Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

các mẹ đã làm gì đầu tiên sau khi ly hôn!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 185 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Nghĩ đến cảnh sắp thoát được cái gông cổ cũng vui nhưng nhìn thấy người ấy một thời mình từng yêu tha thiết một mình hút hết một gói thuốc cũng buồn. Mà nghĩ đến cảnh chung sống một nhà như vợ chồng lại càng sợ......
    Cái cảm giác xa thì nhớ mà gần thì "điên" chỉ còn hai ngày nữa là đặt bút ký đơn chấm dứt cuộc đời "có chồng" này sao mà buồn quá các mẹ ơi! Tớ chẳng biết sẻ làm gì sau khi đã ly hôn..........................................

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 650 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Tớ ko biết nên chia buồn hay chia vui với mẹ nó. Nhưng có lẽ việc đầu tiên nên làm là: yêu bản thân!

Hãy làm việc gì đó cho chính mình (mà lâu rồi dành quá nhiều thời gian cho gia đình, chồng con chưa làm ấy): làm tóc, mua quần áo mới, du lịch, đi spa, gặp gỡ bạn bè, đi xem phim, mua những đĩa nhạc yêu thích ... gì cũng được, miễn là bản thân thấy thư thái và yêu cuộc sống trở lại.

Sau một thời gian, khi tâm tĩnh lại sẽ biết mình cần làm gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

fighting!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 1,691 Bài viết

• 6,424 Được cảm ơn

Làm những gì thời chưa chồng mình vẫn làm, rủ bạn đi quán, shopping, làm đẹp, nếu còn tình cảm thì gặp một người chín chắn, tự tin, biết làm đẹp thì chồng cũ sẽ quay về, và sẽ có người đàn ông khác theo đuổi. Đàn ông chỉ thương và bị cuốn hút bởi những phụ nữ biết yêu chính bản thân họ và vui vẻ lạc quan ko lụy tình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì lên mạng, hẹn hò, cà phê với bạn bè...rồi sau đó về nhà ngủ..Cứ bao giờ nghĩ đến thì lại xua đuổi nó đi và bảo lòng mình " Phải yêu bản thân trước đã"....

Điều kỳ lạ càng trốn tình thì tình theo đấy
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cần tĩnh tâm em ạ, nghĩ thoáng lên một chút. Hãy chăm sóc đến bản thân nhiều hơn, quan tâm và yêu chính bản thân mình nhiều hơn. Đó mới là việc em cần phải làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 219 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Rất chia sẻ với các bạn đang trong giai đoạn này. Việc đầu tiên mình đã làm, sau khi ly hôn là tìm cách để có được một người khác yêu và tán tỉnh mình.

Không phải vì mình không đau khổ hay vì đã quên được ex, hay vì thù hận... mà mình làm vậy. Lý do đơn giản là "cách tốt nhất để quên đi một người đàn ông, là một người đàn ông khác".

Có thể các bạn sẽ nghĩ "để yêu lại rất khó và mất quá nhiều niềm tin..." Điều đó rất đúng, nhưng mình chả cần phải "yêu" thật sự làm gì. Miễn là có 1 anh zai xyz nào đó tán tỉnh, săn đón... và thả lỏng tâm hồn mình, là cuộc sống sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều.

Để tìm các anh xyz đó có nhiều cách, với những bạn ít mối quan hệ, có thể tìm một số diễn đàn kết bạn phù hợp. Đừng đặt tiêu chuẩn tìm người yêu hay tìm chồng, mà hãy tìm một người bạn để trò chuyện và nếu thích thì đừng ngần ngại đi đến tận cùng.

Nói rất chân thành, sau khi bạn có quan hệ xxx với một người đàn ông khác ngoài ex, bạn sẽ nhìn ra nhiều thứ khác, hiểu được ex hơn và biết thông cảm hơn; cũng thấy cuộc sống dễ chịu hơn mình nghĩ nữa đấy.
    J457
    Lr5Lp7

Nghề chính của mẹ Nấm là uống cafe tán chuyện, còn nghề phụ ở link này: https://www.webtretho.com/forum/f243/tu-van-xay-dung-thuong-hieu-va-setup-doanh-nghiep-229067/
    • 22 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

eo oi, kg tưởng tuưương được xxx với người khác ngoai chông như thế nào.