TIN TÀI TRỢ.

"Bỏ vợ, coi như chưa có vợ" - Tâm kế người chồng

• 55.5K Lượt chia sẻ
  • 1.18M Lượt đọc
  • 378 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Một sự chịu đựng mù quáng :'( Chỉ có thể nói về chị và bố mẹ đẻ của c như vậy thôi
    Chúc chị sớm tìm đc con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ( chị ơi sao phải khổ như vậy
    bỏ người ck đó đi chị và làm lại cuộc sống
    chúc chị mau chóng có được hạnh phúc
    ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho nên chẳng ưa nổi trai quảng nôm là v. -_-
    • 110 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

tội nghiepj ban quá, phụ nữ chúng mình đều khổ. mình hiểu tậm trạng bạn bây giờ lắm, rất đau đúng không. mình cũng khổ giống như bận vậy. chồng mình cũng là 1 ng vũ phu và ko mất dạy. hổn hào với bố mẹ vợ và con vợ ko ra j. tôi rất hối hận khi lấy chồng như hán. tôi muốn thoát cuộc hôn nhân này mà ko sao can đảm để làm, vì còn có 2 con nhỏ thơ dại, 2 đứa đều là gái , đứa lớn 3 tuôi còn đứa nhỏ mới có 6 tháng thôi.

thật là cuộc sống bất công quá.

mình chia sẻ nỗi đau khi tìm con của bạn. mong phật phù hộ giúp cho bạn tìm dc con của mình.
    Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thật sự chị thấy em đáng trách hơn là đáng thương,sau bn vụ nó đánh đấm xúc phạm cả bố mẹ em mà em vẫn ở với nó,em chứng kiến mẹ em khổ vì em sao giờ em vẫn làm khổ bố mẹ em tiếp,con em bị bắt bao nhiêu lâu em cũng ko báo chính quyền,báo công an... em ngồi đó than thở share để làm gì?gia đình nó dĩ nhiên nói với em là ko coa con em ở đó rồi,vậy mà em cũng tin theo lời nó và gia đình nó (thật sự đọc bài của em chị rất bức xúc,thương em 1 thì trách em 10,em hãy mau hành động cứu con về đi)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thấy thương chị và bé quá. Mong chị sớm được đoàn tụ với con. Còn người chồng kia sẽ nhận hậu quả thích đáng cho việc là của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 122 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Chị ấy đã gửi đơn tố cáo đến cơ quan có thẩm quyền. Chúng ta chờ sự hồi âm của những người giữ cán cân công lý thôi.

http://afamily.vn/xa-hoi/phia-sau-ca...0103554904.chn
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần đầu tiên kiên nhẫn đọc hết câu chuyện của chị. Chị nên lưu lại những bằng chúng chứng tỏ hành động vũ phu của chồng chị như những lời khuyên ở phía trên. Bản thân chị cũng phải cứng rắn lên, hãy thử quay lại bên nhà chồng tìm đứa bé, tìm sự đồng minh từ phía họ hàng bên nhà chị. Đến người ngoài đọc câu chuyện của chị còn thấy bức xúc hộ chị huống hồ là trong gia đình. Em nghĩ ông trời có mắt, những thằng đàn ông như vậy sẽ chịu quả báo. (Đúng là thằng đàn ông lòng dạ bị chó gặm)...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đọc mà ức chế quá.
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần đâm đơn ra tòa li dị là có trát của tòa đòi anh ta trình diện, đến lúc đó thì lo gì k tìm thấy con. Trước tiên bạn cần tìm đầy đủ chứng cứ để có thể ra tòa thuận lợi, nếu có người quen ở tòa thì nhờ họ giúp các thủ tục pháp lý, còn không thì bỏ ra chút tiền đến văn phòng luật sư nhờ họ tư vấn và bào chữa cho. Bạn đăng ký bên nhà bạn hay bên nhà chồng? nếu đăng ký bên nhà bạn thì ly dị dễ hơn chứ đăng ký bên nhà chồng lại phải về quê nhà hắn thì thủ tục lằng nhằng mà nó có ng quen nó cản trở thì cũng khó.
    Nếu bạn k quyết tâm dứt khoát thì sẽ chỉ làm khổ bố mẹ bạn và con của bạn thôi.
    Bạn đã sai ngay từ lúc đầu, trước khi cưới phải làm đăng ký kết hôn đi thì mới biết ng ta có vợ con chưa, còn đã làm sau, lúc ấy biết rồi thì 1 là bỏ qua đừng nhắc nữa, 2 là bỏ hẳn luôn k đăng ký kết hôn nữa. Thôi, giờ có trách cũng chả giải quyết được gì, bạn hãy can đảm mạnh mẽ lên vì hạnh phúc của chính bạn và thiên thần nhỏ của bạn nhé.
    Mong con yêu chờ đủ 9 tháng 10 ngày hãy ra con nhé, con ăn mau chóng lớn cho mẹ an tâm nhé
    7eVZp7
    U0fJzQa Chúc mừng năm mới các bạn Rồng nhé, chúc các bạn hay ăn chóng lớn nhé!
    Con yêu tập ăn dặm thật ngoan nhé, mẹ yêu con!
    U0fJp7
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn Trang à, mình đọc xong bài viết của bạn, mình vừa thương vừa giận bạn vô cùng. Tại sao bạn và gia đình bạn lại có thể nhẫn nhịn chịu đựng 1 thằng chồng và gia đình chồng khốn nạn đến như vậy. Mình uất ức, căm phẫn giùm bạn vô cùng. Việc cấp thiết bây giờ ko phải là bạn ngồi đây mà trông chờ " Luật nhân quả của ông trời", mà bạn phải đứng lên hành động để giải phóng sớm cho cuộc đời bất hạnh và để mẹ con dc đoàn tụ. Bạn hãy lập tức báo lên Công An và Chính quyền địa phương nơi bạn và gia đình chồng cư ngụ, trình báo rõ ràng tất cả những gì mà bạn đã phải chịu đựng suốt hơn 2 năm qua, trình bày chi tiết giống như bạn đã viết trên trang web này vậy. Nhờ họ can thiệp để tìm lại con, vì việc họ bắt và giấu con như vậy là trái pháp luật. Đồng thời, bạn tìm đến các trang báo lớn, có tiếng nói để nhờ họ viết bài vạch tội bạo hành gia đình và bắt người trái pháp luật, để thằng chồng bạn phải vô tù ngồi bóc lịch vài năm để ngẫm nghĩ về tội lỗi của mình. Mình tin là xã hội này còn có pháp luật. Đúng ra là thằng chồng này gặp mình là mình cho nó vô tù ngồi vì tội bạo hành lâu rồi. Sau đó bạn nộp đơn lên Tòa xin đơn phương ly dị và chắc chắn là bạn sẽ dc quyền nuôi con, vì con bạn còn nhỏ. Mình lạy bạn, xin bạn và gia đình bạn đừng cố nhẫn nhịn chịu đựng vì muốn cu Tin có đủ cha mẹ nữa. Loại cha và cả gia đình bên nội cái kiểu đó thì xin nói thẳng "thà cứ nghĩ bé ko có cha, ko dòng họ bên nội" còn hơn. Vì đâu phải đứa bé nào ko có cha thì cũng ko nên người. Mình đây nè, cũng bị cha và gia đình nội ruồng bỏ, mẹ thì bị bệnh ko thể nuôi dc cả bản thân, mình sống cùng gia đình bên ngoại nhưng mình vẫn cố gắng sống tốt như giờ đây. Quan trọng là ý chí phấn đấu của mỗi đứa trẻ thôi. Mình tâm sự thật với bạn bằng tất cả tình cảm chân thành nhất, vì mình cũng là phụ nữ nên mình thương mẹ con bạn lắm. Mình ko muốn bạn phải khổ thêm, và cu Tin phải sống cùng người cha như vậy. Vì bé sẽ bị đầu độc tâm hồn bởi cả 1 gia đình bên nội khốn nạn. Bạn có muốn con trai bạn sau này lớn lên sẽ giống y chang thằng cha, sống vô tâm, độc ác, đối xử với vợ con như giẻ rách vậy ko? Nếu ko thì bạn hãy hành động ngay nhé. Chúc bạn làm được !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc bài xong mình vừa thương vừa giận bạn. Nếu chồng đã đối xử với mình như thế sao bạn còn cố ở với hắn làm gì?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị cố lên nha, chị phải giữ gìn sk thật tốt để còn đấu tranh cho hp của chị và cu tin nữa. Pháp luật sẽ tìm lại công bằng cho chị, đọc mà thương cho chị quá
    Hãy cười mỗi ngày và yêu thương nhiều hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của chị mà e chỉ biết khóc và khóc. E thật sự cảm phục chị, không biết s mà chị có thể chịu đựng được con người như thế cả 3 năm trời ròng rã. Sao trên đời này lại có những thể loại ác độc như vậy cơ chứ. Họ không xứng đáng làm con người. Chị cứ đi báo Chính quyền địa phương đi, họ sẽ can thiệp và giải quyết giúp chị. E tin là Ông trời sẽ có mắt, ông sẽ đưa con chị về với chị. Cố gắng lên c nhé
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Báo công an luôn thôi. Loại người này để xổng ra ngoài xã hội còn có nhiều em gái đáng thương bị hại nữa. Mình đọc mà nổi hết cả da gà, vì mình vốn rất dễ tin người, chỉ sợ sau này gặp phải một tên như này thà chết còn hơn, nhưng bảo để biết mà phòng thì cũng khó, vì mình thấy ban đầu bố mẹ bạn cũng khá cẩn thận, nhưng tất cả là SỐ PHẬN rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn vừa thuơng vừa bực, sao lại có thể chịu đựng như vậy chứ, là mình thì làm tanh bành lên rồi li hôn lun rồi, mình cũng có con, hồi mới sinh con chỉ bị vàng da thôi mình đã xót hết cả ruột gan rồi, đọc thấy con bạn như vậy thật ko thể cầm lòng đc. Bạn nên báo cáo cho chính quyền can thiệp, loại người như gia đình ck bạn sẽ ko thể nuôi dạy con bạn nên nguời đc đâu, mong bạn sáng suốt tìm lối đi đúng và sớm tìm đc con.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em là con trai. Cũng là dân daklak ở buôn ma thuột đây. Tính con trai thì nóng nảy nhưng em bức xúc quá em nói ra, có gì các anh các chị bỏ quá cho em!
    Thứ nhất chị Trang quá nhu nhược, gia đình dòng họ nhà chị quá nhu nhược. Cái loại đấy chị van xin thì nó lên mặt. Chị quỵ lụy thì nó lấn tới, chị nhu nhược bao nhiêu nó càng khinh càng hành hạ chị bấy nhiêu.
    Thứ hai là nó cướp con chị thì chị nói anh em họ hàng đi cướp về cho chị. Và chém chết mẹ thằng khốn đó đi. Em nói thật may là nó không bước chân vào họ hàng nhà em. Ông anh rể em ở quãng ngãi, chỉ ngoại tình thôi chứ chưa có đánh vợ mà đã bị đòi xẻo rồi. Sao chị hiền thế, con giun xéo lắm nó còn quằn. Chị cứ làm mạnh tay cho em, thà một lần cho dứt khoát hẳn còn hơn dây dưa mãi
    Chuyên trị mụn, nám da, trắng da cho mọi người
    https://zaodich.com/forum/f2490/my-ph...t-ban-1572966/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban nhu nhược wa cho nên moi khô.đag ly bn fai ly di thag ck do tu khi moi sinh con xog.bên bn con co gđ bn ma.bn sôg voi cai loai ck đo lam j cho ba me bn bi nta si va,lam khô thêm ôg ba.kho ca con bn
    Bn chu đog bao côg an nho phap luat can thuep,chu bn cho chia se bai viêt thi toi khi nao,con mik mik fai tim.cach đau tranh chu
    • 588 Bài viết

• 1,832 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn viết bài có phải để câu view đâu mà chỉ quan tâm đến chia sẻ bài? Cái bạn cần là tìm con, vậy thì điều cần thiết đầu tiên là bạn báo chính quyền, về quê chồng tìm và báo chính quyền noưi đó nữa. Con bạn đâu có mất tích, bố nó mang về quê mà. Bạn ddừng nghĩ là bạn thương con nên im lặng. Nếu bạn thương con, bạn nên li dị ngay và sống tốt, sống khỏe để nuôi con trưởng thành. Chúc bạn tìm được con và hai mẹ con hạnh phúc
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthu888 Xem bài viết
    Chuyện gia đình đến như thế này rồi mà không tự đi tìm luật pháp thì ai giúp được? Bây giờ các nhà hảo tâm còn giúp cho tiền nữa thì thằng chồng thấy có "nguồn thu" đời nào nó buông tha?
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Từ đầu chị cố chịu đựng làm gì. E tin c là người mạnh mẽ tự nuôi con 1 mình rất tốt, làm sao phải chịu đựng thằng ck vũ phu như vậy, mình cứ sống cho riêng mình và con thui. E chúc c nhanh tìm lại con. Cố lên c

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranglinh2502