TIN TÀI TRỢ.

Bỏ thì thưong vương thì tội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 984 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng buồn lắm và cũng không biết nên bắt đầu thế nào để các mẹ cho em lời khuyên. thôi thì.......
    Em và chồng quen được 2 tháng thì cưới, 2 bên gia đình cũng biết nhau, lại cũng gần nhà, khác xã. Lúc mới cưới xong anh đấy ở nhà chờ xin việc, em thì làm việc trên TP cuối tuần thì về quê với gđ. Xin việc mãi ko đc em khuyên anh nên đi học tiếp vì bằng CĐ khó xin việc, thế là anh khăn gói lên ở với em trên TP. Anh thi đỗ liên thông, hàng tháng anh về xin tiền gđ, bố mẹ làm gì có nhiều tiền tháng cho đc 1triệu, tháng có, tháng ko. Em đi làm tháng đc 5triệu thôi, mà còn đi thuê nhà. Anh ở nhà ngoài việc ăn ngủ học ra ko đỡ đần em 1 thứ gì, kinh tế quá khó khăn em tìm việc làm thêm cố lắm cũng chỉ thêm đc 2 triệu.Ngày làm ở Cty tối về làm thêm, kinh tế gđ em no hết, anh là chồng mà vợ đi đâu làm gì anh đều không hay biết. Những lúc ốm đau em vẫn cố đi làm ko nghỉ, mà anh đấy cũng ko hỏi thăm xem em thế nào, ngoài việc đòi hỏi ra anh cũng ko hề quan tâm xem em như thế nào. Em cũng xin nhiều việc cho anh đi làm, nhưng chỗ nào làm lâu nhất đc 2 tháng là bỏ. Em cố gắng chịu đựng đến giờ 1 năm rồi, em cũng tìm đủ mọi cách ngọt nhạt rồi mà con người đấy ko thay đổi gì. Em còn doạ bỏ đi rồi mà cũng ko khá ( Chồng em được bố mẹ cưng từ nhỏ nên ko biết làm gì, nếu có làm gì thì cũng chống chế)
    Mọi người cho em lời khuyên nên làm thế nào, chứ giờ em hết cách rồi..........

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 85 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chồng ăn bám vậy về sau có làm chỗ dựa cho bạn và con bạn đc ko ? 1 ông bố như vậy liệu là tấm guơng tốt hay xấu cho con .. Bạn tự ngẫm rùi quyết định nhé
    • 60 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

"Lấy chồng cho đáng tấm chồng - Bõ công trang điểm má hồng răng đen". Đó là thời xưa, mà thời nay cũng vậy thôi, lấy phải c ích kỷ ỷ lại vô tâm lười biếng ntn thiệt là uổng cả một đời! B cũng quá vội vàng nữa, gì đâu mà mới quen 2 tháng đã lấy rồi, b có biết vụ "Chồng em được bố mẹ cưng từ nhỏ nên ko biết làm gì..." này trước khi cưới k? Nếu biết mà vẫn lấy thì trách ai được giờ...
    xbrwl08
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 320 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

chị chưa có em bé đúng ko? Vẫn còn kịp đấy chị ak, Chồng mà với tính đấy ko khá lên được đâu, sau này chị có con mà cái j cũng chị lo thế chắc sẽ strees mất. Người ta bảo giang sơn khó đổi bản tính khó dời mà.
    • 78 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn chấp nhận là trụ cột gia đình lo toan từ việc nhỏ đến lớn, nuôi con mình và nuôi thêm 1 đứa con to xác là ông chồng nữa thì bạn hãy xác định tư tương ngay. Còn nếu thấy ko thể làm đc thì bgio chưa có con chia tay som cho đỡ khổ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)