nữa cả. Tớ đây thì không mấy khi làm gì được nhẹ nhàng, chỉ thích bạo lực: Này, lại đây em bảo: sao giận lâu thế?có thích giận lâu ko?thích cao ngạo ngông cuồng không? Tất nhiên là tất cả những bài ấy mình đã áp dụng hết rồi và nó thành công,tùy hoàn cảnh thôi, khi mà hết lãng mạn rồi, vợ chồng già 1 nách 2 con rồi,có khi sẽ không thèm giận nhau ấy chứ, không hợp thì chia tay, giận dỗi mất thời gian
    buồn thế. Cái sự ngọt ngào nó cứ giảm dần. Tình cảm thì cũng già theo
    • 136 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là lúc đang giận chết người mà còn nói được là "anh yêu" hay "em yêu" thì mình hâm mộ thật đấy. Tha không lẩm bẩm "điên à" hay "chập mạch à" thôi. Mình đây cưới gần 5 năm rồi, 2 con rồi, 2 vợ chồng hay nhờ con trai làm cầu nối hoặc chẳng nói gì, ôm lúc đi ngủ, thế thôi. Trải qua những giai đoạn rất khó khăn: mới cưới khó khăn về kinh tế, mang bầu, sinh con, con ốm, làm nhà... giờ thấy thấm thía cứ nhịn đi một tí sẽ yên ấm thôi. Nếu không kiềm chế chắc nhiều lúc mình sẽ lao vào đánh chồng mất.
    Các con là hạnh phúc, là tình yêu, là mặt trời của bố mẹ!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đọc là thấy chủ top còn trẻ và mới cưới được 1,5 tháng thôi mà. 1,5 tháng mà cãi giận nhau 5 lần là nhiều đấy . Hồi mới cưới bọn mình còn ko cãi giân nhau cơ. Rồi cãi nhau suốt ngày. Rồi giờ "chán chẳng buồn cãi nhau nữa". Ko hiểu là do đã tìm được cách thích nghi hay là mọi thứ đã "già" rồi nữa.
    Giờ thỉnh thoáng vợ chồng có nói nhau, mình có ghê gớm nói câu nào đó đáo để, nói xong thấy ông ấy nghệt mặt ra cười. Cả 2 cùng cười - thế là hòa cả làng.
    Nhớ ngày cưới nhau được khoảng gần 1 năm, 2 vc cãi nhau, tức quá mình định bỏ về nhà đẻ. Đi xuống nhà dắt xe phi như tên. Nhưng vừa đi vừa nghĩ "về thì nói với bố mẹ mình thế nào? ông bà lại lo lắng. Đi thì dễ chứ về lại khó. Mà mình giờ quay về cũng dở tại mình lỡ bỏ đi rồi. Về thì mất hết sĩ diện > " nghĩ mãi cuối cùng vòng vào chợ mua mấy bìa đậu rồi quay về. về nhà thấy ông chồng cũng vừa về xong (sau mới biết là đuổi theo mình). Ông ấy bảo "tưởng em đi về nhà mẹ cơ mà" mình đủng đỉnh bảo "Ông đi chợ mua đậu". Ông chồng thế là chạy ra ôm mình cười. Khi đấy mình cũng phì cười. Vùng ra chạy lên phòng khóa cửa. Ông chồng chạy theo ko kịp thế là quay ra năn nỉ xin lỗi.
    Mới cưới còn nhiều chuyện vui lắm, nhưng sau đó vài năm và có thêm con nữa thì những thi vị đó sẽ nhạt bớt đi.
    Mình và ông xã yêu và cưới nhau đã được gần 10 năm rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị sướng thật đấy! Vợ chồng em lấy nhau 1 năm rồi, xáy ra bao nhiêu là chuyện. Cũng cãi nhau vài lần mà nguyên nhân thì vớ vẩn lắm. Thế mà không bao giờ anh ấy xin lỗi hay gì đâu, nếu anh ấy sai thì mình vẫn phải làm lành trước. Nhiều lúc cãi nhau ấy còn văng tục nữa, mình khóc nhưng chẳng ai bênh mình. Bố mẹ chồng mình chỉ bênh con trai thôi, tức lắm. Nhưng lúc giận nhau mà nói chồng yêu của vợ thì khó lắm. Mình đã thử trêu chọc nhưng vui xong lại mặt nặng thôi. Giờ vợ chồng mình chán lắm.
    • 108 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuanhai2702 Xem bài viết
    Hi hi, đó là khi giận nhau chưa đến mức gay gắt thôi, chứ đến lúc có chuyện thì nhìn mặt nhau là đã thấy ghét rồi, còn đâu mà yêu với chả dấu.
    Đúng là khi giận nhau thì như mình , thật khó để muốn nói chuyện ngay, nhưng mà nếu thấy tâm lý hết cảm giác ghét nhau rồi thi mình lại chuyện như chưa hề có chuyện gì, mình phục mình thế!
    • 108 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuthuonghvt Xem bài viết
    buồn thế. Cái sự ngọt ngào nó cứ giảm dần. Tình cảm thì cũng già theo
    Đến lúc này thì phải refresh là tình cảm đi thôi. Sống mà cuốn xoáy với công việc, con cái , chẳng mấy chốc mà vợ chồng ko tan thì tình cũng tan, ràng buộc với nhau = con cái. Chán chết, rồi thì lại kẻ vợ nọ con kia, người ngoảnh mặt làm ngơ. Tan sớm!
    • 108 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebim2012 Xem bài viết
    Đọc là thấy chủ top còn trẻ và mới cưới được 1,5 tháng thôi mà. 1,5 tháng mà cãi giận nhau 5 lần là nhiều đấy . Hồi mới cưới bọn mình còn ko cãi giân nhau cơ. Rồi cãi nhau suốt ngày. Rồi giờ "chán chẳng buồn cãi nhau nữa". Ko hiểu là do đã tìm được cách thích nghi hay là mọi thứ đã "già" rồi nữa.
    Giờ thỉnh thoáng vợ chồng có nói nhau, mình có ghê gớm nói câu nào đó đáo để, nói xong thấy ông ấy nghệt mặt ra cười. Cả 2 cùng cười - thế là hòa cả làng.
    Nhớ ngày cưới nhau được khoảng gần 1 năm, 2 vc cãi nhau, tức quá mình định bỏ về nhà đẻ. Đi xuống nhà dắt xe phi như tên. Nhưng vừa đi vừa nghĩ "về thì nói với bố mẹ mình thế nào? ông bà lại lo lắng. Đi thì dễ chứ về lại khó. Mà mình giờ quay về cũng dở tại mình lỡ bỏ đi rồi. Về thì mất hết sĩ diện > " nghĩ mãi cuối cùng vòng vào chợ mua mấy bìa đậu rồi quay về. về nhà thấy ông chồng cũng vừa về xong (sau mới biết là đuổi theo mình). Ông ấy bảo "tưởng em đi về nhà mẹ cơ mà" mình đủng đỉnh bảo "Ông đi chợ mua đậu". Ông chồng thế là chạy ra ôm mình cười. Khi đấy mình cũng phì cười. Vùng ra chạy lên phòng khóa cửa. Ông chồng chạy theo ko kịp thế là quay ra năn nỉ xin lỗi.
    Mới cưới còn nhiều chuyện vui lắm, nhưng sau đó vài năm và có thêm con nữa thì những thi vị đó sẽ nhạt bớt đi.
    Mình và ông xã yêu và cưới nhau đã được gần 10 năm rồi
    LIKE, Like mạnh nhà này!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5