TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ mau giúp mình vớ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chuyện của mình thế này:

Vợ chồng mình cãi nhau to, chồng mình đuổi mình ra khỏi nhà đòi ly dị. Sáng hôm sau chồng gom quần áo của mẹ con mình về nhà mẹ đẻ. và chúng mình ly thân từ đó tới nay 3 tháng rồi.

Trong thời gian đó mình tìm mua nhà( tiền mẹ mình cho), h mình sửa sắp xong chuẩn bị dọn về ở.
    Mình định hôm này cúng nhà mới mời ông bà ngoại, ông bà nội qua, nhưng mình cực phân vân trong chuyện mời ông bà nội. Vì ttronng thời gian mình ở nhà chồng, mình cũng bị bố chồng đuổi , và bắt chồng mình bỏ mình mấy lần rồi, toàn là vì không vừa ý, mình không cãi nhé( đuổi xong thì hối hận lắm, lại đánh tiếng gọi về mình về một phần cũng vì yêu chồng, một phần cũng nghĩ 2 ông bà có mỗi chồng mình là con trai, không ở đó thì chồng mình khó xử).
    Còn mẹ chồng, chị chồng thì trong lúc vợ chồng mình như vậy cũng không vun vào toàn bóng gió với họ hàng mình là cho con trai bỏ vợ.

Về phía họ nhà mình, các bác mình nghe mẹ chồng nói thế toàn nói mình nên bỏ đi, vì người ta không tôn trọng mình thì khó sống lắm,
    Đại khái thế, chưa ly hôn mà dù ly hôn thì cũng là bm, vậy các mẹ cao kiến cho mình lời khuyên là có nên mời không ah?
    Từ lúc xảy ra chuyện người lớn chưa nói chuyện với nhau, chồng mình thì hàng ngày vẫn đưa đón con đi học.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 72 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu mình là bạn mình sẽ không mời bố mẹ chồng,lẫn chị chồng.Họ đối xử với bạn như vậy việc j mình phải làm thế!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maynight83 Xem bài viết
    Chuyện của mình thế này:

Vợ chồng mình cãi nhau to, chồng mình đuổi mình ra khỏi nhà đòi ly dị. Sáng hôm sau chồng gom quần áo của mẹ con mình về nhà mẹ đẻ. và chúng mình ly thân từ đó tới nay 3 tháng rồi.

Trong thời gian đó mình tìm mua nhà( tiền mẹ mình cho), h mình sửa sắp xong chuẩn bị dọn về ở.
    Mình định hôm này cúng nhà mới mời ông bà ngoại, ông bà nội qua, nhưng mình cực phân vân trong chuyện mời ông bà nội. Vì ttronng thời gian mình ở nhà chồng, mình cũng bị bố chồng đuổi , và bắt chồng mình bỏ mình mấy lần rồi, toàn là vì không vừa ý, mình không cãi nhé( đuổi xong thì hối hận lắm, lại đánh tiếng gọi về mình về một phần cũng vì yêu chồng, một phần cũng nghĩ 2 ông bà có mỗi chồng mình là con trai, không ở đó thì chồng mình khó xử).
    Còn mẹ chồng, chị chồng thì trong lúc vợ chồng mình như vậy cũng không vun vào toàn bóng gió với họ hàng mình là cho con trai bỏ vợ.

Về phía họ nhà mình, các bác mình nghe mẹ chồng nói thế toàn nói mình nên bỏ đi, vì người ta không tôn trọng mình thì khó sống lắm,
    Đại khái thế, chưa ly hôn mà dù ly hôn thì cũng là bm, vậy các mẹ cao kiến cho mình lời khuyên là có nên mời không ah?
    Từ lúc xảy ra chuyện người lớn chưa nói chuyện với nhau, chồng mình thì hàng ngày vẫn đưa đón con đi học.
    Tình yêu trong tớ vẫn còn, nhưng niềm tin thì đã vỡ vụn.

Niềm tin vỡ rồi
    Nhặt lại làm gì cho xước nữa bàn tay?
    • 68 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng đắn đo dữ lắm, nhưng dù sao họ cũng là ông bà của con mình, với lại không mời thì có thể họ vẫn đến, mà đến tự nhiên nữa cơ, nên mình chưa bít phải làm sao, vì thực sự thì mình cũng chưa muốn bỏ chồng
    • 458 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhớ để tên nhà bố mẹ đẻ nhé, để tên bạn là khốn khổ đấy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo minh thi nen moi, roi nhan tien trong bua tiec do, co nguoi lon voi nhau ban nen noi suy nghi cua minh ra. Sau do dan xep ti so nhu the nao thi do ban quyet dinh, du sao ban chua li hon nen ban van phai lam tron trach nhiem lam dau ban ah! Chung nao minh li hon thi ban can tinh can nghia sau. Con viec me chong va chi chong doi xu voi ban khi vc cai nhau thi ban nen nghi thoang mot chut. Coi nhung loi noi do la gio bay di, dung de bung ma lam thanh giot nuoc tran ly ban nhe. Chuc ban som tim duoc cach giai quyet tot nhat.
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình có mẹ chồng rất tuyệt vời, mình được mẹ chồng dạy rất nhiều về việc làm vợ làm mẹ. Mình tâm đắc nhất là câu: vợ chồng sống đến răng long đầu bạc thì cái giá phải trả cực kỳ đắc vì phụ nữ luôn luôn bị thiệt nên những gì mình đang có phải cố gắng giữ gìn, trừ khi nó liên quan đến vấn đề đạo đức. Mình suy nghi rất nhiều thấy mẹ nói đúng nên lúc vợ chồng cải nhau mình cũng ít lời đi để mình đỡ thiệt. Nếu sống trong 1 gia đình như thế chắc b cũng mệt mỏi lắm đúng k? Thôi rán đi b ah! Mình còn có con nữa nên sống cho con, con cái sống thiếu cha hay mẹ điều thiếu thốn tình cảm hết b ah! Mình chưa có con hiện mình là gì ghẻ đó, ngày xưa chồng mình và vợ trước bất đồng quan điểm nên chia tay. B có biết là nó giận mẹ nó và nó khóc rất nhiều khi mẹ nó nói là không ở với bố nó nữa hay k? Tuy là mình k phải mẹ nó nhưng nhìn nó khóc mà mình thấy trong lòng nhói lên. Mình lấy chồng là người bắc nên lúc đầu c.sống thật sự khập khiểng và khó khăn nhưng giờ cũng được 4 năm rồi. Mình nói ra để b thấy rõ hơn là mỗi người vợ đều có cái khổ có vượt qua được hay k còn tùy thuộc vào bản thân mỗi người. Và trong c.sống hãy gỡ chứ đừng nên buộc b ah vì có như thế nào mình vẫn là người chịu thiệt trước tiên. Chúc b tìm được hướng giải quyết ổn thỏa nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 991 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Mời chứ, cho họ biết ko có gd họ bạn vs con vẫn sống tốt.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai