Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Buồn vì chồng quá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chả là thế này các mẹ ạ,sắp tới ngày kỉ niệm ngày cưới của vc em rồi.Gần 1 tuần nay em chuẩn bị đồ để tặng xã nhà em.Hôm qua,em có đánh tiếng xã để xem xã có nhớ sắp tới ngày j ko?Xã có nhớ và nói thẳng toẹt với em là:năm nay vc mình có con nhỏ,điều kiện lại ko có nên thôi,ở nhà mua j về ăn thôi nhé.Em buồn quá các mẹ ạ,từ khi cưới đến bg xã nhà em đeo nhẫn cưới được 1 tháng xong tháo ra kêu ko đeo,vì rửa xe nên bị xỉn(xã nhà em làm nghề rửa xe ạ).Em có nói xã đeo ko,ko em thanh lý(em đùa nhá).Xã bảo để đấy làm vật kỉ niệm ko đeo thì cất đi.Nhìn mình chẳng ai nghĩ mình đã có chồng và con nữa.Xã nhà em đặc biệt rất thích đi chơi cafe,nhậu nhẹt với bạn bè,em chẳng biết nên thế nào nữa.Buồn lắm các mẹ ạ,lấy chồng mà chẳng tình cảm j cả,đi với bạn bè thì ok,còn ngày kỉ niệm thì kêu này nọ.Có phải em nghĩ hơi nhìu hay ích kỉ j ko,các mẹ cho em lời khuyên nhé,đừng ném đá,ném gạch em nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1. Em thấy vụ đeo nhẫn thì chẳng sao đâu do đặc thù công việc như thế có người còn do thói quen nữa cơ. Ví dụ như anh trai em và ông anh cùng cơ quan ngồi cạnh đây này bảo đeo rất vướng không quen nên anh trai em đeo được đúng 2-3 hôm sau cưới rồi bỏ vali cất đi, chị dâu em hiểu nên thông cảm vì chị ấy cũng thấy thế. Còn anh cạnh em thì vợ giận dỗi ghê quá nên cứ về nhà thì đeo đến công ty thì lại tháo ra bỏ lên bàn.
    2. Ngày kỉ niệm, chồng thường không chu đáo như vợ mà em thấy anh ấy nói lí do cũng rất chân tình chẳng qua chỉ hơi thiếu lãng mạn chút.
    2 vấn đề trên em thấy không có gì cả chị đừng suy nghĩ nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chồng mình cũng không đeo nhẫn cưới bạn ah. Đến ngày kỉ niệm ngày cưới cũng chỉ nhắn tin chúc nhau thôi chứ cũng không quà cáp, hay tổ chức gì cả (vc mình ở xa nhau). Mình nghĩ bạn không nên buồn vì chuyện đó nhìu. quan trọng là chồng có nhớ là được. Mình nghĩ vậy đó. Chúc bạn luôn vui vẻ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Chồng mình cũng lúc đeo lúc ko, kỉ niệm ngày cưới nhà mình mua gì về ăn thôi vì còn con nhỏ và ông bà mà, chứ mình thèm đi buffe lắm nhưng nghĩ tốn tiền và con nhỏ đi ăn k tiện nên bỏ kế hoạch đó ( dù háo hức trc 2 tháng lận ^^)
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đàn ông thường vô tâm thế mà chị. Những ngày kỷ niệm, 2vc em cũng chả tổ chức to tát gì đâu, rủ nhau lúc thì ăn ốc, lúc ăn phở cuốn ngũ xã,...túm lại là có 1 khoảng thời gian ngắn ngắn ăn uống cùng nhau thôi.
    • 78 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

KO có gì phải nghĩ đâu bạn ạ! Chồng mình cũng ko đeo nhẫn, mới ngày 25/3 là Kn ngày cười của mình mà anh ấy còn chẳng chúc cũng chẳng quà cáp gì hết. Uh mình cũng buồn nhưng quan trọng là sống hàng ngày với nhau thế nào thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti8998 Xem bài viết
    Chả là thế này các mẹ ạ,sắp tới ngày kỉ niệm ngày cưới của vc em rồi.Gần 1 tuần nay em chuẩn bị đồ để tặng xã nhà em.Hôm qua,em có đánh tiếng xã để xem xã có nhớ sắp tới ngày j ko?Xã có nhớ và nói thẳng toẹt với em là:năm nay vc mình có con nhỏ,điều kiện lại ko có nên thôi,ở nhà mua j về ăn thôi nhé.Em buồn quá các mẹ ạ,từ khi cưới đến bg xã nhà em đeo nhẫn cưới được 1 tháng xong tháo ra kêu ko đeo,vì rửa xe nên bị xỉn(xã nhà em làm nghề rửa xe ạ).Em có nói xã đeo ko,ko em thanh lý(em đùa nhá).Xã bảo để đấy làm vật kỉ niệm ko đeo thì cất đi.Nhìn mình chẳng ai nghĩ mình đã có chồng và con nữa.Xã nhà em đặc biệt rất thích đi chơi cafe,nhậu nhẹt với bạn bè,em chẳng biết nên thế nào nữa.Buồn lắm các mẹ ạ,lấy chồng mà chẳng tình cảm j cả,đi với bạn bè thì ok,còn ngày kỉ niệm thì kêu này nọ.Có phải em nghĩ hơi nhìu hay ích kỉ j ko,các mẹ cho em lời khuyên nhé,đừng ném đá,ném gạch em nha

Hì hì, có khi em gái nhạy cảm quá rồi. Chị nghĩ nên thông cảm cho chồng
    VC chị cũng vậy, không ai đeo nhẫn cưới. Cả hai vc đều bị chật do tay to lên, mất vài phút mang đi nới lỏng nhưng cũng chẳng đeo đến vì cả hai đều ko quen đeo nhẫn nên từ ngày cưới đeo chắc được vài tháng. Chồng e làm rửa xe đeo đúng là khó chịu thật đấy

- Còn vụ kỷ niệm ngày cưới, ko phải ai cũng chu đáo như chị e phụ nữ (chị là phụ nữ mà nhiều khi còn quên í, chị còn quên cả ngày sinh của mình luôn ), Chị thấy chồng e nói có lý mà.. con nhỏ bận bịu, mua về nhà ăn vừa tiết kiệm, sạch sẽ mà tình cảm nữa, thế nghĩa là chồng e đâu có quên đâu

Chuyện nhậu nhẹt thì e nên góp í dần với chồng, gần như đàn ông nào cũng vậy mà. Chồng bạn chị thì ko bao giờ giao lưu bạn bè, nhậu nhẹt, chị ấy lại chỉ mong có tối chồng đi nhậu, cho giao lưu gặp gỡ người này người khác...

hihi
    • 50 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi đừng buồn nhiều em ạ, nhậu nhẹt, cà phê là sở thích của đàn ông mà, ít có đàn ông nào mà lại không như thế. Quan trọng là đừng có nhậu quá nhiều, đừng ăn chơi không nghĩ đến vợ con là được. Với những ông chồng chẳng bao giờ có bạn bè thì chẳng còn gì buồn hơn em ạ, chồng bù khú thỉnh thoảng mẹ con em đi theo ngồi tán gẫu với bạn của chồng cũng vui lắm, cũng là cách để tình cảm vợ chồng gắn bó hơn.<br>Còn chuyện kỷ niệm ngày cưới chồng em nói vậy cũng có lý em ạ, có con cái rồi, cũng nên tiết kiệm để lo cho chúng, quan trọng là tình cảm vợ chồng dành cho nhau thôi, chứ còn hình thức cũng chỉ là phụ thôi mà.&nbsp;
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cám ơn các mẹ đã cho em lời khuyên ạ,nhưng mà em ức lắm,nếu như vì con nhỏ vc ko đi đâu đc,mua j ngon ngon về nấu cũng đc cả nhà quây quần,nhưng đằng này em thấy ax nhà em lại hẹn bạn hôm đấy đi đá bóng và nhậu nhẹt các mẹ ạ,nên em mới buồn chứ.Hóa ra vợ chẳng là cái j cả,bạn bè là trên hết.Bạn gọi cái là đi ngay,cả sinh nhật bạn bè cũng thế.Mà vợ cũng chẳng bằng người ngoài.Nghĩ mà đã phát khóc rùi,tủi thân quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti8998 Xem bài viết
    em cám ơn các mẹ đã cho em lời khuyên ạ,nhưng mà em ức lắm,nếu như vì con nhỏ vc ko đi đâu đc,mua j ngon ngon về nấu cũng đc cả nhà quây quần,nhưng đằng này em thấy ax nhà em lại hẹn bạn hôm đấy đi đá bóng và nhậu nhẹt các mẹ ạ,nên em mới buồn chứ.Hóa ra vợ chẳng là cái j cả,bạn bè là trên hết.Bạn gọi cái là đi ngay,cả sinh nhật bạn bè cũng thế.Mà vợ cũng chẳng bằng người ngoài.Nghĩ mà đã phát khóc rùi,tủi thân quá!
    Như thế thì ko đc rồi, chắc chồng bạn nghĩ vợ là ng nhà, ngày nào cũng gặp, thất lễ tý ko sao. Bạn bè lâu ngày gặp nhau, nể bạn ko dám thất lễ
    Mình nghĩ bạn nên nc vs chồng, ngày kỉ niệm là ngày quan trọng của 2vc, bạn bè nên dời sang hôm khác. Vợ mới là ng lo ăn lo mặc, chăm sóc chồng cả đời,nói xin lỗi chứ đau bụng đi ị cũng vợ lo chứ bạn nhậu xong rồi thằng nào lại về nhà thằng ấy
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*