Bố đẻ độc ác như một con thú, cứu mẹ con tôi với...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.47K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,401 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banshee Xem bài viết
    Hay bạn thử tìm mua một căn nhà với giá mà bố bạn đưa ra rồi yêu cầu bố bạn thế chấp căn nhà mà bố mẹ bạn đứng tên để lấy tiền đi mua căn nhà ấy, căn nhà mới sẽ đứng tên mẹ bạn còn bố bạn đứng tên vay ngân hàng, nếu bố bạn đồng ý như vậy thì ngân hàng sẽ là phía đứng ra thu tiền giúp mẹ bạn còn mẹ bạn thì vẫn giữ được tài sản mà không phải va chạm gì với bố bạn. Vấn đề là thuyết phục bố bạn đồng ý với phương án này thôi.
    Mình thấy phương án của Banshee hay đó. Là thế chấp căn nhà hiện tại vay tiền ngân hàng mua căn nhà khác cho mẹ bạn. Nhât quyết ko để mẹ bạn ra đi mà ko có gì là trắng tay đó bạn. Thật ko hiểu nổi trên đời này có 1 người bố như thế.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 141 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mà trước khi bạn làm việc thỏa thuận đó, bạn mua ít hoa quả , thay nước, thắp hương, kêu tổ tiên đi nhé. Bạn cứ kêu bà cô, ông mãnh, đề tâm cho bố của bạn, thay tâm đổi tính, phải sử dụng mọi biện pháp có thể kể cả việc tâm linh. Mẹ bạn tuổi gì? Bố? Bạn? em trai? mình nghiên cứu xem ntn nhá.
    • 420 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Chao chu top. Gd e cg tương tự gd chị.Bố e cg NT vô lối, già trẻ,lớn bé đều cí hết. Làm đc rất nhiều tiền nhưng cũng tiêu hết, mỗi khi nhận công trình mới thì lại bắt mẹ e đưa tiền ko có thì phải đi vay cho ông ấy ko thì ông ấy đánh cho thâm tím mặt mũi.Ra ngoài XH thì hào phóng nhưng về nhà với vợ con, anh e ruột thịt thì keo kiệt,bủn xỉn.E chưa bao giờ thấy hàng tháng ông ây đưa tiền cho mẹ e chi tiêu điện nước trong nhà că nhg lúc nào ông ấy cg đòi hỏi cơm ngon, trong khi đó mẹ e tiết kiệm từng đồng.Khổ lắm.
    OSDSp7
    • 460 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

chồng bạn đâu, nếu có 1 người bố mà ác như thế, thủ đoạn đểu giả như thế, mẹ bạn và bạn chắc ko còn tôn trọng gì ông ấy nữa. Thì CHỒNG bạn, e trai bạn có quyền bảo vệ mẹ, bảo vệ vợ của mình, tại sao lại để ông ấy có thái độ, hành động đánh mẹ bạn và bạn như thế.
    đơn giản chỉ cần ngồi nói chuyện với nhau, xin lỗi nhé mình dùng từ này ( hãy để 3 thằng đàn ông ) ngồi nói chuyện với nhau và tuyên bố rõ ràng, Bố động đến mẹ con, vợ con thì chúng con ko nể nang gì nữa đâu. Cùng là đàn ông sẽ hiểu câu nói đấy sẽ là ntn
    đừng để ông đấy làm được 1 lần 2 lần, mà ko có thái độ cứng rắn sẽ tạo tiền lệ xấu cho những lần sau đấy
    bố như thế thà ko có còn hơn, nhưng có 1 câu mà mình khuyên bạn
    Bố dù có thế nào thì cũng vẫn là người sinh thành ra mình, cho dù có khốn nạn thế nào bạn vẫn phải có chừng mực, ko được láo, hay thái độ gì với ông ấy, mà hãy để chồng bạn, e trai bạn nói chuyện cứng rắn thôi, để ông ấy biết mình là ngơời thế nào sẽ phải tôn trọng lại mình
    Mình to tiếng, chửi rủa ông ấy, con mình biết, nó sẽ có suy nghĩ ko tốt, tại sao con lại đi mắng chửi bố mẹ sẽ khó cho con cái của mình sau này nữa đấy
    :LoveStruc:“Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!”:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 420 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Sinh con ra nhg ko cho con có kí ức đẹp về cha,thấy sợ khi phải nói chuyện, ăn cơm cg cũng thấy ghê, ko dám chấm chung bát nc mắm.Đến khi lấy chồng chỉ nói với chồng 1 câu: có thể anh ko là người chồng tốt nhg nhất định phải lả người cha tốt.
    Về phía chu top e nghĩ chị nên thuê luật sư, họ sẽ tư vấn cho chị. Còn nếu ông ấy thích dùng luật rừng thì cg nên chiều ô g ấy 1 lần xem sao.khi ông ấy đánh mẹ chị, chị gọi điện báo côngan luôn. Có 1 mánh nho nhỏ thế này:chị cho bọn công an 1 ít tiền trc rối nhờ nó khi gọi thì đến nhanh cho, chụp ảnh làm bằng chứng khi cần sẽ dùng đến.
    OSDSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 390 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon_susu Xem bài viết
    Mình thấy phương án của Banshee hay đó. Là thế chấp căn nhà hiện tại vay tiền ngân hàng mua căn nhà khác cho mẹ bạn. Nhât quyết ko để mẹ bạn ra đi mà ko có gì là trắng tay đó bạn. Thật ko hiểu nổi trên đời này có 1 người bố như thế.
    Nhà thuộc diện tranh chấp chả Ngân hàng nào nhận đâu mà tính tới phương án này.
    Mẹ em ra khỏi nhà coi như mất nhà.
    Theo anh cách duy nhất chỉ có em trai của em ra mặt bảo vệ mẹ.
    Họp gia đình với sự tham gia họ hàng nhà nội, phân tích phải trái với bố. Tính toán bán nhà hoặc hoán đổi lấy 02 căn nhà (mẹ phải chịu thiệt gánh thêm một phần tiền vay 1 tỷ.) chứ chờ đến pháp luật thì còn lâu. Nhưng nhà em vẫn phải làm đơn ra phường, luật pháp để gây sức ép với bố và để tránh ông bố làm liều. Làm gì cũng dựa vào thực tế cho khéo léo nhé.
    • 460 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

ko còn cách nào khác, 1 mớ bòng bong từ chuyện nó sang chuyện kia
    mình nghĩ là ngân hàng ko bao giờ họ đi lo cho nhà bạn như thế, diện tranh chấp, lại còn đang nợ ngân hàng nên ko hy vọng gì vào ngân hàng được đâu
    nếu mẹ bạn ra khỏi nhà thì coi như chẳng còn gì luôn, mất trắng luôn, ko đi thì ông ấy cũng dở chứng hành hạ mẹ bạn
    cái nhà của bố mẹ bạn đang thế chấp ngân hàng nữa
    mình có ý này thử mọi người nhận xét giúp : bắt buộc phải bán cái nhà đấy, ko ai ở được kể cả bố bạn, và mẹ bạn. rao bán cái nhà đấy dù rằng phải chấp nhận rẻ hơn so với thực tế, còn hơn là mất trắng.
    ai mua bán đi, 1 phần trả nợ ngân hàng để lấy giấy tờ về giao cho chủ mới.
    tổng số tiền bán nhà chia đôi, phần trả ngân hàng thì trừ đi số tiền của bố bạn, mình nên cầm đằng chuôi e à. đừng để ông ấy nắm thóp thì ko bao giờ mình lấy được gì đâu
    :LoveStruc:“Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!”:LoveStruc:
    • 3,819 Bài viết

• 3,532 Được cảm ơn

Mình thấy bạn gì ở trên nói đúng đó.
    Nếu bạn vẫn ko muốn dùng kiểu xã hội thì cho bọn c.a ít tiền,có gì ới phát đến lập biên bản luôn và ngay,có bằng chứng lần 1
    tiếp tục lần 2 thì xin mời lên phường trình bày đỡ lôi thôi.
    1 mặt cứ làm đơn lên tòa xin phân chia tài sản,chấp nhận mất thêm tiền cho tòa giải quyết,có đk thuê luật sư thì càng tốt.

Còn nếu muốn nhờ đến kiểu xã hội thì mình nghĩ cũng ok.Ko phải cứ ai đi tù về thì cũng là gấu,tùy người có bản chất hay ko,mà dân sống xã hội thực sự ít ai bao che cho cái kiểu ko đúng luân thường đạo lý lắm.Bạn có thể nhờ(thực chất là cũng phải quà cáp) 1 anh có tí số má ở khu vực nhà bạn đến nói chuyện với bố bạn để ông ý liệu mà cư xử.

Kiểu ông bố bạn chỉ là mềm nắn rắn buông thôi,bắt nạt vợ con trong nhà,chứ nếu bản lĩnh đã chả để con bồ và lũ họ hàng nhà nó nắn gân thế.

Bạn ở khu vực nào PM mình nhé,nếu có quen biết mình sẽ thử nhờ vả xem.
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,112 Bài viết

• 2,573 Được cảm ơn

Giờ nhà bạn họp gia đình lại, có đầy đủ: Bà bạn, bố, mẹ, bạn, em bạn và thêm vào đó cô/chú ... đằng nội - ngoại nữa càng tốt. Chọn người có uy với bố bạn nhất.
    Mẹ bạn đứng lên nói thẳng với bố bạn: Không rời khỏi ngôi nhà đó với 2 bàn tay trắng. Chỉ rời đi khi có số tài sản tương đương với phần trị giá mà mẹ bạn được hưởng và ngồi viết di chúc trước mặt bố bạn: Di chúc để lại cho bạn và em bạn phần của mẹ bạn ở ngôi nhà đó để ông bố bạn biết rằng: dù thế nào thì mẹ bạn cũng không bỏ ngôi nhà đó đi tay trắng được.
    Đồng thời bạn và em trai bạn phải ra mặt bảo vệ mẹ bạn. Bảo vệ theo đúng nghĩa là bảo vệ ấy.
    Mà tôi thấy cậu em trai bạn không có vai trò gì ở nhà hay sao í nhỉ? Lúc bố bạn đánh mẹ bạn, em trai bạn đang ở đâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 281 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương mẹ con nhà bạn quá! Nhất quyết không ra khỏi nhà, vì bạn còn em trai nữa, ra đường là bơ vơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lâu rồi mới quay lại cái topic này, thấy mọi người vào cho lời khuyên làm mình xúc động quá. Thực sự cám ơn mọi người rất nhiều.

Sau bao lâu như vậy, chuyện nhà mình vẫn chưa giải quyết được ổn thỏa. Gần đây bố mình đã đồng ý bán nhà, tuy nhiên bây giờ thị trường nhà đất rất thấp nên nhà bán cũng khó. Ông lại lồng lộn lên và đã họp mọi người trong gia đình lại để đưa ra lựa chọn bắt mẹ mình theo. Ông ta muốn mẹ ký giấy nhượng quyền sở hữu căn nhà này để ông bán đi sau đó sẽ chuyển tiền trả cho mẹ, mẹ mình đã không đồng ý, ông ta điên lên chửi rủa mình và mẹ và nói những câu cực kỳ khó nghe như (xin lỗi cả nhà): tao đào mả bố mả mẹ mày lên, mày là một con đĩ, mày đi đánh đĩ...Rồi ông ta chửi rủa và đuổi cả mình ngay trước mặt chồng mình và con gái mình. Ông ta nói với chồng mình là: mày dậy lại vợ mày, lần sau mày đến thì đến một mình, mày đưa vợ mày đến thì tao đuổi thẳng cổ....Mình cảm thấy ông ta không khác gì một con thú, một con ác thú. Ông ta bắt mẹ mình phải chuyển lên tầng 5 ở, ông ta dỡ hết ảnh của mẹ mình xuống và bắt mẹ phải ăn riêng.

Sau hôm đó ông ta và chị gái (tức là bà bác ruột của mình) mời bà lên nhà bà đó ăn cơm, cả hai người dồn eps bà mình, moi móc và dựng chuyện nói là ngày xưa bà mình ăn ở không ra gì, đi ngoại tình rồi đẻ ra bác cả, bác cả là con riêng của người khác nhưng mọi người trong họ không biết vẫn coi bác ấy là trưởng họ, bác là người thắp hương cho các cụ nên bây giờ nhà cửa gia đình mới tan nát thế này. Nghe được chuyện này mình cảm giác sụp đổ, mình sụp đổ không phải vì thông tin kia bởi nó là tin không có thực, nhưng mình sụp đổ là bởi hai con người khốn nạn kia và mình thương bà thương bác. Bà mình đã già, năm nay gần 90 tuổi và sắp gần đất xa trời rồi, vậy mà đến cuối đời lại bị con cái làm khổ, bị giày vò thế này. Mình căm thù hai con người đó!

Cho đến bây giờ mình vẫn k thể tin được chuyện này lại đến với mình, nhiều lúc mình chỉ ước đây chỉ là giấc mơ, nhiều lúc mình nghĩ những chuyện thế này chắc chỉ có trên phim, vậy mà bây giờ nó lại xảy ra với mình.

Mình k biết phải sống thế nào bây giờ vì mình cảm thấy quá xấu hổ với chồng và quá thất vọng với 1 người được goi là BỐ!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,007 Bài viết

• 4,861 Được cảm ơn

Hơi duy tâm một tí, bạn quen ai biết xem, nhờ người ta phạm cho nhà có "phạm" gì không mà bố già rồi bắt đầu giở chứng?

Về tài sản chung, kể cả khi ly hôn không nhờ tòa xử nhưng sau đó, nếu không tự thỏa thuận được vẫn có thể khởi kiện đòi tài sản được bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sau bao nhiêu năm, giờ cuộc sống của mình và gia đình vẫn chưa có lời giải đáp. Sau thời gian khủng hoảng đó, bố mình đã lấy người đàn bà ngày trước từng là bồ cuối cùng của ông, mình buồn và đau đớn vô cùng. Sau thời gian khủng hoảng trước đây, dần dần mọi chuyện cũng dịu đi, ai cũng phải tiếp tục cuộc sống của mình và ai cũng quá mệt mỏi với những biến cố xảy ra nên nhà mình vô tình rơi vào tình huống nực cười. Bố mình lấy vợ mới nhưng chỉ ở với vợ vào cuối tuần, trong tuần ông vẫn về nhà ở cùng mẹ mình và gia đình em trai. Mình thỉnh thoảng vẫn đưa các cháu về thăm ông. Trước khi ông lấy vợ, ông có sang nói chuyện với mình nhưng mình trả lời rằng: đó là chuyện của bố, bố có cuộc sống mới là lựa chọn của bố nhưng bố đừng để con gặp con người kia, nếu không con không biết sẽ làm gì đâu!

Lúc đó, mình chuẩn bị sinh đứa con thứ 2, mình bầu bì vốn không được thuận lợi nên lúc đó chỉ muốn được yên ổn và cũng không muốn quan tâm đến việc gì khác làm cho mình mệt mỏi nữa, mình nói với bố rằng, mình chỉ muốn được yên ổn, muốn được tập trung để chăm con nên việc ông làm gì mình không còn quan tâm nữa. Miệng nói vậy nhưng trong lòng mình cũng đau lắm, tuy nhiên, đúng là mình quá mệt mỏi nên cũng chẳng suy nghĩ nữa. Thỉnh thoảng mình vẫn cho cháu về thăm ông bà và coi như không có chuyện gì xảy ra, mẹ và em trai mình cũng vậy.

Sau đó, khi nghe tin bố và vợ mới có con thì mình sụp đổ hoàn toàn. Về danh chính ngôn thuận, ông không có mối quan hệ gì với mẹ mình nữa và đã kết hôn với vợ mới thì việc có con là bình thường, nhưng ông vẫn đang ở với mẹ và gia đình em trai mình, đứa con của ông còn sinh sau cả đứa bé nhà mình, và điều quan trọng nhất là mình vẫn chưa chấp nhận được việc ông có một gia đình mới. Mình chưa bao giờ tưởng tượng được gia đình mình sẽ như thế này, gia đình chồng và những người khác nhìn vào sẽ thế nào đây? Mình thấy nhục nhã, thấy đau đớn và cảm giác như bị phản bội (thực ra thì ông đã phản bội mẹ con mình từ trước rồi chứ nhỉ?).

Cách đây một vài ngày, mình cho cháu về nhà như thường lệ, nghe thấy bố cãi nhau với vợ mới trên điện thoại, bố cáu việc gì đó rồi cúp máy, sau đó điện thoại bàn nhà mình kêu và ông ra dập ngay máy. Mình biết đó là ai gọi, mình cảm giác lúc đó mình có thể xé xác một ai đó, máu trong người mình sôi lên. Mình thề nếu cái điện thoại kia kêu lên một lần nữa thì mình sẽ nghe máy và chửi cho người bên kia một trận, mình đã chuẩn bị việc đó nhưng điện thoại không kêu. Lần sau đó, khi mình sang, mọi chuyện lại lặp lại và mình đã ra nghe máy, bên kia nghe thấy giọng mình không nói gì và cúp máy. Máu mình lại sôi lên, mình biết là mình rất hèn nhưng chưa kịp làm gì, và nói thật, mình hầu như không chửi bậy nên dù đã có sự chuẩn bị nhưng mình vẫn chưa kịp làm điều mình muốn. Bố mình va con người kia coi mẹ con mình là gì chứ?

Sau chuyện đó mình không thể ngủ được, mình suy nghĩ mãi và trong đầu lúc nào cũng có ý muốn giết người, mình muốn giết chết bà ta hoặc ít nhất cho bà ta một trận nhớ đời, bà ta đã yên ổn quá lâu rồi. Mình không biết phải làm gì, có nên cho con về thăm ông bà nữa hay không? Có nên im lặng để mọi chuyện yên ổn hay quyết một phen làm tung lên để chấm dứt câu chuyện không có hồi kết này?
    • 2,062 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Mấu chốt vấn đề là hai người ly hôn mà vẫn dính vào nhau ở chung nhà nên cô vk 2 phải phiền gọi điện tới là đương nhiên.
    Nếu được thì bán nhà, rồi bố mẹ ai đi đường nấy, sống với con ngươi nhìn thấy mặt nghe tiếng là thấy nhồi máu là ko tốt cho sức khỏe.
    Ko vui vẻ thì ly thân ly hôn đừng nhìn thấy nhau, nghe giọng của nhau làm gì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oc_nhong Xem bài viết
    Cách đây một vài ngày, mình cho cháu về nhà như thường lệ, nghe thấy bố cãi nhau với vợ mới trên điện thoại, bố cáu việc gì đó rồi cúp máy, sau đó điện thoại bàn nhà mình kêu và ông ra dập ngay máy. Mình biết đó là ai gọi, mình cảm giác lúc đó mình có thể xé xác một ai đó, máu trong người mình sôi lên. Mình thề nếu cái điện thoại kia kêu lên một lần nữa thì mình sẽ nghe máy và chửi cho người bên kia một trận, mình đã chuẩn bị việc đó nhưng điện thoại không kêu. Lần sau đó, khi mình sang, mọi chuyện lại lặp lại và mình đã ra nghe máy, bên kia nghe thấy giọng mình không nói gì và cúp máy. Máu mình lại sôi lên, mình biết là mình rất hèn nhưng chưa kịp làm gì, và nói thật, mình hầu như không chửi bậy nên dù đã có sự chuẩn bị nhưng mình vẫn chưa kịp làm điều mình muốn. Bố mình va con người kia coi mẹ con mình là gì chứ?
    Sáng suốt đi bạn, người đàn bà đó là cứu cánh cho mẹ con bạn lúc này đó. Khi bạn đủ bình tĩnh, hãy hẹn gặp bà ta, kích bà ta về việc mẹ bạn vẫn đang sống chung với bố bạn dưới 1 mái nhà và tuyên bố xanh rờn là chừng nào bố bạn chưa ép mẹ bạn bán nhà, thì mẹ bạn ko bao giờ có ý định rời xa bố bạn. Nhà bạn ko khuyên được bố bạn bán nhà, thì hãy dành việc khó khăn đó cho kẻ thứ 3, kích thích tính ghen tuông và háo thắng của phụ nữ. Biết đầu vì muốn vênh mặt với mẹ con bạn, ả sẽ xui bố bạn bán nhà để 2 người về ở chung với nhau thì sao. H bạn còn trông chờ gì ở bố bạn nữa mà bạn phải sôi máu. Mình thấy tập trung giải quyết cái nhà, lấy tiền để mẹ bạn an tâm dưỡng già, chứ sống như hiện giờ, người khổ tâm nhất là mẹ bạn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 11 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Việc từ năm 2012 mà bạn để kéo dài quá. 3 mẹ con bạn hơi bị hèn yếu. Lời khuyên của Bluewish là chuẩn rồi, khôn ngoan và sáng suốt. Bạn nên làm ngay và luôn. nhà mất giá k đáng tiếc bằng việc mẹ bạn đang mất đi nhiều thứ trong đó có tình yêu cs. Đã xác định là khối u thì cắt phăng nó đi đừng tiếc nuối, dù bất kể đó là ai!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lady1983
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,139 Bài viết

• 13,655 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy năm trôi qua rồi, bạn chủ top ngoài than thở, thù hận trên mạng chỉ chẳng làm gì cả (theo những gì bạn kể trên này), bạn nghĩ chỉ than thở thì cuộc đời của bạn, mẹ bạn và mối quan hệ phức tạp với người đàn ông bạn gọi là bố sẽ thay đổi sao?
    Ông ta cứoi người khác có con khác nhà bạn mừng không hết, đau đớn gì nhỉ?

Giờ nhờ pháp luật, chị em bạn hoặc chính vợ mới của bố bạn ra mặt giải quyết vấn đề đi. Lên mạng than thở với người lạ chẳng giải quyết được gì cả đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã có những lời khuyên dành cho mình, mình biết là mình rất hèn yếu và nhu nhược nhưng trên thực tế có nhiều vấn đề mà mình muốn nhưng không thể làm được. Đúng là mình chỉ biết online để than thở vì như mình nói ngay từ đầu, mình chẳng biết chia sẻ cùng ai cả nên đành lên tâm sự trên mạng với những người không biết mình là ai. Sau lần bố mình đánh mẹ làm cho mẹ ngã khi đang bế con gái mình trên tay, mình cảm thấy rất sợ nếu mình làm gì đó thì sẽ ảnh hưởng và nguy hại đến con mình, lúc đó mình mới có 1 bé, giờ đã có 2 cháu mình lại càng sợ hơn. Mình đã trải qua suốt quãng tuổi thơ không em đẹp với những ký ức về việc bố mẹ đánh cãi nhau, lúc nào mình cũng trong tâm trạng bất an và sợ sệt, vì thế nên khi lấy chồng, gặp được người chồng yêu thương tôn trọng mình, mình chỉ muốn được yên ổn với cuộc sống này.

Ngoài những ký ức kinh khủng về bố thì mình cũng có những tình cảm tốt đẹp mà bố dành cho mình. Dù ông như vậy nhưng ông là người rất yêu con và đặc biệt là đứa con gái là mình. Khi có điều kiện kinh tế tốt, ông dành cho mình những gì tốt đẹp nhất, khi ông ốm hay bị tai nạn, người ông luôn nhắc đến là mình và em trai, mình bị xoang, ban đêm bật quạt lạnh, ông là người hàng đêm lên tắt quạt cho mình, vuốt tóc xoa lưng cho mình cho dù lúc đó mình đã lớn và đi học đại học..

Vì tất cả những điều này nên mình cảm thấy không biết nên làm thế nào, và cũng vì thế nên khoảng thời gian vừa rồi mình đã gần như bình thường hóa mối quan hệ với ông.

Mình vẫn biết là mình nhu nhược, mình sẽ suy nghĩ thêm xem nên làm gì sắp tới, nếu các bạn thấy mình than thở quá nhiều, hãy bỏ qua topic của mình, mình chỉ cần nơi để được nói ra thôi.

Cám ơn các bạn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

cuộc sống muôn màu, hic, dù sao ông ấy cũng là bố của chủ top mà, máu mủ ruột thịt bỏ sao bỏ chứ, may mà nhà chị cứng tay dùng dằng qua lại mới giữ được nhà cho mẹ, thương bà quá, mới đọc em cũng nghĩ là ông bố có khả năng bị bọn XHĐ hăm dọa nên ổng mới cuống lên như thế. Giờ làm sao bán được nhà chia đôi tài sản cho mẹ chị ra ở riêng cho yên ổn đi, rồi phần của ổng thích phá như nào ổng phá, mà có thân bại danh liệt ổng mà có về chắc chị vả mẹ chắc vẫn tha thứ cho ổng quá... !
    • 728 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì giờ bạn với mẹ bạn phải nhẫn nhịn chút để tìm cách đỡ thiệt thòi chứ như bạn kể thì bố bạn hết thuốc chữa! Bằng cách trì hoãn với lý do tìm nhà thuê hợp để gần con cháu, trông cháu giúp bạn... trong thời gian này nên tìm người hiểu biết về luật (có thể mất tiền) để họ tư vấn cho phương án nào đỡ thiệt nhất chứ cả đời mẹ bạn giờ tay trắng thì khổ quá!
    Phương thức tốt nhất để bảo toàn một sự vật, là chừa ra khoảng cách và chỗ trống cho nó. Chiếm hữu và kỳ vọng đều sẽ không lâu dài.