TIN TÀI TRỢ.

Các Bạn ơi giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang quá đau khổ và quẫn tríu không biết xử trí làm sao mình lên đây nhờ các Bạn cho mình những lời khuyên nhé.
    Từ ngày Mẹ mình phát bệnh nhà quá neo đơn nên AX mình đồng ý VC mình bán nhà về ở với Mẹ mình cho vui và để tiện chăm sóc Mẹ. Hôm qua không biết là ngày đen tối gì chỉ 1 chuyện rất nhỏ AX đi nhậu về thế là đùng đùng đòi đi mướn nhà ở riêng , Mẹ mình quá bị sốc và Mẹ mình với AX mình 2 người nói quá nói lại mình chỉ biết ngồi ôm con khóc cuối cùng là quá bực tức Mẹ mình đã đuổi cả nhà mình đi , AX đùng đùng đi bắt mình và Bé con cùng đi , tối qua cả nhà mình phải ngủ khách sạn , AX thì cứ nói nhục ơi là nhục vì bị Mẹ mình đuổi nhưng mình đã vừa khóc vừa nói Mẹ không muốn vậy đâu vì thấy Anh cứ đòi thuê nhà và trong lúc nóng giận Mẹ nói thế thôi , sáng nay đi làm mình gọi điện về hỏi thăm Mẹ mà có nói gì được đâu mình chỉ khóc và cúp máy , mình sống nội tâm và đến lúc này mình cũng không cầm được nước mắt , các Bạn ơi ! bây giờ mà đi theo chồng thì tội nghiệp Mẹ mình , hôm qua lúc mẹ con mình đi Mẹ mình khóc ngất luôn , còn nếu ở lại với Mẹ thì con mình sẽ trở thành đứa trẻ không cha giống như mình (Bố mình bỏ Mẹ và mình đi theo vợ bé khi mình mới 4 tuôi) , mình phải làm sao đây các Bạn ơi???????
    Mình không thể nào viết nổi vì nước mắt chảy nhiều quá và cũng sắp đến giờ làm rồi. Mình đang đứng giữa ngã 3 đường mình phải làm sao đây.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 319 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thương bạn quá. Bạn hãy bình tĩnh đã , mình nghĩ rằng ở chung với BMC, bốMẹ vợ đều phức tạp cả , không tránh được mâu thuẫn đâu, hơn nữa khi mình làm dâu thì dễ thông cảm và dễ chấp nhận hơn đằng này chồng bạn là rể thì tính tự ái cao lắm bạn nên thông cảm cho chồng bạn. Mình nghĩ bạn cứ từ từ tỷ tê với chồng để mối quan hệ với MV ko đến nỗi phức tạp. Bạn không có vấn đề về tài chính, theo ý kiến mình tốt nhất nên ở riêng và gần nhà mẹ bạn để tiện chăm sóc
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Mamama thân mến,
    Xin kể lại một câu chuyện có thật mình đã chứng kiến :
    Hàng xóm nhà mình có 1 gia đình trí thức, có con ở rể, do mâu thuẫn gì đó xảy ra cãi nhau to, bố vợ cầm dao doạ chàng rể, ông con rể (là bác sĩ, đã học võ đến đai đen) thấy vậy nhảy tới đạp cho bố vợ 1 phát vào mạn sườn ngã lăn ra (về sau ông con rể giải thích là định đá con dao ra để tự vệ thôi, nhưng chả ai tin, vì ông ấy giỏi võ, làm sao có thể nhầm cái tay cầm dao với mạn sườn của ông cụ được ???). Dĩ nhiên sau đó ông cụ đuổi cả con gái, con rể và 2 đứa cháu ngoại đi luôn ...
    Tưởng như không gì có thể hàn gắn được, nhưng sau đó, gia đình cô con gái thuê được 1 căn nhà ở gần đó (trong cùng 1 hẻm), cô này dần dần tỉ tê qua lại, bước đầu ông cụ cho con gái và cháu ngoại về ở cùng, sau đó khoảng 3 tháng thì ông con rể cũng được về lại luôn, sau khi đã xin lỗi ông cụ.

Mình thấy khó nhất là thuyết phục AX bớt nóng giận để xin lỗi các cụ thôi, chứ bố mẹ mình ai cũng muốn con cháu được hạnh phúc, không nỡ lòng nào cấm cản lâu dài đâu . Tuy nhiên, bây giờ sự việc mới xảy ra, để 2 bên giáp mặt ngay thì chưa nên . Bạn hãy đợi "nhiệt độ" hạ thấp xuống một chút rồi cố gắng tự mình biến thành nhịp cầu nối lại quan hệ .
    Chúc bạn thành công

mẹ cu Sam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Bạn nên bình tâm lại đi, khóc nhiều không giải quyết vấn đề được, chỉ làm bạn thêm rối thôi. Bạn phải hiểu lý do tại sao OX bạn đi nhậu về đòi mướn nhà riêng không? Vì những xích mích trong lúc sống chung? Vì ai đó nói khích?... Phải hiểu rõ lý do thì mới tìm cách gỡ được.

Hơn nữa, ngoài bạn ra, còn anh chị em nào phụ lo cho mẹ bạn được , mà sẽ không gặp rắc rối như bạn không? Hay bạn là con một?

Bệnh tình của mẹ bạn có nặng lắm không? có thể sắp xếp ở gần nhà và qua lại chăm sóc không hay nhất định là phải dọn về ở chung mới lo được?

Nếu chỉ có ở chung mới là cách giải quyết được việc chăm sóc cho me bạn, thì bạn hãy nói chuyện lại với OX, xem điều gì làm OX phật ý , để động viên và khắc p hục, tránh những rắc rối lặp lại. Bạn cũng nên nói chuyện khéo với mẹ mình, mẹ thương con cũng phải thương chồng con, để cho gia đình yên ấm, đừng giận hờn trách móc OX bạn nữa thì may ra mới yên được. Nhiều bà cụ cũng khó tính khó nết lắm, con ruột nhiều khi chịu không nổi, chứ đừng nói dâu rể, bạn à. Thành ra, bạn cũng nên xét cả từ 2 phía nhé.

Bạn là người trong cuộc hiểu rõ nhất, hãy bình tĩnh mà xem cách giải quyết.

Cầu mong bạn sớm ổ định lại nha.
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mamama ơi, bây giờ bạn hãy thật bình tĩnh để giải quyết mọi việc nhé. Đầu tiên bạn hãy về thăm me và nói với mẹ để mẹ hiểu rằng chồng bạn đã uống rượu và không còn đủ tỉnh táo lúc về đến nhà nên đã cư xử như vậy, hãy cho anh ấy có thời gian để suy xét và hiểu ra vấn đề. Còn với chồng bạn thì bạn cũng nên nói nhẹ nhàng để chồng bạn nhận ra sai lầm của mình và về xin lỗi mẹ.

Bạn cũng nên hiểu tâm lý của chồng bạn khi phải ở rể , cho dù hai bạn có thừa khả năng để ở riêng, có thể là chồng bạn trong lúc nhậu nhẹt cùng bạn bè đã bị ai đó kích động nên về nhà mới có những cư xử như vậy. Theo mình thì chồng bạn là một người khá khái tính nên bạn cũng phải cẩn thận trong lời nói nhé.

Mình biết là bạn đang rất buồn và day dứt giữa một bên là mẹ một bên là chồng nhưng dẫu sao bạn cũng phải cố gắng lên, trong cuộc sống làm sao tránh được những va vấp, biết đâu sau sự cố này thì mẹ bạn lại hiểu và quý nhau hơn thì sao.

Hy vọng bạn nhanh chóng giải quyết ổn thoả mọi việc nhé.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo ý kiến của riêng mình mẹ bạn rất thương yêu bạn và sẽ không giận nhiều đâu . Bác hiểu và sẽ rất hiểu vấn đề đấy. Mẹ nào cũng rất thương con gái sẽ thương yêu luôn con rể của mình . Mẹ bạn nguôi giận cũng sẽ hết giận luôn con rể của mình (nghĩ đến con gái nhiều mà ) . Cả đời bác đã hy sinh hạnh phúc riêng của mình ko đi bước nữa để nuôi bạn đến bây giờ thì mình hiểu bác rất rất là thương yêu bạn .
    Điều quan trọng nhất chính là ông xã của bạn . Bạn phải nói chuyện với chồng một cách thẳng thắn và để hai người hiểu vấn đề của chính 2 ngừời . Đấy là mẹ bạn chỉ còn bạn người con gái duy nhất , bạn sẽ phải chăm nom và săn sóc mẹ từ nay đến suốt đời .
    Sẽ có nhiều phương án cho riêng 2 người . Mình nghĩ có thể ông xã bạn bị bạn bè nói đaị loại như " chui gầm ... " gì đó nên làm tổn thương lòng tự trọng của người đàn ông . Mình cũng thấy thật ra nhiều khi rơi vào trường hợp ở nhà vợ người đàn ông sẽ rất khó chịu đấy mặc dù biết là hoàn cảnh ...Nhưng trong nếu bây giờ chưa nghĩ đến điều đó thì từ đây cho đến suốt mấy chục năm sống chung thể nảo suy nghĩ đó cũng len lỏi trong đầu óc của người đàn ông . Nên nếu tránh được thì ta cứ tránh . Vào trường hợp của bạn , bạn đừng buồn nữa mà nói thẳng với chồng hỏi han nguyên nhân khiến anh ấy nói như vậy với mẹ của bạn . Mình tin chồng của bạn sẽ rất hối hận vì điều đó vì anh ta đã cùng bạn quyết định bán nhà về sống chung với mẹ bạn , chứng tỏ anh ta rất hiểu hoàn cảnh của gia đình vợ . Bạn bây giờ hãy nhỏ nhẹ với ông xã xem sao nhé ! Một chút ý nhỏ vì hoan cảnh của mình gần giống bạn , mẹ mình sống một mình nuôi 2 chị em , mình chác cũng sẽ phải có trach nhiệm phụng dưỡng mẹ mình .
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các Bạn ơi ! mình cám ơn những lời khuyên của các Bạn nhé , đến giờ phút này AX mình nhất quyết thuê nhà chắc mình và bé cún theo chồng sáng nay gọi điện thoại về nhà hỏi thăm Mẹ nhưng mà đâu nói được điều gì chỉ khóc thôi , còn AX mình bây giờ thì nhất quyết nói Mẹ mình đuổi là nỗi nhục lớn nhất đời Anh ấy , mà công bằng mà nói Anh xã mình sai nhiều lắm còn Mẹ mình thì quá nóng và thương xót cho con gái và cháu , Mẹ mình coi con rể như con ruột mà Anh ấy cứ nói "Dâu là con Rể là khách" , mình cố gắng gái theo chồng nhưng mặc dù theo vậy đó nhưng cõi lòng mình tan nát
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mamama ơi, theo em thì tại thời điểm này chị cứ nghe theo lời chồng chị thuê nhà ở đi (mặc dù rất thương mẹ, nhưng cũng phải tôn trọng chồng chị à - nhất là khi anh ấy "đang cảm thấy" bị xúc phạm - đó là theo lời của chồng chị)
    Trong khi đó chị vẫn thường xuyên về thăm mẹ. "Sau cơn mưa trời lại sáng" - dần dần chị phân tích cho AX hiểu ra rằng cũng chỉ vì mẹ chị thương chị và cháu thôi mà. Em nghĩ là AX chị sẽ hiểu ra vấn đề thôi. Đồng thời chị cũng phải nói để mẹ chị hiểu chồng chị hơn.
    Chúc gia đình chị sớm ổn định.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi bạn cứ thuê nhà ở đi theo ý chống mình rồi về vấn an mẹ , mẹ rất thương bạn sẽ hiểu bạn mà . Sau này có thể mua 2 căn nhà nhỏ gần nhau nhất có thể như thế dễ cho cả 2 bên . Chúc bạn và gia đình sớm tìm đuoc một cách tốt nhất có thể khiến cho cả mẹ và chồng đều vừa ý .
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 359 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chi Mamama oi !
    Hãy bình tĩnh chị nhé ! Trước mắt phải an cư mới lạc nghiệp được , tạm thời để ông xã chị thuê nhà ở cho ổn định đã , sau đó tính dần dần. Chứ bây giờ nói gì ảnh cũng không nghe đâu , phải chờ anh nguôi ngoai đã , chứ tự ái còn đầy mình thế thì khó lắm. Chị ở giữa thì chắc chắc chắn là tan nát cõi lòng rồi , vì một bên là mẹ mình, một bên là chồng mình. Tranh thủ về thăm mẹ chị ạ , chắc rằng bà cũng buồn vì thương con gái - nhớ cháu lắm.
    Rồi mọi chuyện gỡ dần dần chị nhé ! Lúc này chị không được ngã quỵ đâu vì cún con rất cần chị.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

2 VC mình cũng đã từng ở nhà bố mẹ ruột của mình một thời gian. Mình nhận thấy người có ảnh hưởng nhiều nhất khiến cho mối quan hệ trở nên tốt đẹp hay không phần lớn là người ở giữa. Kế đến là bố mẹ vợ hoặc bố mẹ chồng. Còn dâu, hay rể thường chỉ là những người "rất ít có tiếng nói" nhưng lại "để bụng" để ý nhiều nhất đến thái độ và cách cư xử của bố mẹ vợ hoặc chồng.

Hoàn cảnh của bạn hiện giờ tốt hơn hết là nên tạm thời ra ở riêng. Vì mẹ ruột của bạn, cho dầu tốt bụng hay thương rể như con đến mấy thì cũng không thể nói là chuyện đuổi 2 VC bạn ra khỏi nhà một thái độ cư xử "đẹp".

Bản thân là dâu con nếu bị mẹ chồng đuổi ra khỏi nhà cũng không bao giờ muốn quay đầu trở lại chứ đừng nói chi là rể. Người đàn ông có tự ái cao nhiều gấp mấy lần phụ nữ, phải khéo léo như thế nào thì may ra mới có thể hàn gắn lại mối quan hệ tốt đẹp với nhau như xưa. Điều này phụ thuộc ở bạn và mẹ ruột bạn rất nhiều. Và cũng phải chờ đợi đến thời điểm thích hợp chứ không phải ngay lúc này. Bạn cần phải chấp nhận hoàn cảnh mới và phải cố gắng tìm hiểu xem mâu thuẫn xuất phát ra từ đâu.

Bản thân là đàn ông đi ở nhờ nhà vợ thường sẽ mang nhiều mặc cảm và tự ái, thiếu tự tin. Vì vậy, nếu muốn chồng mình hòa đồng vui vẻ với tất cả mọi thành viên trong gia đình, mình cần phải tạo cảm giác thoải mái khi chồng bước chân vào nhà bố mẹ mình mới được. Nếu anh ấy hoặc cả 2 vợ chồng bạn cùng đóng góp kinh tế chi tiêu hàng tháng thì "dễ thở" hơn một chút, dầu vậy, là người vợ, người con gái yêu của mẹ, mình còn phải luôn luôn khéo léo chăm sóc cho mỗi người hơn nữa.

Bạn để ý lại xem mỗi bữa cơm trong gia đình ăn chung hoặc ăn riêng giữa hai vợ chồng bạn có khiến cho anh ấy được tự nhiên thoải mái hay không ? anh ấy có thích về nhà ăn cơm thường xuyên với gia đình bạn hay không ? anh ấy có cảm giác ăn ngon miệng hay không ? Vợ chồng bạn có được một phòng riêng tư đặc biệt hay không ? Trong việc giáo dục chăm sóc con cái anh ấy có quyền quyết định hay không ? Nếu mẹ ruột can thiệp nhiều quá vào gia đình nhỏ của 2 bạn thì mâu thuẫn bắt đầu từ từ rồi bạn ạ.

VV...vv những điều mà bạn cần phải xem xét chú ý lại. Bạn nên khuyên nhủ mẹ ruột mở rộng vòng tay để chào đón con cái hơn là khư khư giữ vững thái độ cư xử như thời gian qua. Nếu đã thương con rể thì phải từ từ dạy bảo, sửa chữa, chứ đừng làm ầm lên như thế thì sẽ không được ích lợi gì, mất con mất cháu hoặc không thì cũng mất rể.

Còn về phía chồng bạn, bạn nên từ tốn khai thác xem anh ấy có điểm nào không hài lòng về mẹ ruột của bạn. Nếu điều đó đúng thì bạn trước hết cần phải công nhận khuyết điểm của mẹ mình, sau đó mới hạ hồi phân trần mẹ già khó tính, mẹ sống độc thân ... còn nhiều thiếu xót mong anh thông cảm và chấp nhận. Bên cạnh đó, bạn cũng đưa ra những thuận lợi nếu 2 vợ chồng được cùng ở với mẹ. Vì kể ra thì bạn không thể vì chồng mà bỏ mẹ hoàn toàn, và mẹ bạn cũng không thể mất con mất rể vì những chuyện không đâu.

Mình chỉ có vài lời góp ý, chúc bạn nhanh chóng giải quyết êm đẹp tình cảnh khó xử này.
    • 139 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào mamama,
    Mình không phải là một chuyên gia tư vấn nhưng mình cũng chia sẻ với bạn một vài cảm nhận như sau:
    Mình thấy chồng bạn chịu bán nhà để về ở với mẹ vợ vì mẹ vợ bị ốm chứng tỏ anh ấy là một người có tình nghĩa nên bạn tỉ tê giải thích(mẹ đang bệnh nên khó tính, ...) cho anh ấy hiểu anh ấy sẽ thông cảm cho mẹ bạn thôi, nhưng anh ấy cũng là người có tính tự ái cao, không phải riêng gì anh ấy đâu mà hầu hết đàn ông khi ở với nhà vợ đều như vậy cả thôi vì thế trong lúc này bạn cũng không nên giận anh ấy mà nên làm theo AX thê nhà để ở.
    Mặt khác phải thường xuyên về thăm mẹ và đưa cả cháu về theo vì khi nhìn thấy cháu bà sẽ rất vui mà nguôi ngoai cơn giận, hơn bao giờ hết lúc này bạn phải thật bình tĩnh để làm cầu nối giữa mẹ bạn và AX. Nếu bạn cứ khóc mãi thì càng làm cho bà cảm thấy buồn vì "con mình lấy phải thằng chồng không tốt", bạn phải bình tĩnh để phân tích cho bà thấy những điểm tốt của chồng bạn và những khó khăn của anh ấy khi phải ở chung với mẹ vợ, rồi bà sẽ hiểu và hết giận thôi.
    Mong là nụ cười sẽ luôn nở trên môi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ đã tư vấn rất thấu đáo rồi, mẹ Ruby chỉ "túm" lại thế này:

- Cần bình tĩnh, gạt nước mắt để sẵn sàng đối diện với tình hình mới và sớm giải quyết được vấn đề.
    - Cần là cầu nối giữa chàng rể và mẹ vợ (cũng giống như tình huống nàng dâu mẹ chồng thì người chồng đóng vai trò quan trọng này), tâm tình, thủ thỉ, giãi bày, thuyết phục với người này 1 ít, với người kia 1 ít.
    - Đương nhiên, gia đình nhỏ của mamama vẫn phải ở chung 1 nhà rồi nên hãy cùng chồng tìm nhà mới (cố gắng gần nhà mẹ) để thuê đã, nhưng còn mẹ mamama? Nếu có thể mua hay thuê 1 căn nhà ở ngay cạnh nhà mẹ thì sẽ là giải pháp tốt nhất và lâu dài nhất (vì ai chắc được rằng trong tương lai sẽ k còn nhiều mâu thuẫn phức tạp hơn); mamama vẫn vẹn toàn đôi bên, chồng k mang tiếng "chui gầm...", mẹ cũng được sự viếng thăm, chăm sóc thường xuyên của con cháu. Đến nàng dâu chúng mình cũng còn k muốn "chui gầm... nhà chồng" chứ đừng nói gì đến cánh đàn ông, họ tự ái, tự trọng, tự cao tự đại, tự do, tự lập ghê lắm vì từ khi sinh ra họ đã bị nhồi nhét tư tưởng đàn ông thì phải thế nọ, thế kia rồi mà.
    - Nếu vì bệnh nặng, mẹ cần được chăm sóc 24/24 thì cách này sẽ được các OX thích hơn cả vì các ông k mang tiếng xấu mà tiếng thơm hẳn hoi là tốt bụng, chu đáo, quan tâm đến nhà vợ: mời mẹ vợ đến ở chung nhà với 2 VC.

Vài lời chia xẻ với mamama, mong gia đình bạn sớm yên vui trở lại.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo toi nghi ban len thue nha rieng vi o chung rat nhieu phuc tap bo me nao chang thuong con nhin con gai minh nhu the th ai cung xot xa len tieng thi lai anh huong den chong du vo chong cung co luc phai cai nhau dieu do la khong tranh duoc ,toi nghi minh o xa hay gan la do minh thoi len ban o rieng ma van ve luon thi cung nhu o gan ,van thuong xuyen cham me ,ma khong phai dau dau, mot ben la me ,mot ben la chong vi o chung khong tranh duoc nhieu chuyen
    • 505 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Theo tôi, thì bạn nên lấy số tiền có được do bán nhà, mua lại cái nhà khác.

Chuyện ông chồng đã bị đuổi thì dứt khoát không bao giờ về nhà mẹ vợ ở nữa.

Nếu thương bà ngoại, 2 bạn vẫn có thể đón bà về nhà mình để chăm sóc mà anh chồng vẫn không có cảm giác ở nhờ.

Sao trước kia bạn lại không làm thế nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,131 Bài viết

• 13,751 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Úi, chuyện nhà bạn ấy cách đây 5 năm rồi. Giờ chắc đâu vào đấy cả rồi các bác ơi:Silly:
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamama Xem bài viết
    Mình đang quá đau khổ và quẫn tríu không biết xử trí làm sao mình lên đây nhờ các Bạn cho mình những lời khuyên nhé.
    Từ ngày Mẹ mình phát bệnh nhà quá neo đơn nên AX mình đồng ý VC mình bán nhà về ở với Mẹ mình cho vui và để tiện chăm sóc Mẹ. Hôm qua không biết là ngày đen tối gì chỉ 1 chuyện rất nhỏ AX đi nhậu về thế là đùng đùng đòi đi mướn nhà ở riêng , Mẹ mình quá bị sốc và Mẹ mình với AX mình 2 người nói quá nói lại mình chỉ biết ngồi ôm con khóc cuối cùng là quá bực tức Mẹ mình đã đuổi cả nhà mình đi , AX đùng đùng đi bắt mình và Bé con cùng đi , tối qua cả nhà mình phải ngủ khách sạn , AX thì cứ nói nhục ơi là nhục vì bị Mẹ mình đuổi nhưng mình đã vừa khóc vừa nói Mẹ không muốn vậy đâu vì thấy Anh cứ đòi thuê nhà và trong lúc nóng giận Mẹ nói thế thôi , sáng nay đi làm mình gọi điện về hỏi thăm Mẹ mà có nói gì được đâu mình chỉ khóc và cúp máy , mình sống nội tâm và đến lúc này mình cũng không cầm được nước mắt , các Bạn ơi ! bây giờ mà đi theo chồng thì tội nghiệp Mẹ mình , hôm qua lúc mẹ con mình đi Mẹ mình khóc ngất luôn , còn nếu ở lại với Mẹ thì con mình sẽ trở thành đứa trẻ không cha giống như mình (Bố mình bỏ Mẹ và mình đi theo vợ bé khi mình mới 4 tuôi) , mình phải làm sao đây các Bạn ơi???????
    Mình không thể nào viết nổi vì nước mắt chảy nhiều quá và cũng sắp đến giờ làm rồi. Mình đang đứng giữa ngã 3 đường mình phải làm sao đây.
    Theo tôi việc đầu tiên là bạn phải hiểu thật rõ nguyên nhân của việc anh ấy đòi đi ở riêng??. Ở góc độ người đàn ông mà nói tôi thấy không mấy ai thích ở nhà vợ cả, bạn cũng nên hiểu điều đó. Trước kia anh ấy và mẹ bạn có mâu thuẫn gì không? bạn phải tìm hiểu nguyên nhân thật kỹ thì mới có giải pháp đúng đắn được.
    Tôi nghĩ mọi chuyện cũng chưa tồi tệ lắm đâu và bạn phải hiểu không có cái gì là không giải quyết được cả. Cho tôi thêm thông tin tôi sẽ giúp bạn, tôi cũng là đàn ông mà, phần nào tôi hiểu phản ứng của anh ấy.

Chúc bạn bình tâm và sáng suốt

Phạm Minh Đức