TIN TÀI TRỢ.

Bố chồng - Nàng dâu!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.09K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 200 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không hiểu vc bạn Bình Phương làm gì mà kg trông được con mình, phải gửi về ngoại, trong khi 2vc bạn có thời gian chăm 2 đứa con của em chổng
    Bạn để BMC đối xử như vậy mà cũng chịu được sao ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 162 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Nghe mọi người nói chuyện BMC mà thấy bản thân quả là may mắn. BMC mình thì rất tốt tính, thương con thương cháu.
    Nhưng BC mình rất gia trưởng, MC mình hầu như chẳng bao giờ có tiếng nói gì.
    Mình cũng không ở chung với BMC nhưng cứ nghỉ lễ, mình còn chưa biết lịch nghỉ ntn thì đã bị BC gọi điện ra lệnh triệu tập về. Chưa có cái ngày lễ nào mà mình được nằm ngủ 1 giấc đã đời chứ không phải là mơ mộng được đi du lịch đó đây như chúng bạn.
    Và, nghỉ lễ đồng nghĩa với mất ngủ triền miên, cắm đầu vào bếp triền miên, rửa bát triền miên...
    Mất ngủ triền miên: Vì BC mình thích chơi đồng hồ, đặc biệt là loại đồng hồ cứ 15 phút đánh chuông một lần, 24/24/7. Đối với một người khó ngủ như mình, phải nằm thật yên tĩnh hàng tiếng mới ngủ được thì quả là ác mộng. Mình luôn tự hỏi tại sao một người cứ đặt lưng xuống là ngủ được ngay lại cần đồng hồ 15 phút đánh chuông một lần nhỉ? Đó là thứ mà mình muốn âm thầm phá hỏng nhất.
    Cắm đầu vào bếp và rửa bát triền miên: BC mình thích tụ tập họ hàng hang hốc vào những ngày lễ tết, thịt con lợn, con thỏ, con gà, con ... để liên hoan. Vâng, tốt thôi ạ, nếu như cả kỳ nghỉ chỉ tụ tập 1-2 bữa và nếu như những người có ý định ăn đó cũng có ý định giúp một tay vào việc chuẩn bị, dọn dẹp. Nhưng không, họ, nếu không phải là bạn của BC mình - bậc cha chú - thì cũng là lũ em họ lười khủng khiếp với cái ý nghĩ rằng họ là khách vip: chỉ xuất hiện khi mâm bát đã sẵn sàng. Thế là mình hầu như chẳng bao giờ ăn được gì vì sau khi lo nấu nướng xong thì còn lo cho 2 đứa con ăn uống, rồi cho đứa nhỏ đi ngủ. Quay lại thì hầu như chỉ còn mâm bát lanh tanh bành chờ dọn!!! Nếu những gì còn lại mà ngon lành thì chắc nó đã không còn lại rồi.
    Ôi, thế quái nào mà bố mẹ mình đẻ mình ra, nâng niu như cục vàng... thế mà về nhà BMC lại bị đói.
    Thế quái nào mà cả năm làm việc quần quật, chỉ hi vọng nghỉ lễ được ngủ nướng thì y như rằng trăm lần như một, bị mất ngủ, và nấu nướng dọn rửa đến phờ râu...
    Chắc sau này mình cho con gái lấy chồng nước ngoài thật ấy!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2