TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có tin vào bùa chú không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 52.9K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Có bao nhiêu mẹ tin vào chuyện có bùa chú ? Em thì em đang sợ lắm , vì chồng em sống ở Campuchia , em quyết định ly hôn nhưng anh ấy không đồng ý , em sợ lắm , sau khi thông báo cho nhà chồng biết việc quyết định ly hôn , em thấy họ dửng dưng nhưng trên đó họ trọng sĩ diện lắm , em sợ họ sợ con họ mang tiếng bị vợ bỏ ( ở quê mà ) nên em không biết họ có làm như thế không , theo như em biết thì nhà chồng em có biết chỗ làm bùa là người Campuchia chính gốc . Thằng em chồng em trước đây bỏ nhà theo một con điếm , nhà đi gỡ bùa thì nó mới về , sau này nó nói là không biết sao lại mê con nhỏ đó như vậy , nó kể con nhỏ đó đối xử với nó như con chó , lúc về nó mặc bộ quần áo khoảng cả tuần không giặt . Mấy ngày nay em cứ như ngồi trên đống lửa , sống không được , chết không xong , đêm tới 3 ,4 giờ sáng mới ngủ . Làm sao bây giờ , em không biết chỗ nào gỡ bùa , mình vô chùa được không các mẹ , nếu người ta coi thì có biết mình có bị bùa hay không hả các mẹ ? Giúp em một tay với , những ngày này làm như có gì đó cứ ngăn việc em muốn làm , ngăn những điều tốt đến với mình . Em không muốn tin nhưng mà thấy nhiều việc ở trển cũng đáng sợ quá .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 505 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

chuyện bùa chú là có thiệt đó bạn à ....mấy ông thầy mà làm mấy loại hại người là thất đức lắm .....chị muốn tìm người gỡ thì phải tìm người cao tay ấn hơn thì mới gỡ nổi bằng kô thì cả hai đều kô có lợi ....chị thử niệm ...ÁN MA NI BÁT DI HỒNG...đi ....lúc nào chị cũng niệm dù đứng hay ngồi nằm gì cũng được
    Tâm bình ....Thế giới bình ...
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tớ tin mẹ nó ạ ! Tớ đã từng chứng kiến và nghe kể rất nhiều rồi .
    Có ông này đi đánh gỗ trên miền ngược ( nhất khu bản Mường , H'mong , Sóc Sơn gì đó ) bị nó đánh bùa cho mà 1 tháng chỉ về nhà đúng 6 ngày là phải lồng lên trên đấy ở 1 tháng , rồi về , lại đúng 6 ngày là không chịu được , ... kể cả khi bố chết cũng vậy .
    Sau đấy ông ta quyết định về hẳn miền xuôi với vợ con , sau hki về thì hoá điên hoá dại , lúc nào cũng cởi hết quần áo chạy nhông nhông ra sông . Mời bao nhiêu thầy bói cũng ko trị được . Cả nhà ông ta phải kéo lên bản đấy , cầu xin người đàn bà kia thì mới hoá giải được

Còn người thật việc thật là ngay trong lớp Đại Học của tớ ( ĐH Sư Phạm I ) , có cô người dân tộc Mường ở Sóc Sơn chỉ được gửi vào học dự bị thôi . Sau này ra trường về lại bản dạy học . Xấu điên dại , suốt ngày vay tiền mọi người , mua quần áo rồi lại ăn chực chị em trong phòng . Nhưng chỉ cần cô ta lấy được sợi tóc hoặc sờ vào khuy áo anh nào là anh ấy nghiêng thùng đổ chậu . cả người yêu của bạn luôn ---> thật 100%
    • 5,207 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Kinh nhở, mình cũng nghe nói rất nhiều về '' bùa ngải''. Tuy chưa chứng kiến tận mắt nhưng được rất nhiều người kể lại. Nghe mà thấy sợ lắm:Smiling:
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose:sigpic95163_1

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 221 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuonghn Xem bài viết

Còn người thật việc thật là ngay trong lớp Đại Học của tớ ( ĐH Sư Phạm I ) , có cô người dân tộc Mường ở Sóc Sơn chỉ được gửi vào học dự bị thôi . Sau này ra trường về lại bản dạy học . Xấu điên dại , suốt ngày vay tiền mọi người , mua quần áo rồi lại ăn chực chị em trong phòng . Nhưng chỉ cần cô ta lấy được sợi tóc hoặc sờ vào khuy áo anh nào là anh ấy nghiêng thùng đổ chậu . cả người yêu của bạn luôn ---> thật 100%
    Có khi em cũng phải lên bản Mường một phen để học lỏm cách bỏ bùa về trị chồng em cái tội thích đi chơi mới được

Bạn chủ thử vào chùa Trấn Quốc hỏi thăm các nhà sư xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Sợ thế . Tớ nghe láng máng là có bùa chú thật, nhất là ở trên dân tộc ý . mà sao chỉ có trên dân tộc mới có bùa chú, còn dưới xuôi không có nhỉ .
    • 5,207 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Sợ nhở:Sick:Đọc xong nổi hết da gà
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose:sigpic95163_1

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói em sợ quá . Chùa Trấn Quốc ở đâu hả chị ? Em sống ở An Giang , em nghe nhiều người nói ở đây người ta cũng bỏ bùa ghê lắm , nhưng em không hề biết ông thầy giải nào . Nhiều khi đâng đi trên đường đầu em cứ bùng lên , chỉ muốn đi kiếm anh ấy hoặc là chết , nhưng em cố gắng gượng lại . Còn những mối quan hệ bạn bè của em thì cứ gặp trở ngại , hồi trước họ thân thiết , hầu như tuần nào cũng gọi dt , tói nay tự nhiên bặt vô âm tín , những gì mình tính làm cứ bị ngăn trở . Em chết mất , ai biết thầy nào ở gần An Giang chỉ em với vì em không có điều kiện đi xa . Cảm giác em giờ khó chịu vô cùng .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 221 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

AG thì chịu thôi chả biết chỗ nào mà chỉ.
    :Rose: Mẹ Fox: xinh chết mất thôi, mình nhìn còn thích nữa là ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, sởn hết da gà rùi, em cũng thấy mọi người kể nhiều nhưng ở dưới xuôi mình thì không thấy
    • ali
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,080 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói em sợ quá . Chùa Trấn Quốc ở đâu hả chị ? Em sống ở An Giang , em nghe nhiều người nói ở đây người ta cũng bỏ bùa ghê lắm , nhưng em không hề biết ông thầy giải nào . Nhiều khi đâng đi trên đường đầu em cứ bùng lên , chỉ muốn đi kiếm anh ấy hoặc là chết , nhưng em cố gắng gượng lại . Còn những mối quan hệ bạn bè của em thì cứ gặp trở ngại , hồi trước họ thân thiết , hầu như tuần nào cũng gọi dt , tói nay tự nhiên bặt vô âm tín , những gì mình tính làm cứ bị ngăn trở . Em chết mất , ai biết thầy nào ở gần An Giang chỉ em với vì em không có điều kiện đi xa . Cảm giác em giờ khó chịu vô cùng .
    bùa ngải, thôi miên,..., đều có thật chỉ áp dụng với những người ... nôm na gọi là " yếu bóng vía". Thuốc giải là do chính mình.
    nghiện thuốc phiện cũng thế, ai cũng biết nghiện hút là xấu là k nên, không phải ai cũng vượt qua được cám dỗ, và bị nghiện rồi cũng có người cai được và có người không. Thông thường nếu em có suy nghĩ em không có làm gì sai thì em k việc gì phải sợ. Cuộc sống đôi khi mình thấy mình không gặp may, đơn giản chị sẽ đi giải đen và thắp nén hương để cầu lộc, và sống với niềm hy vọng mới, hy vọng hôm nay khác hôm qua.
    cứ coi như dạo này gặp xui, em làm cái lễ giải xui giải hạn đi là hoàn toàn có thể yên tâm rằng hết mưa thì trời lại nắng. tội gì mà nghi ngờ người khác cài đặt bùa ngải mình hả em.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Không phải em nghi ngờ suông đâu chị . Ở trển có vài nhà làm ăn có một người mà người ở trển gọi là "pháp sư" , nếu ai mà ra cạnh tranh với họ thì họ ngồi nhìn chằm chằm vào nhà người ta và làm bùa chú (má chồng em kể vậy ). Em có thấy người đó vài lần rồi . Vả lại gia đình chồng em bây giờ em mới vỡ lẽ là chỉ lợi dụng em , xong rồi họ xem mình như cỏ rác , nhưng ở trển vốn rất sợ dị nghị , sợ người ta nói này nọ , đến nỗi mướn nhà để ở mà ba má chồng em không cho hai vợ chồng mướn vì sợ người ta nói , kêu ở chung trong căn nhà ngang 4m , dài 4m , mà nhất là không muốn em ở chung . Nên em sợ người ta làm bùa cho em không bỏ con trai họ , vì nếu em bỏ , họ sẽ bị mang tiếng ghê gớm .
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vì em là dân sư phạm , vả lại cũng hay ngồi lê đôi mách , ngay cả giảng viên của em cũng kể về những câu chuyện bùa chú mà phải rùng mình . Nhiều giáo viên nhiệt tình lên miền ngược dạy học , sau lấy chồng trên đấy , bị đánh đập , làm lụng hơn trâu ngựa ( như cô Mị vợ chồng A Phủ ý chứ ) mà cũng không ho he ý kiến gì . Mặc dù gia đình ở miền xuôi thì gia giáo , lúc nào cũng khóc lóc muốn kéo con về . Người dân tộc tốt thì tốt thật nhưng họ cũng là con người , cũng có sự gian , sự ích kỷ . Thậm chí còn hiểm độc hơn người khác .
    VD như có cô sinh viên lên thực tập , dạy học trên vùng núi Tây Bắc . Lỡ tay mang bông hoa chuối đỏ về nhà ( cô này đang ở cùng 1 gia đình dân tộc ) . Nhưng đối với người dân tộc , mang hoa chuối đỏ về tức là mang ma về nhà . Chẳng biết có phải thù ghét hay bị bùa iếm gì mà sau khóa thực tập cô này phát điên phát dại . Mà nghe kể cũng là cô gái xinh xắn , duyên dáng chứ
    Ôi ! rùng mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Cuộc sống cũng có nhiều điều khó giải thích thật .
    Tớ chưa được chứng kiến nhưng nghe mọi người kể nhiều cũng thấy sợ sợ . Chắc sau này ông xã có đi đâu lên miền núi công tác cũng không cho đi nữa .
    @vncat : minhg thấy ali nói đúng đấy . Tớ cũng thấy các cụ già hay bảo là ma quỷ chỉ doạ được những người yếu bóng vía mà thôi . Cũng giống như con người ý mà ... kẻ mạnh bắt nạt kẻ yếu .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 773 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Nghe sợ nhờ.
    Có cái bùa nào mà làm cho chồng đi làm về sớm không nhỉ? rooling:rooling:
    • ali
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,080 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vncat Xem bài viết
    Không phải em nghi ngờ suông đâu chị . Ở trển có vài nhà làm ăn có một người mà người ở trển gọi là "pháp sư" , nếu ai mà ra cạnh tranh với họ thì họ ngồi nhìn chằm chằm vào nhà người ta và làm bùa chú (má chồng em kể vậy ). Em có thấy người đó vài lần rồi . Vả lại gia đình chồng em bây giờ em mới vỡ lẽ là chỉ lợi dụng em , xong rồi họ xem mình như cỏ rác , nhưng ở trển vốn rất sợ dị nghị , sợ người ta nói này nọ , đến nỗi mướn nhà để ở mà ba má chồng em không cho hai vợ chồng mướn vì sợ người ta nói , kêu ở chung trong căn nhà ngang 4m , dài 4m , mà nhất là không muốn em ở chung . Nên em sợ người ta làm bùa cho em không bỏ con trai họ , vì nếu em bỏ , họ sẽ bị mang tiếng ghê gớm .
    em ơi, chị cũng biết trưởng lực mỗi người khác nhau nên chị nghĩ có khuyên thế nào thì suy nghĩ của em vẫn là lo sợ người khác thả bùa mình rồi tìm cách giải bùa,..., những người như em làm cho diễn đàn thêm sinh động và công tác bài trừ mê tín dị đoan của đảng và nhà nước gặp trở ngại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ali Xem bài viết
    em ơi, chị cũng biết trưởng lực mỗi người khác nhau nên chị nghĩ có khuyên thế nào thì suy nghĩ của em vẫn là lo sợ người khác thả bùa mình rồi tìm cách giải bùa,..., những người như em làm cho diễn đàn thêm sinh động và công tác bài trừ mê tín dị đoan của đảng và nhà nước gặp trở ngại
    Bài trước thì đồng ý với ali nhưng bài sau không đồng tình hẳn đâu nhé .
    Thứ nhất là khi bạn ở trong hoàn cảnh của chủ topic mới thấy hết được sự hoang mang lo sợ ... nhất là khi mọi thứ xui xẻo và lạ kì cứ dồn dập đổ xuống đầu mình .
    Thứ 2 là nhà nước thì hô hào bài trừ mê tín nhưng chính họ có làm như họ hô hào hay không thì đâu có biết được .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

chuyện bùa chú em tin và em thông cảm với chủ topic lắm.

khu vực miền tây (chủ topic ở an giang, gần người CPC) cũng như chỗ miền núi tây bác có rất nhiều bùa ngãi.

gia đình chồng em có truyền thống làm bùa ngãi đấy, xin lỗi các chị nhé, ờ bạc liên

nhưng tới thời của ông cụ ngoại thì ông truyền cho đi đốt hết sách, bùa và các món làm bùa vì ông tự quẻ được là con cha'u sau không ai đủ đức để tiếp nối (vì cái món này pha?i có đức lắm ạ, không thì nhỡ đi hại người mặc dù mình ko ác vì con người thỉnh thoảng vẫn có tính tham, sân si mà)

em không có lời khuyên nào cho chủ topic cả vì em cũng ko biết chỗ nào gỡ bùa, hỏi nhà chồng em thì thất truyền lâu rồi, con cháu ko ai quan tâm

hay chị chịu khó đi vòng vòng mấy chùa hỏi thử xem
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 1,053 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng 1 em ở công ty em là dân Giao thông hay phải đi công tác miền núi lắm, chồng nó nhất định xin về HN công tác mặc dù lương lậu thấp hơn nhiều. THấy kể là có mấy anh cùng công trình làm việc trên Hà Giang có vợ con ở HN rồi mà nhất định đòi bỏ bằng được để cưới mấy em người dân tộc và ko về nhà luôn. Mọi người nói bị mấy em dân tộc bỏ bùa, hic.
    Để gió cuốn đi...
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FoxFamily Xem bài viết
    Bài trước thì đồng ý với ali nhưng bài sau không đồng tình hẳn đâu nhé .
    Thứ nhất là khi bạn ở trong hoàn cảnh của chủ topic mới thấy hết được sự hoang mang lo sợ ... nhất là khi mọi thứ xui xẻo và lạ kì cứ dồn dập đổ xuống đầu mình .
    Thứ 2 là nhà nước thì hô hào bài trừ mê tín nhưng chính họ có làm như họ hô hào hay không thì đâu có biết được .
    nhà nước còn phải nhờ nhà ngoại cảm Phan Thị Bích Hằng tìm mộ của các liệt sĩ vô danh đó thôi :Rose:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8