TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho mình lời khuyên nên làm như thế nào khi rơi vào hoàn cảnh này??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 60 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình và chồng mình yêu nhau được hơn 1 năm và cưới nhau mới được 5 tháng, ngay từ đầu mình cũng đã biết rõ là anh ấy và mình rất khắc khẩu, suy nghĩ quan điểm sống luôn khác nhau, một vấn đề được đặt ra thì tốt nhất đừng bàn với nhau ko thì cãi nhau còn nếu muốn ko cãi thì mình coi như ko nghe thấy anh ý nói gì....Anh ý thì được mẹ chiều từ bé, và hầu như vô lo vô nghĩ...còn mình thì ngược lại.Nhưng mà vì yêu nên quyết định cưới, cứ nghĩ cưới nhau về rồi khắc hòa hợp ai dè mới cưới được mấy tháng mà cãi nhau liên tục...Chỉ mỗi tội là anh ý ham chơi, khi nào ngồi nhậu nhẹt với bạn bè thì ko bao giờ đứng lên được, đa phần là 11 - 12h đêm mới mò về, thậm chí còn ko thèm gọi điện cho vợ hay mẹ là về muộn chỉ khi nào vợ gọi mới nói...Tớ thì ức chế còn mẹ chồng tớ thì quen chiều con rồi nên coi chuyện đó là bình thường...Nhưng mà nếu chỉ hai vợ chồng cãi nhau và tự giải quyết thì ko sao đằng này 3-4 lần cãi nhau gần đây ông ý luôn xuống mách mẹ ông ý mọi chuyện, nói về tớ chả ra gì cả...và sau bao nhiêu lần như thế tớ rút ra là mẹ chồng tớ chỉ luôn bênh con, tội của con trai đi đêm đi hôm, uống rượu say mềm (thậm chí hẹn sang nhà bố vợ ăn cơm mà ông ý còn mải chơi PS với ông bạn đến muộn hàng tiếng đồng hồ mà ko thèm gọi điện lấy một câu --- bố mẹ mình rất giận :mad mẹ chồng tớ coi nhẹ như lông hồng còn con dâu nổi điên với chồng mỗi khi đêm hôm phải chờ chờ đợi đợi thì mẹ chồng tớ coi như tội tày đình, là ko được. Chuyện mới xảy ra hôm qua thôi:
    Chồng tớ đi làm, đến 7h nhắn tin là đang tắc đường phải hơn 9h mới về bảo cứ để phần cơm...đến 9h hơn ko thấy về tớ sốt ruột gọi điện thì ko thấy nghe máy, đến 10h thì nhắn tin cho tớ một tin là anh đi uống rượu với sếp tý anh về. Lúc này tớ điện lắm vì cưới nhau 5 tháng rồi mà chưa có con mà chồng tớ trước đây bia rượu như thụi í, thuốc lá nữa chứ, rồi béo nữa toàn những thói quen xấu đối với việc sinh em bé, tớ đã dặn bao nhiêu lần là anh cố nhịn mồm nhịn miệng lấy 2 tháng cho nó có em bé thế mà tuần trước 3 hôm say mềm, tuần này được hôm thứ 2 ngồi bảo giờ anh kiêng vậy mà hôm nay lại như thế này...Thế là tớ gọi điện lại ngay nhưng mà ông ý ko nghe máy, cả mẹ ông ý cũng sốt ruột gọi đến hơn 50 cuộc điện thoại mà ông ý vẫn ko chịu nghe mà cũng ko thèm gọi lại (đây ko phải lần đầu tiên mà lần nào ông ý ngồi bia rượu cũng để tình trạng như vậy.. về thì lại bảo là anh để im lặng ko biết nhưng mà cứ ngồi nhậu nhẹt là ông ý để im lặng).. đến 12h thì thấy ông ý về, ông ý về nhà mà coi như ko có chuyện gì xảy ra cứ nhơn nhơn ra...tớ đã cố nhịn nhưng mà ức quá mới nói mấy câu là anh ko biết nghĩ hay sao mà lại làm như thế, ko muốn có con à...thì ông ý bảo phải đi với sếp, sếp tắt máy nên mình phải để im lặng ko nghe được...rồi bảo tớ lắm chuyện,nói qua lại một lúc ông ý cứ trơ ra coi như mình ko tội gì í (lần nào cũng thế)...tớ ức quá tớ ném điện thoại của ông ý vào cái chăn thế là ông ý bảo là sao ko ném vào tường đi thế là ba máu sáu cơn tớ ném vào tường luôn.....rồi đi ngủ...
    Sáng hôm sau ông y dậy mới ra tìm điện thoại thấy bị hỏng thế là nổi khùng lên đá tớ phát bảo là cô làm hỏng điện thoại của tôi rồi, chiều mà ko chữa cho tôi thì đừng trách. Tớ bảo là: Đấy là việc của anh, điện thoại để liên lạc nếu một khi anh đi nửa đêm nửa hôm mà ko thèm gọi điện về nhà, cả nhà gọi cũng ko thèm nghe thì đừng dùng điện thoại nữa, lần sau tôi lại ném... Chồng: đồ chó (:mad lúc này thì tớ ức lắm vì dám chủi tớ, tớ bảo anh nhớ đấy, ông ý bảo tôi chửi cô đấy... gừ gừ... Thế mà đợt trước ông ý nói năng lung tung vu khống tớ tớ chỉ bảo là chỉ có chó mới sủa bậy anh ăn nói cho cẩn thận thế mà ông ý bù lu bù loa với mẹ ông ý là tớ chửi ông ý, rồi mẹ ông ý bảo tớ là thế nọ thế kia....Nên hôm nay ông y nói ra câu đó tớ ức lắm...
    Thế rồi ông ý đi xuống dưới nhà bù loa bù lu lên là vợ ném điện thoại rồi đánh nọ đánh kia ông ý (trong khi hôm qua ức quá tớ đang nằm tớ dùng chân đạp cho ông ý phát thế mà ông ý cũng kể lể ra) rồi bảo trả về nhà tớ (ko dưới 3 lần ông ý mách mẹ ông ý mà ko kèm theo câu này từ trước đến giờ) tớ trên gác nghe được ức quá tớ bảo anh ko phải đuổi em tự về....thế là tớ đi xuống tớ bảo mẹ chồng tớ là con xin phép mẹ con đi về, con ko ở nhờ nhà anh ý mà anh ý hơi tý mở miệng ra là đuổi...mẹ anh ý gọi là và bảo một câu xanh rờn: con thế là quá sai rồi việc ném điện thoại của chồng con là sai lắm con à...tớ lúc đó ko kiềm chế được tớ bảo anh ý thách con mà nếu anh ý còn vô trách nhiệm nữa con vẫn ném...mẹ chồng tớ lại tiếp tục nói là dù thế nào cũng được như thế trong khi đó mẹ anh ý biết thừa là anh ý lần nào cũng như thế, lần nào cũng đi nhậu nhẹt rồi ko thèm nói một câu với ai, ham chơi....nếu anh ta ko sống vô trách nhiệm thì tớ có phải nổi điện như thế ko?? Vậy mà mẹ anh ý chỉ chăm chăm vào việc tớ ko nhẫn nhịn rồi nọ kia... Còn chồng tớ thì hơi một tý là mang ra kể lể chuyện vợ chồng cãi nhau với mẹ, tớ thật ko hiểu nổi ông ý nghĩ cái gì nữa???? bao nhiêu lần như thế này rồi tớ mệt mỏi quá, 2 vợ chồng cãi nhau thì rồi cũng làm lành nhưng mà có mẹ chồng xen vào thì chỉ tồi tệ đi, tớ cũng tự ái chứ....Làm tớ chán ko muốn về nhà chồng nữa, về nhà mặt mẹ chồng thâm xì ra còn con giai bà mang tiếng là chồng mình nhưng mà mình có dựa vào được đâu.... Tớ phải làm sao với chồng xêko mỏ nhọn này bây giờ hic hic hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị này giống y chang em hồi truoc luôn. BMC nào mà chả bênh con trai chứ. Nhưng cái vấn đề chính là nằm ở chồng mình, nên cứ xử lý chồng là mọi việc ok ngay. Càng ít nói, lầm lì, mặt lạnh tanh mỗi khi chiến đấu là các ông sợ lắm. Cứ lạnh tanh như thế khoảng 2 tuần xem thế nào, sau đó lôi ra nc. Nói 1 cách đàng hoàng, nghiêm túc, đi thẳng vào vấn đề và tuyệt đối ko nói nhiều.
    Còn về chuyện có con, đợi đến khi cuộc sống 2 vc thật trưởng thành đi. Vì có con là mệt mỏi và stress lắm, chứ mà 2 vc gây gỗ thế này thì có con rồi giải tán sớm ( chồng chủ top còn trẻ con và hơi thiếu trách nhiệm ). Chưa thật sự là 1 ng đàn ông để 2 mẹ con dựa vào dc dau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

hehehehe .... đàn ông con trai gì như thằng nhóc vắt mũi chưa sạch vậy mà cũng bày đặt đi lấy vợ Cãi nhau với vợ thì lu loa đi mét mẹ Kiểu này em gái mà có con thì càng khổ thân, phải làm mẹ của 2 đứa nhóc Không biết mai mốt đứa nhỏ la lối, khóc lóc thì chồng em gái có lu loa đi mách mẹ không nhở ?

đã vậy lại còn vô trách nhiệm. Sao mà cứ nghe thấy mấy thằng con trai, đàn ông chưa trưởng thành là tui thấy phát chán đời!! Đúng là "con hư tại mẹ!" Lấy vợ rồi mà cũng chả nên thân, ấy vậy mà các bà cứ mở miệng ra là "con trai cháu trai". Chướng mắt!
    -------------------------------------------------------------------------------
    -- Bye!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Chủ top ơi em yêu 1 năm, đến giờ cưới mới được 5 tháng, đọc xong thấy cu chồng em chán thế.
    Nhưng thắc mắc là sao lại yêu, sao lại cưới ? ( vụ này chắc chắn không phải do bác sỹ chỉ định rồi )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

để trị thèng ku mamaboy này thì em phải gấu hơn cả mẹ chồng thì mới đc, còn ko cứ cam chịu khổ tiếp đi
    Respekt :Surprise:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 364 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebehd Xem bài viết
    Chỉ mỗi tội là anh ý ham chơi, khi nào ngồi nhậu nhẹt với bạn bè thì ko bao giờ đứng lên được, đa phần là 11 - 12h đêm mới mò về, thậm chí còn ko thèm gọi điện cho vợ hay mẹ là về muộn chỉ khi nào vợ gọi mới nói...Tớ thì ức chế còn mẹ chồng tớ thì quen chiều con rồi nên coi chuyện đó là bình thường...

Giống y xã em, có lần em mách bố mẹ chồng. Bố chồng em phán con trai phải quan hệ ngoại giao chứ, thi thoảng đi thế cũng được (tuần 2 lần) mẹ chồng em thì "mày phải mắng nó chứ, sao để nó đi như thế, mày sợ nó à" thành ra em cũng được an ủi.

Theo chủ quan em chị cứ nói một lần và "... từ lần sau anh còn thế em sẽ mặc kệ luôn" lần sau lão vậy thì makeno, nếu về nhà trong tình trạng say mèm gọi mẹ anh ấy dậy với lý do "anh nặng con không khiêng nổi" Một tháng tám lần như thế chắc mama anh í cũng phải bốc khói.

Chị cũng đừng quên nói kèm là: Anh như thế .... abc...xyz... sau này ảnh hưởng k có con, sinh lý yếu, qua ba năm mà không có baby em đi xin của người khác anh đừng trách. Hoặc có thể nói nhấn mạnh kiểu "sau này có việc liên quan tới ADN mà không phải con anh anh đừng gào khóc"
    MTMzMDE4MTUzMA
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 60 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã góp ý cho tớ. Từ hôm qua đến giờ tớ đi làm một mạch và về đến nhà là im, chán chả muốn về nữa cơ...Có lẽ phải cố gắng thực hiện được như lời bạn Soc nói mới được, lần này tớ ức lắm, tự ái lắm...vợ chồng cãi nhau rồi thì cũng làm lành nhưng mà anh ý làm thế chỉ khiến mối quan hệ giữa tớ và mC tớ căng thẳng, khoảng cách càng lớn...ở nhà chồng có mỗi chồng là chỗ dựa vậy mà giờ thì một mình một chiến trường...tủi thân vô cùng hic hic Biết rằng mẹ nào chả bênh con nhưng mà mẹ cũng phải ở tâm lý của một người vợ mới cưới mà chồng cứ như thế thì nhịn làm sao nổi...Nếu bình thường ko vấn đề gì thì chồng tớ cũng rất chiều tớ nhưng mà sao mối lần cãi nhau vì chuyện ông ý đi nhậu nhẹt là ông ý lại te te kể lể với mẹ ông ý nói tớ chả ra gì (mà thực ra ông ý ko vô trách nhiệm, biết suy nghĩ thì tớ nổi điên làm sao được chứ)...Những lúc đấy sao mà mình ghét ghét thế ko biết chứ...hic hic
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic, mời chủ top sang bên top của e:
    "Cac me tu van giup voi, vo chong e sap tan dan xe nghe!!" để thấy bước tiếp theo của việc ko chịu được mà phải ra đi.E chịu đựng hơn, ch đuổi mấy lần nhưng ko về vì chỉ có 2 vc biết với nhau, mình tự đi mình thiệt.Đến khi ch và MC gọi đt mách mẹ e, 2 bên cãi nhau, coi như e bị đuổi thì e mới về, và ở nhà đến bgiờ (1 tháng rồi).Ko biết làm gì với đức ông ch và MC nữa!
    • exe
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 102 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Phe địch gấp đôi phe ta…

Nếu ta đủ mạnh thì chấp cả đôi, nếu không thì phải tách đôi đấy ra để đánh lẻ và chứng mình cho chồng thấy không cần mẹ chồng thì ta vẫn thừa sức vừa làm vợ vừa làm mẹ của chồng (ví dụ: cho ăn, cho chơi, cho ti, cho ngủ…)

Tuy nhiên thượng sách vẫn là hùa theo đôi đấy bằng cách hết lòng nịnh nọt mẹ chồng, mua cho mẹ chồng toàn váy to đẹp đủ để che chở cho cả hai vợ chồng chứ không cho chồng ích kỷ một mình bám váy mẹ!
    Xem WTT thấy ăn chân gà bị nhiễm khuẩn, thế là bỏ chân gà
    Xem WTT thấy ăn lòng lợn chế biến bẩn thỉu, thế là bỏ lòng lợn
    Xem WTT thấy uống sinh tố có pha hóa chất, thế là bỏ sinh tố
    Xem WTT thấy uống nước dừa có ngâm thuốc tẩy, thế là bỏ nước dừa
    Xem WTT thấy ngoại tình có hại cho xã hội, thế là bỏ… nickname
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocxanhmocdo Xem bài viết
    Chủ top ơi em yêu 1 năm, đến giờ cưới mới được 5 tháng, đọc xong thấy cu chồng em chán thế.
    Nhưng thắc mắc là sao lại yêu, sao lại cưới ? ( vụ này chắc chắn không phải do bác sỹ chỉ định rồi )
    Ừ phải, chị cũng định hỏi câu này cái loại con trai vắt mũi chưa sạch, mỏ lại nhọn, lại ham mê nhậu nhẹt thế này thì có các thêm vài cái nhà chị cũng vái cả nón. Em mà có con, nó vẫn như thế này thì 2 mẹ con ôm nhau mà khóc suốt.
    Lời khuyên cho em là: Kiên nhẫn dạy chồng cho đến khi chồng lớn. Còn kiên nhẫn được hay ko thì chị chịu, chồng chứ có phải con đâu.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 60 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hic hồi yêu nhau ông ý chiều em lắm, mà có chuyện mách lẻo gì đâu ở hội ông ấy có ông bạn mách lẻo như thế thì hồi đó ông ý còn to mồm nói là con trai thế là ko được...vậy mà giờ ông ý lại thế...Với lại yêu thì cưới mà chị, về ở với nhau mới lòi ra nhiều cái...Em thì lại ko phải là người nhẫn nhịn, một lần, 2 lần thì còn được chứ cứ mãi ko chịu thay đổi đi thì em ko chịu được...Giờ về nhà em một mình một phe thôi, em chả nói chả rằng gì hết bởi em quá thất vọng với chồng em, em thấy tự ái lắm vì mình bị đưa ra bêu rếu trong khi chuyện này lỗi ở ông ý mà nếu để 2 vợ chồng giải quyết, cãi nhau hồi rồi cũng xong chứ cho mẹ chồng vào em thấy tự ái lắm...Em định từ giờ ko nói ko rằng gì, về nhà làm đúng việc của mình...Chán rồi mà chán chồng, chán cái cách dạy con của mẹ chồng, nhà em 2 con giai của mẹ có đi chơi tẹt, ko về nhà ăn cơm thì mẹ em cũng có mắng mỏ gì đâu nên em thấy MC em quá chiều con....Có lẽ sau này em phải chấp nhận. Nhưng mà thời gian này em ko thể dễ dàng quên đi được vì đây ko phải lần đầu tiên bị hạ nhục như thế :Crying: