"Bỏ vợ, coi như chưa có vợ" - Tâm kế người chồng

• 55.5K Lượt chia sẻ
  • 1.18M Lượt đọc
  • 378 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng là người Quảng Nam và mình biết xã Bình Lãnh, huyện Thăng Bình,bạn có thể nói rỏ hơn về lý lịch chồng bạn cũng như gia đình chồng bạn, mình sẽ chia sẽ bài viết này trên trang Người Quảng Nam để mọi người giúp đở bạn, hoặc có thể mình sẽ nhờ bạn bè mình làm việc ở xã đó can thiệp cho bạn. Chúc bạn nhận lại được con mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 208 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Khó quá chị ơi. làm thế nào đòi lại được con rồi ly hôn, sau đó đưa con đi thật xa thôi. Chỉ khổ cho bố mẹ chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Việc em cần làm liền là nhờ tới sự can thiệp của pháp luật Trang à.Câu chuyện của em đau lòng quá.Cầu mong mẹ con em sớm được đoàn tụ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong bài này e thấy thương chị quá. Nhưng e cũng không hiểu sao chị có thể chịu đựng được như vậy. Nếu là e chắc e đã bỏ từ lúc đi viện về rồi chị ạ. Với con người như thế thì k nên tiếp tục sống cùng nữa chị hãy lỵ hôn ngay và báo với chính quyền để pháp luật can thiệp để đòi con của chị.. cố gắng lên chị nhé..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangdaklak Xem bài viết
    Cám ơn bạn, hiện tại mình chỉ mong muốn được tất cả mọi người chia sẻ bài viết này giúp mình, để được sự quan tâm của pháp luật thôi ạ. Bạn chia sẻ bài này giúp mình nhé. Cám ơn bạn nhiều.
    Sao chị không ra tòa li hôn đi chị đã đăng kí kết hôn rồi mà. Sao chị có thể chịu đc mộ ng ck vũ phu vậy nhỉ. E cũng ở đăk lawk gia đình e cũng gốc là quảng nam cũng ở thăng bình lun mà sao lại có người ác như vậy nhỉ. Chị nên báo với chính quyền địa phương đi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong bài này e thấy thương chị quá. Nhưng e cũng không hiểu sao chị có thể chịu đựng được như vậy. Nếu là e chắc e đã bỏ từ lúc đi viện về rồi chị ạ. Với con người như thế thì k nên tiếp tục sống cùng nữa chị hãy lỵ hôn ngay và báo với chính quyền để pháp luật can thiệp để đòi con của chị.. cố gắng lên chị nhé..
    • 616 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

hic.Em đọc truyện của chị thấy bức xúc lắm. thương chị lắm. vừa đọc em vùa khóc. Em tức cái nhà chồng ko phải là con người ấy, nhà dột từ nóc dột xuống mà chị còn tiếc gì nữa hà chị? sao ko ly hôn đi. sao phải chịu khổ như vậy? ráng chịu để con có đủ cha mẹ sao, suy nghĩ đó là sai đó chị ah. Mặc dù thương chị lắm nhưng em phải chửi chị là chị ngu quá, sự chịu đựng của chị có lợi ích gì ko? tự làm khổ chị, làm khổ mẹ chị, làm khổ con chị. bây giờ kết quả là bị chồng cướp con. em ko hiểu tại sao chị lại chịu như thế. mà em là chồng chị em cũng chán chị nữa, chị biết tại sao ko? biết người ta lừa mình rồi thì 1 là tha thứ, sống vui vẻ,2 là chia tay cho khỏe. Cứ ko tha thứ, ko chia tay gây ra mâu thuẩn, buồn phiền rồi sinh bệnh tật, chị để chị bị bệnh nhiều như thế chồng chị chán là phải rồi, ai ko muốn có được người vợ khỏe mạnh chứ. chị bệnh vì chị buồn đó, ảnh hưởng sức khỏe --> ba mẹ chị phải khổ như vậy vì chị,con chị sinh non cũng tại chị. Nếu lúc phát hiện thằng chồng chị, nhà chồng chị xấu xa như vậy chị ly dị, sống vui vẻ thì chị đã ko bị bệnh rồi, con chị cũng ko bị sinh non chịu nhiều bệnh như vậy khi còn nhỏ, ba mẹ chị cũng ko phải khổ cực như thế để chăm sóc chị, chăm sóc con chị. em nói như vậy chị đã thấy chị ngu chưa??? bây giờ chị còn ko chịu nộp đơn xin ly dị, chị còn định sống với nó tiếp hả? sống với nó để nó đánh giải trí hả? chị chỉ biết lên đây ghi bài rồi mong mọi người chia sẽ, mong pháp luật can thiệp --> chị còn suy nghĩ này thì chị nằm mơ cũng ko thấy chị tìm được con đâu. chỉ ngồi 1 chỗ rồi mong này, mong nọ, ko có cái gì là tự nhiên hết chị 5 ạ. chị muốn tìm lại con chị thì chị đi báo công an đi, thưa thằng chồng chị về tội bạo hành gia đình. còn nếu chị ko muốn chị khổ nữa, ko muốn ba mẹ chị khổ nữa, muốn con chị lớn lên được hạnh phúc, được giáo dục tốt --> em lạy chị, chị làm ơn ly dị thằng đó dùm cái. đùng làm khổ mình, làm khổ ba mẹ mình, làm khổ con mình nữa. hành động đi chị à. đừng nhịn nữa, tới mức này rồi còn nhịn làm cái gì nữa. nhịn có lợi gì ko??? sao tạo điều kiện cho người ta làm khổ mình vậy??? chị bị nó đánh ghiền rồi à. e nói vậy mà chị còn ko sáng mắt ra thì em đặt chị lên bàn thờ mà lạy luôn đó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trời ơi, xin lỗi tôi đọc xong bài này mà uất ức quá luôn. Qúa uất ức bởi cách suy nghĩ lạc hậu của tất cả con người sống bên cạnh bạn và cả bạn nữa. Những con người kia vô lương, lạc hậu đã đành, bạn có học hành, hiểu biết về pháp luật mà không biết thoát ra để cho họ hành hạ, làm hỏng ý chí, làm chai sạn lý trí. Người ta nói số là do trời, phận là do người. M khuyên bạn nên tố cáo người chồng kia và gia đình a ta. Vừa vi phạm luật hôn nhân, vừa vi phạm quyền con người. Li hôn và đòi quyền nuôi con, sống cuộc đời của chính mình. ôi cái cuộc đời này, căm ghét kiểu sống như gia đình ck bạn, uất nghẹn khi đọc sự chịu đựng của bạn và gia đình bạn.
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

khổ quá, chia sẻ bài viết thì được ích gì, việc cần làm là ly hôn ngay lập tức, con càng lớn thì càng khó giành quyền nuôi. Em không hiểu sao chị phải nhẫn nhục như vậy, cũng là cưới hỏi đang hoàng chứ có phải cưới chui đâu. Thế mới nói phu nữ khổ chủ yếu do tự mình làm mình khổ .
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao bạn lại chịu cam khổ thế chứ bạ thương con thì hay thương mình đi háy đúng dạy và ly di hắn ta dồi con lại vì tret dưới 36 tháng mẹ đc quyền nuôi nên bạn ly hon là giả pháp tốt nhất
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trang oi la Trang, van biet doi co nhan qua nhung bay gio k fai la luc ngoi yen de doi nhan qua do
    Hay song va hanh dong thay cho nhung nam da qua
    Viec dau tien la ban phai trinh bao ngay voi chinh quyen
    Sau ban hay noi cu the hon dia chi gia dinh chong o que cung nhu DakNong de moi nguoi giup ban tim hieu thong tin, ban co hinh anh nao de moi nguoi de nhan dang k, hay share len de moi nguoi de dang giup ban hon nhe
    K thieu gj nhung dua tre k cha van lon len hoan thien trong tinh yeu thuong cua gia dinh va xa hoi
    Cu bam riet cai suy nghi au tri cua ban thi chi lam kho con, con se lon len trong su khuyet tat cua tam hon
    Chang co dua tre nao lon len ma co 1 tam hon trong sach neu co nhung nguoi than nhu chong va gia dinh chong ban
    Cau mong ban co quyet dinh sang suot va som gap lai con
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi!!! Thực sự đọc xong câu chuyện của chị em vừa cảm thấy rất thương chị nhưng không thể không trách chị. CHhij quá nhu nhược và yếu đuối, chính vì bản tính đõ của chị mà càng ngày chị càng khiến cho bản thân mình phải chịu khổ và bố mẹ già lo lắng. Không ai có thể giúp được bản thân chị bằng chính chị cả. Cũng không có ai ở đây có thể hành động để chị tìm thấy con chị hết. Chị đừng chỉ mong đợi được pháp luật quan tâm mà chính bản thân chị hãy tự đòi hỏi điều đó cho riêng mình. Giờ chị không chỉ sống vì bố mẹ, vì bản thân mà còn là vì con nhỏ nữa, chính vì thế chị phải thật sự bản lĩnh và vững vàng đấu tranh đến cùng, đừng nhân nhượng hay mủi lòng vì bất cứ điều gì vì rốt cục điều đó sẽ chỉ mang lại tổn thương nặng nề cho chị và con trai thôi. Nếu thực sự tìm được một người đàn ông tốt đáng để người phụ nữ gọi làm chồng thì mình sẽ là người hy sinh hết lòng cho chồng cho con, còn nếu không, tự bản thân chị có thể một mình nuôi con cũng không sao đâu chị ạ. Đừng vì suy nghĩ phải cho con mình có một mái ấm đủ cả mẹ cả cha nếu điều đó làm cho mẹ nó phải đau đớn qua ngày.Con lớn rồi sẽ hiểu. Em chỉ muốn nói vậy thôi ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi thực sự thương xót cho gia đình bạn, đọc xong bài tôi thương bạn 1 phần thì trách bạn 10 phần. bố mẹ, con trai bạn khổ theo bạn, vì sự nhu nhược thiếu quyết đoán của bạn. Tôi vừa đọc vừa mong bạn viết ra 1 câu quyết định li dị với người chồng khốn nạn đó, tại sao bạn ko dứt khoát với con người bạc tình bạc nghĩa ngày từ khi nó bỏ mẹ con mẹ nằm trong viện??? Thấy nó tồi tệ mà bạn vẫn theo nó? Con cần có cả cha và mẹ với điều kiện cha mẹ phải ra cha mẹ, còn loại ko có lương tâm như vậy thì chỉ làm cuộc sống con bạn tồi tệ hơn thôi
    Việc bạn cần làm ngay bây giờ là báo cáo cơ quan pháp luật về việc con bạn bị bắt đi nhiều ngày không tin tức liên lạc và bạn bị chồng bạo hành trong thời gian dài. Sau đó đưa đơn li hôn và giành quyền nuôi con vì con bạn nhỏ hơn 3 tuổi
    Bạn đừng chậm trễ thêm nữa, đừng ngồi đó chờ sự giúp đỡ của bất kì ai, tự mình cứu lấy con mình và giải thoát cho mình đi.
    Chúc bạn may mắn và quyết đoán
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ko biết bạn và gd bạn sao lại chịu cảnh như vậy nữa,lý ra phải nhờ đến pháp luật từ lâu rồi ,chia sẻ trang này ko có kết quả zì đâu mà phải đưa đơn lên gặp trực tiếp bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn Trang à,mình cũng là dược sĩ nè,cũng mới sinh con nè.ko biết giờ tình hình bạn sao rồi.Mình đã share bài viết của bạn,nhưng như thế ko ích gì cả,b hãy nhanh chóng trình báo chính quyền địa phương để họ can thiệp,đồng thời tìm 1 luật sư(ở các vp luật)trình bày hoàn cảnh họ sẽ giúp b và ko thu phí đâu à.Tự b phải hành động chứ đừng ngồi 1chỗ mà mong chờ phép màu.Mỗi giây trôi qua là mỗi giây con b phải chịu sự cô đơn vì ko có mẹ,và sống trong cái tình thương giả tạo đó,và ko loại trừ khả năng nguy hiểm đến sức khỏe và tính mạng của bé nữa.B hãy đăng số tk và số đt lên đi để ai cần giúp b họ sẽ dễ dàng liên lạc hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 230 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Em đã chia sẻ rồi! Hy vọng chị sớm tìm được bé!
    Sở hữu 1 trái tim có nhiều ngăn
    Chạy đua ~> 22/8
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Việc cần làm bây giờ là chị hãy báo với chính quyền. Chư tụi em có chia sẽ giúp chị rồi thì cũng fần nào thoi. Chỉ có c mơi giúp chị đc thoi . C hãy mah mẽ nhé.
    Mẹ yêu con pessi của mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Việc cần làm bây giờ là chị hãy báo với chính quyền. Chư tụi em có chia sẽ giúp chị rồi thì cũng fần nào thoi. Chỉ có c mơi giúp chị đc thoi . C hãy mah mẽ nhé.
    Mẹ yêu con pessi của mẹ.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh cung la 1 nguoi me, vua moi sinh be xong, nên minh rât hiểu tâm trạng của bạn lúc này! Đọc bài của bạn đến đâu nước mắt mình lăn dài tới đó, thương bạn quá bạn oi, sao bạn fải cam chịu qua lâu như vậy chứ? Cố gang lên bạn, trời sẽ thương những người lương thiện nhu bạn,Cầu chúc bạn và con sớm gặp được nhau & bạn sẽ găp nhiều người tốt
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc mà rớt nước mắt,e cũng ở đak lak.e vừa thương vừa bực chị.chẳng hiểu sao bị đánh từ lúc mang bầu mà chị vẫn ở đc với thằng súc sinh đó mấy năm trời.tội nghiệp cu tin cầu mong sao thằng bé đc về với mẹ.loại ck khốn nạn
    cả gđ nó đến con chó cũng k bằng.k có loài vật nào so sánh đc.