Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

buồn quá các mẹ ạ, làm gì với người chồng ko biết lắng nghe

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em kể sao cho hết chi tiết chuyện nọ chuyện kia bây h.
    Em vẫn luôn dặn mình phải kiên nhẫn dùng lời lẽ từ từ khuyên bảo nhưng cánh cổng duy nhất là sự lắng nghe từ phía chồng luôn luôn bị khép lại.
    Trước rất rất những nhiều chuyện nhỏ chuyện lớn cần bàn bạc trong gia đình, chồng luôn muốn quyết định theo cách của chồng, rất nhiều lần ko thuận ý em và kết quả không ổn nhưng chồng không bao h chịu đối thoại để hiểu nhau hơn
    Cứ mối lần em tìm cách gợi chuyện để bàn bạc chỉ nhận được sự im lặng, trốn tránh không muốn bàn bạc gì cả
    Em khổ tâm quá các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 49 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nói như nhà báo Vũ Công Lập: "Nghe và lắng nghe khác nhau hoàn toàn", Nghe là như khi bạn đang đọc báo vẫn bật tivi, bật nhạc...; Còn Lắng nghe là phải tập trung, chăm chú, nghe, suy nghĩ hoặc phân tích, bình luận, cho ý kiến..v.v. Và thú thật, chẳng ông nào Lắng nghe vợ đâu, Chỉ nghe thôi, nghe rồi tai nọ sang tai kia.
    Nếu có gái gú thì Lắng nghe gái thôi, nên về nhà mới nhớ nhung, suy nghĩ mông lung, mong đến ngày gặp.
    Còn chả thằng nào Lắng nghe vợ đâu?
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chồng bạn vẫn nghe bạn nói đấy chứ mà không lắng nghe thôi. Cố gắng khắc phục nha.