TIN TÀI TRỢ.

buồn vì tự nhiên chồng chặn fb của vợ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

e thấy buồn buồn sao đó các mẹ ạ ,vợ chồng e điều có fb riêng nhưng dạo gần đây e không vào xem được fb của chồng,một lần tình cờ chồng quên tắc fb nên e mới vào xem thì ra e ko vào fb của chồng được vì a ấy đã chặn fb của e ko kết bạn với e nũa...em sốc lắm tại sao chồng ko kết bạn với e nữa mà chặn fb co mỗi mình e...e chỉ muốn thông qua fb đề hiểu a ấy hơn thui mà các mẹ cho e lời khuyên với giờ e phải làm gì bây giờ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chắc có nhân tình riêng!
    Sợ bị chị bắt gặp nên chặn he he
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có khi chồng của bạn chi muốn riêng tư chút thôi. Chứ nếu có người khác thì thay vì chặn fb của b, a ý lập 1fb khác còn tiện hơn.
    • 100 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

sao 2 vc ở cùng 1 nhà mà lại phải dùng 2 fb riêng ạ ^^! Chị cũng k biết pass fb a ấy à,phải biết để còn vào kiểm tra chứ ạ. Từ đợt lấy nhau xog,chồng e xóa hẳn fb của e đi bắt dùng chung fb với chồng luôn
    • 250 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói thế nào ấy nhỉ, cũng tùy tính người thôi, như bạn ở trên thì thích dùng chung chứ còn như nhà mình thì dùng riêng hết, cũng chẳng bao giờ 2 đứa mình hỏi nhau pass của anh là gì của em là gì, ai cũng cần có 1 khoảng ko gian riêng tư của mình mà, cứ tôn trọng nhau thôi
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiarafeng Xem bài viết
    nói thế nào ấy nhỉ, cũng tùy tính người thôi, như bạn ở trên thì thích dùng chung chứ còn như nhà mình thì dùng riêng hết, cũng chẳng bao giờ 2 đứa mình hỏi nhau pass của anh là gì của em là gì, ai cũng cần có 1 khoảng ko gian riêng tư của mình mà, cứ tôn trọng nhau thôi
    mình cũng biết mỗi người cần có 1 khoảng ko gian riêng tư nhưng mình chỉ muốn xem tìm hiểu chồng có tâm sự gì để biêt còn an ủi chồng chứ các mẹ biết hôn nhiều lúc đi làm chồng mệt,nhứt đầu mình ở nhà giữ con đâu có biết chồng mệt ,vô tình tối đó mình đọc tn chồng (đọc lén ý)thì mới biết sáng đó chồng bị mệt mà về nhà chồng tỏ ra bình thường ,còn mình thì bữa đó bực bội trong người nên có hạnh hoẹ chồng 1 chút giờ thấy có lỗi ghê á .
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungsailam Xem bài viết
    chắc có nhân tình riêng!
    hok có nhân tình đâu bạn ,đi làm về là về nhà à tới nổi đi masage với bạn mà còn dt về xin vợ đi mới ghê đó
    • 221 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Bạn nên xem lại mình, xem có làm gì quá lố trên fb của anh ấy k mình có 1 cô bạn, bất cứ tranh ảnh tự sướng gì gì cô ấy đăng, status tâm sự của cô ấy đều link dẫn tới fb của chồng (lúc thì with + chồng, lúc thì note tên anh ấy). Cho nên vào fb anh chồng cũng toàn thấy stt với ảnh của vợ (y như bị spam vậy). Vấn đề đáng nói là bạn mình tự sướng chụp ảnh 1 ngày hơi bị nhiều (dù chả xinh xắn gì), update stt cũng liên tùng tục (mà toàn stt tình củm với chồng khoe tình cảm vc này nọ). Lúc đầu thì bạn bè còn vào comment kiểu ngưỡng mộ, ghen tị vì vc hạnh phúc, sau nhiều quá thấy nhàm. Mình cũng trộm nghĩ đến anh chồng, k hiểu có khó chịu, ngượng với bạn bè đồng nghiệp k khi fb của mình toàn ảnh tự sướng của vợ với stt kể lể tình cảm giữa 2 ng mà với tần suất update ngày mấy lượt thế thic bạn bè anh ta cũng "thuộc làu" quá bẵng đi 1 time thì k thấy cô bạn mình chụp ảnh kiểu tự sướng nữa, cũng k thấy tag chồng trong stt nữa, k hiểu là có đc chồng góp ý hay k mà thay đổi như thế mình kể ch bạn mình để bạn xem lại bạn xem có làm gì thái quá kiểu như vậy k còn nếu k thì kệ ch, mỗi ng có 1 khoảng trời riêng mà (n kể cũng hơi tức nhỉ ^^)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu tình cảm vợ chồng anh chị không có vấn đề gì, thì lý do chặn fb là do sợ vợ phát hiện ra những hoạt động ngoài lề. Em không nói đến ngoại tình nhé.

Ông anh em đi chơi với đội bọn e cũng k cho ai tag ảnh ổng vào vì vợ hay ghen và nghĩ linh tinh. Biết đâu, chị cũng thế nên anh nhà...sợ )
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Neuduoclamlaitudau Xem bài viết
    Bạn nên xem lại mình, xem có làm gì quá lố trên fb của anh ấy k mình có 1 cô bạn, bất cứ tranh ảnh tự sướng gì gì cô ấy đăng, status tâm sự của cô ấy đều link dẫn tới fb của chồng (lúc thì with + chồng, lúc thì note tên anh ấy). Cho nên vào fb anh chồng cũng toàn thấy stt với ảnh của vợ (y như bị spam vậy). Vấn đề đáng nói là bạn mình tự sướng chụp ảnh 1 ngày hơi bị nhiều (dù chả xinh xắn gì), update stt cũng liên tùng tục (mà toàn stt tình củm với chồng khoe tình cảm vc này nọ). Lúc đầu thì bạn bè còn vào comment kiểu ngưỡng mộ, ghen tị vì vc hạnh phúc, sau nhiều quá thấy nhàm. Mình cũng trộm nghĩ đến anh chồng, k hiểu có khó chịu, ngượng với bạn bè đồng nghiệp k khi fb của mình toàn ảnh tự sướng của vợ với stt kể lể tình cảm giữa 2 ng mà với tần suất update ngày mấy lượt thế thic bạn bè anh ta cũng "thuộc làu" quá bẵng đi 1 time thì k thấy cô bạn mình chụp ảnh kiểu tự sướng nữa, cũng k thấy tag chồng trong stt nữa, k hiểu là có đc chồng góp ý hay k mà thay đổi như thế mình kể ch bạn mình để bạn xem lại bạn xem có làm gì thái quá kiểu như vậy k còn nếu k thì kệ ch, mỗi ng có 1 khoảng trời riêng mà (n kể cũng hơi tức nhỉ ^^)
    mình thì ko như cô bạn của bạn mình chỉ xem thui chứ ko có làm ji trong fb chống hết á nhưng vẫn ko hiểu sao chồng lại làm thế buồn từ bữa tới h.
    • 199 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Nhà mình chồng cũng chặn face của vợ. Nhưng mình lại kết bạn với bạn ông ý nên vẫn mò vào được. Hóa ra hắn đi họp lớp với cấp 2, cấp 3 post ảnh liên tục. Nhưng toàn bạn bè post chứ ko phải chồng mình post, mình cho một trận vì toàn mấy con bạn cũ nghĩ ra cái trò chơi bú bình bia, rồi đeo chuối đi qua nến để xem của ai đứt trước. Mình nóng mắt làm loạn lên, thiết nghĩ họp lớp cũng tốt nhưng khi đã có gia đình thì đem theo gia đình giới thiệu có phải vẹn cả đôi đường mà lại còn chặn được những tình cảm vớ vỉn nữa. Đả đảo việc chặn face của vợ hay chồng đấy.....
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chắc là chồng bạn có chuyện gì mờ ám rồi hoặc là bạn spam gì đó trên trang của anh ý,mà bình thường các đôi khác còn dùng ních chung cơ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 245 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Rõ ràng là có bí mật riêng nên mới chặn fb, bạn nên nói chuyện rõ ràng với chồng kể cả vấn đề đơn giản thế này
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungsailam Xem bài viết
    chắc có nhân tình riêng!
    E chào anh chị em tên tâm e có chồng nam 2016 e bận đi công tác 2018 e thấy chồng e thay đổi đổi tên danh bạ đổi hình nền face book va cuối cùng block em luôn và anh ấy nói a ko muốn em kiểm soát anh nữa a làm j kệ anh miễn sao a yêu em chỉ có mình em. E hoang mang quá e phải làm sao e rất thương ảnh
    • 1,403 Bài viết

• 3,600 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huynhthanhtam239 Xem bài viết
    E chào anh chị em tên tâm e có chồng nam 2016 e bận đi công tác 2018 e thấy chồng e thay đổi đổi tên danh bạ đổi hình nền face book va cuối cùng block em luôn và anh ấy nói a ko muốn em kiểm soát anh nữa a làm j kệ anh miễn sao a yêu em chỉ có mình em. E hoang mang quá e phải làm sao e rất thương ảnh
    Ui xời, chuyện nhỏ. Chẳng ông nào thích vợ nó quản không thở được, không có nổi một cái không gian riêng cả.

Chồng nó không thích thì thôi, block cũng ok, tha hồ tán nhảm, sống ảo, thả thính/ thả bả trên face của mình.

Chị biết nhiều nhà, thậm chí hai vợ chồng còn ko kết bạn với nhau trên face cơ.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 1,753 Bài viết

• 6,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa mình yêu 1 anh khoảng 5-6 năm n đó.
    Nhưng hầu như ko bao h thích vào FB ngta xem
    Ngta làm j, post j. Để cho nhau thở nữa chứ.

Bọn m sau này bỏ nhau vì nguồn cơn anh theo dõi điện thoại mình. Biết dc n chuyện riêng của mjnh. Rồi tình cảm cạn dần vì n bí mật riêng đó bị phơi bày.

Nay đọc 1 câu nghe cũng đúng đại ý là: dung nhan của đàn bà thì ko nên nhìn gần, nhìn gần k còn thấy đẹp nữa. Tâm tư đàn ông đừng nên biết rõ, biết rõ sẽ đau lòng.

Với mình. Giờ đàn ông- bạn trai - ng yêu. Có suy nghĩ sâu thẳm j, mình ko tìm hiểu đào sâu. Biết chỉ đau lòng. Bên nhau hp chừng nào biết từng đó. Ko níu kéo, k tìm hiểu, buông tay nhẹ nhàng nếu đến ngày p chia tay.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

may quá tv vk ck e ko thế.vk ck e còn dùng chung 1 tài khoản icloud của iphone ấy. cứ hễ ông đi đâu hay e đi đâu lâu là lại dở trò định vị.hahaa.sau về lại trêu nhau vui phết.fb e với fb ck e thì cứ loạn cả lên.. e ko biết mật khẩu à gì nhưng ông ck e toàn để chế độ lưu mk.
    Đồng ý là ai cũng có khoảng trời riêng, nhưng nếu là vk ck rồi thì nên tâm sự trò truyện hay chia sẻ cho nhau chứ. Block nhau trên fb với e là e ko chấp nhận đâ. hay tại e ghê gớm nhỉ.hic
    C thử nói chuyện với ck c xem, block cả vk hay có vấn đề gì.
    Ví dụ như anh bạn e nhé. có vợ con rồi mà vẫn dùng fb tán gái ầm ầm,đi nhà nghỉ ầm ầm cơ.
    A ấy có cái chiêu là vk làm đêm thì tán gái ban ngày, làm ngày thì để im lặng. tối vk ngủ mới ntin cho gái cơ. a này là bạn ck e nên ck e kể e nghe
    Nên c cứ phải đề phòng c ạ.Đàn ông giờ ko tin hết được đâu
    • 294 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trước hết là nên tìm hiểu xem chồng chủ đích block hay chỉ là nhỡ tay thôi. Và nếu là chủ đích thì lí do là gì. Không tự hỏi chồng được hay sao mà lại lên đây hỏi các chị. Chuyện nhỏ như con thỏ, tự nghi kị nhau làm gì cho mệt. Nó mà mờ ám thì nó lập FB khác chứ block vợ làm gì.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc đã thấy có vấn đề rồi chả có nhẽ chồng bạn có ng khác hoặc k muốn ai biết vợ mình, Bạn lấy chồng lâu chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvy2010 Xem bài viết
    hok có nhân tình đâu bạn ,đi làm về là về nhà à tới nổi đi masage với bạn mà còn dt về xin vợ đi mới ghê đó
    Chính vì thế mới chặn fb đó. Xin phép vợ đi massage ở quận 7 nhưng vào hotel quận 3 chẳng hạn. Tóm lại, chặn là có mờ ám cực lớn vì ko có gì thì việc gì phải chặn??? Hay lúc trước em vào fb chồng comment nhiều quá, chồng ko thích? tag chồng nhiều chồng ko thích???