TIN TÀI TRỢ.

Cách đơn giản để Vợ Chồng giảng hòa nhanh nhất

• 4 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 139 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em và ax cũng hay giận nhau, tính em thì hay nhõng nhẽo,còn ax thì không hiểu chuyện. ví dụ như giận nhau, ax lại ôm em thì em nói "a đi đi", thế là hắn đi ra thật, chán chưa. mình nói thế chứ có muốn thế đâu. đàn ông đúng là đứa trẻ lớn xác
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình vào đây học tập các bố mẹ cách giảng hòa với chồng nhưng thực sự lần này mình không muốn là người giảng hòa trước vì chồng mình là người gây ra lỗi, chuyện bé xé ra to mặc dù mình giải thích rất từ tốn, nhẹ nhàng. Vậy nên sẽ câm lặng cho đến khi nào chồng nghiêm túc nói tử tế với mình.
    oG3Bj66oG3Bp7
    45dnp7
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tức nổ ruột chỉ muốn xéo chồng ra cho khuất mắt làm sao mà nịnh dc. thực tế khác xa với lý thuyết mừ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng nhà nào cũng có những cách làm lành
    đáng yêu riêng.
    Nhà em thì em nóng tính, giận lâu, toàn ông kia phải làm lành, căn bản vì ông ấy sai trước.
    Ông ấy chả giận lâu được, được 1 tí là ông làm trò, cười nhăn nhở và nhái lại những cử
    chỉ, nét mặt của em rồi tự ôm bụng, tự cười. Kể cả em giận mấy ông cũng cứ sấn vào ôm
    ấp, đụng chạm, đêm hôm cũng thế, ông ấy cứ làm những việc ông ấy thích bằng được. Những
    hôm nào chuyện bé ko sao, em cũng xê xoa cho xong, có những hôm em giận lắm, em vẫn
    phải giận mấy ngày. Có hôm giận nhau, đang đêm ngủ thì em tỉnh giấc, thấy mình đang ôm
    chặt chồng, nằm đè lên cả nửa người ông, thế là tự thấy ngại, thu hết chân tay lại, quay sang bên
    rất nhẹ nhàng, tự dưng giật hết cả mình: Này, định ỉm đi à, đồ vợ dê dẩm, lợi dụng thân xác chồng .
    Hóa ra, ông ấy cũng đang nghĩ cách làm lành nên ko ngủ được, thức để chịu đựng vợ, thế là em đành
    phải quay sang rúc vào nách ông ý, hè hè. Thế là lành
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

"vợ chồng cãi lộn, con "cu" nó giảng hòa" ông bà xưa dạy đấy nhá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gatotet Xem bài viết
    Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhưng nhà nào cũng có những cách làm lành
    đáng yêu riêng.
    Nhà em thì em nóng tính, giận lâu, toàn ông kia phải làm lành, căn bản vì ông ấy sai trước.
    Ông ấy chả giận lâu được, được 1 tí là ông làm trò, cười nhăn nhở và nhái lại những cử
    chỉ, nét mặt của em rồi tự ôm bụng, tự cười. Kể cả em giận mấy ông cũng cứ sấn vào ôm
    ấp, đụng chạm, đêm hôm cũng thế, ông ấy cứ làm những việc ông ấy thích bằng được. Những
    hôm nào chuyện bé ko sao, em cũng xê xoa cho xong, có những hôm em giận lắm, em vẫn
    phải giận mấy ngày. Có hôm giận nhau, đang đêm ngủ thì em tỉnh giấc, thấy mình đang ôm
    chặt chồng, nằm đè lên cả nửa người ông, thế là tự thấy ngại, thu hết chân tay lại, quay sang bên
    rất nhẹ nhàng, tự dưng giật hết cả mình: Này, định ỉm đi à, đồ vợ dê dẩm, lợi dụng thân xác chồng .
    Hóa ra, ông ấy cũng đang nghĩ cách làm lành nên ko ngủ được, thức để chịu đựng vợ, thế là em đành
    phải quay sang rúc vào nách ông ý, hè hè. Thế là lành
    Hihi, nhà mẹ này giống nhà e ghê! Nhiều bữa nhắn tin làm hòa với em mà cái kiểu: "Tại e ngang quá k chịu xo ry nên a phải xo ry trước, chứ a có sai đâu!" Thế thì làm sao e giận đc nữa cơ chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ "chuyện ấy" đôi khi là sợi dây gắn kết vợ chồng nhanh nhất .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

em khóc 1 trận thật to, chồng thấy tội nghiệp quá, dỗ dỗ. ôm hôn và... thế là xong.hihi
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi đọc xong mà buồn cười quá
    tặng cho các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi các mẹ chả giống nhà em tí nào. Em giận chồng thì chỉ muốn có võ đánh cho bõ tức. Nhìn cái mặt là ghét không thể chịu đc.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao các mẹ hạnh phúc thế! Nghĩ thân em mà ngẫm lại, người ta nói hôn nhân và giai đoạn tình cảm tiền hôn nhân khác nhau lắm mà không tin! E quen anh xã 5 năm rồi mới cưới, cứ nghĩ quen lâu thế ưu khuyết gì của nhau cũng biết hết rồi, sau này về cùng một nhà dễ bề chia sẻ! Nhưng mà hic, không đâu,hiểu quá đâm hóa chán hay sao ấy!Khi yêu mỗi khi giận hờn, buồn đau cả ruột. Còn bây giờ giận hờn, không nhìn mặt bên ấy, chẳng thèm nói chuyện cho đỡ bực mình còn hơn!Haizz.............Lạt mềm thì buột chặt!Mình lại là người chẳng biết nũng nịu, khô như ngói nữa chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị em cứ mở lời trước, đàn ông thì hay có cái "sĩ'" nên không chịu mở lời trước mấy đâu. Nhưng vợ mở lời rồi thì nếu là ox tâm lý là lại đâu vào đấy ấy mà!
    Thích là phải được, thích không được giả vờ là không thích..
    • 40 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

HIhi, mới 1,5 tháng, vẫn còn ngọt ngào lắm ý, rùi hết 1 năm, 2 năm, 3 năm, mỗi năm cái ngọt ngào nó lại giảm đi. Như vc mình này, năm đầu mới cưới giận nhau dù vợ có sai chồng còn xin lỗi, rồi ôm vợ ko cho vợ quay lưng vào chồng ngủ. Giờ sang năm thứ 4 thì giận nhau là chàng ôm gối ra phòng khách ngủ hihihaha. Dù sao cũng chúc chủ top càng tránh được nhiều pha cơm chẳng lành canh chẳng ngọt càng tốt nha!
    • 40 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

HIhihaha chết mất với nhà này! Con "cu" nó cú quá cóc thèm ngóc đầu dậy thì làm sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Matbuon_Nguyen Xem bài viết
    HIhihaha chết mất với nhà này! Con "cu" nó cú quá cóc thèm ngóc đầu dậy thì làm sao
    Phải làm sao mà cho nó dậy chứ . Vợ chồng giận vậy thôi , không tính những thằng đàn ông tính đàn bà ra thì số đông còn lại vẫn yêu vợ và chiều vợ lắm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì mình và ông xã cũng thỉnh thoảng có cãi nhau vì ông xã đang ở nước ngoài nhưng bù lại tin tưởng và hiểu nhau,yêu nhau nên có thể vì nhau mà bỏ qua mọi thứ. Mỗi khi gọi điện mà nghe bịnh hay gặp trục trặc tự dưng thấy thương kinh khủng, lúc đó dù có đang giận cách mấy cũng bỏ qua liền. Quan trọng đã là vợ là chồng, mình nghĩ cũng đừng đặt cái tôi của mình trước chồng lớn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

vợ chồng mình chả bao giờ cãi nhau cả, vì chồng mình nói thì mình chả thèm cãi lãi, im, khi chưa có em bé có khi vợ chồng mình không nói chuyện hàng tuần ý, có em bé vào thì cũng đỡ hơn, nhưng hầu như toàn mình mở lời t rước vì mình cũng chả muốn cuộc sống vợ chồng mình căng thẳng, dù gì thì cũng sống chết muốn ở với nhau cả đời mà,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác ơi e mà giận chồng thì chỉ cần qua một đêm là hết.Vốn là đêm ngủ e hay sợ ma nên cứ nửa đêm thấy sợ là lại quay qua ôm chồng thế là hết giận hihi.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em và ox tương lai cũng có lúc cãi nhau rùi giận nhau...sau này em sẽ học theo cách của chị chủ top đây xem thế nào! còn giờ mỗi lần ox giận là em toàn xuống nước, năn nỉ quá chừng, nhiều lúc em thấy mình giống con trai hơn, nhưng thường là do em có lỗi ko ah, nên xuống nước năn nỉ cũng xứng đáng! nhưng ox e tính nóng lắm, giận lên là muốn nghe những câu lọt tai, lúc cải nhau có ai mà bình tỉnh để nói những câu dễ nghe đâu, em thì chọn cách im lặng là vàng trong lúc nóng, còn ox thì ko cho em im lặng, kêu nói...nói 1 hồi 2 người còn căng hơn nữa! lúc đó em nói 1 hồi là toàn nói những lời cọc lốc, ko ăn nhập với vấn đề đang nói, nhiều khi dùng những lời làm người nghe tổn thương nữa, như zậy lại làm ox tức thêm! bây giờ em cũng ko biết phải làm gì trong lúc ox đang quạo nữa ! các anh chị cho em lời khuyên nhé!
    • 115 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng tính nóng lắm nè mỗi lần cãi nhau toàn là mình kiếm chuyện , vì buồn và tức nữa nên thường ôm gối ôm khóc ướt cả gối . Thấy mình khóc không cãi nhau vì sợ ba mẹ dưới nhà biết . Dù đang giận nhưng anh vẫn tới gần nói nít khóc không?? Nếu không nít khóc là anh dùng biện pháp ah .haha nói vừa xong là ôm hôn thắm thiết thế là không thể giận được nữa rồi .
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5