TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi cho em lời khuyên nên nói chuyên với MC khi mẹ chồng em dùng thuốc lung tung cho cháu 1 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 265 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

tình hình là em đã ở nhà trông con 1 năm rồi ạ sắp tới em sẽ đi làm, em sẽ giao con cho MC em trông. Cũng như nhiều mẹ trên wtt em rất rất cẩn thận khi dùng thuốc cho con, không chỉ kháng sinh mà bát kỳ loại thuốc cho con. Ngược lại mc em đang trông hộ con cho anh chị chồng em thì dùng thuốc vô tội vạ lắm: nẻ thì bà bôi tetaxilin( hỏng men răng), bị chàm thì bà bôi hết cả hộp emuvate( làm mỏng da), ho thì cứ kháng sinh( cho nhanh khỏi), tiêu chảy cũng ks( không có ks không thể khỏi)... Mẹ nó có góp ý thì bà bảo bà 17 năm làm cô dạy trẻ bà có kinh nghiệm, không tin kinh nghiệm của bà thì nghỉ việc ở nhà tự trông con. mang sách báo để bà đọc thì bà viện cớ mắt bà kém không thấy chữ, bà nói luôn bà nuôi con theo kinh nghiêm các cụ, các con cứ sách với vở không thực tế. Cất thuốc đi thì bà đi mua thuốc mới về dùng tiếp. 2 anh con trai thì "thần tượng" mc em lắm, cứ Mc em nói gì thì ủng hộ vô điều kiện. Em có góp ý thì mc bảo" thằng Bi mẹ nuôi đấy có làm sao?!" Không biết mc em định để cháu làm sao nữa đây

Các mẹ cho em lời khuyên em nên nói sao để mc em cẩn thận hơn khi dùng thuốc cho con em đây. Và còn vấn đề mc em còn rất thích việc cho cháu đi ăn rong: bà thì được đi buôn, cháu lại ăn nhanh hơn. Cháu em khắp nơi biết mặt, biết tiếng " thà chết không há mồm".
    Gia đình nhà Hổ: bố Nam mẩu, mẹ Linh tóp và Tôm rún

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 897 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

bạn lo cho con vậy là đúng , mình cho con uống thuốc gì dù là bs kê đơn cũng vẫn hỏi kĩ và tìm hiểu thêm thông tin , cho con ăn là mình cho r ngồi 1 chỗ ăn xong chơi gì thì chơi mình cũng phản đối vc ăn rong , nhưng đấy là mình chăm con , còn đã giao cho bà rồi thì mình ko có quyền chỉ đạo nữa đâu , ko thì gửi nhà trẻ , vì đã bà đã ko muốn đọc sách báo , đc các con trai ủng hộ , lại là cô dạy trẻ , thôi những lúc ốm đau thì như mình mình mang đi bv , bs khám và uống thuốc theo đơn , ko phải bàn cai , thỉnh thoảng trong lúc ngồi ăn cơm mình lại hay kể báo đưa tin cháu A bị ngộ độc thuốc này thuốc kia , cháu B bị tai nan trong khi vui chơi , đổ lỗi cho xh hiện đại ng ta làm giàu toàn làm thuốc liều cao thuốc dỏm ....ko nói bóng gió gì chỉ là kể ra các nguy cơ thôi ko thì cho con đi lớp chị ạ
    0
    1
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái này khó lắm mẹ nó ạ. Nói thế nào các cụ cũng không vừa ý đâu. Ngày xưa con mình bị chàm, các cụ cứ chơi Flucina đều đặn bôi lên mặt cháu hàng ngày. Của đáng tội, bôi vào xong da cháu hôm sau rất trắng, mịn và đẹp (chỉ tội là phải bôi liên tục vì nó không khỏi hẳn được). Vậy nên khi đi khám bác sỹ bảo không được bôi nhiều Flucina như thế vì sẽ bị teo da thì nói mẹ chồng mình không nghe đâu. Cứ rình con dâu đi vắng là lôi ra bôi rất dày lên mặt. Khổ thế đấy! Không phải các cụ không thương cháu, nhưng đấy là kinh nghiệm nuôi con từ xưa của các cụ mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 119 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nói mãi mà mc ko nghe thì e nghĩ là khó thay đổi lắm ạ, nếu mẹ nó cảm thấy ko chịu được cách chăm cháu như thế thì đúng là chỉ có tự chăm thôi, còn nếu ko ít nhất cũng p kéo được chồng về phe mình, 2 thế hệ, 2 cách nuôi dậy, khó vô cùng ạ
    • 265 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Vc em đang ở chung với ông bà, muốn cho đi lớp ông bà không cho. ÔB đòi giữ 2 thằng cháu trông đến khi 5t cơ ạ. Bà bảo bây giờ đi lớp bệnh tật, lớp thì đông đi học chẳng học được gì lại ốm triền miên.Chị dâu em lại ủng hộ việc5t mới cho đi lớp thành ra ở nhà chồng em 1 mình 1 ý kiến.
    Cũng biết là bà thương cháu nhưng thương theo kiểu này sợ quá. MC em thuộc hàng thần tượng kháng sinh, bệnh gì cũng tương ks, không ks không thể khỏi
    Còn chồng em bênh mẹ lắm, mở miệng ra " mẹ trông hàng trăm cháu, nhiều kinh nghiệm, em có mỗi đứa con mà đòi dạy mẹ". Bó tay
    Gia đình nhà Hổ: bố Nam mẩu, mẹ Linh tóp và Tôm rún