TIN TÀI TRỢ.

Bỏ thì thương,vương thì tội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

CHuyện cũng đã xảy ra dc 1,5 tháng rồi mà sao em vẫn chưa lấy lại dc cân bằng cuộc sống. Hôm đó chồng em nói sẽ đi HUế thăm 1 ng bạn bị ốm. Mặc dù em ko thích nhưng cũng đành phải để chồng đi. Thực long em vẫn nghĩ chông em ham vui,đi thăm bạn 1 phần,1 phần đi chơi cùng 1 anh đồng nghiệp vào đấy nhậu nhẹt với các bạn( Chồng em vốn lầ ng hay nhậu nhẹt) . Nhưng thật ko ngờ vô tình em gặp vợ của anh đồng nghiệp kia trong 1 đám tang,chị ấy nói chồng chị ý đi Sapa. Em ko hiểu tại sao anh lại phải nói dối mình như thế. Sau đó chị ý còn kể là cách đây vài phút chị còn dc nghe rẳng hôm mung 2/9 năm ngoái chúng nó cũng đi chơi với nhau vào Huế cùng 2 đứa con gái nữa. Trời đất như sụp đổ dưới chân em. Chồng em bỏ mặc vợ con ở nhà để đi nghỉ cùng gái. EM đau lòng lắm. Sau đó em gọi điện cho anh ko dc, em gọi cho anh bạn trong HUế thì dc biết anh ko vào đó. Em đến cơ quan,ktra lại thì thấy con bé mà hay chơi với anh cũng nghỉ làm. EM đã hiểu dc 1 phần nào vde. Hôm sau,em đi làm trong sự mết mỏi đau khổ. 1 anh bạn đồng nghiệp chơi rát thân với chồng hé lộ rằng chồng em đi chơi cùng gái. Vậy là em khóc. Em chỉ khóc vìa anh đã nói dối em,chứ em vẫn ko tin rằng anh phản bội em. Em gọi điện cho anh,anh vẫn nói rằng anh đi HUế,dang ở Huế,anh vẫn nói dối đến cùng. Anh noíu sáng mai anh sẽ đi tauf về đến HN. EM và chị vợ anh kia,ngồi tâm sự với nhauvaf khóc,bàn kế hoạch để giải quyết sự việc. 2 chị em hẹn nhau đêm đó ra ga để đón chồng,để tận mắt chứng kiến chồng đi cùng ai. Và trời đất như sụp đôr dưới chân em khi anh xuống tàu cùng con bé đồng nghiệp đó.
    Từ trước đến giờ em luôn tin tưởng anh,mặc dù anh đi chơi triền miên,em chỉ nghĩ anh ham mê nhậu nhẹt. 1 mình em lo cho con, em ko đòi hỏi 1 đồng nào của anh, vậy mà... em lên xe, nói 1 tràng mà đến giờ em cũng ko nhớ nổi mình đã nói j, cả anh và nó cùng im lặng.Em xuống xe và đi lên taxi cùng anh đồng nghiệp kia để hỏi cho ra nhẽ.
    Về nhà,em nói chuyện với anh,anh vẫn chối là giữa anh và nó ko xảy ra chuyện j,anh nói nó có tình cảm với anh nhưng anh thì ko,anh chỉ yêu mình vợ anh,anh chỉ có cảm xuc với vợ chứ ko thể làm chuyện đó với ai dc. Các chị có tin dc câu nói đó ko? Em nói: anh đừng nói thế,em cũng định bắt tận giường nhưng em ko đủ can đảm nên em mới xuất hiện ở ga để kéo anh về. Chứ anh đừng bắt em phải tận mắt chứng kiến cảnh đó,em chết mất. Anh thề thốt là ko có chuyện j,anh hứa từ nay sẽ ko đi nhậu nhẹt nữa,đi làm về nhà ngay. Nhưng tất cả những lời nói đó giờ đây còn có ý nghĩa j nữa đâu. Anh đã đánh mất lòng tin của em.
    Em chỉ muốn chia tay để giải thoát cho mình, để ko còn đau khổ nhưng nghĩ đến con, em lại ko làm dc. Con em nó còn quá nhỏ,nếu ko có bố thì sẽ ra sao đây? Vậy là em đồng ý tha thứ cho anh.
    Những ngày sau đó mặc dù sống bên chồng nhưng nó lầ ác mộng dvoi em. Kể cả khi ngủ với chồng,em cũng vẫn tưởng tượng ra cảnh chồng mình cùng con bé đó. Em như muốn phát điên lên, và vài lần 2 vợ chồng lại cãi nhau về chuyện đó, em lại lôi ra để dằn vặt anh.
    Giờ đây mặc dù đã chấp nhận cho anh con đường trở về nhưng sao em ko quên dc chuyện đó. Những ngày này lầ những ngày đen tối nhất của cuộc đời em. Cả trong giấc ngủ lẫn lúc làm việc hình ảnh đó cứ hiện lên trong đầu em. Em phải làm j đây? các chị hãy cho em 1 lời khuyên. Em đang rất bế tắc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bất kể người vợ nào khi vào tình huống của bạn cũng đau lòng thật đấy, nhung mình nghĩ nếu đã tha thứ thì không nên lôi ra mỗi khi cãi nhau nữa, hãy dồn tình cảm vào chăm sóc gia đình và con cái, không ông nào dại gì bỏ vợ bỏ con đâu bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ như vậy và vẫn cố gắng để chăm sóc chồng con chu đáo,mong anh ý quay về với gia đình, nhưng khó quá chị ạ. Lúc nào chuyện đó cũng cứ ám ảnh em, càng cố quên thì nó lại cứ càng hiện diện trong đầu. Em và chồng lại làm cùng cơ quan nữa chứ,cả cơ quan biết chuyên,mọi ng cứ nhìn em bằng ánh mắt thương hại lại càng làm đau hơn. Mỗi lần 1 ng hỏi thăm lại làm lòng em đau quặn lại. Em vẫn phải làm như chưa có chuyện j xảy ra nhưng rồi lại tự dằn vặt lòng mình . Em buồn quá. Chả biết đến bao giờ em mới quên dc chuyện này nữa.
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Nghĩ ra hàng tá việc cho mình bận rộn, tối đến buồn ngủ rã rời chẳng còn thời gian để nghĩ. Có thể thì chuyển môi trường làm việc mới nữa chị ạ.
    2hj6p7
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thực sự cũng rất khó để tha thứ bạn ạ. Mình cũng là người có gia đình nên mình hiểu cảm giác của bạn. Khi lòng tin đã không còn, tình cảm bị tổn thương sâu sắc thì rất khó để bỏ qua mọi việc. Nói thì rất dễ dàng, sống vì con và cho con 1ng bố nhưng còn bản thân mình thì sao? Bạn đã thực sự nghĩ cho riêng mình chưa? Mọi chuyện vẫn như hiện ra trước mắt bạn, mình nghĩ bạn nên đi du lịch đâu đó một vài ngày để thật sự tĩnh tâm lại và suy nghĩ kỹ lưỡng xem người nằm bên cạnh bạn thời gian qua đã làm gì để chuộc lại lỗi lầm và bạn có thật sự tha thứ cho anh ấy ko? Tôi nghĩ nếu bạn có thể bỏ qua được thì hãy bỏ qua còn nếu không thì bạn hãy dũng cảm quyết đoán để định đoạt số phận của mình và con.Chúc bạn vui và hạnh phúc!
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình hiểu cảm giác của bạn, mình cũng là người có gđ rồi, thật khó để tha thứ cho anh ấy. Mình nghĩ bạn nên đi du lịch đâu đó 1vài ngày để tĩnh tâm suy nghĩ về những chuyện đã qua. Thời gian vừa rồi biểu hiện của anh ấy như thế nào, anh ấy có ăn năn hối hận ko và bạn có còn yêu anh ấy nữa ko? Nếu thực sự bạn có thể bỏ qua được thì hãy bỏ qua còn nếu không thì bạn cũng nên có quyết định dứt khoát để tránh những tổn thương và đau khổ cho mình. Chúc bạn vui và hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 300 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn còn đau lòng rất lâu, một phần thì ấm ức, một phần thì do chồng không nhận lỗi. Nói là tha thứ, quên đi nhưng việc đó đâu có dễ. Tốt nhất nói chuyện với chồng, yêu cầu 2 vợ chồng nên có khoảng lặng (túm lại là ly thân 1 thời gian, ở xa nhau ra).Xa nhau nếu thấy nhớ thương thì mời chồng về lại, lúc đó tha thứ cho chồng dễ hơn.
    Hoặc nếu chồng cảm thấy ân hận, cần vợ thì chồng sẽ phải tình củm, quan tâm đến vợ, lúc đó vợ động lòng, tha thứ dễ như trên kia.
    Xấu nhất là chồng thấy thế phấn khởi tít mình thì quên luôn.
    Chứ ko có bài học cho các ông chồng, các ông ý chả thấy ân hận, cứ nhơn nhơn thì dễ bị sì trét lắm, rồi ức chế, rồi lôi chuyện cũ ra nói, lại cãi nhau mệt mỏi vô cùng.
    i
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn giống mình đấy. Có khác chút là Ox mình nhận hết tội lỗi sau khi mình phát hiện ra. Thậm chí còn tự kể cả những sai lầm khác nữa để mình biết hết và nếu tha thứ sẽ không bao giờ nhắc lại để dằn vặt nhau nữa. Mình cũng trải qua thời kỳ đen tối như bạn bây giờ. Ox đã rất ân hận, khóc, xấu hổ...trước mặt mình và hứa là sẽ thay đổi. Giờ Ox mình đang thay đổi như đã hứa với mình. Mình cũng chỉ biết tạm an toàn với những gì đang diễn ra thôi.
    Bạn sang mục, "có hạnh phúc không sau khi tha thứ cho chồng mà tâm sự" nhé. Phụ nữ phải học cách quên QK thôi bạn ạ. Quan trọng là mình phải tự tin để kéo chồng về, nếu còn yêu nhau. Còn không thì chẳng nên tiếc bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị đã chia sẻ cùng em. Thực sự chuyện này em ko dám kể với ai,cứ giữ trong lòng và chịu đắng cay 1 mình nên lên diễn đàn để tâm sự. Em ko dám tâm sự với bạn bè hay ng thân vì sợ mọi ng lo lắng cho mình. Nếu kể với mọi ng thì chắc chắn mọi ng sẽ tỏ thái độ khi gặp anh ý nên hàng ngày em vẫn làm như ko có chuyện j xảy ra để mọi ng yên tâm. Em muốn cho anh ý cơ hội quay lại nhưng chuyện đó lại cứ ám ảnh em mãi,em ko sao quên dc. Đôi lúc em muốn theo dõi anh ấy để bắt tận tay nhưng lại nghĩ nhìn xong mình sẽ thế nào nên đành chấp nhận khuất mắt trông coi,nhưng rồi lại thấy ấm ức vì chồng ko chịu nhận tôi,mình ko bắt dc quả tang thì hắn vẫn ung dung như ko có chuyện j xảy ra rồi lại tái diễn thì sao. Thực sự bgio tâm trí em đang rất rối bời. Em ko biết phải làm sao cho gia đình thực sự yên ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi cãi nhau xong em cũng bỏ về nhà ngoại. Hôm sau em đến trường đón con thì anh ý đến đón trước rồi, em buồn quá chẳng biết đi đâu nên rủ 2 đứa bạn đi uông rượu cho đỡ buồn. Anh ý lại nhắn tin mong em quay về. Em nhớ con và cũng chẳng xa dc chồng nên lại quay về nhưng lại vẫn cứ thấy ấm ức trong lòng, em khóc mấy đêm liền,ko sao ngủ dc. Em đã định đi vài ngày để cả 2 cùng suy nghĩ xem có nên tiếp tục sống với nhau nữa hay ko nhưng chẳng biết đi đâu và cũng nhớ chồng thật. Em ko muốn về nhà ngoại mãi vì nói dối là chồng đi công tác mãi cũng ko dc,mà lại sợ mẹ lo cho mình nên ko dám ở lâu. Đến nhà bạn cũng ko dc vì nó còn có gia đình. Giờ đây khi đã bình thường quan hệ với chồng nhưng em vẫn ko thể trở lại cuộc sống BT như trước,nó cứ giày vò em mỗi lúc em ngồi 1 mình,hay những lúc ko nhìn thấy mặt chồng. Cứ ko nhìn thấy anh ý là em lại nghĩ anh ấy đang làm chuyện bậy bạ ở đâu đó. Chán quá.
    • 379 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em ơi, tâm trạng em hiện giờ ra sao em cứ việc thể hiện với chồng. Đau , uất ức, căm giận em cứ việc xả vì em có quyền như vậy. Em cần phải cho chồng biết là việc làm cuả chồng đã làm em đau khổ như thế nào. Đừng tha thứ cho chồng dễ dàng quá,nếu không thì chồng em khó dứt được việc ngoại tình. Khi người ta biết là sắp mất cái gì thì sẽ biết quí trọng nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 299 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

thời gian sẽ làm cho mọi vết thương nguôi ngoai, bạn cố gắng chăm sóc mình, nếu chồng thiện chí thay đổi thì bạn sẽ quên nhanh, còn ko thì đau khổ mãi thôi, chia sẻ với bạn để bạn cảm thấy nhẹ lòng hơn, chứ thực tình chỉ có nghị lực mới vượt qua được nỗi đau này, mong bạn mạnh mẽ hơn nhiều nhiều lần.
    • 514 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mặt hồ dậy sóng, cố dẹp yên thì vẫn còn đó những đợt sóng ngầm âm ỉ và nhức nhối.
    Cảm giác của bạn mình hiểu rất rõ, nó sẽ còn đeo bám bạn rất lâu, nhưng cái bạn nghĩ về việc bình thường quan hệ như trước đây, mình tin rằng chỉ có chồng bạn làm đc điều đó (bởi vì người đã xuống tay với ta là người dễ thay đổi cảm xúc, điều đó đã được chứng minh), về phần bạn đó là một cuốn tiểu thuyết khoa học viễn tưởng khá dài kỳ (vì bạn lãnh đòn nên đau và hận là điều hiển nhiên)…
    Cảm giác đó nếu chỉ là uất hận sẽ khiến bạn trầm cảm, nếu căm thù sẽ làm bạn điên loạn. Tìm mọi cách giữ cân bằng cho bản thân mình.
    Hãy hiểu rõ mình muốn gì, mình cần gì và mình sẽ làm gì.
    Quân tử đứng không đổi họ , ngồi không đổi tên , lâu lâu đổi nick.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Vấn đề ở chỗ bạn bị ức chế vì chồng không nhận lỗi. Đàn ông thường cố nói dối nếu như không mình không bắt được quả tang, luôn biện hộ cho những hành động của mình.
    Nếu chồng bạn không làm gì có lỗi với bạn thì tại sao phải nói dối đi thăm người ốm. Tại sao phải nói dối là đi Huế chứ không phải là Sapa. Tại sao biết con bé đồng nghiệp nó thích mình mà lại cho nó cơ hội đi cùng. Tại sao khi bị bắt gặp ở ga thì cả 2 đều im lặng không nói gì (nếu là người ngay thì sẽ cố giải thích là mình nhầm)
    Bạn cần phải được giải thích rõ ràng những câu hỏi trên thì bạn mới giải tỏa được. Chẳng thà chồng bạn nhận là mình đã sai thì bạn sẽ dễ dàng tha thứ hơn.
    Mình cũng hiểu tâm trạng của bạn vì mình cũng từng nghi ngờ chồng mà không có chứng cứ. Mình đã từng có suy nghĩ là ly dị luôn cho khỏi mệt mỏi. Nhưng khi đã sống với nhau mười mấy năm thì mình chán chẳng buồn để ý nữa. Lo cho bản thân mình và con được vui vẻ là quan trọng nhất. Nếu có bắt được quả tang chồng thì sẽ ly dị không cần cân nhắc.
    Chúc bạn sớm vượt qua được khó khăn này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochan32 Xem bài viết
    Vấn đề ở chỗ bạn bị ức chế vì chồng không nhận lỗi. Đàn ông thường cố nói dối nếu như không mình không bắt được quả tang, luôn biện hộ cho những hành động của mình.
    Nếu chồng bạn không làm gì có lỗi với bạn thì tại sao phải nói dối đi thăm người ốm. Tại sao phải nói dối là đi Huế chứ không phải là Sapa. Tại sao biết con bé đồng nghiệp nó thích mình mà lại cho nó cơ hội đi cùng. Tại sao khi bị bắt gặp ở ga thì cả 2 đều im lặng không nói gì (nếu là người ngay thì sẽ cố giải thích là mình nhầm)
    Bạn cần phải được giải thích rõ ràng những câu hỏi trên thì bạn mới giải tỏa được. Chẳng thà chồng bạn nhận là mình đã sai thì bạn sẽ dễ dàng tha thứ hơn.
    Mình cũng hiểu tâm trạng của bạn vì mình cũng từng nghi ngờ chồng mà không có chứng cứ. Mình đã từng có suy nghĩ là ly dị luôn cho khỏi mệt mỏi. Nhưng khi đã sống với nhau mười mấy năm thì mình chán chẳng buồn để ý nữa. Lo cho bản thân mình và con được vui vẻ là quan trọng nhất. Nếu có bắt được quả tang chồng thì sẽ ly dị không cần cân nhắc.
    Chúc bạn sớm vượt qua được khó khăn này.
    đây đúng là tâm trạng của em nhưng em ko biết phải làm j lúc này để lấy lại dc cân bằng. Em và chồng em yêu nhau 10 năm mới cưới,nên tình cảm quá sâu sắc,chính vì lẽ đó mà em ko đủ can đảm để làm đến cùng chuyện này, nhưng cũng chính vì thế mà đến giờ em vẫn đau. Nó như 1 vết dao cứa vào tim em,mỗi lần nghĩ đến là tim em lại đau nhói,cổ họng em cứ nghẹn cả lại,em như phát điên, chỉ muốn đập phá tất cả những j xung quanh mình. Em muốn vợ chồng em lại HP như xưa,nhưng khó quá, giờ em mất hết lòng tin ở chồng. Mà vợ chồng sống mà ko tin nhau thì khó sống lắm các chị ạ. Giờ đây bất kể vợ chồng mâu thuẫn về 1 vđe j,em cũng nghĩ là do anh ấy ko còn yêu em nữa nên mới thế, rồi em lại ko kiềm chế dc,lại lôi ra đẻ trách móc chồng. Thực lòng em ko muốn thế,bởi vì cứ nhắc đến chuyện đó là lòng em lại đau.Chả biết những ngày tiếp theo của gia đình em sẽ như thế nào nữa,2 vợ chồng cứ khục khặc với nhau thế này thì ng khổ nhất là con em,em chỉ sợ nó ko nên ng vì phải sống trong 1 gia đình ko HP. Nhiều lúc em chỉ muốn chết để giải thoát cho bản thân,nhưng nghĩ đến con em lại thấy thương, mình chết đi chồng mình lấy vợ khác rồi ng ta lại hành hạ con mình. Em ko thể chết dc,nhưng sống thế này thì em khổ tâm lắm các chị ạ. Buồn mà chẳng biết làm thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 599 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducminh07 Xem bài viết
    đây đúng là tâm trạng của em nhưng em ko biết phải làm j lúc này để lấy lại dc cân bằng. Em và chồng em yêu nhau 10 năm mới cưới,nên tình cảm quá sâu sắc,chính vì lẽ đó mà em ko đủ can đảm để làm đến cùng chuyện này, nhưng cũng chính vì thế mà đến giờ em vẫn đau. Nó như 1 vết dao cứa vào tim em,mỗi lần nghĩ đến là tim em lại đau nhói,cổ họng em cứ nghẹn cả lại,em như phát điên, chỉ muốn đập phá tất cả những j xung quanh mình. Em muốn vợ chồng em lại HP như xưa,nhưng khó quá, giờ em mất hết lòng tin ở chồng. Mà vợ chồng sống mà ko tin nhau thì khó sống lắm các chị ạ. Giờ đây bất kể vợ chồng mâu thuẫn về 1 vđe j,em cũng nghĩ là do anh ấy ko còn yêu em nữa nên mới thế, rồi em lại ko kiềm chế dc,lại lôi ra đẻ trách móc chồng. Thực lòng em ko muốn thế,bởi vì cứ nhắc đến chuyện đó là lòng em lại đau.Chả biết những ngày tiếp theo của gia đình em sẽ như thế nào nữa,2 vợ chồng cứ khục khặc với nhau thế này thì ng khổ nhất là con em,em chỉ sợ nó ko nên ng vì phải sống trong 1 gia đình ko HP. Nhiều lúc em chỉ muốn chết để giải thoát cho bản thân,nhưng nghĩ đến con em lại thấy thương, mình chết đi chồng mình lấy vợ khác rồi ng ta lại hành hạ con mình. Em ko thể chết dc,nhưng sống thế này thì em khổ tâm lắm các chị ạ. Buồn mà chẳng biết làm thế nào.
    Bạn gửi đường link này cho ox đọc đi.
    • 652 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Kinh tởm không chấp nhận được.
    Chị nghĩ mình thật sự chấp nhận được thì hãy tiếp tục, còn ko thì thôi chị à. Ai cũng mong gia đình yên ấm và ko phải chia ly cả. Nhưng mà dù đoàn tụ, thì chồng chị liệu có thể thay đổi được ko? Và chị có thể quên và bỏ qua được ko? Vướng 1 trong 2 điều này thì cuộc sống sau này của anh chị khổ lắm.
    Mà theo chị kể, em thấy khó mà tin chồng chị có thể thay đổi được lắm.
    Chị lựa chọn gì thì hãy suy nghĩ kỹ và lựa chọn cho bản thân, chị mà ổn thì cho dù nuôi con 1 mình hay là tiếp tục chịu đựng mọi thứ vẫn sẽ ổn thôi.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình là boy nhưng mong chị hãy cố gắng nhé. em chưa hiểu j nhiều nên vào topic tìm hiểu