TIN TÀI TRỢ.

Bố đẻ độc ác như một con thú, cứu mẹ con tôi với...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.81K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình thực sự đã bị dồn đến bước đường cùng và cảm thấy vô cùng đau đớn,mình không biết tìm đến đâu để giải quyết đựoc việc của mình kể cả luật pháp nên đành tìm đến các mẹ nhờ các mẹ nghĩ giúp cách giải quyết để mình và mẹ có thể thoát khỏi tình cảnh khốn khổ hiện nay.

Bố mẹ mình lấy nhau sinh được mình và em trai. Thời gian đầu bố mình đi làm xa nên hai người vẫn hạnh phúc tuy không tránh khỏi những lúc hiểu nhầm, về sau khi bọn mình đã lớn thì bố chuyển về công tác tại Hà Nội và ở nhà với 3 mẹ con. Sau khi ông về một thời gian thì mẹ mình phát hiện ông có bồ, đó là năm mình 17 tuổi và em trai 12 tuổi, ông trở nên là một con người khác, suốt ngày mắng chửi mấy mẹ con, độc đoán gia trưởng. Từ lúc đó cho đến cách đây 1 năm ông cặp kè với rất nhiều người, mẹ mình đã nhận rất nhiều thư nặc danh tố cáo bố chuyện cặp kè quan hệ gái gú bừa bãi. Tuy nhiên, vì mẹ rất hiền, rất nhu nhược và cũng nghĩ vì con nên mẹ cũng chẳng làm gì và cũng không cho chị em mình biết về những lá thư đó. Hàng ngày bố vẫn về nhà và mua sắm quan tâm đến các con nên bọn mình và mẹ đều nghĩ rằng thôi thì đàn ông có tính trăng hoa nhưng vẫn lo cho gia đình nên bỏ qua, hy vọng một ngày ông sẽ chán mà quay về với mẹ. Thế nhưng mọi chuyện phức tạp khi gần đây bố mình đối xử ngày càng tệ với mẹ, luôn chửi mắng mẹ và dọa đuổi mẹ đi, chuyện bắt đầu tệ hơn khi ông nói rằng công việc làm ăn của ông không suôn sẻ phải cần đến vốn, ông ép mẹ mình bán căn nhà mang tên mẹ đi để làm ăn, tiền bán nhà vừa nhận được ông cầm hết đi hôm trước thì hôm sau đòi ly dị. Mẹ mình bị lừa lần thứ nhất!

Với lý do làm ăn thiếu vốn ông nói chuyện nhờ mình và chồng đứng ra vay tiền ngân hàng hộ, mình không đồng ý vì không tin vào khả năng làm ăn của ông, vốn tính ông phóng khoáng chi tiêu không biết cầm chừng, hay sỹ diện và huyênh hoang, coi thừong người khác nên hay bị ghét, hiện tại ông lại đang cặp kè với một người bán hàng cơm và chuyên ghi đề đang đòi ly dị mẹ, mình không tin tưởng nên không đồng ý vay giúp, thế là ông từ mình, vậy là mình bị bố đẻ từ mặt lần 1!

Sau khi bị bố từ mình nghĩ bố con k bỏ được nhau, trước đây ông vốn yêu thương mình nhất nên mình tìm cách đến gặp ông để tỉ tê tâm sự nhưng đã bị ông dội cho gáo nước lạnh, ông ngọt nhạt tiếp tục nhờ mình vay hộ ngân hàng, mình vẫn từ chối, và mình từ mặt lần thứ 2, thậm chí ông còn gọi chồng mình vào và nói rằng vì mẹ con ngoại tình nên bố mẹ sắp ly dị, bố muốn mua cho mẹ con căn nhà nhưng bố chưa có đủ tiền, bố nhờ cái A vay tiền nhưng nó không giúp thì không còn tình nghĩa gì nữa, chúng mày không còn là con tao mà cũng đừng đến nhà tao nữa. Lúc đó mình mang thai tháng thứ 9!

Mình cảm thấy như bố đang khát tiền đến điên cuồng nhưng vì gần đến tháng đẻ nên mình chưa có cơ hội tìm hiểu. Trong thời gian đó bố liên tục giục mẹ mình ký vào đơn ly dị nhưng vì chưa thống nhất được vấn đề tài sản nên mẹ chưa ký, bất chợt có một ngày ông nổi điên cầm ghế định đánh và bắt mẹ mình ký đơn, mẹ sợ quá nên đành ký. Theo như ý muốn của bố thì phần tài sản sẽ không đề cập đến khi ra tòa ly dị mà hai ngừoi sẽ tự thỏa thuận với nhau, mẹ không tin tưởng nên bắt bố viết một ban thỏa thuận thống nhất chia đôi tài sản, có chữ ký của hai nguời. Ngày mình sinh đứa con đầu lòng cũng là ngày bố mẹ mình ra tòa. tren quyết định của tòa án có ghi: về phần tài sản anh chị không yêu cầu nên tòa không giải quyết mà do hai ngừoi tự thỏa thuận.

Sau khi nhận được quyết định của tòa án, bố mình bắt đầu giở trò bắt mẹ mình phải ra khỏi nhà, ông nói rằng sẽ thuê cho mẹ một căn nhà ở tạm, khi nào có tiền ông sẽ mua nhà cho mẹ mình. Nếu như vậy thì mẹ mình thực sự trắng tay, căn nhà duy nhất mang tên bà thì đã bị bố ép bán đi và ôgn cầm tiền đi hết, vàng bạc có bao nhiêu cũng bị ông lừa với lý do thiếu vốn nên lấy đi toàn bộ, nếu bây giờ bà ra đi và ở nhà thuê theo phương án bố mình đưa ra rồi sau này ông lật lọng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình sợ rằng theo phương án bố đưa ra sau này ông lật lọng không mua nhà cho mẹ thì mẹ mình rất thiệt thòi.

Sau khi được đầy tháng con, mình đưa cháu về nhà ngoại ở, gần được 1 tháng thì xảy ra chuyện bố mình gọi cả nhà vào nói chuyện,ông vẫn giữ quan điểm là thuê nhà cho mẹ mình rồi sau này sẽ mua nhà, chị em mình không đồng ý thì bị bố trấn át và chửi rủa. Sau đó có hôm mình ngồi nói chuyện lại với bố thì xảy ra xô sát, ông điên lên đánh mẹ mình trong khi bà đang bế cháu khiến bà ngã dúi xuống sàn rồi định xông vào đánh mình.

Mình cảm thấy rất đau xót và căm thù bố mình, ông không cảm thấy xót thương con cái và thậm chí là cháu ngoại,mình thực sự rất sợ nếu như buổi tối hôm đó mẹ mình ngã xuống và chẳng may va đầu cháu vào đâu thì mình không sống nổi. Các bác các chú nhà mình đã khuyêngiari bố để tìm phương án khác về tài sản để chấm dứt mọi chuyện vì mẹ mình cũng chỉ đòi hỏi công bằng và có cái nhà yên ổn sống nốt phàn đời còn lại. Tuy nhiên mọi lời khuyên giải đều vô nghĩa, ở nhà chẳng có ai có thể nói và có uy với bố mình để ông thay đổi, ông giống như một con thú dữ, ông kiên quyết giữ căn nhà hiện tại để ý đồ đưa bồ về chung sống, chính vì thế mà mọi giải pháp đưa ra như bố tạm đi để mẹ ở lại đến khi mua được nhà cho mẹ..đều không được ông chấp nhận.

mình và mẹ dự định đưa sự việc ra tòa nhưng mình nghĩ,nếu có đưa ra tòa và thắng kiện thì có lẽ mình và mẹ cũg chẳng sống yên với ông, rồi ông sẽ dùng luật rừng để "nói chuyện" với mẹ con mình, ông ấy đã từng tuyên bố nếu cả ba mẹ con chống đối lại thfi ông sẽ dìm chết, rồi còn dọa đánh mẹ mình khôgn chết mà tàn tật...

Mình cảm thấy rất đau khổ và k biết nên làm thế nào bây giờ, các mẹ giúp mình với...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,022 Được cảm ơn

Nếu tớ là bạn thì tớ sẽ dùng cách bố bạn định dùng để đối phó với mẹ con bạn để đối phó với ông ấy, người ta mềm nắn rắn buông, vì ông ấy dọa, mẹ bạn sợ chị em bạn sợ để ông ấy đạt mục đích thì ông ấy mới dọa còn khi mình cứng hơn ông ấy, mạnh hơn ông ấy thì ông ấy sẽ phải mềm ra thôi sau khi giải quyết xong vấn đề tài sản thì chuyển mẹ bạn đến một nơi khác an toàn để ông ấy không làm bạo hành được mẹ bạn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn PM cho mình nhé. Mình sẽ giúp.
    Im lặng là trang sức đẹp nhất của người phụ nữ nhưng ít khi họ đeo lắm. //you/ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mẹ con mình với nhé!
    • 85 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em xin lỗi chứ bố như thế này Đ có còn hơn.Ông ý dùng luật rừng với mẹ con chị thì chả lẽ chị ko biết làm như thế.Loại bố khốn nạn ăn cả c...ưt của vợ con
    ts3trzb3wceNortjKzUjI0MDK0tFSyBlwwFWsC0w,,99
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 991 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Khổ thân chủ top, mới sinh con chẳng được nghỉ ngơi thoải mái tinh thần mà lại phải đối phó với ông bố khốn nạn
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn bi2vien có thể giúp bạn hãy Pm cho bạn ấy....hi vọng có cách trị ông bố đê tiện đó
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghĩ có dùng luật rừng với ông ý cũng chẳng được gì vì như thế cũng có lấy lại nhà cho mẹ được đâu, biết đâu lại còn thiệt vào thân. Mình và mẹ cũng chưa biết phải làm thế nào, thực sự mình cảm thấy rất bế tắc và căm thù ông ấy. Sau lần xô sát ông ấy đánh mẹ mình khi đang bế cháu mình cảm thấy rất sợ, mình k sợ ông ấy mà chỉ sợ lúc nào đó ông ấy điên lên làm hại đến con mình thì mình k sống nổi, mình đã định về nhà để con được an toàn nhưng nếu bây giờ mình về, mẹ mình thân cô thế cô trong nhà, thế nào ông ấy cũng thượng cẳng chân hạ cẳng tay đuổi mẹ mình ra khỏi nhà, mình biết chắc điều đó vì ông ấy cũng đang âm mưu làm thế, ông ấy ngọt nhạt với bà nội để bà sang nhà bác mình ở tạm vì ông ấy biết bà bênh mẹ mình, nếu ông ấy làm gì mẹ mình thì bà sẽ lăn vào nên tìm cách đưa bà mình đi, cũng may là bà chưa chịu đi, nhưng nếu bây giờ mình về nhà nội thì chỉ có bà và mẹ, bà già yếu rồi làm sao bảo vệ được mẹ, nhưng nếu mình k đi mà ở lại trong tình hinh này thì mình rất lo cho con mình, cháu mới được 1,5 tháng, còn nhỏ quá, chẳng may có chuyện gì với cháu thì mình sẽ ân hận cả đời. Buồn hơn nữa là bác mình (chị gái bố), ngừoi mà mình từ trước tới nay coi như là người mẹ thứ hai, luôn tâm sự mọi chuyện lại đi làm gián điệp cho ông ấy vì được ông ấy cho tiền. Mọi kế hoạch hay mọi chuyện mình nói với bác đều bị bác mách hết cho bố.

Mình thực sự cũng k hiểu tại sao mọi chuyện này lại đến với mình, có mơ mình cũng k nghĩ tới, nhiều lúc ngủ dậy chỉ mong đó là một cơn ác mộng...
    • 165 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh! Bạn thử nhờ đến pháp luật xem có được không? Cố lên nhé! mình cũng chỉ biết động viên bạn chứ thật sự mình không nghĩ lại có người bố như vậy trên đời này!
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế chồng của chị đâu ạ ???
    Em nghĩ trong những vấn đề này thì chồng chị phải đứng ra mà bảo vệ cho gia đình chứ
    6590230029_a0ff26b1ff
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hiện tại chồng mình là người duy nhất còn có thể nói chuyện tử tế với bố mình, thực ra anh cũng rất bức xúc nhưng vì mọi chuyện xảy ra trong nội bộ gia đình mình khi anh đang đi làm, hơn nữa bố mẹ mình cũng chưa nói chuyện với anh về chuyện xảy ra nên với bố mình anh coi như không biết, anh đứng sau mình và mẹ để ủng hộ hai mẹ con nhưng chính anh cũng chưa tìm ra được giải pháp nào để tháo gỡ vấn đề. Em trai mình có đưa ra một giải pháp đó là mẹ tạm thời đồng ý ra thuê nhà và làm một bản thỏa thuận với bố, sau 6 tháng nếu ông ta k trả đủ mẹ số tiền tương đương với 1/2 căn nhà hiện tại thì mẹ sẽ kiện ra tòa, cả mẹ mình, chồng mình và mình đều cho rằng giải pháp này chưa ổn bởi việc mẹ mình bước chân ra khỏi nhà là một sự thua thiệt rồi, đến thời hạn 6 tháng chẳng ai có thể đảm bảo được bố mình sẽ trả tiền cho mẹ vì chính ông cũng đang làm ăn thua lỗ, trong 6 tháng kiếm được 5,6 tỷ để trả cho mẹ là điều không tưởng.

Có lẽ chuyện của mình thật khó nên cũng chưa có mẹ nào có thể giúp mình có được giải pháp cho chuyện này, mình vẫn hàng ngày vào WTT để chờ đợi sự giúp đỡ của các mẹ và cũng đang suy nghĩ để tìm ra giải pháp nhưng thật khó.

Các mẹ bảo mình phải làm sao bây giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 150 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình có ngu ý này, thuê vệ sĩ bảo vệ mẹ con bạn, sau bắt ông bán nhà chia đôi tiền, ko chịu thì đưa ra tòa, sau đó lấy 5,6 tỷ mua cho mẹ bạn căn nhà tầm 4tỷ, còn 1,6 tỷ gửi vào ngân hàng lấy tiền lãi thuê vệ sĩ bảo vệ mẹ con bạn đến khi nào ông bỏ cuộc thì thôi. Cùng lắm thuê người dần ông 1 trận cảnh cáo ông đừng đụng tới mẹ con bạn nữa. Mình chỉ nghĩ ra được mỗi cách đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn copconhl nhé, vấn đề là thuê vệ sĩ thì nào có vệ sĩ nào ở chung trong nhà mình được, ông ấy gây sự trong nội bộ gia đình thì có ai phá cửa ra mà vào được đâu. Nhà mình ở ngay đối diện đồn cảnh sát cơ động, công an phường cũng ngay gần nhà nên mình dựa dẫm vào những cơ quan này thôi. Mình và mẹ cũng đã chuẩn bị phương án nếu ông ấy dã man quá thì sẽ gọi hai cơ quan này, tuy nhiên mình vẫn lo là chỉ có mọi người ở trong nhà với nhau, ông ý đánh mẹ gãy chân gãy tay hoặc bất tỉnh rồi các cơ quan kia mới đến thì đã muộn.

Bố mình là một kẻ ngang ngược, kiểu gì ông ta cũng khăng khăng không chịu bán nhà mà chỉ bắt mẹ mình phải đi chỗ khác thôi.

3 mẹ con mình đang bàn đến nước này có lẽ mẹ mình cứ chấp nhận ra ngoài thuê nhà nhưng bắt ông ấy phải làm thỏa thuận có công chứng là sau 6 tháng sẽ mua nhà cho mẹ mình và phải đưa sổ đỏ cho mẹ mình cầm. Đây có lẽ vẫn chưa phải là cách tốt nhưng đó là cách duy nhất để bảo vệ mẹ mình, mình mới nghĩ được đến đó nhưng cũng không đành lòng vì vẫn nghĩ rằng ông ta có thể lật lọng và lừa mẹ con mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn. Theo mình thì với tính cách của bố bạn thì khi mẹ bạn ra khỏi nhà thì bố bạn sẽ không mua nhà cho mẹ bạn đâu. và với tính cách này thì đáng lẽ ra khi ly hôn mẹ bạn yêu cầu tòa chia tài sảnluôn. (Mặc dù sẽ mất một khoản tiền án phí tính theo % giátrị căn nhà.Sau đó khi bản án có hiệu lực thìyêu cầu cơ quan thi hành án thi hành, nếu ông ta không có đủ tiền trả cho mẹ bạn thì cq thi hành án sẽ phát mãi nhà để trảtiền cho mẹ bạn. Nhưng giờ thì việc đó muộn rồi, Bạn nên tính đến sự an toàn của mẹ bạn, với tính cách như bố bạn mẹ bạn sống cùng nhà liệu có an toàn không? Mẹ bạn cũng có thể khởi kiệnvụ án dân sự đòi chia tài sản. Tuy nhiên từ lúc khởi kiện đến lúc xử rồi thi hành được cũng khá mất thời gian đó (nếu bạn quen biết thẩm phán và có abcxyz thì đỡ hơn. Chúc may mắn.
    • 203 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mẹ chị mà ra khỏi nhà bây giờ thì coi như mất hết đấy, cứ ở nàh đó khi nào mua nhà thì mới đi. Có làm bản cam kết nhưng với tính khi ông bố chị thì cũng ko dễ gì mà làm đc việc này đâu. Tốt nhất, nếu bố chị dám động đến mẹ chị và con chị thì chị thuê người dần cho ông ta 1 trân lên bờ xuống ruộng đi. Bố mà như thế thì thà ko có còn hơn.Chia buồn với chị.Bây giờ, 2 ng đã ly hôn nếu ông ta dám đánh mẹ chị nữa thì cho ông ta vào bóc lịch vì tôi cố ý gây thương tích và hành hung người khác. Cứ đưa pháp luật ra trước mặt ông ý xem ông ta còn dám đánh nữa ko? Bất đắc dĩ thì ....oách cho ông ta 1 trận.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chẳng biết làm tn để giúp bạn nhỉ, mình nghĩ tn k biết có đc k? vì bạn sợ k dám dần cho ông í 1 trận thì bạn đành nhờ luật pháp thôi. Cố tìm 1 người am hiểu về luật để nhờ tư vấn xem có giành lại được k, bạn phải chịu khó đầu tư vào và cũng fải chấp nhận tốn kém, phải biết giữ bí mật chứ k thì lại hỏng hết.
    • 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

có những con người sinh ra đã là vũ phu rồi,nhưng khi sống với người đàn bà dịu dàng nhưng mạnh mẻ thì tính vũ phu của họ được xoa dịu và ngăn chặng kịp thời,còn khi sống với người đàn bà hiền lành cam chịu thì tính vũ phu của họ có cơ hội bọc phát nhanh hơn
    thật sự hoàn cảnh của bạn cũng không phải là hiếm,vì mình cũng đã từng đọc báo và nghe kể có rất nhiều những ông bố vô lương tâm như vậy nói chung chuyện nhà bạn như thế cũng vì mẹ bạn hiền quá để bố bạn thừa thắng xông lên,còn tụi bạn thì 1 là con gái 2 thì còn nhỏ chưa làm được gì,mọi chuyện mình nghĩ bạn nên dùng pháp luật khống chế bố bạn thôi. với loại người như bố bạn nhường 1 bước sẽ tiến 2 bước,hôm nay mẹ bạn chấp nhận điều kiện của ông thì ngày mai ông lại ra yêu sách khác,khi ông chiếm được nhà ăn sài ngôi nhà bị bồ nhí bỏ rơi thì ông lại tiếp tục tìm đến mẹ bạn làm phiền năn nỉ tha thứ lừa đảo nữa(vì ông không còn nơi để đến và cũng chính vì ông quá hiểu tính mềm yếu của bà)
    cách thứ nhất nếu ngôi nhà là tải sản duy nhất mẹ bạn có thì mẹ bạn phải cứng cỏi lên áp đảo tinh thần ông (ông sẽ rất bất ngờ với thái độ của mẹ bạn mà co mình lại,nhưng phải có người bên cạnh để bảo vệ mẹ bạn nha)(mẹ bạn có thể nói thẳng vào mặt ôngdọa ông cả đời tôi hi sinh cho chồng cho con nhưng nay ông không cần tôi nữa thì tôi toàn tâm lo cho con tôi không đi đâu hết, 1 nữa ngôi nhà này tôi sẻ ủy quyền lại cho các con nếu ông bán thì chia cho chúng 1/2 ,tôi không cần gì hết tôi đã đem bản phân chia tài sản giữa 2 vợ chồng ra phường làm giấy ủy quyền rồi,nếu ông chiếm đoạt hay làm gì hại đến tôi và các con thì chính quyền sẽ cho người xuống can thiệp)
    cách thứ 2 nếu hoàn cảnh mẹ con bạn khá giả thì bỏ mặc ông muốn làm gì ở với ai trong ngôi nhà đó vì đã li hôn rồi kệ ông,mấy mẹ con đi nơi khác làm ăn,chứ ở gần chỉ chuốt họa vào thân,giống như của đi thay người đó,không lẻ mấy mẹ con cứ tiếc nuối ngôi nhà rồi mang tâm trạng hoan man lo sợ sống với ông suốt đời sao?
    mình thấy rất bất công mà nói lên như vậy thôi chứ vẫn còn nhiều nguyên nhân dẫn đến tính ngông cuồng của bố bạn.chúc bạn sớm vượt qua cơn sóng này
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,022 Được cảm ơn

Hay bạn thử tìm mua một căn nhà với giá mà bố bạn đưa ra rồi yêu cầu bố bạn thế chấp căn nhà mà bố mẹ bạn đứng tên để lấy tiền đi mua căn nhà ấy, căn nhà mới sẽ đứng tên mẹ bạn còn bố bạn đứng tên vay ngân hàng, nếu bố bạn đồng ý như vậy thì ngân hàng sẽ là phía đứng ra thu tiền giúp mẹ bạn còn mẹ bạn thì vẫn giữ được tài sản mà không phải va chạm gì với bố bạn. Vấn đề là thuyết phục bố bạn đồng ý với phương án này thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã đóng góp ý kiến để giúp mẹ con mình. Hôm nay mình mới biết thêm một thông tin quan trọng nữa dẫn đến việc bố mình ngông cuồng như vậy. Vì quan hệ với bố mình nên cô bồ kia đã bỏ chồng, gia đình nhà đó toàn là dân giang hồ, anh trai bà ta đã từng đi tù về và họ ép bố mình phải bỏ mẹ mình để lấy bà kia, hơn nữa bố mình lại vay mẹ của bà kia hơn tỷ đồng để làm ăn nên mình nghĩ bố mình bị phụ thuộc anh em nhà đó quá nhiều và cũng sợ bị đánh nữa. Mình còn nghĩ có thể anh em nhà kia ép bố mình phải lấy em gái chúng và phải đưa bà ta về ở căn nhà hiện tại của nhà mình vì bà kia cũng k có nhà, đó nguyên nhân vì sao bố mình kiên quyết k bán căn nhà này.

Bây giờ thực sự mình chỉ mong đấu tranh để mẹ có căn nhà mà ở chứ cũng chẳng mong gì hơn, ngày trước mẹ cũng có tiền để dành nhưng bị bố mình biết chỗ để và lấy đi hết, nếu bà ra đi bây giờ thì coi như bà trắng tay, mình thì mới lập gia đình, chưa có điều kiện mua nhà riêng nên phải ở nhà chồng, còn em trai mình thì đi làm nhà nước lương thấp chưa có điều kiện mua nhà. Mẹ mình cũng muốn yên ổn chứ không đòi hỏi gì nhưng vì hoàn cảnh của mẹ và bọn mình như vậy nên phải đấu tranh là vì thế. Giờ nếu ép bố mình vay ngân hàng cũng k được vì ông k đủ điều kiện đứng lên vay, bố mình đã thử nhưng k được nên trước đây nhờ mình vay hộ nhưng mình k đồng ý nên ông đã từ mình.

Câu chuyện càng ngày càng phức tạp nên mình cũng rất đau đầu, chỉ vì thói trăng hoa và ăn chơi vô độ của bố minh mà giờ nhà mình tan nát thế này, có lẽ chỉ còn cách duy nhất là phải tìm đến pháp luật thôi...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3