TIN TÀI TRỢ.

Bố lừa dối mẹ có bố nhí và con riêng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.31K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các cô, các chị trên diễn đàn. E rất cần đưa ra lời khuyên vì thật sự trong lúc này mọi lối đi trong đầu e đều đang bế tắc. Bố e năm nay 47 tuôi. cách đây 1 tuần gia đình e phát hiện ra bố có bố nhí bên ngoài, chưa dừng lại ở đó, bọn họ còn có với nhau 2 đứa con trai (sinh đôi) được 2 tuổi. Điều này là 1 cú sốc với gia đình e, bởi vì hàng ngày ông vẫn tỏ ra là 1 ng chồng ng cha tốt, vẫn chăm lo cho gia đình, đi làm tiền trả bằng ATM thì mẹ e cầm, mỗi tháng chỉ lấy 1 triệu để tiêu pha xăng xe. Chuyện này lộ ra vì con bồ nhí kia gọi cho mẹ e và nhắn hàng chục tin nhắn với nội dung kiểu ghen ngược, Sau đó bố e khai thật và có nói với mẹ e là đừng bỏ bố e, đừng ly hôn, ly hôn là trúng kế của nó, nó đang muốn phá vỡ nhà mình. Còn về phần bố e thì nhận sai và xin lỗi 3 mẹ con e, mong mẹ con e tha thứ và để bố qua lại để chăm sóc 2 đứa sinh đôi kia, Bố e bảo k thể dứt đc vì đó là con bố e, bảo bọn e lớn rồi có thể tự lo cho chính mình được, còn 2 đứa kia thì quá bé bỏng. E rất buồn vì chỉ còn chưa đầy 2 tháng nữa là e lập gia đình, thời gian gần đây thậm chí muốn gặp bố để bàn chuyện cưới xin còn khó, đi cả tuần k về chẳng hỏi động j về chuyện cưới xin của e, E trai e cũng đang học năm cuối, Suốt ngày chê bai nó và khen 2 thằng sinh đôi kia là thông minh với dễ thương, Điều này khiến 2 chị e e khóc vì tủi thân vô cùng. Mẹ e bị sốc mấy ngày giờ cũng tập cách làm quen và tha thứ, từ hôm làm căng lên thì bố e ngày nào đi làm cũng về nhà nhưng con bố nhí kia đem 2 đứa sinh đôi ra đánh đập hành hạ bắt bố e phải quay lại k đc ở với vợ con. Hỏi dò thì biết nó bị trầm cảm, thậm chí nó chỉ cần bố e về với nó còn nó cũng k cần 2 thằng con, sẵn sàng đánh 2 đứa nó toác đầu để bố e xót bố e quay về. giờ e thật sự bế tắc, k biết đi lối nào để giải quyết được việc này, đồng ý đem 2 thằng kia về để dứt bố ra khỏi con rồ tình kia nhưng nó thì k chịu buông.
    Nói chuyện khuyên bố nhẹ nhàng e đã nói, căng thẳng cũng có, thật sự giờ e rối bời lắm, e k phải ng thích đánh đấm ghen tuông bởi vì có đánh cũng k giải quyết đc tận gốc mọi việc. nó đang thuê trọ gần chỗ bố e làm để có thể gọi bố e đến bất cứ lúc nào trong giờ làm việc, e biết địa chỉ, biết cả nhà bố mẹ ở quê nó, điều tra được gia cảnh nhà nó, nhưng cách giải quyết thì e k có, Em rất mong nhận được sự tư vấn của các cô bác anh chị trong diễn đàn để e có thể thông suốt, tìm hướng giải quyết sao cho ít ảnh hưởng đến mẹ e nhất, bởi suy cho cùng người đau khổ uất hận, sốc nhiều nhất là mẹ e.
    Em xin cảm ơn tất cả mọi người!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,228 Bài viết

• 9,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cứ lo đám cưới cho xong đi. Chuyện do bố em gây ra thì để ông ta tự giải quyết. Mẹ em muốn ly hôn thì cứ làm đơn xin ly hôn, bố em không chịu thì cứ nộp đơn xin ly hôn đơn phương. Mẹ em không muốn ly hôn thì cứ mặc kệ bố em đi, chỉ cần giữ chặt cái thẻ ATM và thu tóm tiền bạc. Ông ấy phải chịu đựng con bồ khùng đó là quả báo của ổng. Già rồi mà phải kiếm tiền nuôi 2 đứa sinh đôi còn đỏ hỏn là bài học đắt giá cho ổng. Gia đình em đừng thèm đem 2 đứa bé đó về nuôi làm chi, mẹ em thêm cực khổ, thành osin không công cho ông ấy.
    Chuyện gì mình nghĩ nó nhẹ nhàng thì nó nhẹ nhàng. Chuyện gì mình nghĩ nó nặng nề thì nó nặng nề.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,978 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Việc đầu tiên là tiền bạc của bố e thì bảo mẹ cứ giữ, nên giám định ADN xem 2 đứa con sinh đôi có phải con ruột của bố e ko rồi tính tiếp.
    Còn con điên kia ấy à, nó thix gây chuyện thì cứ để nó gây cho nhiều vào, nó điên vì ko danh ko phận phải chăm sóc 2 thằng con ngoài giá thú ấy mà, kệ thây nó , con mày mày đánh mày xót chứ phải con tao đâu mà rãnh rang để ý
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,697 Bài viết

• 30,745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện bố em gây ra thì bố em giờ là phải gánh rồi đó. Thay vì sung sướng tận hưởng con cái đã trưởng thành, cuộc sống nhàn hạ thong dong thì giờ lại bắt đầu phải bỉm sữa và kiếm tiền nuôi 2 đứa con mọn. Nếu mẹ em ko ly hôn thì mẹ em mới là người khổ vì con kia nó không để cho mẹ em yên đâu. Kiếp chồng chung như vậy sớm muộn cũng héo mòn. Thà ly hôn sớm để còn thảnh thơi đầu óc.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,250 Bài viết

• 3,267 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách giải quyết tốt nhất cho mẹ em là để mẹ em tự tìm ra con đường của mình. Theo tình hình nhà em, tới em trẻ tuổi, đọc sách báo nhiều, tư tưởng phóng khoáng hơn, mà còn rối bời như vậy thì còn lâu lắm mẹ em mới suy nghĩ thông suốt được.

Thôi thì em hãy:

1. Tự mình suy nghĩ kỹ càng, hiểu rõ nặng nhẹ trước
    2. Giúp mẹ khuây khỏa, cho mẹ chỗ dựa, để mẹ cũng nhìn ra nặng/nhẹ.

Mọi việc rồi đâu sẽ vào đấy thôi, chỉ cần mình biết mình muốn gì.