Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các câu chuyện về hồ ly tinh

• 13 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 296 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hoa Hồng Vàng ơi, mình cũng đang ở hoàn cảnh của bạn.
    Mình nắm tay bạn nhé, mình rất hiểu nỗi đau trong lòng của bạn vì mình cũng đang đau lắm, đau nghẹt thở không chịu được, nhưng vì con mình vẫn phải cố. Mình cũng chẳng biết khuyên bạn thế nào vì mình cũng đang cố gắng vượt qua nỗi đau của mình, chỉ biết chia sẻ là: chúng ta đã xác định được mục tiêu rõ ràng là giữ bố cho con, thì cứ kiên định với cái mục tiêu đó nhé, đừng nhìn lại sau và phải biết vượt lên chính mình đó là làm sao tha thứ được lỗi lầm đó của chồng thì mới sông thanh thản được, vẫn biết điều này là khó, nhưng vẫn phải làm.
    Mình thì thấy không nhất thiêt chồng bạn phải rút ra khỏi công ty đâu vì anh ý đã quay về có nghĩa anh ý chọn gia đình, chọn bạn và đã biết HLT kia thế nào rồi, như vậy có thể yên tâm nếu họ còn làm việc với nhau thì chồng bạn biết cần phải làm gì, ngay cả khi con HLT kia có làm chuyện gì đó. Chứ nếu bạn rút ra thì thủ tuc cũng mất công, mà chưa biết chừng con kia không cho rồi tổn hao về kinh tế. Với lại nếu chồng bạn đi làm chỗ khác chưa chắc bạn đã quên được nối đau đâu, mà bạn phải lấy độc trị độc, cho chũng nó làm việc với nhau mà không có chuyện gì xảy ra thì bạn mới có thê rhoanf toàn tha thứ cho chồng mình được, còn không bạn sẽ còn dai dẳng đấy. Mình là ban thì mình sẽ gặp con kia, dằn mặt nó luôn, cho nó thấy hạnh phúc gia đình bạn là thành lũy, nó không phá được nữa đâu, bạn đã sai khi đã nhu nhược, khôg tự tin và không giữ được chồng bạn nhưng điều đó chỉ xảy ra 1 lần thôi, và không xảy ra nữa dâu, bây giờ bạn và chồng bạn là 1, không ai có thể chia cắt được, bạn sẽ quyết tâm giữ hạnh phúc của mình đấy, bạn cũng nên cho chồng biết điều đó nữa.
    Dừng lo lắng hay suy nghĩ là không biết chúng nó có quay lại với nhau không, hãy hành động thôi bạn ạ. Bạn may mắn hơn mình là bạn biết người đó là ai, mình không may mắn vì còn đang phải quay với 1 nhiều chuyện cơ. Thời gian sẽ là liêu thuoc đấy, hiện tại đừng dằn vạt đau khổ nữa, không nhìn đấy là chồng và đừng mong mọi chuyện lại như xưa ngay lập tức, mà cứ để 1 khoảng thời gian lặng rồi mọi sự sẽ đi vào quĩ đạo của nó thôi. Cái gì là của mình sẽ mãi mãi là của mình bạn ạ, Câu chuyện của bạn mình nghĩ Trời có mắt đấy, sẽ giữ chòng bạn cho các con bạn thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 289 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em được dạy Đàn ông luôn muốn cơi nới, đốí với họ - 1 cái nhà cần 1 cái cửa chính nhưng cửa sổ có thể mở bao nhiêu tuỳ ý. Em cũng từng chứng kiến có người đàn ông (dưới mắt người khác rất tử tế) nhưng vẫn không tránh khỏi sự tham lam. Có thể với đàn ông, họ muốn chứng tỏ cái tôi là vậy. Em rất khâm phục các mẹ có thể bao dung với chồng đến vậy để cho con mình có 1 mái ấm, để chồng có cơ hội sửa đổi. Chúc các chị sẽ hạnh phúc cho dù đường đi có chông gai đến đâu.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Người ta có rất nhiều nơi để đến, chỉ 1 nơi thân thiết để quay về...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ui, mình thì ko đồng ý với mẹ yeucontrai, dù rằng rút ra khỏi công ty ko có nghĩa là có thể quên cô ta, nhưng cứ tách ra đc chừng nào thì tốt chừng đấy. Bài học xương máu với mình chính là bố mẹ mình, và kết quả là hàng chục năm trời chưa lúc nào chấm dứt đc cả, cũng chỉ là dỗ ngọt mẹ mình thôi, và đến h thì mẹ mình chấp nhận cuộc sống là bên cạnh bố mình luôn có người khác, chấp nhận cuộc sống là bạn bè. Chính vì vậy, mình luôn bị cuốn hút bởi các câu chuyện về người thứ 3 vì mình luôn bị cảm giác lo sợ, dù rằng giờ tin chồng, yêu chồng và thấy rằng chồng yêu mình, nhưng luôn bị ám ảnh. Đúng là hồ ly tinh ở đâu bản chất cũng giống nhau, các chiêu thức cũng tương tự thôi. Chồng đã xa ngã 1 lần thì sẽ có lần 2, chỉ có 2 lựa chọn: hoặc là bỏ đi, hoặc là chấp nhận tiếp tục chung sống. Trc đây mình nghĩ là ly dị là giải pháp tốt, nhưng như mẹ mình mình có khuyên đến hàng nghìn lần cũng ko bỏ, dù rằng thì giờ chả hợp nhau, nhưng có người ở bên nương tựa tuổi già cũng tốt hơn. Còn ko thì có lẽ các mẹ nên tìm 1 đam mê cho mình trong cuộc sống với lũ, đừng để khổ như mẹ mình, luôn bị ám ảnh rồi đau khổ vì chuyện đó. Nói thật mình ko tin lắm sau 1 lần vấp ngã, lại ko vấp ngã tiếp đâu. Lần đầu tiên phản bội vợ chắc băn khoăn, suy nghĩ nhiều, nhưng lần 2 chắc ko băn khoăn đến thế đâu. Mình nhớ khi hỏi 1 cô bạn là khi chia tay ng yêu có đau khổ ko. Cô ý bảo lần đầu thôi, chứ các lần sau thì bình thường.
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhỡ Xem bài viết
    Con zai nhà này khéo mồm nhỉ?
    Mấy hôm nay bận quá nên không vào.

Cám ơn bạn đã khen. Con trai rất nghịch nhưng rất tình cảm, yêu bố mẹ lắm.
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

. Hai bé của chị chắc phải đáng yêu lắm (được hưởng từ mẹ của chúng mà)!

Cám ơn em. Hai bé nhà chị rất đáng yêu. Mong ước của chị là sau này con gái chị sẽ mạnh mẽ hơn chị. Cuộc đời có quá nhiều thử thách.
    "Đàn ông mà, !".
    Chị cho rằng chính lý do như "bản năng", "đàn ông mà" đã góp phần không nhỏ cho những đau khổ của phụ nữ và cả những đứa trẻ gia đình ly tán vì HLT đấy em ạ.
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

To all
    Mình bận quá nên ko thể trả lời từng người 1 được.

Mình nhận thấy rằng mình đã không đủ mạnh mẽ để xử lý HLT dứt điểm từ đầu.
    Mình rất mong lòng mình được bình yên như xưa nhưng thật khó. Nhiều lúc thấy thật chơi vơi. Lại phải tự nhủ lòng "cố lên, cố lên".

Mình chia sẽ câu chuyện với mong muốn những người vợ, người mẹ hãy luôn cảnh giác vì HLT bây giờ nhiều lắm.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 236 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    Mình rất nể phục bạn, người phụ nữ như bạn chắc chắn sẽ hạnh phúc. Cố lên nhé.
    Tớ ko hiểu, là với 1 nỗi đau lớn như thế trong lòng, thì có thể hạnh phúc ntn ?
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3days Xem bài viết
    với 1 nỗi đau lớn như thế trong lòng, thì có thể hạnh phúc ntn ?
    Khó lắm bạn ạ. Mình vẫn đang trong quá trình đi tìm lại sự bình yên. Hạnh phúc như bát nước đổ đi thì kô thể hớt lại đầy như cũ. Chồng mới là nguyên nhân chính làm tổn thương tình yêu và niềm tin của mình. Nếu chồng đứng vững và luôn để hình ảnh gia đình vợ con trong tim thì làm sao hlt có thể làm gì được. Thế đấy.
    • 321 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Đọc chuyện của HHV buồn quá, cái buồn thấm vào tận tim vì nhìn thấy mình trong đó, nhìn thấy con đường mà mình đã đi qua, cảm nhận được nỗi đau đớn, mệt mỏi, chán nản. Xin chia xẻ với chị tất cả những cảm xúc ấy.
    Con đường trước mặt còn lắm chông gai, tự chiến đấu với bản thân mình để vượt qua sự ghen tuông, mỗi lần nhớ lại 1 chi tiết nào đó lại làm mình đau đớn, nhưng chẳng thể tâm sự với ai. Vì mọi người đều khen chồng mình ngoan, chồng mình giỏi, đã biết về với vợ con, nếu bây giờ lôi chuyện cũ ra nói thì chính mình là người ích kỷ. Đã có lúc mình ước rằng mình bị tâm thần để quên đi chuyện cũ, để không còn nhớ gì hết, để sống với những cái tốt đẹp chồng mình đang cố thể hiện. Đã có lúc mình ghét luôn cả những người trùng tên, mình ghét luôn cái nơi mà chồng mình và cô ta đã đến. Và trên hết mình ghét chồng, ghét bản thân mình.
    Thời gian đúng là phương thuốc màu nhiệm, mình đã không còn đau đớn nữa, tiếng cười đã trở lại trong căn nhà nhỏ, nhưng có 1 thứ mãi vẫn chưa trở lại, đó là TÌNH YÊU. Mình tôn trọng chồng, mình rất quý anh ấy, cảm phục anh ấy, nhưng mình không còn yêu chồng nữa. Mình sợ, sợ bị phản bội, sợ cảm giác đau đớn, sợ bị thất vọng.
    3 năm đã qua, ai cũng tưởng gia đình mình đã qua cơn sóng gió, đến chồng cũng phải công nhận “Vợ là số 1 trên đời, Chồng tự hào về vợ lắm”. Trước đây, nếu được nghe câu này, có lẽ mình hạnh phúc lắm. Nhưng bây giờ, mình chỉ mỉm cười nhẹ nhàng. Có lẽ, cái điệu cười nhẹ nhàng ấy lại làm cho chồng yên tâm hơn, yêu quý vợ hơn. Chồng đâu có biết rằng đối với vợ bây giờ lời khen của chồng cũng chỉ như lời khen của các đồng nghiệp, vợ được nghe hàng ngày. Mà còn tệ hơn, vì với đồng nghiệp vợ luôn sẵn sàng cười đùa, trêu lại nhưng với chồng vợ chẳng biết phải nói gì, thôi thì cứ cười lịch sự.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Đọc mà buồn quá. Ba mẹ em củng vậy và em hiểu rất rỏ nổi đau mà những đứa con khi cha mẹ ko hạnh phúc. Nhưng sao em lại nghĩ chắc em ko thể tha thứ cho chồng em nếu anh ấy phản bội em.
    Chị ơi, cố lên. Mong hạnh phúc sẽ quay về với chị dù vơi đi mất phần nào.
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 191 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nghe chuyện của chị xong mà em thấy sợ quá. Bạn trai em cũng hệt như chồng chị. Lịch lãm, đứng đắn, có công ty riêng, ko rượu chè, ko bài bạc, không chơi bời, ngoài công việc thì chỉ có em mà thôi. Nhưng cuộc đời sao biết được chữ ngờ phải không chị.
    Dù sao em cũng mong em sẽ là người như chị, Toàn tâm toàn ý hết lòng vì gia đình
    Chúc chị luôn hạnh phúc cùng tổ ấm yêu thương của anh chị
    Trời đất mênh mông
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Tớ ko hiểu, là với 1 nỗi đau lớn như thế trong lòng, thì có thể hạnh phúc ntn ?
    Đúng là khó nhưng không có nghĩa là không thể bạn à. Mà theo quan niệm của mình chồng không phải là tất cả, từ đầu mình đã nghĩ như thế, mình lấy chồng không chỉ cho riêng mình nên mình ít mong đợi nhiều nên thất vọng cũng không lớn, nhưng chắc chắc hạnh phúc cũng không thể đỉnh điểm như người khác. Nên hạnh phúc ở đây không chỉ do người chồng của chị ấy đem lại, có thể từ những người thân từ những đứa con, nghe chua chát quá nhỉ, và có thể từ điều mới mẻ, mình xin lỗi chị chủ tóp chỉ muốn nói rõ ý thôi. Chứ mình tin người như chị sẽ hạnh phúc vì thấy chị rất " đàn bà", điều mà không dễ ai cũng có được. Mong chị hãy bản lĩnh vượt qua cơn sóng gió này. Hãy cho cả 2 cơ hội chị ạ, nếu đã quyết giữ lấy gia đình thì hãy dồn toàn tâm cho nó, và gia đình sẽ là của chị nếu chị muốn, còn nếu lòng quá nhiều đớn đau, ám ảnh thì em nghĩ người như chị sẽ hiểu phải nên làm gì. Chúc chị luôn vui.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 331 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Nghe lại chuyện của HHV, giống như phim chiếu chậm lại nỗi đau của tôi cách đây 5 năm, HLT là 1 em rất trẻ, không nghề nghiệp, làm quán bar, khéo ăn nói.
    Khi phát hiện, cảm giác như không thở nổi, không còn nhìn thấy bất cứ thứ gì xung quanh, chỉ còn như cái máy, đêm nằm không ngủ được, cứ trông chồng về. Đến khi về rồi, lại canh để xem HLT có nhắn tin, mong cho không có, thế mà lại có tin nhắn HLT dặn chồng tôi ngủ sớm để mai đi làm tình tứ.
    Rồi HLTvà chồng chối bay biến, tôi đến quán bar 2 anh chị làm, tôi quan sát thái độ 2 anh chị, biết ngay là có chuyện, lòng đau như cắt. Khi đó, tôi cũng giống HHV, làm đủ mọi cách để kéo chồng về, chồng thì thách đố, vênh váo không nhận lỗi vì tôi đâu có bằng chứng gì. Tôi đành phải chấp nhận bỏ qua, chiều tất cả yêu cầu của anh ta chỉ để anh ta nghĩ đến gia đình hơn.
    Vậy mà 2 anh chị vẫn lén lút quan hệ (đến sau này tôi mới biết HLT báo tin có thai trong thời gian này, nhưng 2 tháng sau thì báo là hư thai). Tôi đã cố gắng quên chuyện đau lòng này trong khoản thời gian 5 năm, những mong anh ta chấm dứt và toàn tâm cho gia đình. Thật khốn nạn thay khi anh ta không hề chấm dứt, HLT hằng ngày hằng đêm vẫn đeo bám, dù rằng chúng tôi đã có thêm 2 đứa con nửa sau khi tôi phát hiện chuyện đó, sau khi tôi (bụng mang thai) đến tận nhà HLT gặp cha mẹ, bà nội, nghe nhiều lời hứa hẹn là sẽ dạy dỗ con cái, cấm cửa chồng tôi...
    Tôi đã quyết định ly hôn ngay khi biết 2 người vẫn lén lút với nhau, không hề chấm dứt, tôi đưa đơn, anh ta ký ngay, không hề do dự suy nghĩ hay níu kéo và cũng không hề tỏ thái độ có lỗi. Thủ tục ly hôn chỉ trong vòng 1 tháng, mấy mẹ con ra đi không chút tài sản gì. (Tài sản chung không còn lại bao nhiêu sau khi anh ta thua cá độ khá nhiều.)
    Mấy mẹ con vừa dọn đi khỏi nhà chồng, vài ngày sau HLT xuất hiện tại ngôi nhà đó, dọn đồ đến sống luôn.
    Thậm chí má chồng còn tổ chức đám cưới cho chồng tôi và HLT. Toàn bộ gia đình chồng ủng hộ HLT, vì hy vọng HLT sẽ sanh cháu trai cho họ (3 đứa con tôi là gái). Đám cưới xong, họ còn gọi điện trách tôi sao không đưa các con về thăm bà nội, tôi không ghé qua nhà chào má chồng 1 tiếng.....
    Cho đến tận bây giờ, nghe đến cái tên của cô ta, tim tôi vẫn còn nhói đau, hoặc gặp các cô tre trẻ sinh cùng năm với cô ta, tim tôi vẫn đau. Tuổi trẻ mà không lo học hành cho có công ăn việc làm, cứ muốn được sướng tấm thân mà không muốn làm. HLT nghĩ rằng chồng tôi giỏi giang, gia đình có việt kiều, nên cứ đeo bám, không còn chút lương tâm nào khi nhìn thấy 3 đứa con thơ của tôi.

Tim tôi rất đau, nhưng cũng phải đành cắt đứt để cho 2 người đó được toại nguyện, nếm trãi cuộc sống chung mới biết được sự đời. Tôi phải buông tay để tim tôi không còn đau âm ỉ, để con tôi nhìn thấy tôi mạnh mẽ.

Mong rằng chồng của HHV không như chồng tôi, biết hối lỗi, biết quý những gì mình đang có.

Nhận mua hàng từ Mỹ giá cạnh tranh uy tín
    https://zaodich.com/forum/f2498/nhan-.../#post23200616
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 236 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Hì. Chuyện nhà tớ thì thế này
    Chồng tớ đi công tác suốt. Quen 1 em 8x. Yêu lắm cơ. Tối nào cũng gọi điện. Đến lúc về nhà rồi, 11h đêm là phải xách xe ra ngoài đường buôn với em ý hoặc sáng dậy sớm gọi em dậy.

Khoảng sau 1 tuần thì tớ bít là chồng tớ có gái, chứ ko biết là hay điện đóm. Tớ cười khẩy rồi xách con về ở nhà ngoại. Nhưng mà cũng đau và choáng. Ưu điểm là từ khi đó đến 1 tháng sau tớ giảm đc 2kg. Ko lo bị béo nữa.

Về nhà bà ngoại thì chồng tớ càng thích, ko phải đi lang thang mới điện thoại đc. Tớ tức điên lên, vì đang quen đc nịnh, đc chiều, đc dỗ.
    Thế rồi, dỗ dành tớ tớ lại về. Vì lúc đó, tưởng chỉ là vớ vỉn thôi.

hơn tháng trời, tớ chịu đựng cảnh anh ả gọi điện cho nhau. Cũng pw điện thoại. He he. Thực ra tớ thích thì tớ tháo cái sim ra lắp vào máy khác là đọc đc hết. Nhưng tớ cũng dek cần làm thế. Tớ mặc xác. Hàng ngày thì cũng nói chuyện vui vẻ, rủ nhau đi ăn, ngoan ngoãn với nhà chồng hơn, cho con chơi với bố nhiều hơn. Và biết là lúc nào anh ả cũng liên lạc với nhau.

Thời gian đó quả thực là quá dài. Nên tớ cũng biết chính xác những gì mà các mẹ phải chịu. Mất ngủ, là chuyện bt. Thức đến 2h mới lơ mơ ngủ. 5h sáng tỉnh, thấy chàng đang dậy, chuẩn bị đi làm. Cả ngày bị ám ảnh chuyện chàng bồ bịch, đêm nằm mơ thấy chúng hun nhau.

Sau 1 tháng, tớ hỏi chồng (cũ) là : quyết đi.
    Anh ý chọn người iêu. Thế thì tớ cũng vui lòng xách đồ đạc ra đi về nơi sản xuất.

Hôm trước, gặp, èo, ko nhận ra. Tớ mới thấy là, cái mình đã từng chịu đựng, chả là cái gì so với cái mà chồng cũ tớ đang chịu đựng cả. Thật là sung sướng và thoải mái. Tớ cho rằng, cái giá phải trả như thế là đủ rồi.
    Giờ, tự làm cuộc sống mới. Sướng nhờ khổ chịu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 236 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hì hì, cám ơn em nhé
    chụt chụt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

hì hì, cám ơn em nhé
    chụt chụt
    Chúc bạn và bé luôn mạnh khỏe. Nhiều khi ngẫm lại đời k có đờn ông thì nó tươi vui biết bao, haiz chắc có lẽ tui gần xuống lỗ rồi cũng nên.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 331 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Hôm trước, gặp, èo, ko nhận ra. Tớ mới thấy là, cái mình đã từng chịu đựng, chả là cái gì so với cái mà chồng cũ tớ đang chịu đựng cả. Thật là sung sướng và thoải mái. Tớ cho rằng, cái giá phải trả như thế là đủ rồi.
    Đọc câu này của em nghe thoải mái ghê. Con gái lớn nó cứ hỏi khi nào thì gia đình bên đó bị trả báo...

Nhận mua hàng từ Mỹ giá cạnh tranh uy tín
    https://zaodich.com/forum/f2498/nhan-.../#post23200616
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,977 Được cảm ơn

Em cũng đã bị ex qua mặt nên hiểu cảm giác của các chị, cứ muốn lồng lên chứ ko thể bình tĩnh nổi mà giải quyết ấy chứ. Nhưng có lẽ đã quen nên dần tập đc sự bình tĩnh hơn xưa, cũng an ủi vì thế nên giờ mình mới sáng suốt hơn để nhìn thấu nhiều sự việc và tìm ra (có lẽ là) Mr. Right. Tuy vậy, em ko nghĩ bắt chồng chị rút khỏi cty là một giải pháp triệt để và khả thi nếu như chồng chị đã đầu tư nhiều sức lực và đạt đc chút thành quả ở đó. Bởi vì đối với đàn ông thì sự nghiệp quan trọng hơn rất nhiều thứ và đó cũng là cái khiến họ cảm thấy rõ giá trị của bản thân, nếu như phải từ bỏ giữa chừng để gây dựng lại từ đầu thì ít ai thấy phục, chưa kể đến những việc lằng nhằng khác trong giấy tờ, hợp đồng chứ ko phải muốn bỏ là bỏ ngay đc.

Nều chị nghĩ rằng chỉ có ra khỏi cty thì chồng mới thoát đc hlt thì có lẽ hơi nhầm. Nguy cơ đó có ở mọi nơi thì ko thể nào chắc đc sang cty khác thì ko có câu chuyện khác, mà thật sự là chỉ có đàn ông đui què mẻ sứt, ko tiền, ko danh lại còn liệt dương thì mới ko có nguy cơ bị gái bám theo thôi. Mà nếu như có nhu cầu kiếm gái thì dù bịt mắt họ lại, bắt họ thay đổi chỗ làm hay nơi ở và thậm chí là ko thuê osin trẻ xinh thì ko lẽ họ ko biết ngắm nơi khác, tìm nơi khác rồi so sánh hay sao? Cho nên em thấy làm tăng sức đề kháng của gd mình là quan trọng nhất thôi chị ạ, còn lại là bản lĩnh của chồng chứ ko phải mình dùng cách tránh né hay thủ pháp nào mà lại ngừa đc hết cả.

Em thất bại nhiều, có cái là do lỗi mình ngu ngốc, có cái là do người khác yếu lòng và em thường chọn giải pháp chia tay. Em có đau và từng ghét nhưng em cũng ko thấy cần thiết gì việc mong họ gặp quả báo cả. Em lấy lại cs của em, trở nên khôn ngoan hơn và sống tốt hơn họ, biết cách yêu hơn họ và rồi khi em hạnh phúc hơn em lại thấy nếu có gặp lại hẳn em phải cảm ơn vì họ đối với em thế, dạy em nhiều bài học thế mà em tìm đc hạnh phúc của ngày hôm nay. Khi nghe tin cái cô ny mà vì cô ấy họ đã phụ em đã đi lấy chồng, mà chú rể ko phải họ thì với 2 anh ex em còn lại sự thương cảm chứ ko thấy hả hê gì cả. Em ko nghĩ em là người tốt, mà đơn giản chỉ vì em thấy nó ko đáng thời gian em bỏ ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,662 Bài viết

• 8,977 Được cảm ơn

Còn việc lật mặt nạ cô kia ra thì em nghĩ thế này: Nếu chị là người dám vứt bỏ mọi thứ thì nên làm cho bõ ghét. Còn bằng ngược lại thì cẩn thận, ko nên đuổi chó vào đường cùng nó quay lại cắn mình đấy chị ạ, ko còn gì để mất thì còn sợ gì nữa, huống gì chắc cô kia cũng ko hiền lành để vì việc đó mà xấu hổ đâu và chưa chắc gì anh chồng ko biết. Nhiều khi chuyện trong nhà người ta rõ rồi nhưng họ ko muốn lu loa lên thôi.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 236 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Ngày hôm nay, tớ có nhận đc PM của chị continue. Vốn định tâm sự chị em chat chit cho zui zẻ, nhưng vì đọc đc cmm của chị là "con gái lớn vẫn hỏi bao giờ họ bị quả báo" hơi giật mình nên thôi post luôn vào đây cho tiện.

Thực ra, việc thấy người đã từng là bạn đời của mình xuống dốc, cảm giác đầu tiên là thấy vui. Nhưng sau đó, cũng thương người ta. Thương cho 1 người đã từng có nhiều thứ, nhưng chính tay ném đi và đạp đổ ko thương tiếc nên mới có ngày hôm nay. Đấy là cảm giác thực sự mà tớ có, khi thấy. Chứ ko phải vốn mong chờ nên thấy mà vui trong lòng.

Thực sự, khi đã xác định là li hôn. Mình cũng xác định rõ với chính bản thân mình, rằng giữa 2 người, giờ chẳng là gì của nhau cả. Anh ấy có thể lấy vợ, lấy chính ẻm kia, hay ẻm khác, hay hoa hậu, hay quỷ sứ gì đó. Mình cũng ko quan tâm vì anh ta là ng dưng mà.
    Thứ nữa, là cũng phải xác định là anh ấy có giầu sang tột đỉnh đi chăng nữa thì đấy là do mình ko có phước để hưởng mà cũng thấy mừng, vì cha của con mình giầu thì con mình may ra còn nhờ đc.

Trong việc này, mình nghĩ rằng chuyện của ng lớn, đừng nên làm ảnh hưởng đến trẻ nhỏ. Cá nhân mình luôn cố gắng vun đắp mối quan hệ của con gái với bên nội của bé. Có hôm, bà nội còn kể là con gái nói trước mặt mọi ng "con ko thích bố, con chỉ yêu mẹ thôi, con ghét bố"
    mọi ng liền bảo là sao con lại nói thế. Cháu nó nói "mẹ bảo thế" thế là bà bảo ngay "mẹ ko bao giờ dạy con thế, con ko đc nói vậy nữa" Mà con gái mình mới hơn 3 tuổi thôi.
    Bà nội có thể nói ngay như vậy, bởi bà thừa hiểu rằng mình ko bao giờ dạy con mình ghét ba nó. Mình luôn dạy, con phải yêu ông bà, cha mẹ. Bởi nếu làm ngược lại, là đặt 1 gánh nặng tinh thần rất lớn lên vai trẻ.
    Mình thì nghĩ rằng, chuyện vợ chồng vốn là duyên số. Còn duyên thì ở, hết duyên lại tan. Nếu còn duyên thì lấy năm bẩy đời rồi cũng lại quay về với nhau. Nên mình sống cũng vẫn ung dung lắm. Và cũng bởi việc quan niệm "vạn sự tùy duyên" nên việc họ đối với mình thế nào, thì mình cũng đối lại theo sở thích của mình.

Họ tốt, thì mình tốt hơn. Họ ko tốt, thích thì mình vẫn tốt. Ko thích thì mình giở mặt, chả ai nói gì đc. Cho nên mình cũng ko đặt nặng việc quả báo đối với họ. Bởi như vậy là mình tự mang 1 sự bất an trong tâm. Thấy họ gặp chuyện ko may thì nhẹ lòng, vậy nếu mọi việc ko như ý, chẳng phải mình sẽ khổ sở lắm sao. Mình quan niệm, việc gì làm mình ko vui thì mình ko làm.

Mình cũng ko quan niệm rằng, họ mất mình nghĩa là họ đánh mất 1 thứ quý giá. Nếu đó thực sự là quý giá đối với họ, họ sẽ tìm cách giữ lại, hoặc tìm lại nó.
    Mình cho rằng, họ ko còn cần mình nữa, cái họ cần là 1 cái khác mà mình ko có.
    "Tình cảm vốn không thể cưỡng cầu"
    Mọi thứ mình nghĩ thông suốt, nên trong lòng mình thực sự nhẹ nhõm khi ra đi.

Mình cũng từng nói với nhà chồng, con ng ta có 10 phần. 1 phần là con cái gia đình chồng vợ, 1 phần dành cho ng thân, 1 phần của bạn bè, và 1 phần cho chính bản thân mình.
    Con bỏ chồng, con vẫn còn 8 phần.
    Chồng con bỏ con, anh ấy chỉ còn 1 phần thôi. Cho nên ng mất mát ở đây ko phải là con. Con giữ gia đình là vì chính anh ấy. Nhưng con sức cùng lực kiệt rồi. Con ra đi ko còn gì ân hận nữa. Mong mọi người hiểu cho con.

Có lẽ điều quan trọng nhất là Tâm phải an.
    Chúc các mẹ như vậy nhé
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4