Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thu nhập có đủ cho gia đình không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình mở topic này để các mẹ cùng vào đây chia sẻ, cảm thông và hâm mộ nhau nhé.
    Hãy cùng nhau tâm sự để cùng đi qua cái thời gọi là bão giá khó khăn này hic
    Mình thì làm văn phòng thôi, lương giờ là 3,5t 1 tháng. Vừa cầm được đồng lương đã khấpkheengh ra hàng sữa mua đồ cho con hết đến hơn triệu. Cũng may cho mình ông xã kiếm được hơn chút, khoảng 6 triệu 1 tháng. Nhang ông xã mình tiêu hoang, giữ tiêu cho mình phải đến 1,5 triệu rồi ý hic. Giờ trong tay có hơn 7t, nhà thì thuê, đi chợ ăn 1 buổi như đánh rơi tiền. Biết làm sao đây các mẹ ơi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 706 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ nó. nhà em 3 người lớn, 1 trẻ con hàng tháng cũng chỉ dám tiêu 9 triệu chưa kể tiền nhà. Hic, cũng thiếu trước hụt sau ạ. Tháng học phí cu con đã là 2 triệu, sữa 1trieuej, vân vân ti tỉ thứ linh tinh cho nó mất béng 5 triệu, còn 4 triệu em chi cho 3 người đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mẹ nó tiêu giỏi đấy, mình ko mất tiền thuê nhà, hàng tháng đóng mẹ chồng 4tr ăn uống điện nc..., tiền học con mình phải lo, 1 tháng đc 7tr, chồng đưa gấp rưỡi nữa, mà giỏi chỉ để dành đc 1 ít hàng tháng, ko hiểu trượt giá ntnayf thì sinh bé 2 kiểu gì đây, hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ nếu là mình thì mình mua sữa nội thôi, cho bé đi học trường công thôi. Tùy hoàn cảnh mà liệu mà.
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai.ha Xem bài viết
    mẹ nó tiêu giỏi đấy, mình ko mất tiền thuê nhà, hàng tháng đóng mẹ chồng 4tr ăn uống điện nc..., tiền học con mình phải lo, 1 tháng đc 7tr, chồng đưa gấp rưỡi nữa, mà giỏi chỉ để dành đc 1 ít hàng tháng, ko hiểu trượt giá ntnayf thì sinh bé 2 kiểu gì đây, hic...
    Hâm mộ mẹ nó quá đi ý, 2 vợ chồng kiếm được như vậy thì cũng khỏi phải lăn tăn rồi. Chúc mừng mẹ nó nhé
    • 321 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi! Nhà mẹ thế là còn nhiều đó. Nhà em thì còn khó khăn hơn ấy.Chồng thu nhập 7 triệu / 1 tháng. Em trước đây thì 5tr/ 1 tháng. Nhưng từ lúc bầu bí đến giờ thì nghỉ ở nhà luôn rồi. Hai vợ chồng thuê nhà ở HN mỗi tháng đã mất 3tr rồi, chưa kể chi tiêu ăn uống, cưới xin, nội ngoại. Cháu sắp tới lại chào đời. Thế mà vợ chồng em vẫn đang cố khắc phục khó khăn đây mẹ nó ạ! Cố lên vậy!
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi number9 Xem bài viết
    Ơ nếu là mình thì mình mua sữa nội thôi, cho bé đi học trường công thôi. Tùy hoàn cảnh mà liệu mà.
    Mình cho học trường công mà, mỗi tháng cả học thêm ,,, là hết gần 900k. Trường công kg có suất ăn chiều khoảng 4h nên mình lại mua sưa hộp để đề phòng con đói.....nói chung chi phí trẻ con nhiều lắm, chưa kể khoản ốm đau đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Vợ chồng em chưa có con, nhưng đang phải ở nhà thuê, tiền nhà + điện nước 1 tháng là 3tr5, còn lại là tiền ăn, tiền xăng, tiền tiêu của chồng, tháng cũng đi đứt 10tr, vừa tròn tiền lương của em ... Tiền lương của chồng 1 tháng cũng tầm 5tr, tháng nào được lãnh nhuận bút thì thêm được 3tr 4tr nữa, mà có đem về cho vợ đồng nào đâu, mới đem về được 2 tháng nay thôi. Tới khi có em bé thì ko biết phải như thế nào nữa. Cái kế hoạch để dành 200tr cho em bé của em nó xa vời quá. Càng tới Tết em càng tự kỷ nhiều hơn, thấy làm cả năm mà để dành chẳng được bao nhiêu hết. Haizzzzzzzzz, chỉ còn trông chờ vào tiền thưởng Tết, ko biết năm nay được thưởng bao nhiêu nữa
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

ừ thời buổi này cái gì cũng đắt đỏ ghê gớm, mình muốn liệu cơm mà gắp mắm nhiều khi cũng chẳng được, tết nhất là tốn hơn 10 triệu là cái chắc, quà cáp biếu xén, mua sắm mừng tuổi, gì cũng cần tiền, mà tết năm nay lại muốn đơn giản lắm, mình mà ở riêng chắc là tiết kiệm phải biết đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,224 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Bảo biết để mang nhau ra so sánh thì chẳng so sánh được các mẹ ạ. Dù chúng ta hàng tháng kiếm được ít hay được nhiều thì cùng giống nhau một điểm là: (Chẳng tiết kiệm được bao nhiêu)
    Dạ vì nhà kiếm được ít thì tiêu kiểu kiếm ít, nhà kiếm được nhiều lại tiêu kiểu kiếm n.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,696 Bài viết

• 4,632 Được cảm ơn

Các mẹ tiêu giỏi thế. Nhà mình ko mất tiền thuê nhà, tiền điện nước cũng ko mát luôn, thế mà tháng nào cũng ko dưới 10tr. tiền sữa, váng sữa cho con đã hết gần 5tr rồi. Tiền sữa của mình tầm 1tr nữa, còn lại là ăn uống này kia cho 2 vợ chồng. Mình thì ở nhà chăm con, chồng 1 tháng đc tầm gấn 30tr, may là ko fải chu cấp cho 2 bên gia đình nữa. Chỉ tiết kiệm tiền xây nhà mà ko biết bao giờ mới đủ. Thi thoảng bố mẹ mình còn cho thêm nữa đấy
    Mẹ yêu con
    • 2,069 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vc mình 1 tháng để dành ra đựoc 3tr để dành lo cho con sau này, mình bầu bí sắp đến ngày nằm ổ rồi, 1 tháng thì đưa MC 2,5tr tiền ăn uống điẹn nước thôi, như có mẹ gì ở trên đưa 4tr 1 tháng là ổn, vc mình đưa nhưng mãi BMC mới nhận đó, 2tr tiền ăn và 500k tiền điện nước. Vậy là 1 tháng tiền lương 2vc đã trừ đi 5,5tr còn lại cũng đủ chi tiêu 2vc. Hiện giờ thì ko dám nghĩ đến đẻ đứa thứ 2, 1 đứa đã tốn kém lo đủ thứ rồi.
    • qqa
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 601 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhatminh_07 Xem bài viết
    Mình thì làm văn phòng thôi, lương giờ là 3,5t 1 tháng. Vừa cầm được đồng lương đã khấpkheengh ra hàng sữa mua đồ cho con hết đến hơn triệu. Cũng may cho mình ông xã kiếm được hơn chút, khoảng 6 triệu 1 tháng. Nhang ông xã mình tiêu hoang, giữ tiêu cho mình phải đến 1,5 triệu rồi ý hic. Giờ trong tay có hơn 7t, nhà thì thuê, đi chợ ăn 1 buổi như đánh rơi tiền. Biết làm sao đây các mẹ ơi.
    Hâm mộ chủ thớt, chi tiêu vun vén thời buổi này còn khó hơn làm báo cáo.
    • 587 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhatminh_07 Xem bài viết
    bạn sống ở đâu?. mức lương cho nhân viên văn phòng như vậy là thấp quá. nhảy việc cũng là một cách tăng lương nhanh nhất đó.
    • 113 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuyet Xem bài viết
    Bảo biết để mang nhau ra so sánh thì chẳng so sánh được các mẹ ạ. Dù chúng ta hàng tháng kiếm được ít hay được nhiều thì cùng giống nhau một điểm là: (Chẳng tiết kiệm được bao nhiêu)
    Dạ vì nhà kiếm được ít thì tiêu kiểu kiếm ít, nhà kiếm được nhiều lại tiêu kiểu kiếm n.
    Đúng rùi mẹ nó nghĩ jống m` quá.1tháng v-c m` chẳng để ra đc đồng nào,mà cứ có tí tiền là lại mua sắm hết luôn,lúc nào cũg bảo cố tiêu tiết kiệm rồi để dành ra tí nhưng tháng nào lại y tháng nấy.chán chán à.ước j chả fải lo nghĩ về chuyện chi tiêu cho nhẹ cái đầu các mẹ nhỉ?
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky_2010 Xem bài viết
    Các mẹ tiêu giỏi thế. Nhà mình ko mất tiền thuê nhà, tiền điện nước cũng ko mát luôn, thế mà tháng nào cũng ko dưới 10tr. tiền sữa, váng sữa cho con đã hết gần 5tr rồi. Tiền sữa của mình tầm 1tr nữa, còn lại là ăn uống này kia cho 2 vợ chồng. Mình thì ở nhà chăm con, chồng 1 tháng đc tầm gấn 30tr, may là ko fải chu cấp cho 2 bên gia đình nữa. Chỉ tiết kiệm tiền xây nhà mà ko biết bao giờ mới đủ. Thi thoảng bố mẹ mình còn cho thêm nữa đấy
    Khâm phục mẹ này nữa này, có ông chồng tốt. Ước gì mình là cô ấy hi hi
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nga_PhuongNguyen Xem bài viết
    bạn sống ở đâu?. mức lương cho nhân viên văn phòng như vậy là thấp quá. nhảy việc cũng là một cách tăng lương nhanh nhất đó.
    Mình cũng muốn nhảy chứ nhưng đợi qua cái tết lấy đc it tiền thưởng đã. Cống hiến cũng 2 năm rồi mà, giờ giáp tết làm gì có công ty nào họ nhận, mà có nhận thì tết không có tiền.
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ cố lên. Chúng ta nghèo thì lâu chứ giàu là mấy(câu này chồng mình hay an ủi vợ hi hi)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • N2D
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 490 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Mình thu nhập cũng tầm 3,5tr/tháng, chồng được tầm 10tr, nhà ko phải thuê nhưng phải trả nợ mua nhà. Tháng nào mình cũng tính toán đau hết cả đầu, ghi chép cẩn thận để chi tiêu, mình thông báo với chồng cắt hết các khoản riêng trừ tiền sữa tiền ăn của con là ko tiết kiệm. Mỗi tháng cũng tiêu 11tr tiền sinh hoạt và tiền chơi họ (mình chơi 4 cái họ 1tr/tháng nhưng chỉ đóng tầm 3,2tr thôi), còn lại để dành trong tài khoản được 2 đến 3tr là cùng.
    Mình ko dùng mỹ phẩm, ko spa nên cũng tiết kiệm được khoản này, thay vì thế tối nào chồng cũng bảo em mua dưa chuột, củ đậu, cà chua anh massage, đắp mặt nạ cho khỏi phải đi đâu tốn tiền.
    ts3u52l04keNortjKzUjK0MDQ0MFeyBlwwFXMCzw,,23
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

nhà mình lương tháng khoảng chục củ, lương chồng khoảng 7 củ cơ mà bây giờ chồng gần như ko có lương vì công ty toàn chậm trả, nên cả nhà lại trông vào mỗi khoản lương bèo bọt của mình thôi
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8