Các kiểu làm lành của chồng mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vui vẻ tí nào, em thấy diễn đàn căng thẳng quá, giận chồng ghét chồng nhưng đôi lúc chồng cũng có nhiều giây phút đáng yêu. Chúng ta cùng nhau khai thác những điểm đáng yêu đó nhé để cho cuộc sống thêm đẹp hơn.
    Vợ chồng giận nhau, cơm ko lành canh chẳng ngọt, nhưng chồng mà làm lành thì buồn cười lắm, chồng em cũng thế, lúc giận nhau nhìn cái mặt ghét thế ko biết, nhưng ông ấy mà làm lành thì cứ bẽn lẽn bẽn lẽn, toàn nhìn trộm em thôi, he he. Anyway,ai có kỉ niệm vui gì thì chia sẻ cho mọi người cùng nghe và cùng vui vẻ nhé các mẹ nhé.:Silly:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 115 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hè hè, chồng em thuộc diện lành có tiếng, vợ chồng cãi nhau thì lúc nào cũng chỉ em nói, chồng em cũng giận nhưng mặt cứ lầm lỳ ko nói lời nào. Chuyền gần đây thôi,mới hôm qua vợ chồng em về quê lên, trời mấy hôm trước mưa ẩm mốc, vừa quê lên vợ xắn tay dọn dẹp, chồng bảo mệt quá thế là leo lên giường mở máy tính ra chơi game đánh bài online, em điên tiết gào um lên bảo cất quần áo vào, lúc đó em nói hơn nặng lời chồng em dỗi bảo : "Không cất" thế là em ngồi giữa nhà khóc hu hu, chồng em kệ, thế là lúc đó em lủi thủi ra cất, vừa cất vừa tức, chồng em bảo "quần áo đứa nào đứa đấy cất". Em càng điên, em bảo: " Được rồi, giờ quần áo đứa nào đứa đấy mặc, cơm đứa nào đứa đấy ăn,tiền đứa nào đứa đấy tiêu, giường đứa nào đứa đấy ngủ". Thế là từ đấy em ko thèm nói, lão chồng em hiền, từ đấy ko dám chơi game nữa, cứ ngồi lỳ lên giường, em mặc kệ, rồi em dọn dẹp mặc kệ lão, biết lão cứ nhìn trộm em, nhưng em ko nói gì. Thế là lúc trước khi đi ngủ em bảo: "Từ nay ông lên gác ngủ, tôi ngủ dưới, cơm nấu lên thích ăn trước thì ăn, ko cần đợi,việc riêng tự giải quyết, còn việc chung chia nhau ra mà làm."
    Chồng em nhảy phắt lên giường bảo: " Ko lên gác, có giường có vợ ở đây ko việc gì phải lên gác ngủ một mình" Thế là cứ tự động lên giường đắp chăn nằm. Em bảo:" ko lên tôi lên" Thế là lão ấy túm chân em ko cho đi rồi lý nhí "Thôi được rồi, bố sẽ quan tâm đến việc nhà hơn, nhưng mẹ cũng phải ăn nói ngọt ngào, nếu 1 tuần mà vẫn thế này thì bố tự động lên gác ngủ".
    Đấy, vợ chồng em buồn cười thế đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

hic.có lẽ xã nhà e hon e nhiều tuổi nên chưa khi nào giận dỗi với e cả.toàn là e trẻ con nên giận chồng thôi.thích làm lành lúc nào cũng đc. có điều là chẳng bao giờ đc chồng nịnh nọt để lấy lòng vợ cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,548 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CHồng mình thì toàn ôm mình thật chặt, sau đó khe khẽ nói: Anh xin lỗi, sau mỗi lần giận nhau anh thấy yêu em hơn....Mình thích được xã ôm thật chặt, úp mặt vào ngực ông xã, rồi xã hôn lên trán, lên mắt ...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 115 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Eo, tình cảm xế,
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBong82 Xem bài viết
    CHồng mình thì toàn ôm mình thật chặt, sau đó khe khẽ nói: Anh xin lỗi, sau mỗi lần giận nhau anh thấy yêu em hơn....Mình thích được xã ôm thật chặt, úp mặt vào ngực ông xã, rồi xã hôn lên trán, lên mắt ...
    Hì, xã nhà này làm lành chả bao h nói lời xin lỗi đâu, nhưng hành đồng thì rất hối lỗi, thôi thế cũng được các mẹ nhỉ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 732 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là kiểu làm lành của CHỒNG CỦA MẸ MÌNH : "anh" lấy sơn quét lên cái xe đạp và cái đôi guốc của "chị" xanh lè xanh lét như con két
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 191 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Vợ nấu ăn với tâm trạng bực bội (mới cãi nhau xong mà lị), chồng thì cứ lởn vởn xung quanh (làm bực mình thêm hức..hức) thế rồi chồng bất ngờ ôm chặt lấy vợ từ phía sau, hun cái chóc vào má vợ. Lúc ấy bao nhiêu lửa giận hờn đều tắt ngúm, y như núi lửa bị sóng thần dập vậy. Chồng tớ làm lành thế đấy, chẳng bao giờ moi được 1 câu xin lỗi từ ông ấy. Ôi, cái sĩ diện đàn ông :Thinking::Thinking:
    Cho dù mai vật đổi sao dời, suốt 1 đời vẫn chỉ 1 người. Dù phải chịu trầm luân muôn nghìn kiếp, vẫn yêu 1 mình anh thôi
    XlcZySWXlcZp7
    d1GZd1GZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 60 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Vợ chồng mình hôm rồi cãi nhau và mình phải gửi một tối hậu thư làm lành với vợ thế này:
    Anh biết trên đời này ngoài em ra anh có thể tìm được rất nhiều pn khác hơn em gấp trăm nghìn lần và ngược lại em cũng có thể tìm được một người đàn ông khác tốt hơn anh gấp triệu triệu lần. Nhưng dù sao đã lỡ làm vợ làm chồng rồi thế nên có giận anh em cũng giận nhanh nhanh và phải cho anh cơ hội làm lành kẻo anh nóng máu lên lại hỏng hết cơm gạo. Rồi lại khổ con chúng mình, WTT lại tự nhiên chiêu mộ thêm một thành viên nữa lên than vãn chán chồng, bỏ chồng… trong khi em thừa biết em có bỏ anh thì em cũng chả thể tìm được người đàn ông nào tốt hơn anh. Và anh có bỏ em thì khi đó chắc anh cũng mất hoàn toàn niềm với pn và rất có thể anh sẽ phải mang lại đau khổ cho một số chị em… và để giảm bớt những mối nguy cơ đó thì em hãy để cho anh làm lành nhé.

Chỉ vậy thôi và biểu chiều hôm đó ăn cơm ngon hẳn:Laughing:
    :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 131 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chồng mình chẳng bao giờ nói lời xin lỗi. Lúc nào cũng làm cho vợ giận nhưng chẳng bao giờ xin lỗi. Mới hôm qua thôi, vợ đi làm về mệt, gần 12h đêm rồi vẫn còn cãi nhau giận hờn khóc lóc. Mình vừa mệt vừa " hic hic" khóc thì ông ấy đã ngáy khò khò. Tức mình quay úp mặt vào giường ngủ. Sáng hôm sau vẫn còn tức, định bụng sẽ dậy sớm đi làm trước, kệ ông ấy. Đang nung nấu ý định thì ông ấy kéo 1 phát ôm chặt lấy mình và nói :" em còn muốn bỏ anh ko?" Tự nhiên lúc ấy thấy mềm nhũn hết cả ng ra, nhưng vẫn tỏ vẻ mặt lạnh tanh.
    Ngày cãi nhau chục lần nhưng chồng chẳng bao giờ biết xin lỗi vợ, toàn trêu vợ rồi để cho vợ tức lên rồi lúc ấy muốn đánh mắng chửi gì lão cũng đc, hic.
    Nhớ mãi 1 câu nói này khi đang giận nhau, đó là:" Em đừng khóc nữa mai đi làm mệt lắm" . Và thế là mình đc thể càng làm mình làm mẩy, hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihi, chồng mềnh thì cũng chả xin lỗi gì đâu, dù biết là lỗi rồi. Nhớ nhất có lần dỗi nhau, xã bảo "anh xin em đấy, em xin lỗi anh đi". Ak, hết cả giận với dỗi !
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất nhiều kiểu làm lành
    1 - Kiểu không cần nói mồm , các vấn đề nhỏ nhặt , cãi nhau chỉ đơn giản vì mệt mỏi quá , stress quá , đâm ra bực mình mà quạc nhau . Giận nhau đến tối , đi ngủ chồng gác chân lên người vợ , TH 1 là vợ nằm im , thế là chồng lần mò quàng tay sang ôm , TH 2 là vợ huẩy chân ra , chồng gác 2 chân , huẩy ra tiếp , vắt cả tay lên người . Chán chả buồn đẩy ra nữa , thở dài nằm im , chồng ôm eo kéo cái roẹt về phía chồng bảo "thế mới ngoan chứ" .
    2- Kiểu xin lỗi . Chỉ các vấn đề lớn chồng thực sự có lỗi thì mới xin lỗi . Kiểu 1 hôm buột mồm , sao ngực em lại "abc" nhỉ . Mình khóc như mưa như gió , bảo anh làm nhiều tiền đi rồi tôi bơm to bằng quả bưởi cho anh xem , ra đường tôi mặc push up , trễ vai hở ngực blah blah , chồng sợ quá vội vã bảo " thôi anh xin lỗi , anh biết lỗi rồi , anh chỉ nói thế chứ có chê vợ đâu ..." Thi thoảng vẫn lôi ra xà xẻo cái vấn đề này , thấy cô nào ngực to là lại bảo , anh ơi cho em tiền đi bơm . Ông nào cũng thích nhìn ngực to nhưng lại rất sợ ngực vợ mình to như thế
    3- Kiểu bắt ép xin lỗi . Sau khi cãi nhau chán chê , làm lành , sẽ có 1 buổi nói chuyện "như 2 người nhớn với nhau" . Em nói thế này , anh nói thế kia , anh có thấy anh sai không ? Có ạ . Có thì phải xin lỗi . Vâng em xin lỗi . Có lần chửi bậy , mình bảo , anh mà nói thế lần nữa em tát cho đấy . Tái phạm lần 1 , lúc ấy đang tăng xông máu nên mình bỏ đi chỗ khác kệ , đến lúc tỉnh rồi thì mình bảo , anh làm thế lần trước anh hứa gì ? Em tát cho 1 cái nhé ? Xong tát cái bộp . Hê hê ...

. 1 lần cãi nhau to . Em đã chuẩn bị hết quần áo đồ đạc rồi mai về ngoại . Thấy chồng sợ lắm rồi nhưng vì cái sĩ diện đàn ông vẫn còn tỏ vẻ cứng rắn ngồi ghế lướt web , đọc có bài báo mà nửa tiếng đồng hồ , mình lại động lòng . Bảo " anh , đi ngủ đê !" Hị hị , chồng mừng như bắt đc vàng , tắt máy cái phụt leo ngay lên giường ôm vợ .

Nói chung các ông rất kiệm xin lỗi , nếu cứ lờ lớ lơ đi thì sẽ thành ra chả thấy mình có lỗi , nên ta phải chủ động tạo cái thói quen "biết lỗi" và "sửa lỗi" ở chồng
    • 166 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hôm nọ 2 vợ chồng mình đánh nhau , ô ý thì đùa còn mình tức nên đánh thật lúc mình giơ chân đá thì ông ý ôm chân mình bảo " thôi thôi ! A xin ,e xem có bà vợ nào vũ thê như em ko" Mình bảo thế sợ chưa ! Ông kêu sợ gì rồi ôm chặt mình chẳng nhúc nhíc đc gì ! Rồi nói anh mà đánh thật thì em bay ra đường .:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 376 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

nhà e thì giận nhau ko thèm nói tiếng nào,ko cãi j hét. xong 2 3 ngày sau chồng tự lại ôm tự nói chuyện huyên thuyên như chưa có gì xảy ra
    • 188 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBong82 Xem bài viết
    Nghe giống đang yêu hơn là vợ chồng.
    Vợ chồng mình thì giận nhau vì cái "thái độ", thế nên chẳng thể "càng yêu hơn sau khi giận được" - nghe nó k thật , với lại, cái thái độ có sau khi là vợ chồng, yêu thì không thấy thể hiện bao giờ, nên cái thái độ này là cái thái độ khó chịu lắm, k sao mà yêu nổi: ( ngày trước mà thể hiện ra thì chắc k lấy )