TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái hãy giúp mình với!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình lấy chồng được 6năm, gần đây cuộc sống gia đình mình rất rất chán, 2 vc đi làm về, chồng ôm đt hoặc máy tính, mình thì tắm cho con rồi nấu ăn, ăn cơm xong thì chồng lại ôm máy tính, mình thì rửa bát, giặt đồ, con thì ông bà nội trông. khi lên phòng thì mệt quá lại ngủ, mà nhiều khi mình muốn nói chuyện với chồng để tạo không khí khác đi, nhưng mình nói chỉ mình mình nghe, thái độ của ông dưng dưng có khi lại khó chịu, nhiều lần như vậy mình chán quá giờ thành quen. Nhưng cứ như vậy cs gđ sẽ không thể tồn tại được, mong các mẹ tư vấn giúp mình để mình có thể cải thiện tình hình hiện nay.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bình thường mình cũng ít nói, không hài hước, 2 vc lại làm cùng cty nên không có gì để hỏi. Giờ mình đang học cách ăn nói hài hước một chút để về tếu táo với chồng, vừa nói vừa pha chút hài hước xem sao, các mẹ chỉ cho mình với, tặng hoa các mẹ nè :Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

giai đoạn này thì đg nào cũng sẽ gặp phải thôi chị ạ...tìm cách giải quyết là ổn thỏa
    tếu táo, lấy lại cảm hứng với chồng cũng là 1 cách
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đang cố gắng, nhưng nếu chỉ một bên cố gắng thì khó quá, nói chuyện thẳng thắn cũng không xong, tếu táo thì cũng cười nhẹ cái rồi thui, huhuhuhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Không thông thái thì có tư vấn được không hả mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

chồng chị rảnh wa còn chị cứ làm này làm kia rùi đến giờ đi ngủ là xong. Thế thì chán chết - -> vc k có j nói với nhau, k chia sẽ --> quen - -> k quan tâm nhau thế thì chỉ có chết. Nói chồng k ôm máy tính nhìu, cho chồng làm việc nhà, chồng chăm con để tạo tình cảm gia đình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tụi mình ở chung với ông bà nội, nhà lại có thêm vc chú em nữa, nên mọi việc ổng ỉ lại không làm, mình nói đi làm về anh trông con cho em nhé, thì lôi hết bọn trẻ lên phòng rồi chúng khóc inh om, con khóc thì cứ mặc kệ, đôi khi thì hét quát thật to, làm mình lại phải đến đốn con xuống, chán............
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Bạn hãy để ý xem :
    - Chồng bạn đang có việc gì căng thẳng, phải suy nghĩ nhiều trong công việc hay việc gia đình hay việc riêng?
    - Chồng bạn ôm máy tính thì làm gì với máy tính, ôm điện thoại thì hay nói chuyện với ai, nói về việc gì?
    - Nếu chồng bạn không hưởng ứng nói chuyện với bạn hay chia xẻ công việc nhà thì bạn nhờ người nào chồng quí, nể nói chuyện với chồng xem để biết anh ấy đang có tâm tư gì

Đàn ông có tâm lý buồn cười là không muốn chia xẻ những khó khăn của đàn ông với vợ vì họ cho là việc của đàn ông, ngại vợ đánh giá thấp. chỉ khi nào giải quyêt xong rồi mới kể, kể hết để nghe lời khen, ngưỡng mộ từ vợ. Bạn cứ bình tĩnh, hầu như ông nào cũng có lúc như thế này, và họ không muốn bị làm phiền, muốn riêng một mình.
    Cố gắng bạn nhé, tìm hiểu kỹ thì sẽ có phương án phù hợp thôi.
    • 1,126 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Ông xã em cũng thuộc tuýp ít nói, cái gì cần mới nói chứ ko hay bla bla.... Nhưng đi làm về 2 vợ chồng vẫn nói chuyện, ax ko nói thì mình nói. Ví dụ: e hỏi, năm nay cơ quan anh định tổ chức nghỉ mát ở đâu? khi nào đi?
    - Trong bữa cơm thì kể chuyện hôm nay em mới gọi điện cho bố mẹ (BMC), bố mẹ khỏe, các cháu và anh chị ....
    - Rồi kể chuyện cơ quan em thế nào.
    - Chuyện bạn bè, chuyện đọc trên báo.....
    Và thế là có câu chuyện rôm rả ngay. Có hôm vợ chồng em tâm sự đến tận 1h sáng, chẳng ngủ được, chồng em hay kể chuyện bạn bè ngày xưa, cuộc sống thời thơ ấu....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,026 Bài viết

• 3,366 Được cảm ơn

Mỗi người có một sự quan tâm riêng bạn ạ. Nếu chỉ để nói chuyện được với chồng thì cũng không khó lắm đâu.
    Nếu chỉ một mình bạn nói, chuyện của bạn, công việc của bạn....thì có thể chồng bạn sẽ không quan tâm nên không phụ họa hưởng ứng.
    Theo kinh nghiệm của mình, bạn nên đầu tư một tí, tìm hiểu xem chồng mình quan tâm và thích bàn luận về vấn đề gì thì mình sẽ nói về chuyện đó, học hỏi tìm tòi một chút, nói với chồng những chuyện như vậy thì như vậy chồng bạn sẽ nhập cuộc với bạn thôi, hãy biến mình thành chiến hữu của chồng, đừng bắt chồng phải nghe mãi chuyện của mình...nhiều quá chồng cũng chán mà.
    Chúc bạn sớm tìm được giải pháp giải quyết vấn đề nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nếu chồng (khi vợ không có mặt) khi trước mặt bạn bè đều nói xấu vợ, nói vợ không ra gì, luôn coi thường vợ trước mặt bạn bè chồng, chồng không thích vợ có bạn hay không thích bất cứ người bạn nào của vợ cả, vợ đi đâu cũng khó chịu,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tsdd2009 Xem bài viết
    nếu chồng (khi vợ không có mặt) khi trước mặt bạn bè đều nói xấu vợ, nói vợ không ra gì, luôn coi thường vợ trước mặt bạn bè chồng, chồng không thích vợ có bạn hay không thích bất cứ người bạn nào của vợ cả, vợ đi đâu cũng khó chịu,
    Thì chồng đang chuẩn bị dư luận để khi có người khác sẽ được thông cảm và chia sẻ, được a dua theo, giảm thiểu việc không đồng tình và lên án của những người đó!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,360 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Chồng bạn thuộc loại đàn ông gia trưởng, hơi vn điển hình. Nghe bạn tâm sự mình nhớ đến chuyện dân gian sao không đun nước mắm đó. Về cơ bản cũng là người đàn ông ích kỷ, dễ dãi với bản thân và khó chịu với vợ.

Chồng mình cũng vậy không thích mình giao lưu bạn bè. Trước đây mình rất nhiều bạn, từ khi có chồng mình sẵn sàng từ bỏ bạn bè, thú vui riêng của mình để toàn tâm toàn ý lo cho chồng. Nhưng giờ thì khác rồi Tsdd à, mình đang cố gắng khôi phục mối quan hệ bạn bè cũ, mở rộng mối quan hệ và tìm niềm vui, thú vui cho riêng mình để cân bằng cuộc sống. Chồng mình lúc đầu cũng không thích nhưng sau này phải chịu thua, vì ở đời mình càng nhân nhượng thì chồng càng lấn tới. Khi mình phản ứng lại thì đối phương sẽ phải nhượng bộ thôi. Chồng chỉ là một phần cuộc sống của mình, không phải cha cũng chẳng phải ông trời, mình sống cho mình, cho con là chính, chồng dễ thương thì được thương, chứ ba trợn, cà chớn ... trả về nơi sản xuất.

Nếu như bản thân bạn là người đàn bà phụ thuộc hoàn toàn vào chồng, không thể tự lo cho cuộc sống của mình, của con thì bạn phải chấp nhận sự coi thường của chồng trước mặt bạn bè. Nhưng nếu bạn là người đàn bà độc lập, tự lo cho mình, cho con, bản thân chồng bạn không giúp đỡ bạn nhiều thì cớ gì phải chịu sự coi thường của anh ta. Khi có cơ hội, bạn phản ứng lại chứ, góp ý với chồng về thái độ của chồng với vợ trước mặt người thân và bạn bè. Đừng để anh ta từng bước, từng bước lấn áp bạn, coi thường bạn rồi càng ngày bạn càng mất đi vị trí của một người vợ trong mắt chồng. "Có áp bức thì có đấu tranh" mà bạn, mình đấu tranh để được tình yêu, sự tôn trọng hay ít ra một chỗ đứng trong gia đình của chính mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bọn mình đi làm cùng cty nên đi xe cùng nhau, khi về mình toàn phải đợi gần 1h đồng hồ ngoài cổng bảo vệ, bố mẹ đẻ mình bảo muốn mua xe cho mình để mình tự đi đi về về không phụ thuộc vào chồng nữa, nhưng nếu mình mà mua xe đi riêng thì chắc chắn ông C mình sẽ càng điên hơn, các bạn ơi liệu mình nên mua xe, nên độc lập ra không? xin mọi người cho mình ý kiến !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,360 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

bọn mình đi làm cùng cty nên đi xe cùng nhau, khi về mình toàn phải đợi gần 1h đồng hồ ngoài cổng bảo vệ, bố mẹ đẻ mình bảo muốn mua xe cho mình để mình tự đi đi về về không phụ thuộc vào chồng nữa, nhưng nếu mình mà mua xe đi riêng thì chắc chắn ông C mình sẽ càng điên hơn, các bạn ơi liệu mình nên mua xe, nên độc lập ra không? xin mọi người cho mình ý kiến !
    Mình nghĩ là nên đi chung vì ông chồng của bạn phải có người kèm mà còn quậy vậy thì buông ra chắc ổng đi sáng đêm. Nhưng BMĐ bạn cho xe, bạn cứ nhận để nhà ông bà lúc nào cần thì mình qua "mượn" lại ông bà cũng được mà, dù sao có xe cũng chủ động hơn khi cần phải đi xe ôm. Sắp tới bạn còn cần xe để theo dõi ổng nữa chứ. hihihihi

Ông chồng mình giống chồng bạn nhiều điểm, ham chơi, bất kham. MC mình cũng khuyên mình nên đi theo kềm ổng. Chẳng hạn đi có vợ đi cùng thì chàng sẽ về sớm hơn, thay vì về khuya. Ngồi cạnh thì khuyên chồng, đau chỗ này, bệnh chỗ kia để kéo chồng về .... vài chiêu MC mình dạy để mình nhớ mình kể bạn nghe xem có giúp ích gì không? Chứ mình thì .... botay.com rồi :Laughing:
    • 2,386 Bài viết

• 1,839 Được cảm ơn

Có khi nào làm chung một công ti nên chồng bạn gặp bạn suốt ngày nên tối về k còn chuyện để nói k bạn ơi
    TRfDp7
    HXoJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 334 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cố tạo cho c chị tìm lại cảm giác hồi mới yêu xem
    • 73 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn nên tìm cách để được tâm sự với chồng có thể vào ngày nghỉ cả gđ bạn đi chơi tạo cảm hứng gần nhau hơn hoạc bạn có thể tìm những câu chuyện hay kể cho chồng nghe. Hằng ngày công việc giặt đò, tắm, thì bạn có thể làm nhanh hơn 1 xíu để có thời gian dành tâm sự với chồng bạn ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 0 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chồng đi làm xong ra ngoài nhậu nhẹt gái gú cũng nói, còn bây h về nhà cũng nói. Làm vợ hay làm ông nội ng ta đấy