TIN TÀI TRỢ.

Các chị tư vấn giúp e với, e khổ tâm quá!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em năm nay đã 23t, lấy chồng cũng đã 2 năm. Chồng e hơn e 1t. Vợ chồng e ở nước ngoài cũng hơn 1 năm (chồng e định cư ở nước ngoài)
    Em ngày trước ở Việt Nam cũng tốt nghiệp đại học, cũng đi làm, và có 3 cửa hàng kinh doanh do em tự làm chứ không phải của gia đình. Gặp chồng không bao lâu thì cưới nhau. Chả phải ham hố đi nước ngoài hay giàu sang gì, tại em yêu ổng nên lấy. Sang nước ngoài rồi buồn lắm các chị ạ, e như con vô dụng bao ước mơ từ thuở còn trẻ, những điều e yêu thích đều không làm đc. Em phải đi làm nail, cảm giác làm 1 việc mà mình không thích thật khó nói. Không bạn bè, ngôn ngữ thì lõm bỏm, e đọc hiểu nhưng nói và nghe hơi chậm vì khác với lúc học ở Việt Nam.
    Chồng e công việc cũng không khá hơn, ổng cũng làm nail. Tiền chỉ đủ sống không dư giả mấy. Em thèm được về Việt Nam quá, về để làm những điều mình ấp ủ. Về để có thể được chăm sóc bố mẹ, được gặp bố mẹ. Thiệt là ở nước ngoài điều kiện sống tốt hơn nhưng em vẫn muốn về Việt Nam vì có thể làm những điều mình thích, thoải mái. Có thể đồng tiền ở Việt Nam k giá trị bằng nhưng cá được thả về sông vui mừng biết mấy.
    Vợ chồng e cứ cãi nhau suốt, chồng e nóng tính lắm và hay ghen cực kì. Chồng rất thương em, không rượu, không gái. Nhưng chí cầu tiến cũng không chắc còn trẻ quá nên chồng e cũng chẳng có dự định gì cho tương lai. Bình thường cũng không đến nỗi tệ nhưng dễ cáu gắt, mà mỗi lần cáu là chửi em, rồi lăn ra ngủ kệ em khóc buồn thế nào. Em cũng ít tâm sự với chồng vì mở miệng nói là ổng lại bực. Cũng không dám nói với bạn bè vì chồng biết lại chửi chuyện nhà đi kể lể. Ba mẹ em cũng không được nói. Tháng nào cũng cải nhau. Em quá mệt mỏi. Nhưng thương ổng nên cũng ráng.
    Em bây giờ rối và stress lắm các chị ạ. Em không biết sống sao nữa. Có mấy lần cãi nhau quẩn quá em định tự tử, cũng rạch tay nhưng không sâu chỉ bị trầy xước. Cứ nhớ bố mẹ nên ráng sống.
    Các chị tư vấn giúp em với. Có đôi lần em nghĩ mình đòi về như thế có ích kỉ không? Lấy chồng thì phải theo chồng. Nhưng bỏ cả tương lai riêng của mình. Bỏ cả niềm đam mê ước mơ thì đáng không. Em với gia đình chồng cũng không thuận nhau mấy ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mailala1188
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,494 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Theo lời e kể thì e cũng khá là tháo vát, có kinh nghiệm quản lí, sao ko tìm gì kinh doanh mà làm, đâu nhất định phải làm nail.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thời gian trước mình cũng theo người yêu ra xứ người, cảm thấy lạc lõng bơ vơ vô cùng, chỉ muốn về việt nam thôi, nhưng khi đi làm rồi mình quen nhiều bạn bè, khách hàng nữa, mình làm nhiệt tình nên khách hàng mến. ở trên chổ làm thì rất là vui, về nhà thì đi dạo với người yêu, dần dần cũng quen, bớt nhớ nhà.
    nếu bạn không thể hòa đồng với bạn bè bởi ngôn ngữ thì bạn hãy " hòa đồng" với chồng bạn. thỉnh thoảng 2 vợ chồng đi dạo phố, nói chuyện vui vẻ, đừng đề cập tới vấn đề về việt nam nữa. như vậy 2 vợ chồng bạn sẽ bớt căng thẳng hơn.
    thời gian đầu là đi làm kinh tế mà bạn, gắng chịu đựng, nghĩ tới tương lai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nói muốn về vn thực hiện ước mơ, bạn có thề share ước mơ của bạn là gì ko , để mọi người cùng tư vấn
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

May ban comment Nhung ko Hieu Duoc thuc trang cua ban Ay hien nay. Song o?my~ can phai co cong viec lam phu hop. Ma 90% phu nu qua day Toan di lam nail. Mjnh thay ban nen mua ve ve viet nam vai thang" de xac dinh 1 Lan ki~ lai la ban muon cai gi? Muon Gia dinh va tuong lai cua con cai hay ban muon thuc hien hoai bao cua ban. Lam nail rat co Tien ma ban noi chi?du?song thi Minh hoi ngac Nhien. Mua he 2 vo Chong lam it" nhat cung >6000 vay thi voi cai cuoc song Nhu vay ko co j la lo Lang ve Tien bac. Cai Quan trong la ban Yêu Chong ban qua nhieu Nhung ko Biet Dieu tiet ban?than Minh de phu hop voi Chong. Neu ko bo?dc thi xac dinh tu tuong?du Chong Minh co lam gi Minh cung ko noi?dien len. Nhin.va nhin.that nhieu. Con neu muon song theo ca tinh cua ban than thi phai Manh me. Khi nao Minh dung" thi Minh ko so j het. Chia Tay la chia Tay. Minh phai co lap truong Cua ban than, Yêu duoi qua cung ko tot. Cai may man la song o?my ban se ko bi tinh trang Chong danh". Va con cua ban sau nay Duoc di hoc, Giao duc, y te^' tot nhat ma nhieu nguoi bo?tien ti?cho con ma cung chi co the du hoc chu ko dc dinh cu*. Neu dung" tren lap Truong cua mjnh ma khuyen ban. Minh nghi ban nen quen^cai qua" khu" hao nhoang o?viet nam Cua ban di. Va chap nhan vuon len hoa nhap voi cuoc song hien tai. Con ban cu" nua?nay nua?khac roi stress roi than kinh ko on dinh thi ko may j tot. Phan dau lam an de danh Tien, lo~ co con thi Khi o?nha cham con ko bi ap luc tai chanh"/

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

2 vc làm nail mà ko đủ sống sao????? Mùa hè này mà ko đủ sống chăc mấy ng làm sở chết đói hết r bạn ơi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyen204
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E ở Úc các c à. Lương thợ nước của e c 100-110 đô, mà đang vào đông cắt giảm ngày làm nữa. Tuần còn 4 ngày, rồi chi phí nhà, điện nước... E nói đủ sống mà. Vấn đề e không thích công việc này chứ k phải vì ít tiền ạ. Vc cũng cãi nhau suốt. Nên đâm ra e mệt mỏi. So với mức thu nhập em làm ở Việt Nam thì e dư giả hơn. Ngày trước ở Việt Nam e kinh doanh thời trang và quán cafe
    Ở Việt Nam e học kinh tế, nhưng nhà chồng không thích e học cao lên nữa. Còn đi làm việc mà e k thik suốt đời e không thể tưởng tượng đc sẽ thế nào

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@BarbieHunh: e cám ơn c ạ, c nói đúng những điều trong lòng e quá

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em không chấp nhận được thì làm sao mà sống nổi? chứ sống cái kiểu như vậy thì trước sau gì vc cũng bỏ nhau thôi. Về VN ư? về thì làm được gì? nhông nhổng đi chơi rồi lấy chồng khác cho sướng thân sao?. Đã xác định yêu chồng và biết cuộc sống của anh ấy như thế thì phải chấp nhận đối diện với thực tế, em đã tự quyết định cho bản thân mình thì phải có trách nhiệm cho cuộc đời của mình. Bố mẹ sinh con ra để con đi lấy chồng tưởng nhờ vả được lúc về già ngờ đâu không chịu nổi cũng phải trồi đầu về sống bám bố mẹ già sao? Cố gắng lên chứ, hãy sống tích cực lên, tập thể thao và quan hệ bạn bè , đừng ủ rũ mà hãy tự thân vận động sẽ thấy yêu đời hơn. Hãy mở lòng ra để hiểu chồng bạn hơn vì anh ấy yêu bạn nên mọi chuyện sẽ có thể giải quyết được. Hãy cố lên nhé
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhờ mod xoá giúp e bài này ạ

Em cám ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn em