TIN TÀI TRỢ.

cả nhà ơi giúp tớ với.có phải chồng tớ đang ngoại tình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.35K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 203 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

thế nay ạ, hôm qua vô tình tớ đang ngủ trưa thì thấy chồng tớ có đtvà chồng tớ mang máy ra sân nghe, nghe xong chồng tớ xóa luôn số đt đó( tớ biết vì lúc sau kt đt mà).Tớ có hỏi thì chông tớ bảo là cô...gọi(tớ có biết cô đấy),tớ lại hỏi gọi làm gì thì chông tớ bảo máy cô y bị hỏng nêngoij đẻ hỏi(chồng tớ là dân đt)sau đó tớ hỏi tại sao phải xóa thì chông tớ bảo để tớ thấy số lại nghĩ linh tinh rồi tra hỏi lung tung nên xóa. tớ có thuyết giáo cho 1 trận thì hắn bảo là xin lỗi lần sau rút kinh nghiệm k xóa nữa. Nhưng vẫn chưa yên tâm nên đến chiều tớ vào trang web của vinaphone để tìm hiểu thêm thì thấy rằng từ tháng 6 đến giờ chồng tớ và cô ý nt với nhau khá thương xuyên còn đt thì gọi khoảng 5,6 lần. Tớ làm ầm ỹ lên thì chồng tớ bảo là hầu như đt và tn của cô nào gọi đến chồng tớ cũng xóa hết chứ k phải chỉ có mình cô ý và giữa chồng tớ và cô ý chỉ là nt thăm hỏi bình thường chứ k có gi vân vân......(cô bé này là cháu chồng của bác ông xã tớ). sau đó tớ dọa là sẽ ra TT của vinaphone bảo họ in cho cái list nội dung tn thì chông tớ bảo thế thì càng tốt A đỡ phải thanh minh rồi chồng tớ thề với tớ là "tôi thề trên mạng sống của tôi là tôi k làm gì có lỗi với cô và con cả, tôi chỉ coi nó như 1 đứa em gái thôi" các bạn thấy sao ạ,cho tớ lời khuyên với. Tớ đang stress quá, cứ tình trạng này thì khéo tớ chẳng còn giọt sữa nào cho con tớ bú nữa mất. Các bạn cho tớ lời khuyên với:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cẩn thận với những hiện tượng này.theo mình thì phải làm tới luôn để dằn mặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi nghe chuyện của bạn như vậy nhưng tớ ko thể trả lời đc câu hỏi của bạn. Chỉ có điều này muốn nói với bạn là mình có cảm giác chồng bạn nói thật!! Chắc tại tính mình nhiều khi cũng hay nóng tính, lại dễ suy nghĩ linh tinh nên nếu có việc gì khiến mình phải suy nghĩ thì chồng mình sẽ cố gắng ko để mình biết, gần giống như hành động của chồng bạn bây giờ vậy. Chỉ là 1 hành động nhỏ của chồng để bảo vệ cho mình thôi mà!

Mình nghĩ có lẽ bạn nên bình tĩnh (vì mình đã rút ra đc 1 điều là tất cả những việc mình làm lúc mất bình tĩnh thường là sai cả), bạn hãy thử đặt niềm tin vào chồng và suy nghĩ hết mọi khả năng (chiều hướng tốt) vì sao chồng bạn làm vậy. Có lẽ bạn càng cáu giận với chồng thì mọi việc chỉ càng xấu hơn thôi.

Mà cũng ko loại trừ khả năng cô kia có ý gì với chồng bạn, nhưng chồng bạn ko đồng ý và cũng ko thích để bạn biết lại suy nghĩ. Nên nếu bạn làm ầm ĩ với chồng quá có khi lại đẩy sự việc từ ko thành có.

Câu cuối cùng là mình cảm thấy chồng bạn ko có quan hệ gì với cô đó đâu (chỉ là cảm giác của mình thôi)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 164 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ôi, em ơi, nếu em mà cứ thế này thì trước sau gì chồng em cũng chán quá mà cặp bồ thật cho xong, đằng nào cũng có được vợ tin đâu.
    Always like sunshine
    • 1,752 Bài viết

• 6,801 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiện tượng ko bình thường ạ :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

y hệt trường hợp của bà chị em, cũng mới đẻ con xong, mà chồng bà ý ngoại tình từ trc, mail, chat, đt, cũng kêu là bạn bè bt, đến khi nhờ người theo dõi , thì bắt quả tang, thế mà lúc trc còn chối bay chối biến, còn già mồm cãi cọ
    Theo em mẹ nó muốn giũ hp gia đình thì thuê 1 người nào đó theo dõi chụp ảnh làm bằng chứng, rồi chỉ tận tay, day tận mặt, " trị " sớm thì "khỏi" sớm
    nhưng bà chị em cũng đẻ đc 1 tháng lúc bắt đc quả tang cũng mất sữa, hic hic, cho nên mẹ nó cứ cân nhắc, cố gắng bình tĩnh và tìm cách bàn chuyện này với 1 người thân cận nhất có thể giúp chị đc
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 1,752 Bài viết

• 6,801 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Ù Xem bài viết
    y hệt trường hợp của bà chị em, cũng mới đẻ con xong, mà chồng bà ý ngoại tình từ trc, mail, chat, đt, cũng kêu là bạn bè bt, đến khi nhờ người theo dõi , thì bắt quả tang, thế mà lúc trc còn chối bay chối biến, còn già mồm cãi cọ
    Theo em mẹ nó muốn giũ hp gia đình thì thuê 1 người nào đó theo dõi chụp ảnh làm bằng chứng, rồi chỉ tận tay, day tận mặt, " trị " sớm thì "khỏi" sớm
    nhưng bà chị em cũng đẻ đc 1 tháng lúc bắt đc quả tang cũng mất sữa, hic hic, cho nên mẹ nó cứ cân nhắc, cố gắng bình tĩnh và tìm cách bàn chuyện này với 1 người thân cận nhất có thể giúp chị đc
    hiii. bé Ù xinh quá , trộm vía , trộm vía
    mẹ nó cứ mua cái máy ghi âm đặt trong phòng ấy
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhimxu Xem bài viết
    thế nay ạ, hôm qua vô tình tớ đang ngủ trưa thì thấy chồng tớ có đtvà chồng tớ mang máy ra sân nghe, nghe xong chồng tớ xóa luôn số đt đó( tớ biết vì lúc sau kt đt mà).Tớ có hỏi thì chông tớ bảo là cô...gọi(tớ có biết cô đấy),tớ lại hỏi gọi làm gì thì chông tớ bảo máy cô y bị hỏng nêngoij đẻ hỏi(chồng tớ là dân đt)sau đó tớ hỏi tại sao phải xóa thì chông tớ bảo để tớ thấy số lại nghĩ linh tinh rồi tra hỏi lung tung nên xóa. tớ có thuyết giáo cho 1 trận thì hắn bảo là xin lỗi lần sau rút kinh nghiệm k xóa nữa. Nhưng vẫn chưa yên tâm nên đến chiều tớ vào trang web của vinaphone để tìm hiểu thêm thì thấy rằng từ tháng 6 đến giờ chồng tớ và cô ý nt với nhau khá thương xuyên còn đt thì gọi khoảng 5,6 lần. Tớ làm ầm ỹ lên thì chồng tớ bảo là hầu như đt và tn của cô nào gọi đến chồng tớ cũng xóa hết chứ k phải chỉ có mình cô ý và giữa chồng tớ và cô ý chỉ là nt thăm hỏi bình thường chứ k có gi vân vân......(cô bé này là cháu chồng của bác ông xã tớ). sau đó tớ dọa là sẽ ra TT của vinaphone bảo họ in cho cái list nội dung tn thì chông tớ bảo thế thì càng tốt A đỡ phải thanh minh rồi chồng tớ thề với tớ là "tôi thề trên mạng sống của tôi là tôi k làm gì có lỗi với cô và con cả, tôi chỉ coi nó như 1 đứa em gái thôi" các bạn thấy sao ạ,cho tớ lời khuyên với. Tớ đang stress quá, cứ tình trạng này thì khéo tớ chẳng còn giọt sữa nào cho con tớ bú nữa mất. Các bạn cho tớ lời khuyên với:Sad:
    Tởm mấy em gái này lắm ý :mad::mad:
    • 4,371 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Nhưng vẫn chưa yên tâm nên đến chiều tớ vào trang web của vinaphone để tìm hiểu thêm thì thấy rằng từ tháng 6 đến giờ chồng tớ và cô ý nt với nhau khá thương xuyên còn đt thì gọi khoảng 5,6 lần
    Ơ, làm thế nào để tra được cuộc gọi và nhắn tin hả mẹ nó? Nếu là thuê bao của Viettel thì có tra được không?
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huy Viet'mom Xem bài viết
    Ơ, làm thế nào để tra được cuộc gọi và nhắn tin hả mẹ nó? Nếu là thuê bao của Viettel thì có tra được không?
    Hình như vào trang web, mà tra thế nào thì chịu. Bác nào bít cách chỉ tận tình cho các mẹ với:LoveStruc::Rose:
    gDesp7
    • 211 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

"Đừng nghe cave kể chuyện, đừng nghe nghiện trình bày". Chồng mà đã nghiện gái rồi thì có thề thốt gì cũng vứt hết, mà chúng nó cứ như cái mạng của chúng nó đáng quý lắm hay sao mà mang ra thề với thốt nhỉ? Em là em thấy thằng nào mồm càng to càng đáng nghi:Sad:
    Chuẩn bị lên kế hoạch theo dõi đi chị, đừng làm toáng lên nữa, coi như tạm thời tin chồng cho nó chủ quan đi, ko khéo rút dây động rừng, chúng nó lui vào hoạt động bí mật thì bỏ mama.:Thinking:
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubill1404 Xem bài viết
    có gì mà ko biết tra nhỉ. Vở vịt bảo: em mượn máy đt của anh, em cài nhạc chuông chờ.
    Vào web của mạng đang dùng rồi vào mục đăng ký, đăng ký tên số đt. Một lúc sau đt sẽ báo là bạn đăng ký làm thành viên trên mạng (tin nhắn này phải xóa ngay nhé ko chồng biết đấy).hoàn thành các bước đó thì bạn đã có mã để vào xem các cuộc gọi đi trong đt của ông xã rồi.Nhưng chú ý cái này nhé.Ở mục đăng ký nó thường có 1 câu hỏi là khi kiểm tra thông tin tk trên web sẽ báo về đt của bạn (đại khái là tra cuộc gọi hay kiểm tra cước nó sẽ báo về đt số máy đó), nó yêu cầu tích vào phần có hay là ko, thì ta tích vào ko báo nhé.
    cái này chỉ tra đc ở vina hay cả mobi hả bạn??? Trong trang web mobi ax tớ đăng ký thành viên rồi, tớ vào nhắn tin free suốt mà ko bít tra các cuộc gọi ở đâu, gà thế cơ chứ:Sigh:
    gDesp7
    • 475 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Nghe câu đỏ đỏ cực điêu, xin lỗi bạn chủ topic nha vì 1 lão tớ quen hồi xưa có nói với tớ là, đàn ông có vợ rồi chả coi girl nào là em gái đâu
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

thế nay ạ, hôm qua vô tình tớ đang ngủ trưa thì thấy chồng tớ có đtvà chồng tớ mang máy ra sân nghe, nghe xong chồng tớ xóa luôn số đt đó( tớ biết vì lúc sau kt đt mà).Tớ có hỏi thì chông tớ bảo là cô...gọi(tớ có biết cô đấy),tớ lại hỏi gọi làm gì thì chông tớ bảo máy cô y bị hỏng nêngoij đẻ hỏi(chồng tớ là dân đt)sau đó tớ hỏi tại sao phải xóa thì chông tớ bảo để tớ thấy số lại nghĩ linh tinh rồi tra hỏi lung tung nên xóa. tớ có thuyết giáo cho 1 trận thì hắn bảo là xin lỗi lần sau rút kinh nghiệm k xóa nữa. Nhưng vẫn chưa yên tâm nên đến chiều tớ vào trang web của vinaphone để tìm hiểu thêm thì thấy rằng từ tháng 6 đến giờ chồng tớ và cô ý nt với nhau khá thương xuyên còn đt thì gọi khoảng 5,6 lần. Tớ làm ầm ỹ lên thì chồng tớ bảo là hầu như đt và tn của cô nào gọi đến chồng tớ cũng xóa hết chứ k phải chỉ có mình cô ý và giữa chồng tớ và cô ý chỉ là nt thăm hỏi bình thường chứ k có gi vân vân......(cô bé này là cháu chồng của bác ông xã tớ)
    Dịch mãi chả ra, cuối cùng phải vẽ sơ đồ :Laughing::Laughing::Laughing:

[/quote]. sau đó tớ dọa là sẽ ra TT của vinaphone bảo họ in cho cái list nội dung tn thì chông tớ bảo thế thì càng tốt A đỡ phải thanh minh rồi chồng tớ thề với tớ là "tôi thề trên mạng sống của tôi là tôi k làm gì có lỗi với cô và con cả, tôi chỉ coi nó như 1 đứa em gái thôi" các bạn thấy sao ạ,cho tớ lời khuyên với. Tớ đang stress quá, cứ tình trạng này thì khéo tớ chẳng còn giọt sữa nào cho con tớ bú nữa mất. Các bạn cho tớ lời khuyên với:Sad:[/quote]
    Thề thế này là yên tâm rồi , công nhận ông này hơi phung phí lời thề , mình ngày trước chỉ thề làm con chó là cùng :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Ồ yeah, tớ vào phần xem thông tin thuê bao đã xem đc, thanks nhá. Công nhận mình gà, nhưng tò mò vào nghịch thôi chứ lão mà có vấn đề gì đã ko tự giác làm tk cho mình để mình tự do tung tác thế :Laughing:
    gDesp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 606 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Dịch mãi chả ra, cuối cùng phải vẽ sơ đồ :Laughing::Laughing::Laughing:

. sau đó tớ dọa là sẽ ra TT của vinaphone bảo họ in cho cái list nội dung tn thì chông tớ bảo thế thì càng tốt A đỡ phải thanh minh rồi chồng tớ thề với tớ là "tôi thề trên mạng sống của tôi là tôi k làm gì có lỗi với cô và con cả, tôi chỉ coi nó như 1 đứa em gái thôi" các bạn thấy sao ạ,cho tớ lời khuyên với. Tớ đang stress quá, cứ tình trạng này thì khéo tớ chẳng còn giọt sữa nào cho con tớ bú nữa mất. Các bạn cho tớ lời khuyên với:Sad:[/quote]
    Thề thế này là yên tâm rồi , công nhận ông này hơi phung phí lời thề , mình ngày trước chỉ thề làm con chó là cùng :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    [/QUOTE]

haaaaaa:Laughing::Laughing::Laughing: chết cười với Bác!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 106 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magnet Xem bài viết
    Ôi, em ơi, nếu em mà cứ thế này thì trước sau gì chồng em cũng chán quá mà cặp bồ thật cho xong, đằng nào cũng có được vợ tin đâu.
    Người chồng nên đặt mình vào địa vị của người vợ.
    Tại sao người vợ phải tin chồng trong khi anh ấy có những hành động đáng ngờ như vậy?
    Muốn cho người bạn đời của mình tin tưởng thì hãy đừng làm chuyện khiến cô ấy phải suy nghĩ/suy diễn như thế này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Chưa có bằng chứng rõ ràng mà bạn đã ghen tuông bóng gió lồng lên... Bạn làm thế chỉ khiến tc của chồng với bạn mất đi mà thôi. Dù nghi ngờ bạn vẫn nên tỏ ra tin tưởng chồng chứ. Trừ khi bạn biết rõ mười mươi bạn vẫn phải làm sao cho thật khéo. Ai cũng cần đề phòng mọi tình huống nhưng k có nghĩa mất lòng tin vào c mình như bạn. Người bị mất lòng tin cũng có thể họ cảm thấy bất cần...Vô tình bạn khiến chồng bạn đi sai đường đâu có lợi cho bạn?!??!?!
    Theo cảm nhận của tôii khi đọc câu chuyện của bạn. Tôi tin chồng bạn k làm gì sai với bạn. Tôi k đồng tình với cách ứng xử của bạn với chồng...
    Chúc bạn hạnh phúc!!!:Rose:
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 203 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả nhà đã cho mình lời khuyên, mình sẽ từ từ tìm hiểu mọi việc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 148 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình thấy chủ Topic cũng chẳng cần làm ra ngô ra khoai làm gi cho nó mệt đầu. Giờ giả sử cứ cho là chồng bạn đang ngoại tình đi, thì bạn phải nghĩ xem nguyên nhân do đâu và bạn sẽ giải quyết thế nào? Vì bạn cũng biết đấy, càng cấm thì càng cứ, càng như vô tình thêm dầu vào lửa. Giả sử chồng bạn ngoại tình thật mà bạn vẫn yêu chồng, vẫn muốn sống với anh ta thì bạn sẽ làm thế nào? Mình nghĩ là bạn nên chăm chút bản thân, chồng con, hướng chồng vào vòng quay gia đình chăm lo cho vợ cho con,tạo điều kiện để gia đình luôn quây quần bên nhau, để chồng bạn ( dù có ngoại tình hay không) thì vẫn thấy chẳng ở đâu hạnh phúc bằng ở bên vợ con mình, mà cũng chẳng có thời gian mà nghĩ tới ngoại tình nữa. Bạn không cần mất thời gian đi điều tra, và cũng không nên làm ầm ĩ. Chúc bạn bình tĩnh để giữ được hạnh phúc.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3