TIN TÀI TRỢ.

buồn chán vì chồng không chịu làm ăn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình và anh yêu nhau được 2 năm rồi cưới. Lúc đó mình đang học dở dang đại học thì nghỉ . Vì anh cầu hôn nói sẽ lo ,sẽ chăm sóc mình bảo mình không phải đi học nữa . Mình tin anh vì anh cũng có công việc khá tốt và ổn định . Chúng mình có cuộc sống hôn nhân rất tốt , không có cãi nhau, trong nhà lúc nào cũng vui vẻ . Chồng đi làm . Mình ở nhà lo việc nhà cửa . Sau nửa năm thì mình có e bé ,mẹ chồng lại rất tốt làm mọi thứ từ lúc mình bầu đến lúc sinh e bé . Nhưng mọi chuyên không như mình nghĩ . Sau ngày sinh nhật 1 tuổi của con trai được 2 tuần anh đột nhiên bỏ việc . Mình hỏi thì anh nói hết muốn đi làm . Mình nghĩ chắc anh làm việc mệt mỏi quá nên cần thư giãn thôi . Nào ngờ anh bỏ việc thật . Mình có khuyên can nhưng anh không nghe . Mình cũng nhờ mọi người khuyên nhưng đều vô ích . Anh dường như biến thành người hoàn toàn khác . Anh lao vào cờ bạc , đàn đúm bạn bè . Không làm ăn chỉ ăn chơi . Số tiền đi làm tích góp của anh cũng theo đó mà biến mất . Mình và gia đình rất buồn , nói chuyện với anh anh đều mắng chửi . Mình cũng không chịu nổi 2 vc lời qua tiếng lại rất nhiều lần . Quá thất vọng mình bỏ sang nhà ngoại với hy vọng là anh sẽ trở lại là anh trước đây . Nhưng mình ở nhà ngoại gần 1 tháng anh không liên lạc gì và cũng chẳng thay đổi . Mẹ chồng gọi điện bảo về nhà nên mình lại về . Nhưng rồi càng đau lòng hơn khi mình phát hiện anh có nhắn tin tình cảm với 1 người khác. Mình hỏi thì a kiên quyết không ,nói bạn bè đùa nhau thôi . Mình tin tiếp tục sống nhưng anh vẫn không chịu đi làm . 2 nc sống nhờ vào bố mẹ chồng . Thật sự cảm thấy tủi thân lắm . Nhưng a thì vẫn như không vẫn chơi bời , bạn bè gọi là đi chẳng cần quan tâm đến 2 mẹ con . Minh ở được vài hôm lại bỏ về nhà ngoại . Giờ chẳng biết làm sao nữa đây các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchef Xem bài viết
    Mình và anh yêu nhau được 2 năm rồi cưới. Lúc đó mình đang học dở dang đại học thì nghỉ . Vì anh cầu hôn nói sẽ lo ,sẽ chăm sóc mình bảo mình không phải đi học nữa . Mình tin anh vì anh cũng có công việc khá tốt và ổn định . Chúng mình có cuộc sống hôn nhân rất tốt , không có cãi nhau, trong nhà lúc nào cũng vui vẻ . Chồng đi làm . Mình ở nhà lo việc nhà cửa . Sau nửa năm thì mình có e bé ,mẹ chồng lại rất tốt làm mọi thứ từ lúc mình bầu đến lúc sinh e bé . Nhưng mọi chuyên không như mình nghĩ . Sau ngày sinh nhật 1 tuổi của con trai được 2 tuần anh đột nhiên bỏ việc . Mình hỏi thì anh nói hết muốn đi làm . Mình nghĩ chắc anh làm việc mệt mỏi quá nên cần thư giãn thôi . Nào ngờ anh bỏ việc thật . Mình có khuyên can nhưng anh không nghe . Mình cũng nhờ mọi người khuyên nhưng đều vô ích . Anh dường như biến thành người hoàn toàn khác . Anh lao vào cờ bạc , đàn đúm bạn bè . Không làm ăn chỉ ăn chơi . Số tiền đi làm tích góp của anh cũng theo đó mà biến mất . Mình và gia đình rất buồn , nói chuyện với anh anh đều mắng chửi . Mình cũng không chịu nổi 2 vc lời qua tiếng lại rất nhiều lần . Quá thất vọng mình bỏ sang nhà ngoại với hy vọng là anh sẽ trở lại là anh trước đây . Nhưng mình ở nhà ngoại gần 1 tháng anh không liên lạc gì và cũng chẳng thay đổi . Mẹ chồng gọi điện bảo về nhà nên mình lại về . Nhưng rồi càng đau lòng hơn khi mình phát hiện anh có nhắn tin tình cảm với 1 người khác. Mình hỏi thì a kiên quyết không ,nói bạn bè đùa nhau thôi . Mình tin tiếp tục sống nhưng anh vẫn không chịu đi làm . 2 nc sống nhờ vào bố mẹ chồng . Thật sự cảm thấy tủi thân lắm . Nhưng a thì vẫn như không vẫn chơi bời , bạn bè gọi là đi chẳng cần quan tâm đến 2 mẹ con . Minh ở được vài hôm lại bỏ về nhà ngoại . Giờ chẳng biết làm sao nữa đây các mẹ
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của chipchef
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị có biết được nguyên nhân anh ấy bỏ việc không ak,nếu biết được thì có lẽ dễ khuyên hơn ak
    Cuộc sống đơn giản lắm : vui - buồn.... buồn vui,,,,,,,,
    Học cách chấp nhận và đối mặt là cách duy nhất để tồn tại.......
    Hãy mỉm cười nhìn về phía trước,không ngừng cố gắng - bạn sẽ có niềm vui
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi chuyện đều có nguyên nhân cả mẹ nó à, thứ nhất mẹ nó hãy bỏ ngoài chuyện công việc của anh ấy và tập trung vào việc chia sẻ với anh ấy về tương lai, gia đình, con cái nếu anh ấy từ bỏ công việc. Thứ hai có thể chuyện bạn rời xa càng khiến anh ấy buồn chán và mệt mỏi dẫn tới bị rủ rê, lôi kéo và dễ vướng vào chuyện tình cảm ngoài luồng không lành mạnh. Vậy hãy gặp lại anh ấy và chia sẻ xem thế nào? Còn nếu anh ấy nhất quyết không chịu, điều đó có nghĩa là anh không còn nghĩ đến gia đình nữa.
    Người đàn ông chỉ có hai thứ quan trọng nhất đời mình đó là sự nghiệp và gia đình - vợ con. Nếu người đàn ông đó không chịu tu chí để thực hiện hai điều đó có nghĩa là bạn sẽ phải chấp nhận sự thật và tìm một bến đỗ mới cho mình. Chúc bạn sức khỏe!
    Một bài viết với hoàn cảnh tương tự giống bạn có thể tham khảo tại đây hi vọng sẽ giúp bạn có nghị lực để hành động sáng suốt hơn :
    https://www.webtretho.com/forum/f187/.../#post35325378
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)