TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi, vợ chồng có nhất thiết phải có con không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 164 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà chắc em phải tìm cách cai WTT quá! Từ ngày biết cái mục Tâm sự này, ngày nào cũng lê la, hóng hớt, hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 333 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Theo em thì nên có con
    Có thêm đứa trẻ càng vui cửa vui nhà chứ sao?
    chẳng thế mà xưa các cụ toàn con đàn cháu đống (cái này không tính đến 1 vài trường hợp đặc biệt: cố thằng cu, nhỡ kế hoạch...=> những trường hợp này khá ít so với nhu cầu đông con cháu của các cụ)
    cứ nghĩ xem có đứa con suốt ngày líu lo trong nhà.. có phải vui cửa vui nhà không ạ?
    Rồi đến lúc chuẩn bị cho nó đi học, sắm sửa các thứ 2 vc cùng đi đó cũng là thú vui
    ....
    mặc dù có con khá vất vả nhưng em vẫn thích có con
    nếu 2 vc có xích mích gì, dù lớn dù nhỏ thì đứa trẻ cũng là lí do mà cả 2 vc suy nghĩ lại và biết kiềm chế bản thân mình vì dối phương và gia đình hơn
    chị đừng tưởng bây giờ gd hp là sau này cũng thês
    cuộc sống gd k thể nào tránh khỏi va chạm đâu, có điều mọi ngưoif tiết chế nó thê nào thôi
    hihi, chúc 2 vc chi hp và sớm có cháu nhé
    Tớ là Gấu Hung bạo, tớ đang tìm Shin Mũi Dài
    Cả nhà có biết Shin nhà tớ ở đâu không?
    • 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Cưới nhau rùi thì việc sinh con là lẽ tự nhiên và để duy trì nòi giống ngoài chuyện chỉ để giữ hạnh phúc hay để hạnh phúc được trọn vẹn. Vợ chồng chủ topic nếu có quan điểm là dù thế nào cũng không khám chữa thì theo mình trước sau gì cũng không ổn. Tự tâm lý của mỗi người trong hai vợ chồng sẽ có xung đột hoặc xảy ra xung đột khi 1 trong 2 người có suy nghĩ khác đi về chuyện con cái vì con người sau cả triệu năm tiến hóa thì việc sinh con đẻ cái còn là minh chứng và kết quả của tình yêu (hoặc 1 sự lầm lỡ nào đó)!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baubimuop Xem bài viết
    Nếu có con 1 cách tự nhiên, em vẫn sẵn sàng làm mẹ. Nhưng nếu phải "chiến đấu" thì... Em rất cám ơn góp ý của chị. Em sẽ suy nghĩ lại xem bản thân em có khao khát đó không? Và khao khát đến mức độ nào?
    Bản thân chị cũng từng "ko thích" trẻ con và cũng từng đi chữa hiếm muộn. Chị cũng từng xét mình đứng trên cả 2 phía của vế "có chồng nhất thiết phải có con không" nên chị muốn trả lời em 1 chút.

1. Câu trả lời cho câu hỏi của em là "Tùy người". Chi tiết thì em có thể vào nhà không con và nhà nhiều con để xem và thấy là bên nào mọi người cũng có hạnh phúc cả.
    2. Tuy nhiên, chị lưu ý với em 1 điều. Không con mà hạnh phúc thì có 2 trường hợp đó là bản thân họ ko thích có con (em xem trong nhà "không con" nhé). Nhưng chị thấy em có vẻ ko ở trường hợp này vì 2 vợ chồng vẫn lăn tăn vụ con cái, chứ ko phải chủ động không con nên chị nghĩ em sẽ ko hạnh phúc vì ko con theo hướng này
    3. Hướng thứ 2 là những người quá khó để có con và gần như ko thể nhưng họ đã tự cân đối được bản thân để tìm ra niềm hạnh phúc trong cuộc sống. Chị nghĩ em đang ở trong trường hợp này.
    Tuy nhiên, nếu ở trường hợp này, 2 vợ chồng em nên đi khám sức khỏe toàn diện để mình đưa ra lựa chọn đúng đắn nhất. Thời buổi văn minh, số phận là quan trọng nhưng cần kết hợp với khoa học. Không phải bệnh hiếm muộn nào cũng "khó khăn, vất vả, đau đớn" để chữa đâu em ạ. Có những loại bệnh như đa nang buồng trứng, tử cung ngả sau, yếu tinh trùng... thì chỉ cần can thiệp chút xíu đã khác ngay rồi. Đừng để sau này, khi cuộc sống dài hơn, những vui vẻ mới cưới trôi qua, nhận ra thực chất mình cần 1 đứa con thì lại muộn rồi.
    Thân
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó nói rất đúng
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3